Sự cố gắng của VinFast.

Ngô.Tường

Xe tăng
=)) em đi trúng cái thẻ SM 5tr các cụ ạ. Không có nhu cầu dùng tới.
Nhưng công nhận là tổ chức hoành tráng.
Về hoàn thiện các xe được mở cửa cho xem thì em thấy chiếc VF5 là tệ nhất. Sơn trắng và nhựa trên công tắc xi nhan và gạt mưa nhìn rất rẻ tiền, nhựa quá thô và xâu.
Vô lăng trên các phiên bản cho vào xem quá bé so với xe, các cụ thấy thế nào.
Thẻ xanh SM có nhượng lại đc ko cụ

network

Xe buýt
Chuẩn cụ, nói chung là Vin còn cần nỗ lực dài để có thể chiếm lĩnh hoàn toàn thị trường xe điện ở VN
Ở VN thì sẽ rất rất khó đấy cụ, chỉ hi vọng có thể bán ở nước ngoài.

Kemkem2308

Xe máy
Tôi nói thế mà cụ không hiểu à ! Người khác là tương lai khi không có người trước đó. Nói như cụ thì không có Vin thì nước ta không thu được thuế, dân không có việc làm à. Thế mấy năm vừa rồi, hàng loạt đại gia vào lò thì những mảng đó sập hết, bỏ hết à !
Nói chung tôi ko tranh luận với cụ, vì cái văn của cụ nó cùn lắm.
Tốt nhất thấy ng khác làm được việc gì tốt cho xã hội thì hãy cứ theo dõi và động viên hoặc nếu có ko thích thì chỉ cần im lặng là lướt. Đừng GATO với họ làm gì. Khi mình làm được những việc tốt hơn họ rồi đánh giá cũng ko muộn.

Hanamlut

Xe buýt
Nói chung tôi ko tranh luận với cụ, vì cái văn của cụ nó cùn lắm.
Tốt nhất thấy ng khác làm được việc gì tốt cho xã hội thì hãy cứ theo dõi và động viên hoặc nếu có ko thích thì chỉ cần im lặng là lướt. Đừng GATO với họ làm gì. Khi mình làm được những việc tốt hơn họ rồi đánh giá cũng ko muộn.
Cụ có thấy em Gato khi nào. Cơ bản là tranh luận, phản biện của cụ kém, cụ phải dùng những từ không phù hợp để xúc phạm người khác: não ngắn...nên em mới phản biện lại cụ thôi.

network

Xe buýt
Thêm vài hình ảnh lúc ra về ạ, tạo hình thiết kế bằng đất.

thethee
m

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Xưa mình hay nói "nhìn như đồ tàu" giờ chuyển sang " nhìn như đồ vin" cho nó chuẩn :))
( Miễn bình luận!)

network

Xe buýt
Xưa mình hay nói "nhìn như đồ tàu" giờ chuyển sang " nhìn như đồ vin" cho nó chuẩn :))
( Miễn bình luận!)
Thực ra giờ thế giới phẳng cụ à, hàng Tàu hoặc na ná tàu đi khắp thế giới, công xưởng của thế giới mà, quan trọng là tầm tiền nào thì level đấy.

toduongvpvn

Xe hơi
Chúc mừng Vin đã/đang có 1 buổi triển lãm thành công.
Em chả hiểu các cụ cãi nhao về cái mị.a gì.
Mấy cụ anti bọn seederVF thì kệ bố chúng nó, triển lãm hoành tráng thì vui, ai đến may mắn thì có quà. Mấy chú ăn cơm chúa đc thể vào tung hô múa may kiếm bạc thưởng thôi, mấy khi nhà có cỗ. Chả liên quan gì đến cạp đất hay này nọ, mang tiếng ném đá hội nghị ra.
Còn bác cụ quạt thì cũng vui tưng bừng vài ba hôm nữa. Cũng chỉ là cái triển lãm thôi. Làm gì đến mức phải khịa to như thế. Nào là đóng góp cho xã hội, nào là ko làm đc thì ko đc bỉ bôi...
Xét cho cùng, dân tình cũng chỉ quan tâm chất lượng sp, chế độ sau bán hàng. Tốt thì đông khách, kém thì ít khách. Chả ai quyết định mua cái xe cả mớ xèng do triển lãm to hay có đội nâng bi đông cả, ấy thế mà cái giống cứ nhắc đến là bị chửi thùng tôn mí cả túi khí bền nó lại bán chạy. Thế đểu.

Chỉnh sửa cuối:

Junying1607

Xe buýt
Mấy cụ anti bọn seederVF thì kệ bố chúng nó, triển lãm hoành tráng thì vui, ai đến may mắn thì có quà. Mấy chú ăn cơm chúa đc thể vào tung hô múa may kiếm bạc thưởng thôi, mấy khi nhà có cỗ. Chả liên quan gì đến cạp đất hay này nọ, mang tiếng ném đá hội nghị ra.
Còn bác cụ quạt thì cũng vui tưng bừng vài ba hôm nữa. Cũng chỉ là cái triển lãm thôi. Làm gì đến mức phải khịa to như thế. Nào là đóng góp cho xã hội, nào là ko làm đc thì ko đc bỉ bôi...
Xét cho cùng, dân tình cũng chỉ quan tâm chất lượng sp, chế độ sau bán hàng. Tốt thì đông khách, kém thì ít khách. Chả ai quyết định mua cái xe cả mớ xèng do triển lãm to hay có đội nâng bi đông cả, ấy thế mà cái giống cứ nhắc đến là bị chửi thùng tôn mí cả túi khí bền nó lại bán chạy. Thế đểu.
Ai mua vì đội nâng bi ?
Tổng thế xe vin ok. Khung gầm chắc khỏe, lái khá thích.
Chăm sóc khách hàng cũng tốt.
Tôi chưa đi xe điện chưa biết lỗi phần mềm thế nào nhưng xe xăng thì đi cả fadil lẫn lux A. Hiện vẫn trung thành với lux A. Thấy chẳng có vấn đề gì cả .Thay thế linh kiện linh tinh như nút lên xuống kính, fix nắp bình xăng ấn vào nó không bung ( ko phải do dây ).
Chế độ sau bán hàng tôi thấy ok.

cocsku

Xe cút kít
Cụ nói thế lào? Triển lãm cũng là một hình thức quảng cáo và có tác động đến người mua hàng chứ! Triển lãm mà ko ai đến xem là thất bại, còn triển lãm nhiều người xem là thành công.

beckham7

Xe hơi
Comment tnay có vài loại sau đây:
1. Dạng thất bại trong xã hội, tâm lý bất mãn - giới trẻ hay gọi là loser
2. Dạng văn hóa lùn, ghen ăn tức ở, thấy người hơn mình là chửi, nói xấu vô căn cứ
3. Người Mỹ nói tiếng Việt
cũng hơn cái loại đầu đất thích thể hiện hơn người khác. soi gương lại cái mặt xem chắc éo hơn ai. rẻ rách.

Johann

Xe đạp
con VF3 kia không được sờ vào hiện vật hả các bác =))
Sờ rơi đồ sao cụ. Chưa build xong và còn trưng bày nhiều nơi. Nói chung cháu thấy họ rất cố gắng như tiêu đề topic. Nếu phát triển được thì thực đáng quý ạ.

vutranhung

Xe tăng
con VF3 kia không được sờ vào hiện vật hả các bác =))
Bờ rồ đi xem triển lãm nhiều ko???
Có nhiều xe ở triển lãm trước đây của các hãng khác cũng chỉ đứng nhìn ko sờ nhiều lắm bờ rồ ạ

Kiên Khùng

Xe điện
Em đã ngồi trong con taxi VF8; em thấy chắc chắn ngon hơn dòng CRV; CX5, ... mà nó hay ở chỗ đi được hơn 400km sau khi sạc đầy. Hỏi bạn lái thì nói sạc khoảng gần 2 giờ là đầy pin. Em đi 10km khi Đà nẵng tối thứ 7 có bắn pháo hoa mà cũng tắc đường ở một số chỗ qua lại hai bên bờ sông mà chỉ hụt có 2% pin. Bạn taxi cũng nói ngày chỉ sạc hai lần là tối về và lúc nghỉ trưa là chạy vô tư. Xe như thế cũng ổn sao bọn thối mồm ở Tây và một số nơi cứ dèm pha nhỉ!
Tây họ mua cũng kha khá, gần ngàn VF8 rồi cụ.
Vạn sự khởi đầu nan.

Kiên Khùng

Xe điện
Tôi cũng đã đi xem triển lãm VinFast.
Nói chung là đánh giá cao sự nỗ lực của VinFast, họ làm ăn rất chuyên nghiệp, bài bản và rất có tâm, có tầm, có trách nhiệm.

Tôi thành thật khuyên cụ nào không ủng hộ VinFast thì haỹ lẳng lặng lướt qua, đừng buông lời chửi đổng kiểu Chí Phèo thời xưa. Không ai bắt các cụ mua hàng, không ai bắt các cụ Mãnh liệt tinh thần Việt, các cụ không mua xe VinFast không ai bảo các cụ không yêu nước cả. Thích thì mua xe VinFast, không thích và chưa đủ đk, chưa thấy phù hợp thì lướt qua. Thế cho nó văn minh các cụ ạ. :))
Hết vodka, còm suông vậy!
Cụ thật chí công!

Kiên Khùng

Xe điện
Em thì quan tâm sau vài năm nữa anh ấy có giữ đươc không hay lại sang tên đổi chủ.
Mình đang ở thì hiện tại cụ ạ. Đóng góp cho đến hiện tại của Vinfast là vô cùng tuyệt vời: khẳng định được năng lực của người Việt đã đạt trình độ tự sản xuất xe hơi chạy điện, nội địa hóa đến 60%, thương hiệu riêng thuần Việt nhưng đẳng cấp sản phẩm là American standard. Xuất khẩu đi Mỹ.
Giả sử có vì bất cứ lý do gì mà ảnh sang nhượng hay M&A, thì điều đã làm được vẫn nguyên giá trị. Người đi sau có thể tiếp bước.

Kiên Khùng

Xe điện
Ơ, cụ không biết khẩu hiệu: Ai không làm thì đứng ra một bên, cho người khác làm à ! Không có ông ấy sẽ có ông khác. Mỗi người một cách nhìn nhận khác nhau, sao cụ phải nặng lời vậy ! Trong cuộc sống, sẽ có người cụ không thích. Vậy người ấy có bị tất cả XH không thích không! Não ngắn thì ảnh hưởng gì đến cụ. Cụ não dài à. Mà em đã học qua Giải phẫu sinh lí người, thì não người cũng không dài.
Đâu, cụ chỉ giùm tôi "người khác" đó nếu không phải anh Vượng?

Kiên Khùng

Xe điện
Người khác là ai? Nói kiểu như cụ thì trẻ con cũng nói được. Còn làm được hay ko thì...
Cụ có hiểu tôi muốn nói gì ko?
Tôi nói những người mà éo làm được gì cho đời, nhưng thấy người khác làm tốt là lại ko thích, chỉ sợ người ta hơn mình ấy. Hay ngắn gọn là GHEN ĂN TỨC Ở.
Thay vì đứng ngoài chỉ trích kiểu: phân lô bán nền nên giàu, rồi sẽ chết sớm như ..., tại sao ko thể im lặng nếu ko thích hoặc động viên để họ phát triển.
Nếu VF lớn mạnh có thể tôi cũng chả được gì, nhưng VN sẽ được rất nhiều. Công ăn việc làm cho người dân, Thuế cho nhà nước, tiền đầu tư nước ngoài cho các ngành công nghiệp phụ trợ...
Ghen ăn tức ở là bệnh của...nền giáo dục cụ ạ.
Khi mà vô năng thì luôn sợ người khác hơn mình. Nhất là người mới hôm qua còn chẳng có gì hơn mình, ở cùng cái xô đựng cua với mình.
Vô năng do giáo dục và đào tạo mà ra cụ ợ.
Không phải lỗi các cụ ấy đâu. Lỗi Bộ Giáo dục đấy cụ. Trách cho nó đúng người cụ nhé...

Dark Man

Xe buýt
Vinfast ra sản phẩm chắc phải ngon ngay, nuột nà ko lỗi tí nào, ngon hơn tesla, rẻ hơn vios thì chắc các cụ mới hài lòng :))