[Funland] Sự cháo trở của 1 con người!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt có bao nhiêu công nhân? Tổng lương 1 tháng bao nhiêu ạ?

coquay

Xe container
Em cũng như cụ, là nhân viên mới, tay nghề điện nước mà lại đã có thể gây ảnh hưởng tới khách hàng làm nội thất? Chẳng hiểu mô tê gì nên không dám phán ạ.
Làm nội thất bị như này bt mà cụ, ví như nhiều năm về trc em bị thợ cắt
đá bơm đểu làm e mất 1 khách hàng đấy, mà thỏa thuận hết các hạng mục rồi có cả đặt cọc trc luôn ( thợ đá trc em hay gọi thi công mặt đá bếp cho em, sau thợ đá làm hay vòi tiền chủ nhà e đổi làm với người khác )

coquay

Xe container
Vâng cũng không chênh lệch nhiều ạ. E bắn vách mdf 9mm giá 180k/m2. Ốp gạch vách và cột 450k/m2 ạ
Thi công h sao nhận rẻ thế cụ, làm rẻ thế chả thấy công mấy, làm ngon lành trơn chu thì có lãi chỉ cần vấp cái lại mệt

muoibaconcho

Xe điện
Thi công h sao nhận rẻ thế cụ, làm rẻ thế chả thấy công mấy, làm ngon lành trơn chu thì có lãi chỉ cần vấp cái lại mệt
Chết là ở chỗ nhận rẻ. Rẻ quá khi có sự cố thì chẳng có tiền đắp vào nên hay cãi cọ xích mích với khách hàng. Đơn giá xây dựng phải tính đến các chi phí như quản lý, bảo hành, dự phòng phí...

coquay

Xe container
Chết là ở chỗ nhận rẻ. Rẻ quá khi có sự cố thì chẳng có tiền đắp vào nên hay cãi cọ xích mích với khách hàng. Đơn giá xây dựng phải tính đến các chi phí như quản lý, bảo hành, dự phòng phí...
em chả bao h nhận làm rẻ kiểu may đo như thế tai nạn xảy ra thì kinh hoàng lắm :D. Em chỉ làm rẻ 7 đến 12% cũng đc nhưng cọc trc 25% 30% bàn giao thanh toán ngay tại xưởn thì ok

binhsu7273

Xe cút kít
Lướt 1 đường từ trên xuống dưới thì mình phán luôn là bạn này tư cách cũng tầm thường.
Một hai kêu em chỉ bán than, không buốn tốc váy cho thiên hạ xem bím... mà ngay phát đầu đã phọt thông tin người khác kèm câu nhận xét "thằng phản phúc", ý định mượn mồm mấy lão rảnh việc chơi OF chửi hộ chứ còn trật ctóe đâu nữa. Trong khi nó phản phúc như thế nào thì không có lấy tí thông tin chắc chắn, đúng kiểu lươn khươn ném đá dấu tay, khác ctóe cái thằng phản phúc kia[-X.
Còn vụ thằng Hàn bùng tiền lại càng tởm, ông làm ăn hợp đồng kí tá đàng hoàng, hàng hóa nguyên vật liệu chuẩn chỉ thì thách bố thằng kia cũng không văn vở được với ông, lỗi thi công thì nó phải yêu cầu ông đập đi làm lại, không thì thanh lý hợp đồng và đền bù... làm ctóe có chuyện bùng khơi khơi thế được, làm cho cái đơn ra phường thì anh em công quyền nó bâu lại hút cho kiệt máu ấy chứ, bố thằng Hàn cũng không dám láo nhé. Trừ khi ông cũng nhập nhèm với nó, giờ há miệng mắc quai nuốt không được nhả không xong. Còn thằng OFer mát rượi kia thì cũng là giống ctóe ra gì nốt, cái giống chưa qua sông đã đấm bòi vào sóng ấy thì muôn đời cũng ctóe khá được..

PS: Cuối năm được chửi 1 tăng cũng xả xì trét phết :)).
Còn bé gái vợ thèng Hàn, có khi nao mang thước gang ra đo thấy thèng Ọp vợ bỏ khá nhất hội hay không nhể...? 8-> 8-> 8->

kamaz.rus

Xe tải
Em vào chia buồn cùng cụ chủ và hóng phản biện chứ ko dám bình luận ạ.

endz

Xe buýt
Thương người thì lụy đến thân.. Các cụ dạy cấm có sai bao giờ.

Nhưng thôi đừng dằn vặt mà khổ thêm.

Một bài học cho việc nhận người chọn thợ. Bài học nữa cho việc chọn đối tác. Mình làm tốt thì lo gì ko có khách mà phải cúc cung tận tụy với thằng Hàn. Làm với bọn này, khéo làm với TQ nhẽ đàng hoàng hơn...

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng ạ ! Nick nay lên đây than thở vợ bỏ nọ kia, phải nuôi con nhỏ nên e cũng giống nhiều cụ khác đều mủi lòng ạ
Em cũng dính vài vụ tương tự, nhưng đều là phép thử đối với người mới.
Trước có một cậu em nhận vào cảm ơn em như là đấng cứu thế không bằng, em hãi lần 1.
Em đẩy vào thi công và cậu yêu cầu cđt tạm ứng, cđt hỏi lại em là có cho tạm ứng không, em chột dạ lần 2.
Và cậu ta tự bỏ việc trong 1 tuần, sau khi em ứng cho 12tr, khối lượng làm ra được 5tr.
Em mừng quá, vì bớt đi một cục nợ.
Cậu này cũng được một ofer tốt bụng bảo lãnh nên em mới nhận, tính để tạo team cho các cậu ấy vận hành độc lập, nên em đẩy vào chỗ em có thể kiểm soát được 100% công việc, khi em không có mặt tại công trình. Bản chất giám sát CĐT cũng là sân chơi của bên em.

Chỉnh sửa cuối:
Ăn cây nào rào cây đấy, nếu đúng như cụ chủ nói thì đáng tiếc. Em ko lạ gì nghề nội thất này, lợi nhuận rất cao và khá nhạy cảm về vấn đề vật liệu. Tuy nhiên đã làm cùng nhau thì nên chơi sao cho đẹp, bức xúc thì nghỉ, chứ thực sự đâm lén thì tiểu nhân quá. Dù sao cũng chỉ nghe 1 tai, cụ chủ thông cảm.

Doinhucaitoi

Xe buýt
Vâng ạ ! Nick nay lên đây than thở vợ bỏ nọ kia, phải nuôi con nhỏ nên e cũng giống nhiều cụ khác đều mủi lòng ạ
E có đọc thớt của nó , thằng này quê nam định hay thái bình gì đó ( vợ trong nam) bị vợ bỏ, nó tạo thớt khóc lóc trình bày hoàn cảnh để xin việc.
Nói thật với cụ chủ là tí nữa e cũng cho nó vào c.ty e làm việc đấy. Đúng là cụ đen đủi vì vớ phải loại chổi cùn rế rách.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Chả rõ đầu đuôi thế nào mà mới làm cho cụ thớt dc 1 tháng mà đã đủ trình làm phản, e ko tin thớt lắm

Sazi

Xe điện
E có đọc thớt của nó , thằng này quê nam định hay thái bình gì đó ( vợ trong nam) bị vợ bỏ, nó tạo thớt khóc lóc trình bày hoàn cảnh để xin việc.
Nói thật với cụ chủ là tí nữa e cũng cho nó vào c.ty e làm việc đấy. Đúng là cụ đen đủi vì vớ phải loại chổi cùn rế rách.
Phỏng vấn nhân viên cần có tiêu chí để đánh giá.
1. Lịch sử hình thành, kinh nghiệm.
2. Tính cách, khả năng đặc biệt
3. Phản ứng các tình huống
...
Cuối cùng phân nhóm tính cách và sắp xếp công việc.
Cách dễ nhất là chọn người do hoàn cảnh đưa đẩy.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em cũng dính vài vụ tương tự, nhưng đều là phép thử đối với người mới.
Trước có một cậu em nhận vào cảm ơn em như là đấng cứu thế không bằng, em hãi lần 1.
Em đẩy vào thi công và cậu yêu cầu cđt tạm ứng, cđt hỏi lại em là có cho tạm ứng không, em chột dạ lần 2.
Và cậu ta tự bỏ việc trong 1 tuần, sau khi em ứng cho 12tr, khối lượng làm ra được 5tr.
Em mừng quá, vì bớt đi một cục nợ.
Cậu này cũng được một ofer tốt bụng bảo lãnh nên em mới nhận, tính để tạo team cho các cậu ấy vận hành độc lập, nên em đẩy vào chỗ em có thể kiểm soát được 100% công việc, khi em không có mặt tại công trình. Bản chất giám sát CĐT cũng là sân chơi của bên em.
Vậy với người “mới” nào cụ cũng thử như thế?
Nhiều khi mình cũng phải khách quan với chính bản thân mới phát triển được chứ?
Tại sao khi một nhân viên làm chỗ mình rồi sang làm cho đối thủ hay trở thành đối thủ mới cạnh tranh thì cứ coi họ là phản thùng? Giữa phản thùng và ngu trung nó mong manh lắm.
Một công ty hay một xưởng mà để một cá nhân làm lao đao là quá yếu kém về mọi mặt.
Quan trọng sau đó người quản lý rút ra được cái gì để giảm thiểu rủi ro, và không phụ thuộc vào bất cứ một cá nhân nào, kể cả người đó là “ngôi sao”.
Em thấy ai mở riêng, tách riêng mà làm tốt khách đông hơn, sau vài năm càng phát triển bền vững (chủ, công ty) cũ đều là người giỏi, mà người giỏi thì nếu (chủ, sếp) cũ không giỏi thì việc gì họ phải phục tùng để thui chột khả năng của họ, đó gọi là ngu trung thì đúng hơn.
Còn mấy người ảo tưởng ăn cắp, lỏi, chộp giật nghĩ mở riêng hay sang làm công ty khác thì cũng chả phải bận tâm, vì họ cũng chả phải là đối thủ xứng tầm với mình nếu mình làm tốt (mình làm kém thì không nói làm gì rồi).

Trạng thái
Thớt đang đóng