[Funland] Sự sống: sự ngẫu nhiên đến kỳ lạ

j23

Xe container
Chủ đề này nhiều tài liệu tôn giáo cũng nói tới, nói chung là tuỳ người, có người đọc được vài trang đã thấy nản (như em) nhưng có người mê mệt, như kiểu khám phá được một chân lý mới mẻ (bạn em hồi cấp 3)..

matizvan2009

Xe ba gác
cái của cụ thớt là thuyết vị nhân (mọi thứ đều cho con người)- vì con người biết đặt câu hỏi về cái thuyết ấy.

có nghĩa: thời khủng long em cũng đoán có thuyết vị khủng long mà thôi: con khủng long con hỏi con khủng long mẹ là tại sao? thì con khủng long mẹ đơn giản giả nhời: giời sinh ra thế. hêhe
P/S: đến bi giờ thuyết giời sinh ra thế vẫn dùng được và hoàn toàn giải thích được tất cả mọi vấn đề đấy nhé
các cụ cứ hỏi em cái gì em cũng trả lời được hết: GIỜI SINH RA THẾ. như câu trả lời này.
sau giờ học về sinh vật, vạn vật. Con về hỏi mẹ:
con: mẹ ơi vì sao con được sinh ra?
mẹ: con được sinh ra vì mẹ nói "hôm nay an toàn" ...

dkmaikoduoc

Xe tải
Đểu nhưng chưa có gì thay, vẫn phải dùng tạm cụ ạ.
Thuyết tiến hóa của Darwin không phải là để giải thích về nguồn gốc sự! Nó giải thích về quá trình tiến hóa!
Và thuyết tiến hóa của Darwin ngày càng được bổ sung các kiến thức sau này, gọi là thuyết tiến hóa hiện đại!
Thuyết # giả thiết! Không phải thuyết là không [chưa] đúng.

hieukon

Xe container
quan điểm cá nhân em. Liên quan đến lịch sử, đấy mới chỉ là suy diễn của các nhà khoa học, cũng có cái chứng minh được, nhưng k may nó trùng khớp thôi.
Chứ không phải mất thấy tai nghe thì mấy cái kia cũng chỉ là bề nổi.
Giống như kim tự tháp nó sờ sờ ra ý, đã ai có bằng chứng thuyết phục về cách xây dựng nó?
Chưa nói đến hàng trăm hàng nhìn thứ khác hiện hữu mà khoa học không thể nào chứng minh được?
Ma, linh hồn? Có hay k vậy các cụ?

theanh212

Xe điện
Trái đất so với dải ngân hà chỉ là muỗi thôi. Mà ngoài dải ngân hà có trái đất ra, còn có nhiều dải ngân hà khác nữa.
Em có vài cái ảnh cho các cụ hình dung.

Honghen2008

Xe container
... Chỉ có Lao động mới tạo ra sự thông minh.. Em thích câu này nhất !
Còn mọi cái đều là do thế lực khác chi phối hết :(

Chỉnh sửa cuối:

greenkar

Xe tăng
NGâm kíu nhiều về vũ trụ tự nhiên ta chợt thấy con vợ, đám người xung quanh sao mà nhạt nhẽo vô vị, nhàm chán, sỹ diện hão huyền... ta muốn tung hê hết tất cả chúng nó để trở về vũ trụ :D>:D<>:D<>:D<>:D<

zelka

Xe buýt
dm, cái vũ trụ này là do 1 ông vớ vẩn tạo ra, giờ ông ấy đang đi bú bia bên vũ trụ khác, tý nữa ông ấy say nhẹt mồm nhỡ tay reset cái là sang ván mới, tranh luận làm gì các cụ..:D

tgl77

Xe hơi
Đúng là tạo hoá, chỉ có thể tạo hoá mới kỳ diệu như vậy!

honda acura

Xe điện
vẫn câu cũ
tại sao muỗi không lây truyền bệnh HIV

tungtran12345

Xe buýt
Và sẽ hình thành ra sứa tươi sứa khô, tuy nhiên khô hay tươi rồi cũng bị sứa đầu bạc cho vô lò hết :))

tungtran12345

Xe buýt
Và sẽ hình thành ra sứa tươi sứa khô, tuy nhiên khô hay tươi rồi cũng bị sứa đầu bạc cho vô lò hết :))

hd-vt

Xe container
Nhà em có Cậu hy sinh, sau phải nhờ ngoại cảm mới tìm được nằm ở nghĩa trang liệt sỹ to sau ntls Trường Sơn thôi, mộ vô danh. Sau quan hệ tốt với bác trông nghĩa trang cũng là bộ đội xưa, muốn làm gì cũng được nhưng bác ấy không tin vào ngoại cảm, thế giới bên kia dù bác ấy ăn ở luôn tại đó.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Thế mà nhiều khi còn mất kiểm soát, tách ra thì lủng củng lắm cụ ợ. Mấy cái viết ở trên vẫn nằm ở dự đoán và phán đoán thôi. chứ thực tế thế nào ai mà biết được. Những cái tồn tại cách đây vài trăm hoặc vài nghìn năm còn mãi ko lý giải nổi nữa là hàng triệu, trăm triệu hoặc hàng tỷ năm. Điêu nhất là vụ nổ bigbang, ko hiểu lấy đâu ra mốc nó nổ và thực ra có vụ nổ đó ko? Nếu dựa vào sự giãn nở vũ trụ thì cũng là vô lý vì thực ra đó cũng chỉ là phép toán tương đối thôi.
Thuyết do những bộ óc vĩ đại nhất thời đại + vô vàn thiết bị tiên tiến nhất đưa ra mà cụ chê là "điêu" thì em chịu rồi :)) . Nhẽ cụ tin là Trái Đất mới tạo ra từ thứ Năm tuần trước phỏng? Em là em tin thế, đố cụ chứng minh em sai đấy.

Lại có cụ bảo thuyết tiến hoá là đểu nữa cơ :))
Nhiều cụ còn nghĩ thuyết tiến hóa nói con người do khỉ tiến hóa thành cơ :">

Kurumasuki

Xe container
Ngay việc tại sao con chó nó tuyệt đối trung thành và phục tùng chủ đã khó giải thích rồi chứ đừng nói vũ trụ.

Thuyết do những bộ óc vĩ đại nhất thời đại + vô vàn thiết bị tiên tiến nhất đưa ra mà cụ chê là "điêu" thì em chịu rồi :)) . Nhẽ cụ tin là Trái Đất mới tạo ra từ thứ Năm tuần trước phỏng? Em là em tin thế, đố cụ chứng minh em sai đấy.

Nhiều cụ còn nghĩ thuyết tiến hóa nói con người do khỉ tiến hóa thành cơ :">
Em với thằng bạn còn đang chung quan điểm trái đất là một mặt phẳng cơ :)).

quan điểm cá nhân em. Liên quan đến lịch sử, đấy mới chỉ là suy diễn của các nhà khoa học, cũng có cái chứng minh được, nhưng k may nó trùng khớp thôi.
Chứ không phải mất thấy tai nghe thì mấy cái kia cũng chỉ là bề nổi.
Giống như kim tự tháp nó sờ sờ ra ý, đã ai có bằng chứng thuyết phục về cách xây dựng nó?
Chưa nói đến hàng trăm hàng nhìn thứ khác hiện hữu mà khoa học không thể nào chứng minh được?
Ma, linh hồn? Có hay k vậy các cụ?
Bây giờ em vẫn ko biết các nơ ron thần kinh và hệ thống truyền tín hiệu đến các cơ vận động dùng điện hay dùng cái gì? Nếu dùng điện thì điện ở đâu? Cụ biết hem?

hieukon

Xe container
Bây giờ em vẫn ko biết các nơ ron thần kinh và hệ thống truyền tín hiệu đến các cơ vận động dùng điện hay dùng cái gì? Nếu dùng điện thì điện ở đâu? Cụ biết hem?
đấy, mấy cái gần gũi thế các nhà khoa học k làm, mà cứ vài trăm triệu năm trc, rồi thì 15 năm ánh sáng nọ chai.
cái trái đất bé tí như thế, mà cả 1cái máy bay to tưởng chả tìm ra :)
thì bay cao bay xa làm gì cụ nhở :D

đấy, mấy cái gần gũi thế các nhà khoa học k làm, mà cứ vài trăm triệu năm trc, rồi thì 15 năm ánh sáng nọ chai.
cái trái đất bé tí như thế, mà cả 1cái máy bay to tưởng chả tìm ra :)
thì bay cao bay xa làm gì cụ nhở :D
Ngành hàng không vũ trụ là tiêu tốn nhiều tiền nhất đấy cụ ạ. Ngoài anh google map ra thì em chưa thấy tác dụng của ngành này.