Sự tích Lacetti CDX

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Hôm quả hôm qua, khi những con gà đã lên chuồng đi ngủ hết, em chợt có một thắc mắc về cái tên Lacetti CDX: Sao nó không có tên là CDY hay CDZ mà lại là CDX nhỉ? Em xin giới thiệu hộ bản thân em, em là Hiệp chuyên bán xe GM Daewoo và Chevrolet liên doanh, trong đó có có xe Lacetti EX. Chính vì thế nên em mới quan tâm tới cái Lacetti CDX nhập từ nước ngoài.
Quay trở lại nội dung chính. Em cũng có quen với ông anh chuyên bán xe nhập khẩu trong đó có Lacetti CDX để hợp tác làm ăn, nên em rút máy gọi yêu cầu giải đáp thắc mắc.
Gọi tới nơi thì bác ấy trả lời là: “Bên anh nhập xe về chỉ bán thôi, cái này em phải hỏi bên Hàn Quốc nhé, em ghi số máy của ông giám đốc điều hành GM Daewoo Hàn Quốc : 0904 489 719”.
Lập tức, em gọi ngay số máy đó để được giải đáp.
Sau một hồi em trình bày thì bác ấy trả lời:
“Cái này khó quá, bác không biết đâu. Năm 2002, Daewoo đựơc mua lại bởi tập đoàn General Motors (GM). Từ đó đến nay, quy trình sản xuất cũng như thương hiệu do GM giám sát và sử dụng”.
Thế là bác ấy nối máy cho em tới ông tổng giám độc tập đoàn General motors. Sau khi hỏi như vừa xong em đã hỏi, bác ấy trả lời “C” là viết tắt của từ “Cần”, “D” là viết tắt của từ “Đổ”, “X” là viết tắt của từ “Xăng”. Lac CDX nghĩa là Lac Cần Đổ Xăng.
À ra vậy. Cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

mutd

Xe hơi
Chuyện của cụ hay quá, cụ đánh dây thép hỏi giúp em nốt cái SE với SX thì là gì ạ?

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Chuyện của cụ hay quá, cụ đánh dây thép hỏi giúp em nốt cái SE với SX thì là gì ạ?
1/ Về lac SE:
Thể theo yêu cầu của bác mutd (em tạm dịch là mút đũa, còn bác nào thích dịch hay hơn thì cứ thử nhé), lần này em gọi trực tiếp cho bác tổng giám đốc tập đoàn GM để đỡ mất thời gian. Bác này cũng như bác ở Hàn nói tiếng Việt giỏi lắm. Nếu các bác có yêu cầu em cho số điện thoại mà hỏi nhé.
Lần này bác ấy không trả lời mà còn hỏi lại em: Thế cháu ở Việt Nam có biết tới con lợn sề không hả? Cháu tìm hiểu thêm về những loại lợn và nghĩa của từ “sề”nhé.
Em thì cũng nhìn thấy con lợn sề và cũng nghe tới từ bà sề, mẹ sề. Có lẽ ý bác ấy là lợn có nhiều loại lợn như lợn sữa, lợn Mường, lợn nái … và đặc biệt có lợn sề; Lac cũng có nhiều loại trong đó có Lac Sề.

2/Về Lac SX thì chỗ em không bán, xe nhập thì em cũng chưa thấy bác ạ. Hay ý bác là Lac EX?

Chỉnh sửa cuối:

tetsu

Xe tăng
Cơm Độn Xôi
Cũng Đếch Xấu
Cấm Được Xin
Cần Được Xoa
Cong Đầu Xỏ
=))=))=))

mutd

Xe hơi
1/ Về lac SE:
Thể theo yêu cầu của bác mutd (em tạm dịch là mút đũa, còn bác nào thích dịch hay hơn thì cứ thử nhé), lần này em gọi trực tiếp cho bác tổng giám đốc tập đoàn GM để đỡ mất thời gian. Bác này cũng như bác ở Hàn nói tiếng Việt giỏi lắm. Nếu các bác có yêu cầu em cho số điện thoại mà hỏi nhé.
Lần này bác ấy không trả lời trực tiếp mà lại hỏi em: Thế cháu ở Việt Nam có biết tới con lợn sề không hả? Cháu tìm hiểu thêm về những loại lợn và nghĩa của tư “sề”nhé.
Em thì cũng nhìn thấy con lợn Sề và cũng nghe tới từ bà sề, mẹ sề. Có lẽ ý bác ấy là lợn có nhiều loại lợn như lợn sữa, lợn Mường, lợn nái … và đặc biệt có lợn sề; Lac cũng có nhiều loại trong đó có Lac Sề.

2/Về Lac SX thì chỗ em không bán, xe nhập thì em cũng chưa thấy bác ạ. Hay ý bác là Lac EX?
Không phải EX mà là SX bác ạ, hội LPC nhà em có 1 con đấy.

tnhn

Xe máy
Theo em con LAC SE thiếu chữ X vì em thấy dòng LAC con nào cũng có chữ X đằng sau. Nghĩ thế nên em đã gắn thêm chữ X cho LAC nhà em rồi ạ, các cụ xem thế có vi phạm gì không ạ

TuCongCuu

Xe hơi
CDX: Cần Đi Xả :))

LuckyCar

Xe container
Chim Đang X

MeogiaTL

Xe tải
CDX theo tieng Phap Corp Diplomatique Extra, nôm na: đây là dòng xe (car trim level: CDX) còn hơn cả dành cho Ngoại giao đoàn, nghĩa là rất xịn. Đây là cách mà mỗi hãng xe lựa chọn để tiếp thị. Thật tự hào khi được đi CDX đấy các cụ.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Can Do seX, tức là có thể làm chuyện ấy thoải mái trên xe, em mới thử xong :))

muadem

Xe cút kít
Có Đứa Xui ... bán xe:))

Kho

Xe điện
Không phải EX mà là SX bác ạ, hội LPC nhà em có 1 con đấy.
Con SX này cuả ai trong hội LPC nhà mình hả Cụ Mutd đừng nói ai biết nha......con này bi h là độc nhất vô nhị đới......hehe.....

volangbac79

Xe tải
cần đổ xăng hoặc cơm đã xong =)) vào ăn cơm đi các Cụ

tungpl2000

Xe máy
em ko có nhiều tiền để nuôi em này rồi chon xe khác thôi

bvhadelpiero

Xe lăn
Sự tích của cụ loằng ngoằng gớm, nhưng công nhận cụ có tài kể chuyện hấp dẫn ra trò :)