Thảo luận sử dụng GPS trên mazda

Minhan12

Xe đạp
Em định vị 1 số điểm yêu thích (favourite) trong GPS của Mazda để đi lại cho tiện. Các bác cho em hỏi là:
1. Em định vị vị trí hiện tại của xe thì nó không cho đặt tên vị trí định vị đó theo ý mình mà nó đặt tên mặc định là no name. như thế khi cài đặt nhiều vị trí sẽ dễ nhầm lẫn vì vị trí nào cũng có tên là no name. có bác nào biết cách đặt tên cho điểm đến yêu thích trong danh sách favourite không.
2. em cài đặt khoảng 10 vị trí trong danh sách favourite. nay em thấy danh sách dài quá, muốn xóa bớt vài vị trí trong danh sách đó thì làm thế nào.
Cám ơn các cụ ạ

n3yhn

Xe đạp
có phần sửa, xóa, đổi tên đó cụ
cụ vào mục ưa thích chọn vị trí cụ đã lưu có tùy chọn đó.
em không ngồi trong xe nên không nhớ chính xác nhưng chắc chắn có, em đã làm nhiều rồi :D

blackbean

Xe đạp
Hiện no name là do dữ liệu bản đồ cũ rồi. Update data lên bản mới là hiện đầy đủ ngay.

n3yhn

Xe đạp
Hiện no name là do dữ liệu bản đồ cũ rồi. Update data lên bản mới là hiện đầy đủ ngay.
chưa chắc đâu bác. nhiều chỗ ngay cả google maps cũng không định danh được địa điểm là gì nên sẽ là noname. Hiểu đơn giản là vị trí mình check in k nằm trong khu vực đã được định danh (ví dụ như sân bãi, hay ngoài ngõ...)