Sự trở lại của 1 chiếc xe

kienbinh

Xe điện
Như tiêu đề bài viết,em xin giới thiệu cho các cụ công việc phục hồi 1 chiếc xe tai nạn.Ở đây là 1 chiếc xe khách giường nằm bị cháy.
Link Dân Trí
http://dantri.com.vn/su-kien/xe-khach-boc-chay-tai-xe-no-luc-cuu-40-hanh-khach-625702.htm

Nghệ An:
Xe khách bốc cháy, tài xế nỗ lực cứu 40 hành khách

(Dân trí) - Chiếc xe khách giường tầng chở khoảng 40 hành khách đang lưu thông thì bất ngờ bốc cháy. May mắn tài xế bình tĩnh xử trí, giúp các hành khách thoát cháy trong gang tấc.

Xe khách đang chạy bốc cháy trơ khung
Vụ cháy xe khách vừa xảy ra khoảng 4 giờ sáng nay 2/8, trên quốc lộ 1A đoạn thuộc địa bàn huyện Quỳnh Lưu, Nghệ An.

Theo người dân địa phương, vào thời gian đó, chiếc xe khách giường nằm mang BKS đang lưu thông hướng Hà Nội – Vinh khi đến km 403 + 500 trước cây xăng xã Quỳnh Hồng, huyện Quỳnh Lưu thì bất ngờ có tiếng nổ lớn rồi ngọn lửa bắt đầu phát ra từ buồng máy.

Hàng chục hành khách trên xe hốt hoảng nhốn nháo, ngay lập tức lái xe trấn an tinh thần hành khách rồi bình tĩnh lái xe tấp vào lề đường. Tài xế cùng phụ xe phá tung cửa, cố gắng dập lửa giải cứu tất cả hành khách trên xe thoát ra ngoài an toàn.

Chiếc xe khách cháy trụi.
Sau khoảng gần 1 tiếng đồng hồ, chiếc xe khách đã cháy rụi hoàn toàn. Các hành khách cho biết, họ mua vé tại Hà Nội lúc 20 giờ tối 1/8 và đang trên đường về thành phố Vinh. Vụ cháy làm tài xế bị bỏng nặng do dập lửa để cứu hành khách.

Ngay sau khi vụ cháy xảy ra, lực lượng chức năng địa phương, Công an huyện Quỳnh Lưu đã có mặt tại hiện trường để xử lý vụ việc. Hiện nguyên nhân dẫn đến vụ cháy xe đang được điều tra.

Nguyễn Duy - Hải Nguyễn
Xe khách nhãn hiệu Transinco
Loại xe giường nằm 2 tầng K39

kienbinh

Xe điện
1 vài hình ảnh về chiếc xe khi được kéo về gara

tranvuhoang2005

Xe điện
Xe này mà làm chở khách lại thì có cho $ e cũng k dám đi

dinh Duan

Xe tải
sợ quá

Caigi

Xe hơi
Website
www.otofun.net
tiếp đi kụ.. em cũng thắc mắc nhiều với những cục sắt này thì sự trở lại của nó có đc không?

kienbinh

Xe điện
Bài viết này em post sẽ có 1 số cụ thắc mắc về độ an toàn của chiếc xe tiện đây em sẽ giải thích luôn cho các cụ.
Đối vs xe khách bị hoả hoạn thì việc phục hồi ko mấy khó khăn vì bộ phận bị cháy ko thể sử dụng được thường là những bộ phâtn có thể thay thế được.Em dùng từ sửa chữa ở đây cũng có thể coi là đúng vì xe này sẽ được thay mới đến 85% nên các cụ có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng và độ tin cậy an toàn của xe.Mời các cụ theo dõi topic để hiểu thêm :)

dinhduc2011

Xe tải
cho cháu theo dõi với ko biết khôi phục lại có tốn gần bằng tiền xe mới ko

M3E92

Xe điện
Bài viết này em post sẽ có 1 số cụ thắc mắc về độ an toàn của chiếc xe tiện đây em sẽ giải thích luôn cho các cụ.
Đối vs xe khách bị hoả hoạn thì việc phục hồi ko mấy khó khăn vì bộ phận bị cháy ko thể sử dụng được thường là những bộ phâtn có thể thay thế được.Em dùng từ sửa chữa ở đây cũng có thể coi là đúng vì xe này sẽ được thay mới đến 85% nên các cụ có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng và độ tin cậy an toàn của xe.Mời các cụ theo dõi topic để hiểu thêm :)
kể cả thế thì em vẫn cùng quan điểm với cụ ở dưới :-ss
Xe này mà làm chở khách lại thì có cho $ e cũng k dám đi

kienbinh

Xe điện
Có thể các cụ chưa biết.Xe khách có phần gầm bệ và phần vỏ có thể tách rời vs nhau :) Phần bị cháy chủ yếu là vỏ và thân là những bộ phận bị thay thế hoàn toàn vì thép qua lửa ko thể tái sử dụng lại được nên khi đưa về gara người thợ sẽ tháo dỡ phần thân vỏ ra khỏi satxi xe và đây là những hình ảnh của công đoạn này.Vỏ xe được tháo rời ra khỏi satxi xe và được đem đi bán sắt vụn :D

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
tiếp đi e ơi,Nadibus quá đỉnh trong những việc này

kienbinh

Xe điện
Đây là ảnh khi công đoạn tháo dỡ vỏ xe đã xong.Phần gầm máy sẽ được đưa vào tổ thợ máy kiểm tra sửa chữa.Lưu ý thép máy là loại thép đặc biệt chịu nhiệt rất tốt nên khi vụ hỏa hoạn xảy ra hầu như máy xe ko bị hư hại hay biến dạng :)

kienbinh

Xe điện
Quang cảnh trong cabin xe :D