Thảo luận Sorento cũ hay hỏng vặt hay sao mà rẻ thế ợ?

maixuanhuong

Xe tăng
Tiền ông ông mua, còn tôi đang nói cái khái niệm giá chung kìa. Tôi cũng chạy Sò new 5 năm nhưng nếu có lên đời thì khách kiểu như ông hỏi tôi ko muốn trả lời.
Cụ ấy đã hỏi mua đâu mà cụ rào sớm thế. Người ta tham khảo ở đâu là quyền của người ta, 4 bánh hay 5 bánh thì kệ, nó cũng chỉ là 1 nguồn.

quangkiet

Xe tải
Kia nó cũng lành như đất. Thích cứ nhích thôi cụ
E chạy New sò đây, năm nay năm thứ 5 rồi. Nó bị mỗi cái bệnh như các xe khác là cứ phải đổ xăng chạy, năm 4 lần thay dầu, 2 lần bảo dưỡng. Còn lại các công nghệ đồ chơi đủ dùng, đc cái nặng xác lên đi cao tốc hay đg trường khá là khỏe. Vote cho em Sò để cụ chủ có thêm động lực.

quoctrung1515

Xe hơi
Xe này nhiều xe bị lỗi cảm biến abs bánh sau e đã thay cả 2 bánh, thay mới gần 2 triệu 1 bánh trong hãng, nhưng k mất tiền vì còn bảo hành, acqui được 2.5 năm tèo thay mới 2 triệu, ngoài ra mọi thứ vận hành ổn định, thay thế phụ tùng tiêu hao theo định kỳ. Máy xăng 2.4 ngoài đô thị trên duói 8l/100km, hà nội 12-13l. E đánh giá cao dàn gầm và cách âm của xe này, đi đường trường chở 4, 5 chạy quá mươt luôn

Option rất hữu dụng là cam lùi kèm cảm biến cả trước và sau, nhớ ghế lái 2 vị trí. Còn các thứ khác đủ cả như cruise control, đèn tự động, rửa đèn, đèn góc khi bật xi nhan, gương cụp xuống khi lùi, của sổ troi panorama rất hay khi đi tối hoặc trời mưa chỉ mở tấm chắn rất lãng mạn với các em teen.

Chỉnh sửa cuối:

barminhtri

Xe tải
Xe này nhiều xe bị lỗi cảm biến abs bánh sau e đã thay cả 2 bánh, thay mới gần 2 triệu 1 bánh trong hãng, nhưng k mất tiền vì còn bảo hành, acqui được 2.5 năm tèo thay mới 2 triệu, ngoài ra mọi thứ vận hành ổn định, thay thế phụ tùng tiêu hao theo định kỳ. Máy xăng 2.4 ngoài đô thị trên duói 8l/100km, hà nội 12-13l. E đánh giá cao dàn gầm và cách âm của xe này, đi đường trường chở 4, 5 chạy quá mươt luôn

Option rất hữu dụng là cam lùi kèm cảm biến cả trước và sau, nhớ ghế lái 2 vị trí. Còn các thứ khác đủ cả như cruise control, đèn tự động, rửa đèn, đèn góc khi bật xi nhan, gương cụp xuống khi lùi, của sổ troi panorama rất hay khi đi tối hoặc trời mưa chỉ mở tấm chắn rất lãng mạn với các em teen.
Cái gương cụp khi lùi hay phết cụ nhỉ. Đỡ phải lắp thêm gương phụ nhỏ

Ibrale76

Xe đạp
nếu về 7 chỗ mà xe cũ rộng rãi thì sò giá rât hợp lý, e cũng đang tham khảo mà đa phần thấy sò toàn xe máy xăng bán lại thôi hiếm thấy có máy dầu, khả năng đi máy dầu rất ngon hay sao đó. thấy mn bảo con này chung công nghệ khung gầm và động cơ vs santafer không biết chuẩn ko các cụ nhỉ.

barminhtri

Xe tải
nếu về 7 chỗ mà xe cũ rộng rãi thì sò giá rât hợp lý, e cũng đang tham khảo mà đa phần thấy sò toàn xe máy xăng bán lại thôi hiếm thấy có máy dầu, khả năng đi máy dầu rất ngon hay sao đó. thấy mn bảo con này chung công nghệ khung gầm và động cơ vs santafer không biết chuẩn ko các cụ nhỉ.
Đúng rùi cụ. Nó chỉ khác Fe ở thiết kế ngoại thất và nội thất thui. Cơ bản ở VN Thaco ôm quá nhiều nhãn xe nên ko chăm chút cho Kia được như Thành Công chỉ tập trung vào một mình Huyndai. Nên hình ảnh của Kia luôn cũ kĩ, kém hấp dẫn hơn Tucson, Fe. Thaco mà tập trung cho Sò như với Cerato thì chắc chắn Sò cũng hấp dẫn ko kém Fe đâu

Ibrale76

Xe đạp
công nhận với bác điều đó ạ, bn năm gần đây sò vẫn luôn 1 mẫu thiết kế như vậy nhưng chưa bàn về độ bền nhưng 7 chỗ sò ko thua kém về độ rộng rãi vs bất kỳ xe nào.

wildcat74

Xe điện
Sò về cơ bản là bền, chỉ mỗi tội đồ nhựa, ghế là hơi lởm- chắc đặt nhà cung cấp TQ. Còn lại động cơ và khung gầm rất ổn. Động cơ R của Sò diesel hiện nay vẫn là số 1 trong các dòng động cơ diesel về độ ổn định và chất lượng, chỉ cần thay lọc nhiên liệu, dầu máy, lọc nhớt đúng lịch; đổ nhiên liệu diesel 0.001 S, chạy xe ko băm bổ là 20 vạn km ko phải nghĩ!; mấy động cơ diesel của Nhật hoặc twin-turbo không lại được với động cơ R. Đông cơ xăng 2.4 của Sò dùng chung cho mấy dòng Optima, Sorento... không có vấn đề gì lớn, bền ko kém động cơ của Toyota. Hộp số 6 cấp của Sò dùng chục năm nay ko thấy ai kêu hỏng; ko bị lỗi như hộp số morning, chỉ cần thay dầu hộp số sau 4 vạn là ổn. Mấy đồ rotuyn, cao su, cảm biến, thụt nhún... của Hàn vẫn kém hơn so với đồ Nhật như thường lệ- hỏng cái gì vặt ra thay cái đấy.

barminhtri

Xe tải
Sò về cơ bản là bền, chỉ mỗi tội đồ nhựa, ghế là hơi lởm- chắc đặt nhà cung cấp TQ. Còn lại động cơ và khung gầm rất ổn. Động cơ R của Sò diesel hiện nay vẫn là số 1 trong các dòng động cơ diesel về độ ổn định và chất lượng, chỉ cần thay lọc nhiên liệu, dầu máy, lọc nhớt đúng lịch; đổ nhiên liệu diesel 0.001 S, chạy xe ko băm bổ là 20 vạn km ko phải nghĩ!; mấy động cơ diesel của Nhật hoặc twin-turbo không lại được với động cơ R. Đông cơ xăng 2.4 của Sò dùng chung cho mấy dòng Optima, Sorento... không có vấn đề gì lớn, bền ko kém động cơ của Toyota. Hộp số 6 cấp của Sò dùng chục năm nay ko thấy ai kêu hỏng; ko bị lỗi như hộp số morning, chỉ cần thay dầu hộp số sau 4 vạn là ổn. Mấy đồ rotuyn, cao su, cảm biến, thụt nhún... của Hàn vẫn kém hơn so với đồ Nhật như thường lệ- hỏng cái gì vặt ra thay cái đấy.
E lại thấy ghế rất ok, hay do bản nhập nó vậy. Xe e ghế cũ định mang đi thay. Đến cả cái ng bán còn bảo ghế xe a hịn, bỏ đi tiếc lắm. Nó bảo để e đánh bóng lại là ngon. E nghe nó nên giữ lại bộ ghế đấy 😁😁

it_tien

Xe buýt
E đang đi sò 2013, năm nay sang năm thứ 6 đã 12.5v rồi, kết luận một câu: Gái nhà lành
mặc dù em nó ko mỹ miều, bóng bảy nhưng rất ngoan hiền và tiết kiệm: 6 năm rồi em thay đôi giảm sóc trước (3.4tr/ đôi), gạt mưa, lốp, dầu, ắc quy, còn lại thì chạy thôi

moggi

Xe tải
E đang đi sò 2013, năm nay sang năm thứ 6 đã 12.5v rồi, kết luận một câu: Gái nhà lành
mặc dù em nó ko mỹ miều, bóng bảy nhưng rất ngoan hiền và tiết kiệm: 6 năm rồi em thay đôi giảm sóc trước (3.4tr/ đôi), gạt mưa, lốp, dầu, ắc quy, còn lại thì chạy thôi
Em kết nhất 3 thứ: 1 là giữ dáng, điểm này có thể nói Kia hơn đứt Hyundai, 2 là chân ga liền sàn;)), 3 là nếu bản 2010 nhập thì có loa JBL chắc cũng phê, ko biết có đc như Venza ko

QThang_Swiss

Xe máy
Website
SWISSLUXURYHN.COM
sò em thấy đi cũng lành, có điều ko biết các xe khác thế nào, em có ông anh có con 2017 hay bị lỗi phần điện đóm nhưng đem ra hãng cái là êm ngay, chúc chủ thớt mua đc xe ưng ý

Binhnguyen4705

Xe hơi
E đang chạy Sò 2009 Limited 2.0 Diesel AT đây. Quá ngoan hiền luôn. Máy khỏe, gầm bệ chắc chắn, đồ chơi thì hơn đứt hàng anh Hải. Chạy trong phố tầm 9l, lên cao tốc chỉ tầm 7l hoặc 7.4l em này chỉ có vấn đề giảm xóc hơi cứng khi chạy đường đá, kết cái luận là yêu lắm luôn ấy, mặc dù sang năm là em nó định kỳ 6 tháng kiểm định 1 lần.

Các cụ sợ bệnh là bệnh gì?
Đang đi chết máy hay thủng lốp chết bugi?
Các cụ còn nhớ mấy con xe Hàn lắp ráp đời đầu như KIA Cielo hay Pride ko? Chạy taxi tĩ tã cả hơn chục năm có sao đâu. Vậy nên cụ cứ yên tâm với công nghệ luyện kim và thiết bị hiện đại thì không có lí do gì để nó kém cỏi như cụ nghĩ đâu, lành như đất luôn.
Chạy tĩ tã xong đến năm 2020 vẫn chạy đầy đường, nhất là Pride cực lành, đồ rẻ, tiết kiệm xăng cụ nhỉ :D

E đang chạy Sò 2009 Limited 2.0 Diesel AT đây. Quá ngoan hiền luôn. Máy khỏe, gầm bệ chắc chắn, đồ chơi thì hơn đứt hàng anh Hải. Chạy trong phố tầm 9l, lên cao tốc chỉ tầm 7l hoặc 7.4l em này chỉ có vấn đề giảm xóc hơi cứng khi chạy đường đá, kết cái luận là yêu lắm luôn ấy, mặc dù sang năm là em nó định kỳ 6 tháng kiểm định 1 lần.
Cụ chạy Sò 2009 Limited 2.0 Diesel AT thì quá ổn rồi :D

moggi

Xe tải
Em cũng thích nhập mà đời hơi sâu rồi

Binhnguyen4705

Xe hơi

matizdo

Xe tăng
Em Sò xăng 2009 chạy 23 vạn rồi mà vẫn ngon choét.

SanHoBien

Xe container
KIA thì bền rồi đấy cụ :P

zguy3n

Xe máy
Hỏng thì xe nào cũng khốn nạn cả mà :))