[Funland] Sự cháo trở của 1 con người!!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Em làm việc với vợ chồng Kang và vợ tên Linh đúng không? Vợ chồng nó ok đấy, em xem lại xem có vấn đề gì từ phía mình không? Còn thằng thợ kia, nếu là thằng gì người Nam Định thì nó cũng là thằng nhanh nhẹn mà.
Nó người Thái Bình ạ. Hôm em với anh Kim nói nhau về tiến độ công việc nhỏ tý. Em với nó xong việc ngồi nói chuyện. Hôm sau đến công trình nó xào nấu lại câu chuyện với vợ anh Kim ạ.

Sazi

Xe điện
Các cụ dạy rồi《ăn cây nào thì rào cây đấy, dù có muốn biện hộ thế nào đi chăng nữa cũng không thể biến đen thành trắng đc. Ở công trình thường có rất nhiều người. Nên kẻ phản bội nói ji em cũng đã biết rồi. Dù có khoa môi múa mép đến đâu đi chăng nữa thì bản chất vẫn vậy thôi.
Ờ, thế đối tác Hàn Quốc cậu có ăn và rào dậu gì không? Cậu chưa thấy mình sai ở đâu, sai cái gì thì tiền nó không về đâu nhé.

Dân Tổ

Xe container
Không anh ơi em làm việc với Anh kim. Nếu a biết anh Kang thì chắc ae mình biết nhau. Với em và anh Kim cũng không có vấn đề gì ạ. Vì anh kim chỉ đi kiếm hợp đồng và làm chuyên môn của anh ấy là dán filim ạ
Kang nó thế hệ em anh, cũng chơi với nhau hơn chục năm rồi. Còn nếu em làm với Kim trên Tây Hồ thì anh không rõ, vì cũng có thể gặp rồi nhưng không quan hệ làm ăn gì. Kim có phải có vợ Việt trước làm Vườn Hồng - Ngọc Khánh đúng ko em?

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Kang nó thế hệ em anh, cũng chơi với nhau hơn chục năm rồi. Còn nếu em làm với Kim trên Tây Hồ thì anh không rõ, vì cũng có thể gặp rồi nhưng không quan hệ làm ăn gì. Kim có phải có vợ Việt trước làm Vườn Hồng - Ngọc Khánh đúng ko em?
Anh Kang có phải đang đầu tư nhà hàng ở ngõ 612 lạc long quân không ạ!

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Ờ, thế đối tác Hàn Quốc cậu có ăn và rào dậu gì không? Cậu chưa thấy mình sai ở đâu, sai cái gì thì tiền nó không về đâu nhé.
Anh nói thật nhé! Mày có cãi ji đi chăng nữa thì vào nick chính đi. Còn rào hay không thì anh rào với người chủ. Chứ rào ji với thăng khác. Sao anh sai à. Sai mà họ không dám gặp anh để chỉ ra cái sai rồi phạt anh à? Hay chỉ viết ba cái lăng nhăng đòi anh quyết toán. Anh xin lỗi mày chứ, 10tr cho 20 tip tibol và 3 bao xi măng thì chắc ông cố nội mà sống dậy cũng không ký.

Sazi

Xe điện
Anh nói thật nhé! Mày có cãi ji đi chăng nữa thì vào nick chính đi. Còn rào hay không thì anh rào với người chủ. Chứ rào ji với thăng khác. Sao anh sai à. Sai mà họ không dám gặp anh để chỉ ra cái sai rồi phạt anh à? Hay chỉ viết ba cái lăng nhăng đòi anh quyết toán. Anh xin lỗi mày chứ, 10tr cho 20 tip tibol và 3 bao xi măng thì chắc ông cố nội mà sống dậy cũng không ký.
Kang sdt cuối là 111 à :))
Nói rõ thằng đấy lỗi gì mình nghe với.

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Ae thợ người ta đi làm đổ mồi môi mới có tiền, nên không phải vẽ thế nào cũng đc.

Cụ chủ nóng quá mất khôn.
Nếu có phải, coi như không thèm chấp kẻ dùng nick ảo, không đáng mặt. Nữa là ở đây cụ đang chụp mũ.
Cụ càng đôi co càng lộ rõ cụ chả có gì trong tay ngoài chứng chỉ culi.

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Sazi a nói chú nghe chứ, người ta sinh ra cái đầu để nghĩ việc mình làm đúng hay sai, cái tai để nghe sự việc. Còn cái loại éo biết gì mà phán như đúng rồi thì a không chấp vì chấp ai chứ chấp chí phèo cãi cùn bằng thừa.

Thao_Nguyen308

Xe buýt
V
Cụ chủ nóng quá mất khôn.
Nếu có phải, coi như không thèm chấp kẻ dùng nick ảo, không đáng mặt. Nữa là ở đây cụ đang chụp mũ.
Cụ càng đôi co càng lộ rõ cụ chả có gì trong tay ngoài chứng chỉ culi.
Vâng e đúng là culy lão à. E chưa lên đc giai cấp ông chủ ạ, mà cũng chưa bao giờ coi mình là ông chủ ạ.

Sazi

Xe điện
Sazi a nói chú nghe chứ, người ta sinh ra cái đầu để nghĩ việc mình làm đúng hay sai, cái tai để nghe sự việc. Còn cái loại éo biết gì mà phán như đúng rồi thì a không chấp vì chấp ai chứ chấp chí phèo cãi cùn bằng thừa.
Dạ, em chào chị đẹp zai

PASSION74

Xe tăng
Lòng người chả ai đoán dc , anh em 1 nhà còn ko tin nhau

V
Vâng e đúng là culy lão à. E chưa lên đc giai cấp ông chủ ạ, mà cũng chưa bao giờ coi mình là ông chủ ạ.
Chưa bao giờ mang những chuyện thế này lên of là cách hay. Có chăng tác dụng hạ nhục nhau.
Ở đây cũng toàn thông tin một chiều từ cụ, vậy mà cũng rất nhiều người hùa theo, đòi ảnh ọt vị ofer kia để tẩy chay.
Rảnh quá nó thế, lên of chỉ chăm chăm hóng phốt nọ phốt kia thỏa mãn thói đạo đức mạng.
Rồi cụ xem, sẽ đau đầu thêm.

Dân Tổ

Xe container
Kang sdt cuối là 111 à :))
Nói rõ thằng đấy lỗi gì mình nghe với.
Cụ góp ý cho bạn ấy 1 thì lại gây thêm căng thẳng trong trao đổi 10. Dù gì thì bạn ấy cũng có sự bức xúc vì công việc không được thuận lợi, mình trên quan điểm trung lập thôi, nên khách quan cụ ạ.

Sazi

Xe điện
Cụ góp ý cho bạn ấy 1 thì lại gây thêm căng thẳng trong trao đổi 10. Dù gì thì bạn ấy cũng có sự bức xúc vì công việc không được thuận lợi, mình trên quan điểm trung lập thôi, nên khách quan cụ ạ.
Lão thớt bị cảm xúc để giải quyết vụ việc, một người dùng cảm xúc để giúp họ thường:
1. Đẩy họ vượt qua cảm xúc để nhìn lại mình
2. Dìm họ cho họ khùng lên, khi nổi khùng lên họ mới chính họ và tự họ xử lý được việc
3. Quan điểm trung lập thì họ vẫn là họ, than vãn đổ lỗi.

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Chưa bao giờ mang những chuyện thế này lên of là cách hay. Có chăng tác dụng hạ nhục nhau.
Ở đây cũng toàn thông tin một chiều từ cụ, vậy mà cũng rất nhiều người hùa theo, đòi ảnh ọt vị ofer kia để tẩy chay.
Rảnh quá nó thế, lên of chỉ chăm chăm hóng phốt nọ phốt kia thỏa mãn thói đạo đức mạng.
Rồi cụ xem, sẽ đau đầu thêm.
Kệ thôi lão à. E chơi of từ 2008 đến 2013 e mới lập nick e chứng kiến of thay đổi mà lão. Nên có mấy khi e cmt đâu.

Hài

Xe buýt
Chụp mũ không đc thì tốc váy lên lão à
Em thiết nghĩ, quán cafe không phải là nơi chúng ta giãi bày, tâm sự. Cụ nên ngừng tranh luận vô bổ, để tập chung vào việc của mình, ăn cái Tết cho nó ngon.
Cô là cũng rảnh lắm đấy nhé, toàn đi ngược dòng để khiêu khích người khác tăng xông.
Không biết Cô được gì khi đạt được kết quả, phải chăng là có được tí thỏa mãn cá nhân???

Trạng thái
Thớt đang đóng