[Funland] Startup ở Sơn La nên làm gì các cụ

cupido1

Xe tải
Mấy ông trên "bản" Yên Bái, Lào Cai, Sơn La mà em chơi thì ông méo nào cũng quái cả. Xuôi xuống trung du 1 chút là Thái Nguyên, Phú Thọ thì bớt quái hẳn. Chả hiểu sao:-B
Quái là thế nào nhỉ? Chắc là do văn hóa dưới xuôi xuôi "quái" hơn chăng?
Văn hóa giao thông ở mạn tây bắc thì tuyệt đối chấp hành, đèn đỏ dừng đèn xanh đi. Hôm qua thấy 1 thớt có bác từ HN đi Tây Bắc bật xinhan xin vượt xe tải đằng trước mà cái xe đằng trước còn dừng hẳn lại để xe bác ấy vượt mà.

dongsbk

Xe hơi
Tầm vĩ mô rùi

hoangduc.sbr

Xe container
Yên Bái em thấy thẳng thắn đấy chứ, đâu có quái gì đâu. Nói ít làm ngay và luôn, bòm ko cần hỏi, cụ nhỉ. 8-}
Quái là thế nào nhỉ? Chắc là do văn hóa dưới xuôi xuôi "quái" hơn chăng?
Văn hóa giao thông ở mạn tây bắc thì tuyệt đối chấp hành, đèn đỏ dừng đèn xanh đi. Hôm qua thấy 1 thớt có bác từ HN đi Tây Bắc bật xinhan xin vượt xe tải đằng trước mà cái xe đằng trước còn dừng hẳn lại để xe bác ấy vượt mà.

Quái ở đây mà biết nhiều chuyện, giỏi nhiều thứ kiếm ra tiền và đọc vị nhanh khi bị hớ hoặc có mùi thịt lừa các cụ ah. Chứ ko phải kiểu khôn lỏi, ranh vặt. Mấy ông TN, PT thì có vẻ lành hơn.
Nói chung về dân địa phương thì em vẫn có ấn tượng nhất với dân BN, giỏi mà dễ chơi. Dân HY và H.Nam thì có vẻ lành.
Dân HD quê em chả biết mn nhận xét ra răng nhưng thấy có 1 số ý kiến bảo là hay nho nhã kiểu giáo điều. Trong khi em thô tục bỏ mịa ra:-B

Chỉnh sửa cuối:

vo nho

Xe điện
Hay trồng nấm dưới tán rừng... Bán rất được giá.

AkiraBin

Xe tăng
Quái ở đây mà biết nhiều chuyện, giỏi nhiều thứ kiếm ra tiền và đọc vị nhanh khi bị hớ hoặc có mùi thịt lừa cụ ah. Chứ ko phải kiểu khôn lỏi, ranh vặt. Mấy ông TN, PT thì có vẻ lành hơn.
Nói chung về dân địa phương thì em vẫn có ấn tượng nhất với dân BN, giỏi mà dễ chơi. Dân HY và H.Nam thì có vẻ lành.
Dân HD quê em chả biết mn nhận xét ra răng nhưng thấy có 1 số ý kiến bảo là hay nho nhã kiểu giáo điều. Trong khi em thô tục bỏ mịa ra:-B
Cụ lái chủ đề nhanh thía.. :))....Vậy dân Hoa Thanh Quế (HTQ) & Quê Bác thì sao ợ? Em ngán nhất dân HTQ

cuicui

Xe tải
Nhựa cây các kiểu.

tranmanhha

Xe điện
Sơn la thì đầu tư theo 3 lĩnh vực: Giáo dục, Nông nghiệp và gái mú.

duytrong

Xe lăn
Chả là em có anh bạn đại loại cũng tử tế nên hay được người ta quý giúp đỡ cũng có tí quan hệ bảo về Sơn La đầu tư anh ý tạo điều kiện giúp nhưng không nói là nên làm gì mà bảo cứ tìm hiểu thị trường và môi trường xem nên làm gì , ko biết có cụ nào rành trên đó tư vấn em nên đầu tư về món gì , đừng bảo em đi buôn xà phòng nhé.Anh em em chỉ biết mấy món làm xây dựng du lịch còn các món khác mà có tiềm năng trên đó cụ nào biết chỉ em cái vì xa qua nên không biết có làm gì được không
Cụ lên đầu tư vào du lịch dịch vụ cụ ạ,

duytrong

Xe lăn
Sơn la thì em chứ biết thế nào, nhưng ở thành phố Lào cai em thấy bán hàng thời trang cũng nhanh khá lắm.

duytrong

Xe lăn
Giờ đang có phong trào nông thôn mới, trên ấy đang làm đường xá, hạ tầng nhiều, sẵn có nghề cụ xin làm vài cái dự án to to tý, chả mấy mà ngon.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Cụ lên khu cửa khẩu Lóng Luông tìm mối vôi bột mang về xuôi, hoặc mua ít đất nông nghiệp trồng rau cải cúc em nghĩ rất ok.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Quê em đây , Sơn La có mấy món : ngô sắn ( thức ăn chăn nuôi ) , du lịch , ma toé ,.... cụ có quan hệ nghiên cứu món thầu xây dựng hay làm thuỷ điện cũng được
Sơn La có món trâu khô, có những năm em mua hơn triệu 1 cân, cụ không list vào?

fightstinger

Xe tăng
Chả là em có anh bạn đại loại cũng tử tế nên hay được người ta quý giúp đỡ cũng có tí quan hệ bảo về Sơn La đầu tư anh ý tạo điều kiện giúp nhưng không nói là nên làm gì mà bảo cứ tìm hiểu thị trường và môi trường xem nên làm gì , ko biết có cụ nào rành trên đó tư vấn em nên đầu tư về món gì , đừng bảo em đi buôn xà phòng nhé.Anh em em chỉ biết mấy món làm xây dựng du lịch còn các món khác mà có tiềm năng trên đó cụ nào biết chỉ em cái vì xa qua nên không biết có làm gì được không
anh bạn cũng tử tế thì thôi đi, anh ruột bảo thì đi cụ à.

Cụ lên khu cửa khẩu Lóng Luông tìm mối vôi bột mang về xuôi, hoặc mua ít đất nông nghiệp trồng rau cải cúc em nghĩ rất ok.
Cụ khôn thế, xui cụ kia làm toàn thứ khó nhằn để cụ tiếp tục độc quyền phân phối dép tổ ong chứ gì? :))