[Funland] Sử dụng thẻ MB Platium Priority tại các phòng chờ SB ?

duy8177

Đi bộ
Tiện các cụ cho em hỏi VCB Priority có tra app hay số đt để được xài phòng chờ kiểu này không hay vẫn phải mang cái thẻ VISA đi nhỉ?
Hôm trước tôi hỏi ở Nội Bài, sân bay khác thì không biết. Các bạn ý giải thích như thế này:

Nội Bài có 2 phòng: 1 của VCB và 1 của Sông Hồng. Phòng của Sông Hồng thì vào được nếu có thẻ của VCB, họ xác thực bằng thẻ.
Còn phòng của Vietcombank thì cứ Priority của VCB là được, xác thực bằng CCCD.

Tiện bổ sung cho cụ nào cần: của Viettel thì đọc số điện thoại, nó có OTP để xác thực.

frigate012

Xe buýt
Em có cái thẻ VISA này của MB cấp cho từ 2020, nhưng dịch bệnh ít đi lại nên ko để ý. Thanh toán online thì thi thoảng vẫn dùng (cả trong nước lẫn NN). Hôm nọ thấy tin nhắn của MB báo thẻ loại này kích hoạt từ 2020 về trước có thể sử dụng phòng chờ VIP ở một số sân bay như Nội bài (Sông hồng), TP HCM (Le Saigonnais ), Đà nẵng (C2), Cam Ranh (The Champ ), Phú Quốc (CIP). Không hiểu sử dụng phòng chờ có như các dịch vụ vé hạng C hoặc thẻ Platium của VN Airline không ? Có người đi cùng (1 người) có được vào thêm ? Nhờ cụ nào có thẻ đã dùng DV cho biết thêm thông tin. Thanks
Theo em biết thì chủ thẻ được sử dụng miễn phí dịch vụ phòng chờ, không bao gồm ưu tiên checkin, ưu tiên an ninh và lên tàu.
Người đi kèm có được free không thì tuỳ chính sách của MB, cụ có thể hỏi tổng đài hoặc khi vào sử dụng dịch vụ các phòng chờ nêu trên.

Tony_Le

Xe container
Hôm trước tôi hỏi ở Nội Bài, sân bay khác thì không biết. Các bạn ý giải thích như thế này:

Nội Bài có 2 phòng: 1 của VCB và 1 của Sông Hồng. Phòng của Sông Hồng thì vào được nếu có thẻ của VCB, họ xác thực bằng thẻ.
Còn phòng của Vietcombank thì cứ Priority của VCB là được, xác thực bằng CCCD.

Tiện bổ sung cho cụ nào cần: của Viettel thì đọc số điện thoại, nó có OTP để xác thực.
Cả Việt Nam mới có 1 phòng chờ duy nhất riêng của VCB tại sân bay Nội Bài nên có thể xác thực bằng CCCD nhưng muốn vào các nơi khác thì bắt buộc phải có thẻ Visa Signature hoặc thẻ khác tương đương.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ đổi điểm như nào để vào phòng chờ tại sân bay nhỉ?
Như ảnh đủ số điểm để cấp thẻ vàng sẽ chuyển sang điểm bông sen vàng của VNA mà vào phòng chờ được. Mà giá cũng chát lắm sử dụng cước điện thoại 15 củ mới được.
Ai đi lại nhiều thì ham chứ chẳng đi đâu nhiều 1 là ở ngoài 2 là mất 500k cho nhanh chứ điên đâu bỏ ra số đó để dùng 1 năm.

Viên Mỡ

Xe tải
Như ảnh đủ số điểm để cấp thẻ vàng sẽ chuyển sang điểm bông sen vàng của VNA mà vào phòng chờ được. Mà giá cũng chát lắm sử dụng cước điện thoại 15 củ mới được.
Ai đi lại nhiều thì ham chứ chẳng đi đâu nhiều 1 là ở ngoài 2 là mất 500k cho nhanh chứ điên đâu bỏ ra số đó để dùng 1 năm.
Vậy cụ chém làm gì. Người ta đang nói ưu đãi của thẻ ngân hàng, cụ lại quẳng cái ảnh chương trình KNDL của mobifone lên để chém cứ như đúng rồi ý. Đúng là giang sơn dễ đổi bản tính khó dời.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa dùng tính năng thẻ visa bao giờ, không biết vcb thì có những loại thẻ gì cccm ới?
Thẻ tụi này là nhiều loại nhất, mà phí thu rút tiền khác cây ATM cũng cao nhất trong tất cả ngân hàng em dùng.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ chém làm gì. Người ta đang nói ưu đãi của thẻ ngân hàng, cụ lại quẳng cái ảnh chương trình KNDL của mobifone lên để chém cứ như đúng rồi ý. Đúng là giang sơn dễ đổi bản tính khó dời.
Chém gì? Vậy cụ nghĩ bọn ngân hàng nó tự nhiên cho cụ cái thẻ đó hay như nào? Cái gì cũng đánh đổi bằng tiền hết. Đừng nghĩ cái gì mình cũng biết. KNDL cũng là 1 hình thức để có thẻ vào phòng chờ thương gia. Mà bài này đang nói đến cái phòng chờ nhé.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thẻ tụi này là nhiều loại nhất, mà phí thu rút tiền khác cây ATM cũng cao nhất trong tất cả ngân hàng em dùng.
Vâng, em thấy nó cứ như mặt giặc, em sài visa debit đang tính nâng cấp thẻ, nếu dịch vụ bù lại phí thường niên được thì em đổi thẻ cho tiện.
Úi Đường à, sorry nhé, giờ mới nhận ra. :D

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em thấy nó cứ như mặt giặc, em sài visa debit đang tính nâng cấp thẻ, nếu dịch vụ bù lại phí thường niên được thì em đổi thẻ cho tiện.
visa debit tụi này em nhớ không nhầm rút khác cây là nó ăn phí 11k nên em dùng 2 tuần ra báo hủy tài khoản luôn.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
visa debit tụi này em nhớ không nhầm rút khác cây là nó ăn phí 11k nên em dùng 2 tuần ra báo hủy tài khoản luôn.
Thế thay bằng việc rút 100tr/ngày, 10tr/lần với việc 50tr/ngày, 5tr/lần thì thằng nào hơn thằng nào?

Viên Mỡ

Xe tải
Chém gì? Vậy cụ nghĩ bọn ngân hàng nó tự nhiên cho cụ cái thẻ đó hay như nào? Cái gì cũng đánh đổi bằng tiền hết. Đừng nghĩ cái gì mình cũng biết. KNDL cũng là 1 hình thức để có thẻ vào phòng chờ thương gia. Mà bài này đang nói đến cái phòng chờ nhé.
Thôi đi bố trẻ. Thớt người ta đang hỏi về thẻ MB bank, các cụ mợ khác cũng đang bàn luận về ưu đãi của các thẻ ngân hàng với dịch vụ hàng không. Ông bi ba bi bô tự dưng mang chương trình ưu đãi KNDL của mobi ra chém. Định chứng minh cái gì mình cũng biết à?
Còm của cụ Tony_Le một đằng, ông trả lời 1 nẻo, lại còn sĩ diện: "em thì thường dùng thẻ kết nối dài lâu để đổi". Nói phét k biết ngượng mồm!

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Thôi đi bố trẻ. Thớt người ta đang hỏi về thẻ MB bank, các cụ mợ khác cũng đang bàn luận về ưu đãi của các thẻ ngân hàng với dịch vụ hàng không. Ông bi ba bi bô tự dưng mang chương trình ưu đãi KNDL của mobi ra chém. Định chứng minh cái gì mình cũng biết à?
Còm của cụ Tony_Le một đằng, ông trả lời 1 nẻo, lại còn sĩ diện: "em thì thường dùng thẻ kết nối dài lâu để đổi". Nói phét k biết ngượng mồm!
Nói phét mịa gì ở đây? Ai đang tỏ vẻ thượng đẳng bắt bẻ câu chữ? cam kết dùng gói 500k trong 24 tháng bộ không đủ điểm vào phòng chờ được à? Mà cái điểm kết nối dài lâu khokng phải chỉ đổi điểm vào cái phòng chờ rẻ rách nhé.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Thế thay bằng việc rút 100tr/ngày, 10tr/lần với việc 50tr/ngày, 5tr/lần thì thằng nào hơn thằng nào?
Thằng nào hơn thì câu đó để dân giàu trả lời nhau đi. Em rút ít mà nó ăn đến 11k/1 lần rút thì em không chơi được thì rút lui thôi. :D giờ chuyển ACB em rút free toàn Việt Nam luôn.

Viên Mỡ

Xe tải
Nói phét mịa gì ở đây? Ai đang tỏ vẻ thượng đẳng bắt bẻ câu chữ? cam kết dùng gói 500k trong 24 tháng bộ không đủ điểm vào phòng chờ được à? Mà cái điểm kết nối dài lâu khokng phải chỉ đổi điểm vào cái phòng chờ rẻ rách nhé.
Thế đã đổi điểm chưa mà dùng từ "em thường..."! Biết cậu hay nói phét thì "bóc" cho cậu bớt phét lác đi. Có khi cả đời cậu cũng không bước chân vào được cái phòng chờ giẻ rách ấy đâu.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Thế đã đổi điểm chưa mà dùng từ "em thường..."! Biết cậu hay nói phét thì "bóc" cho cậu bớt phét lác đi. Có khi cả đời cậu cũng không bước chân vào được cái phòng chờ giẻ rách ấy đâu.
=)) :> =))mịa cái vé đểu có 500k mà làm như sang lắm đấy =)) =)) chắc cũng bằng 3 ngày lương của tôi, nhưng tôi muốn chi thì quá đơn giản.
Còn tôi đổi hay chưa có cần chứng minh không? Tôi nghĩ là không :D :D vì những đứa nhắm vào hoàn cảnh của tôi để móc mỉa thì thôi... Khỏi mất công chứng minh.

vneseman

Xe lăn
Phí check thẻ thôi, Ngân hàng khi billing nó sẽ trả lại cụ.
Cám ơn cụ, cụ bảo em mới nhìn lại sao kê thì đúng là thấy có nhắn tin thu tiền mà không lên bảng kê. Thế thì dịch vụ VCB ổn phết, mỗi tội hệ thống phòng chờ của Loungekey không bằng hệ thống phòng chờ SkyTeam.

nowhereland

Xe điện
Theo như em hiểu thì cụ thớt ít bay, thậm chí là rất ít nên thẻ từ năm 2020 đến giờ còn chưa sử dụng. Nó chỉ có giá trị vào phòng chờ sử dụng dịch vụ sang hơn bên ngoài tí, còn các thủ tục khác vẫn như bình thường, không có chuyện check in nhanh hay lối đi riêng như vé hạng C đâu. Mà mỗi năm free được 2 phát chẳng đáng.

Trừ khi cụ muốn vào cho biết hoặc muốn giải quyết khâu oai (mà thực ra chẳng oai gì, thậm chí còn rất lạc lõng giữa những người có điều kiện thật), còn thực ra không cần thiết, nếu thích mua cái vé 350k vào thử cho biết.

Haiau69

Xe tải
Chỉ xem 1 sân bay Changi đã có 9 phòng chờ ở các terminal khác nhau có thể dùng miễn phí với thẻ VISA Signature. Chả hiểu cụ gì nói tiêu chuẩn giẻ rách là thế nào.