[Funland] Sự tự tin và khác biệt của Mr Gong

hamcuare!

Xe container
Hiệp 2 ko hiểu sao ko ăn thêm được bàn nào trong khi họ có 10 người. Trận với HQ còn ăn được 1.
Mã đá thủ để k thua thêm.
Hq đang thắng thái…
Vậy thì túc tắc giữ chân, giữ sức thôi chứ ham hố làm gì nữa cụ :).
Trừ như thời còn nhiều bán độ :)) đá theo kèo nào đó ;)).

jazzzzz

Xe lăn
Mã đá thủ để k thua thêm.
Hq đang thắng thái…
Vậy thì túc tắc giữ chân, giữ sức thôi chứ ham hố làm gì nữa cụ :).
Trừ như thời còn nhiều bán độ :)) đá theo kèo nào đó ;)).
Như HQ hôm qua em thấy có vẻ cũng cầm chừng, đá chậm lại, dẫn trước 1-0 vẫn k an toàn vì Thái gỡ hoà và giữ vững tỉ số 1-1 đến cuối trận là HQ loại. Cái này em cũng k hiểu lắm.

Quản Tượng

Xe tăng
Như HQ hôm qua em thấy có vẻ cũng cầm chừng, đá chậm lại, dẫn trước 1-0 vẫn k an toàn vì Thái gỡ hoà và giữ vững tỉ số 1-1 đến cuối trận là HQ loại. Cái này em cũng k hiểu lắm.
Bóng đá thực tế và mình xem trên tiivi nó khác nhau cụ ạ. Thằng Hàn đá chậm, chắc để giữ bóng, giữ nhịp, tránh bị phản công và giữ sức. thằng Thái thì cũng ko có bóng mà dồn lên được, và cũng lo dính thêm phát nữa 2-0 thì đi hẳn.
Tương tự H2 khi VN dẫn Malay 2-0, nhiều cụ bảo sao không tấn công nữa, nữa để làm gì đâu. cụ nhìn 3 tình huống ku Tiến Long bị phạm lỗi ác ý và rất rát chưa ạ. Tự nhiên dồn lên để Malay nó đá người làm gì ạ.

Hàn cũng mốn chén thêm lắm, nhưng hôm qua Hàn liệt vị liên tục, Mấy pha đối đầu thì lại ra ngoài hoặc dứt điểm không đủ hạ thủ môn. Hàn năm nay đá cũng yếu chứ không bá đạo như những lần trước. Thái hôm qua lúc cuối trận chút nữa thì cho hàn ăn hành vì chểnh mảng.

Supercub_90

Xe điện
Em còn chưa kịp thuộc tên Mr Gong, nhưng ông ấy đã tạo được dấu ấn riêng rất thú vị.

khonglaaica

Xe điện

Lái xe máy

Xe tăng
Thắng là ngon quá rồi, chỉ việc tung hô thôi.
Rất tốt là Thái nó không có bàn thắng gỡ hòa vài phút cuối.
Không thì lại có thớt khác về cụ Gong này rồi.
Gỡ hòa thì Hàn Quốc về nước. Mình vẫn nhì bảng. Trừ khi 2 đội thả nhau đến 2-2.
Giữ chân chứ hậu vệ Mã đá rát. Mấy phútcuối vẫn 1 đc bị đau.

juve99

Xì hơi lốp
Ông park tạo ra một lứa cầu thủ lì lợm và sức bền tốt, ông Gong tạo ra một lứa cầu thủ mới tự tin, chả sợ thằng nào. Em nhận thấy như vậy!
Cụ nói này là phủ nhận công sức tiền bạc của các clb và các trung tâm đào tạo rồi. Nơi này mới chính là nền tảng là tiền đề. Hlv cấp tuyển nhiệm vụ chính là tìm kiếm các mảnh ghép phù hợp thôi. E ko đồng tình khi có một số ý kiến nói ô Park tạo ra 1 đội bóng chạy ko biết mệt. Lên tuyển thời gian ngắn, làm quen chiến thuật còn ko đủ thời gian nói gì đến tập thể lực. Thể lực và các kỹ năng cơ bản là cả quá trình rất dài tích lũy phát triển qua từng năm tháng. Ko chỉ mỗi tuyển giàu thể lực, giờ xem VL các clb cầu thủ cũng chạy rất tít, tốc độ trận đấu nhanh, có sự cạnh tranh cao nên nhiều chú ăn cơm tuyển nhiều năm như Đức Huy - Xuân Trường hay cứng cựa như Quế Hải - Hoảng bò đá ở clb cũng có thể mất vị trí và ko còn quan trọng ko thể thay thế. Nếu hlv tuyển giỏi tạo ra 1 đội bóng mạnh thì bế ngay ô Philippe Troussier là VN có thể đi đá WC ngay

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe máy

Xe tăng
Giờ cho đội hình U23 này đá với đội tuyển quốc gia khéo cũng thắng.
ĐTQG giờ lứa công phượng, văn toàn, tiến linh, văn thanh, ..... làm sao bằng được nhỉ
Căn bản cụ kể tên cầu thủ ĐTQG toàn cầu thủ dự bị.
Giờ phải là Văn Lâm, Ngọc Hải, Duy Mạnh, Thành Chung, Tiến Dũng, Quang Hải, Hoàng Đức, Hùng Dũng.
U23 nói chung vẫn thiếu 1 cầu thủ cầm được bóng, sáng tạo (kiểu Quang Hải hoặc Hoàng Đức) ở giữa Nên đá rất vội, kiểu chuyền luôn.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Bóng đá thực tế và mình xem trên tiivi nó khác nhau cụ ạ. Thằng Hàn đá chậm, chắc để giữ bóng, giữ nhịp, tránh bị phản công và giữ sức. thằng Thái thì cũng ko có bóng mà dồn lên được, và cũng lo dính thêm phát nữa 2-0 thì đi hẳn.
Tương tự H2 khi VN dẫn Malay 2-0, nhiều cụ bảo sao không tấn công nữa, nữa để làm gì đâu. cụ nhìn 3 tình huống ku Tiến Long bị phạm lỗi ác ý và rất rát chưa ạ. Tự nhiên dồn lên để Malay nó đá người làm gì ạ.
:(( :(( :(( :(( Hiệp 1 ăn 2 quả, cuối hiệp có thẻ đỏ cả Hiệp 2 đá hơn người mà không ăn thêm 1 trái làm em bắt cửa *Cụ*....giờ ra biển luôn rùi.

jazzzzz

Xe lăn
Trận VN- MA ở hiệp 2 ta đá thế là đúng bài vì có ghi thêm bàn thắng cũng không giải quyết đc gì nhiều (trừ trường hợp Han - Thái 2-2), đá hăng sẽ tổn hao nguyên khí.

thientudolong

Xe container
Giờ cho đội hình U23 này đá với đội tuyển quốc gia khéo cũng thắng.
ĐTQG giờ lứa công phượng, văn toàn, tiến linh, văn thanh, ..... làm sao bằng được nhỉ
mới có mấy trận giải trẻ mà cụ kết luận vội quá :D
cụ có thấy nước nào đem đội u đi đá world cup hay euro chưa ạ :D

Isu_zu

Xe container
Già rơ nó vẫn khác nhiều lắm cụ, cái vía cái uy và sự tự tin chân cẳng đầu óc đã ngon hơn rồi. Trẻ lứa này bắt bước 1 còn hơn các lứa trước, đá hiện đại hơn hẳn nhưng tuyển qg đá nặng về chiến thuật và kinh nghiệm, nhấn nhá lúc cương lúc nhu khó chịu hơn nhiều. Vậy nên đang đá hay ở các lứa U nhưng khi đá chuyên nghiệp kiếm cơm có mấy chú theo được và tỏa sáng đâu. Hùng Dũng - Hoàng Đức - Quang Hải, bộ 3 này đá giữa thì U23 còn ko có bóng để mà chơi ấy. Vờn cho 1 lúc là mất phương hướng, k biết chạy chỗ và theo ai kèm ai luôn
Cũng ko hẳn như cụ nói. U23 dự Seagame có Hoàng Đức và Hùng Dũng đấy mà có ăn đc U23 Malaysia trong 90p đâu. Trong khi hôm qua U23 ko có HĐ và HD lại ăn U23 Malay 2-0 trong 90p ngon choét với thế trận trên cơ hẳn. Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, tuyển quốc gia chỉ có Quang Hải nhỉnh hơn về kỹ năng và quả đá phạt thôi.

An_Vi

Xe điện
Được đá giữ chân thế là ổn rồi cụ, vừa đá vừa ngóng tỉ số trận kia. May họ ko xô lên ko khéo vài bạn đi viện lại hụt quân
Cả h2 mã làm 2 hàng xe bus trước khung thành, thủ môn VN còn lên gần vạch giữa sân để nhận bóng. 🤣🤣🤣