[Funland] Sự loạn luân thời La mã và Ai cập cổ đại ?

Bà mẹ tự nhiên đã tính đến vấn đề này, nên đã tạo ra 1 số vấn đề chống lại loạn luân : a e ruột sẽ ghê tởm xác thịt nhau, - tức là kg có hứng làm chuyện đó. chỉ có 1 số người lai súc sinh súc vật mới đi ngược lại
Thằng bạn em nó nói chuyện thật (khi nó kể về mấy con chó nhà nó nuôi): chó mẹ đẻ ra đám con, có một con cụt đuôi nên không ai xin nên nhà nó nuôi luôn. Chó con lớn lên, hôm nào con chó mẹ động đực thì chú chó con kia cũng xúm xít lanh quanh nhưng nó (thằng bạn em) quan sát thấy con chó mẹ luôn có động thái từ chối dứt khoát đối với con chó đực con kia.

fundraiser

Xe container
Chủ đề này hơi kinh. Trừ các cặp kiểu em rể chị vợ - em vợ - mẹ vợ còn trẻ chẳng hạn thì cũng được. ;) Em thấy chủ đề nhiều vợ, bà cả bà 2 bà út vui vẻ với nhau đầm ấm mới thú vị à. Ko hiểu có cụ nào được cảm giác này chưa?

nguyen.dat.752

Xe hơi
Cũng kiểu như hôn nhân cận huyết như của gia tộc rothschild cuối TK 19 để đảm bảo quyền lực.

danleduc

Xe điện
Mới đầu thấy khen em cũng hóng hớt xem, đến đoạn thằng em chén con chị là em bỏ luôn không xem nữa.
Quái thai dị tật thật!
Nổi nhất là vụ thằng bố cầm tù con gái để lạm dụng tình dục, hình như Áo thì phải nhỉ các cụ?
VN mình có vụ thằng bố ở Vĩnh Phúc qhe với cả ba cô con gái cũng nổi không kém.
Vụ ở Áo mấy năm trước mới ghê, bố xxx con gái đẻ ra 1 lũ con....thế mà không đứa nào bị dị tật. Chứng tỏ nguồn gen bọn châu Âu hoàn hảo thật. :D

namphong12

Xe container
Vụ ở Áo mấy năm trước mới ghê, bố xxx con gái đẻ ra 1 lũ con....thế mà không đứa nào bị dị tật. Chứng tỏ nguồn gen bọn châu Âu hoàn hảo thật. :D
Sao bọn nó làm thế được nhỉ. Hơn cả bệnh hoạn.

Oteconde

Xe buýt
Cụ nói vậy em cạn lời luôn. Đúng là nhiều bố mẹ không ra hồn nên không biết dạy con, để con cái có "cảm xúc" theo lời cụ em hiểu là cảm xúc muốn xơi luôn mẹ mình. Thôi em đi ra nhường các cụ "trong cuộc" chia sẻ cảm xúc với nhau tiện hơn
Nói ra để mình hiểu vấn đề, chứ không phải là người trong cuộc, hay là không dạy con cái. Bởi vì:

Ngoài xã hội kia: lừa đảo, tội phạm rất nhiều, nói ra để biết để phòng tránh.
Ngoài xã hội kia: kẻ sát nhân, phạm tội nặng đến trung thân hay tử hình cũng không hiếm.
Ngoài xã hội kia: Nghiện hút ma túy cũng rất nhiều.
Ngoài xã hội kia: Cờ bạc, mại dâm cũng không hiếm...

Một đứa bé chưa dậy thì, thì nó có thể chơi với bạn khác giới, hoặc chỉ tò mò đơn thuần. Nhưng một đứa bé đang dậy thì, thì việc nó tò mò về giới tính, về đồ lót, về bộ phận sinh dục, về cảm xúc động chạm với người khác giới (kể cả là người thân của nó, ở case trên là con gái thích bố, phải không ạ?) là rất bình thường. Việc của bậc cha mẹ hướng con tham gia các hoạt động khác để con quên đi, bên cạnh đó là giáo dục để con thấu hiểu bản thân mình, từ đó biết được vấn đề nào nên và không nên làm.

Mình nhìn ở bản chất sự việc, để hiểu và hạn chế, kiểm soát nó, chứ ko phải là ủng hộ hay phê phán hay ghê tởm? ví dụ đứa bé gái có cảm xúc với bố nó ở trên là con gái của cụ, thì cụ làm sao? cụ ghê tởm, khinh bỉ nó à? cụ gọi nó là con vật à?

Nắng nhạt

Xe điện
Nói ra để mình hiểu vấn đề, chứ không phải là người trong cuộc, hay là không dạy con cái. Bởi vì:

Ngoài xã hội kia: lừa đảo, tội phạm rất nhiều, nói ra để biết để phòng tránh.
Ngoài xã hội kia: kẻ sát nhân, phạm tội nặng đến trung thân hay tử hình cũng không hiếm.
Ngoài xã hội kia: Nghiện hút ma túy cũng rất nhiều.
Ngoài xã hội kia: Cờ bạc, mại dâm cũng không hiếm...

Một đứa bé chưa dậy thì, thì nó có thể chơi với bạn khác giới, hoặc chỉ tò mò đơn thuần. Nhưng một đứa bé đang dậy thì, thì việc nó tò mò về giới tính, về đồ lót, về bộ phận sinh dục, về cảm xúc động chạm với người khác giới (kể cả là người thân của nó, ở case trên là con gái thích bố, phải không ạ?) là rất bình thường. Việc của bậc cha mẹ hướng con tham gia các hoạt động khác để con quên đi, bên cạnh đó là giáo dục để con thấu hiểu bản thân mình, từ đó biết được vấn đề nào nên và không nên làm.

Mình nhìn ở bản chất sự việc, để hiểu và hạn chế, kiểm soát nó, chứ ko phải là ủng hộ hay phê phán hay ghê tởm? ví dụ đứa bé gái có cảm xúc với bố nó ở trên là con gái của cụ, thì cụ làm sao? cụ ghê tởm, khinh bỉ nó à? cụ gọi nó là con vật à?
Cụ càng nói em càng thấy cụ có vấn đề. Coi một đứa con gái thích bố, rung động với bố là bình thường cơ đấy. Em không ngần ngại mà trả lời ngay và luôn câu hỏi của cụ là : nếu con gái em mà thế chắc chắn em ghê tởm, khinh bỉ nó, chắc chắn nó là con vật mang hình dạng con người.
Nhưng em cũng phải nói luôn là con gái em không bao giờ thế. Cả dòng họ nhà em tới thời điểm này không bao giờ thế cho nó vuông

pooka

Xe container
Cụ càng nói em càng thấy cụ có vấn đề. Coi một đứa con gái thích bố, rung động với bố là bình thường cơ đấy. Em không ngần ngại mà trả lời ngay và luôn câu hỏi của cụ là : nếu con gái em mà thế chắc chắn em ghê tởm, khinh bỉ nó, chắc chắn nó là con vật mang hình dạng con người.
Nhưng em cũng phải nói luôn là con gái em không bao giờ thế. Cả dòng họ nhà em tới thời điểm này không bao giờ thế cho nó vuông
Mợ hiểu nhầm ý cụ ấy rồi.
Cụ ấy đang nói là chuyện bất thường của xã hội vẫn đang xảy ra nên để phòng tránh và ngăn ngừa thì không thể tránh né được. Ví dụ chuyện cướp của giết người, buôn bán ma túy là bất thường nhưng để phòng tránh thì phải tuyên truyền phòng tránh trên truyền thông và giáo dục chứ không phải là né tránh kinh tởm không nói đến với tuyên bố " người nhà tôi không bao giờ thế" .

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ hiểu nhầm ý cụ ấy rồi.
Cụ ấy đang nói là chuyện bất thường của xã hội vẫn đang xảy ra nên để phòng tránh và ngăn ngừa thì không thể tránh né được. Ví dụ chuyện cướp của giết người, buôn bán ma túy là bất thường nhưng để phòng tránh thì phải tuyên truyền phòng tránh trên truyền thông và giáo dục chứ không phải là né tránh kinh tởm không nói đến.
Em không hiểu nhầm. Cụ đọc lại còm cụ ấy đi. Đây là vấn đề đạo đức không hay ho gì em còn nói giảm nói tránh đi nhiều đấy

cusao

Xe lăn
Mấy hôm nay em cày mấy phim tài liệu của NetFlix nói về Đế chế La mã và Ai cập cổ đại (Nữ hoàng Cleoparta) thấy các thành viên của gia đình cầm quyền hay có việc anh/chị em ruột cưới nhau: Như phim Cleoparta, nữ hoàng cưới hai ông em để hợp thức việc cùng nắm quyền bính, còn ở La mã cổ đại thì cũng gần tương tự (ông anh/em khi nắm quyền bính đều "làm việc " với cả các chị em gái ruột, dù họ đều có chồng rồi). Theo quy luật thời đó thì việc đó không sao cả, nhưng không rõ việc "quan hệ" cận huyết thống như thế có ảnh hưởng đến nòi giống. Trong phim ko thấy nói đến kết quả cụ thể (tạo ra thành quả).
View attachment 8379394
Vì có ảnh hưởng xấu nên loài người mới điều chỉnh các tiêu chí về đạo đức, văn hoá nên giờ đây cách hành xử này không con phù hợp với đạo lý loài người văn minh nên tồn tại khái niệm "loạn luân"

NayruLove

Xe buýt
Mấy hôm nay em cày mấy phim tài liệu của NetFlix nói về Đế chế La mã và Ai cập cổ đại (Nữ hoàng Cleoparta) thấy các thành viên của gia đình cầm quyền hay có việc anh/chị em ruột cưới nhau: Như phim Cleoparta, nữ hoàng cưới hai ông em để hợp thức việc cùng nắm quyền bính, còn ở La mã cổ đại thì cũng gần tương tự (ông anh/em khi nắm quyền bính đều "làm việc " với cả các chị em gái ruột, dù họ đều có chồng rồi). Theo quy luật thời đó thì việc đó không sao cả, nhưng không rõ việc "quan hệ" cận huyết thống như thế có ảnh hưởng đến nòi giống. Trong phim ko thấy nói đến kết quả cụ thể (tạo ra thành quả).
View attachment 8379394
Em đọc đâu đó thì thấy giải thích đại khái là để giữ dòng máu hoàng tộc thuần chủng, không ô uế tạp chủng. Còn vụ em đã có chồng rồi vẫn lấy thì ko rõ :-??
Kết quả cụ thể thì phim không nói nhưng nguồn kia của em, cộng với việc khoa học hiện đại chứng minh thì cận huyết đời con sẽ dị dạng + các bệnh gen lặn xuất hiện nhiều. Tuy vậy cận huyết cũng giúp tạo ra một số cá thể F1 với nhiều gen tốt (với tỉ lệ thấp). Nên một số trường hợp đẻ nhiều con thì có thể sẽ sinh ra con có thể chất xuất sắc. Tuy vậy cận huyết cũng không phải là giải pháp lâu dài, do đó cũng dẫn đến sự sụp đổ/ suy tàn của nhiều dòng họ hoàng gia (dẫn tới người khác/ dòng họ khác lên thay thế).

susuxaotoi

Xe đạp
Em không hiểu nhầm. Cụ đọc lại còm cụ ấy đi. Đây là vấn đề đạo đức không hay ho gì em còn nói giảm nói tránh đi nhiều đấy
Mợ ơi, em giống mợ, là người ghê tởm loạn luân, chỉ nghĩ tới trong đầu thôi là đã thấy tởm rồi. Và em nghĩ chắc hẳn hầu hết các cụ mợ thế hệ trước cũng thế. Nhưng mà bọn trẻ bây giờ nó khác mình mợ ạ. Đôi khi bọn nó chịu sự tác động nhiều của những cái mà chúng ta không kiểm soát được, ví dụ như những gì bọn nó đọc trên mạng. Mà như em đã nói đấy, nhà nước mình chả kiểm soát cái này đâu, văn hóa phẩm đồi trụy tràn lan và rất dễ tiếp cận, không có kiểm soát độ tuổi.

Giới trẻ ngày nay rất khác thế hệ trước mợ ạ. Mợ bản lĩnh hoặc may mắn vì mợ làm bạn được với con, biết chúng nghĩ gì, làm gì, đọc gì, nhưng có nhiều cụ mợ khác không như thế. Nhân có thớt động tới chủ đề này nên em nêu lên là cũng để mọi người quan tâm và chú ý tới việc giáo dục con cái hơn trong chuyện này thôi.

Đây em đơn cử cho mợ một link, hoặc các cụ mợ nào muốn xem xem suy nghĩ các cháu hiện tại bây giờ như thế nào trước vấn đề này thì có thể vào đọc thử. (Các cháu trong comment đa số đều là những người viết truyện, có tư duy ở một mức nhất định. Còn chưa kể tới số lượng đông đảo các cháu đọc truyện. Các cụ mợ cứ nhân con số khoảng 1,000 lần lên thì sẽ thấy nó cũng không ít lắm đâu).

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ ơi, em giống mợ, là người ghê tởm loạn luân, chỉ nghĩ tới trong đầu thôi là đã thấy tởm rồi. Và em nghĩ chắc hẳn hầu hết các cụ mợ thế hệ trước cũng thế. Nhưng mà bọn trẻ bây giờ nó khác mình mợ ạ. Đôi khi bọn nó chịu sự tác động nhiều của những cái mà chúng ta không kiểm soát được, ví dụ như những gì bọn nó đọc trên mạng. Mà như em đã nói đấy, nhà nước mình chả kiểm soát cái này đâu, văn hóa phẩm đồi trụy tràn lan và rất dễ tiếp cận, không có kiểm soát độ tuổi.

Giới trẻ ngày nay rất khác thế hệ trước mợ ạ. Mợ bản lĩnh hoặc may mắn vì mợ làm bạn được với con, biết chúng nghĩ gì, làm gì, đọc gì, nhưng có nhiều cụ mợ khác không như thế. Nhân có thớt động tới chủ đề này nên em nêu lên là cũng để mọi người quan tâm và chú ý tới việc giáo dục con cái hơn trong chuyện này thôi.

Đây em đơn cử cho mợ một link, hoặc các cụ mợ nào muốn xem xem suy nghĩ các cháu hiện tại bây giờ như thế nào trước vấn đề này thì có thể vào đọc thử. (Các cháu trong comment đa số đều là những người viết truyện, có tư duy ở một mức nhất định. Còn chưa kể tới số lượng đông đảo các cháu đọc truyện. Các cụ mợ cứ nhân con số khoảng 1,000 lần lên thì sẽ thấy nó cũng không ít lắm đâu).

Bây giờ bọn trẻ dám thể hiện suy nghĩ của mình nên chúng viết ra suy nghĩ của chúng thế đấy. Em vẫn coi bọn chúng là chưa tiến hóa hết hoặc ngu muội. Thời nào cũng có những thể loại như thế cả. Báo chí phanh phui 1 thì thực tế có hàng nghìn, chục nghìn, trăm nghìn nhưng đây là vấn đề đạo đức, không phải vấn đề pháp luật nếu cả 2 đều trưởng thành đồng ý LL với nhau hoặc cũng tự biết bản thân vi phạm đạo đức nên giấu kín. Việc của mình là phải lên án. Cụ thì em ok, em không có ý kiến gì nhưng đọc còm các cụ kia em hiểu nhiều hơn những gì em viết ra. Nếu ai tinh ý thì đều hiểu cả nhưng họ lờ đi. Viết rõ ra làm sượng mặt nhau. Ngay cả truyền thông nn cũng muốn dìm những thứ liên quan đến vấn đề này xuống vì nó ảnh hưởng tâm lý mọi người, tác dụng cảnh báo thì ít hại vì kích thích những con người vẫn mang thú tính thì nhiều.

Nắng nhạt

Xe điện
Thằng bạn em nó nói chuyện thật (khi nó kể về mấy con chó nhà nó nuôi): chó mẹ đẻ ra đám con, có một con cụt đuôi nên không ai xin nên nhà nó nuôi luôn. Chó con lớn lên, hôm nào con chó mẹ động đực thì chú chó con kia cũng xúm xít lanh quanh nhưng nó (thằng bạn em) quan sát thấy con chó mẹ luôn có động thái từ chối dứt khoát đối với con chó đực con kia.
Loài vật sống theo bản năng. Tỷ lệ con vật như con chó cụ kể chiếm rất ít. Con người sống theo ý thức, tỷ lệ LL cũng ít. Nên mới nói có những thứ giống người nhưng lại không bằng con chó😥

tranthanhhaist

Xe buýt
Em thấy phim thế giới động vật bọn sư tử đực đầu đàn đều hốt con gái nó, chó nhà nuôi nếu k tách thì nó vẫn động dục thôi, từ chối là vì con đó k đạt yêu cầu chứ khả năng cao k phải do mẹ tự nhiên can thiệp đâu.

patuana76

Xe điện
Đàn sư tử trong tự nhiên khi con đực trưởng thành đã tự biết tách đàn đi tìm đàn khác để duy trì nòi giống tránh giao hợp cận huyết
Sư tử đực đầu đàn vẫn choén các con sư tử cái do các bà vợ nó sinh ra nhé (sư tử cái non sau khi trưởng thành thường không tách đàn)

tranthanhhaist

Xe buýt
Cụ nhầm hoàn toàn !

Chiêu thánh công chúa không phải là chị dâu. Chiêu thánh công chúa hay Lý Chiêu Hoàng là người vợ chính và nhường ngôi nhà Lý cho Trần Cảnh.

Trần Thái Tông (Trần Cảnh) lấy chị dâu là Thuận Thiên Công chúa khi mang thai 3 tháng sinh ra Trần Quốc Khang. Bà sau đó cũng sinh ra 2 hoàng tử cho Trần Thái Tông là Trần Thánh Tông và Trần Quang Khải.

Nhà Trần có vua Trần Dụ Tông thông dâm với chị ruột là Thiên Ninh Trưởng Công chúa Ngọc Tha .
Nhà Trần thì Trần Hưng Đạo lấy cô ruột, quá gần luôn.

trongtuan

Xe tăng
Thầy ông nội nữa, không biết vụ đó sao rồi

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này mợ nên bình tâm...
Trẻ nhỏ cùng với sự lớn lên về thể chất sẽ đi kèm tò mò về giới tính... Những người gần gũi thân thiết nhất là những người nó tin tưởng để hỏi hay xem... Đây là sự phát triển tâm sinh lí rất bình thường của trẻ nhỏ, tất cả chúng ta đều vậy, chỉ là nhỏ quá không nhớ thôi.
Nhiệm vụ của bố mẹ phải định hướng cho con cái, giáo dục giới tính cũng như giáo dục về lễ nghĩa và các "giới hạn" tình ruột thịt thân thích. Cùng với sự giáo dục nhà trường trẻ dần định hình, định hướng về giới...Chứ không phải vừa sinh ra là biết đúng, biết sai.
Vai trò bố mẹ rất quan trọng trong giáo dục giới tính là thế. Vd 2 anh chị em khác giới, đến độ tuổi nhất định thì phải tách sinh hoạt riêng, có không giang riêng tránh những điều không mong muốn.