Chi hội Spark đi tốc độ thấp bị rung

HungBotn

Xe hơi
Xe e soảk 2010 đi nhanh thì k sao.nhưng đi chậm đạp côn thì mây rung giật.có hiện tượng bỏ máy.chân phanh cứng ngắc đạp k ăn.máy thì đạp lên rất bốc nhưng hơi giạt.e đã thay dây cao áp.bugi.các bác tư vấn e ạ

mrQuick8x

Xe điện
cụ thay rồi nhưng vẫn có hiện tượng trên ah, theo em biết thì những hiện tượng đó liên quan đến điện. cụ phải qua gara kiểm tra cụ thể thôi; cao áp loại tốt, kiểm tra áp xăng.

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe e soảk 2010 đi nhanh thì k sao.nhưng đi chậm đạp côn thì mây rung giật.có hiện tượng bỏ máy.chân phanh cứng ngắc đạp k ăn.máy thì đạp lên rất bốc nhưng hơi giạt.e đã thay dây cao áp.bugi.các bác tư vấn e ạ
Riêng điện đóm thì cụ nên ra Gara hoặc hãng để kiểm tra cho cẩn thận cụ ạ, nằm đường khó tự xử lắm!
Máy giật kiểu bỏ máy, đánh lửa không đều thì nó sẽ là 1 đường: từ Cao áp, tới Bugi...
Đi chậm đạp côn máy rung thì cụ căn lại dây côn cho nó căng côn, đỡ bị non côn khi đi chậm!

ptduc92

Xe hơi
Cũng có thể áp suất buồng đốt 3 máy không đều nhau. Có 1 máy yếu hơn 2 máy còn lại

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xem em cũng đang mới bị đi chậm thì giật giật, em đang có cảm giác do Côn mòn, quét OBD II điện ko lỗi lầm, Cảm biến Oxy vừa bị cá vàng em mới vào hãng vệ sinh, sửa lỗi....