[Funland] Sự việc đáng báo động về đạo đức của doanh nghiệp Hàn Quốc

moonlife

Xe container
Em hóng đc thế này :
1. IDJ có hợp đồng mua 50 năm 4 tầng thương mại của Charmvit. HD này bao gồm luôn 1/2 diện tích sảnh, hành lang, thang máy. Tức là họ đã trả tiền mua hành lang sảnh nhưng giờ bị Charmvit tranh chấp. Vị trí họ tổ chức biểu tình là trên phần diện tích họ đã mua.
2. IDJ cho thuê lại các sàn thuộc sở hữu (50 năm) của họ. Mâu thuẫn phát sinh khi IDJ ko trả tiền dịch vụ cho Charmvit dẫn đến Charmvit cắt điện nước. Các cty thuê văn phòng từ IDJ oé lên =≥ biểu tình vs đàn áp.
3. IDJ mua lại 4 tầng thương mại chính là phần được chia của Vina Capital trong thoả thuận hợp tác giữa bên Hàn quốc Charmvit và cty Vina capital (quỹ đầu tư Bản Việt)
Theo em thì vụ này còn rất nhiều uẩn khúc chứ ko đơn giản như thế.

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào làm từng chở khách ở Charmvit hoặc đỗ xe ở đó mới hiểu, bảo vệ nó đuổi ra, nó chửi nhục như chó. Các bác cứ lên facebook charmvit mà xem, dân tài xế vs nhân viên văn phòng toàn đánh giá 1 sao với phản ảnh lại mà bọn Charmvit nó không thèm quan tâm. Nó coi thường người Việt trên đất Việt là phải cho ra ngô ra khoai vụ này ~X(~X(~X(~X(
Dưới chân tòa Charmvit có thằng bảo vệ beo béo chuyên đi đuổi xe.
Có lần em vào chờ bạn (người Hàn) xuống. Lùi xe vào chuồng chỗ đối diện ngân hàng là thấy nó chạy ra đuổi. Lịch sự bảo nó là "anh đỗ chờ đón bạn người Hàn đang xuống" mà nó xẵng giọng trả lời kiểu mày tao rất bố láo. Chắc nó tưởng em là lái xe vào đón sếp nên nó coi thường.
Em biết gặp thể loại chó rồi nên em chửi luôn "đjt mẹ mày...mày là thằng lol nào mà vênh váo lên mặt...mày thích bố láo với khách không...mày tin tao khóa nguyên con 45 vào giữa cửa nhà chúng mày không..."
Có như thế là nó cụp đuôi quay đi ra cửa ngân hàng đuổi xe tiếp :))

Bọn người Việt làm secu cho Hàn là rất hay bố láo và coi thường người ngoài. Y kiểu chó nhà giàu.
Cơ bản là bọn Hàn nhiều đứa nó cũng bẩn tưởi bỏ mẹ nên những cái xấu bẩn nó dồn hết sang bọn làm thuê.

dell2dell

Xe buýt
Cụ nào làm từng chở khách ở Charmvit hoặc đỗ xe ở đó mới hiểu, bảo vệ nó đuổi ra, nó chửi nhục như chó. Các bác cứ lên facebook charmvit mà xem, dân tài xế vs nhân viên văn phòng toàn đánh giá 1 sao với phản ảnh lại mà bọn Charmvit nó không thèm quan tâm. Nó coi thường người Việt trên đất Việt là phải cho ra ngô ra khoai vụ này ~X(~X(~X(~X(
Ôi, vụ này là có thật. Em có vào gửi đồ ở sảnh cho 1 bạn dầu khí thuê bên này. Chờ người xuống cầu thang,trước khi đến em đã gọi cho đỡ mất công đợi. Nó bắt em xuống hầm, hoặc ra ngoài sân đỗ (thu tiền) em nói là đợi người xuống lấy đồ 5' đi liền, nó sửng cồ với em chứ. Em nói là bố mày đã nói nhẹ nhàng là đỗ 5' rồi, quá 5' bố đi mà mày vẫn lải nhải. Nó gọi thêm mấy thằng nữa mới hãi chứ. Em bảo chúng mày ăn được bố thì ăn đi, đừng để bố quay lại đây. Thế là có thằng ra xoa xoa em bảo bác cứ đỗ đợi 1 tý. Ức chế thật.

dell2dell

Xe buýt
Có lần em vào chờ bạn (người Hàn) xuống. Lùi xe vào chuồng chỗ đối diện ngân hàng là thấy nó chạy ra đuổi. Lịch sự bảo nó là "anh đỗ chờ đón bạn người Hàn đang xuống" mà nó xẵng giọng trả lời kiểu mày tao rất bố láo. Chắc nó tưởng em là lái xe vào đón sếp nên nó coi thường.
Em biết gặp thể loại chó rồi nên em chửi luôn "đjt mẹ mày...mày là thằng lol nào mà vênh váo lên mặt...mày thích bố láo với khách không...mày tin tao khóa nguyên con 45 vào giữa cửa nhà chúng mày không..."

Bọn người Việt làm secu cho Hàn là rất hay bố láo và coi thường người ngoài. Y kiểu chó nhà giàu.
Cơ bản là bọn Hàn nhiều đứa nó cũng bẩn tưởi bỏ mẹ nên những cái xấu bẩn nó dồn hết sang bọn làm thuê.
Đúng thằng đấy đấy cụ, chắc cụ gặp nó cũng phải 2-3 năm rồi. Em tý tện nhau với nó.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Đúng chiều này cháu lên phòng visa hàn thì thấy đang biểu tình . Ngồi hết một bên thang máy. Cháu hóng thấy bảo tòa này thì thằng chủ hàn cũng thuộc loại xã hội thâm

keeponlylove

Xe điện
1. Toàn mấy ông VN làm.
2. Cụ có thể sang toà nhà bên cạnh: Cục tần số thuê . Đảm bảo hơn.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, vụ này là có thật. Em có vào gửi đồ ở sảnh cho 1 bạn dầu khí thuê bên này. Chờ người xuống cầu thang,trước khi đến em đã gọi cho đỡ mất công đợi. Nó bắt em xuống hầm, hoặc ra ngoài sân đỗ (thu tiền) em nói là đợi người xuống lấy đồ 5' đi liền, nó sửng cồ với em chứ. Em nói là bố mày đã nói nhẹ nhàng là đỗ 5' rồi, quá 5' bố đi mà mày vẫn lải nhải. Nó gọi thêm mấy thằng nữa mới hãi chứ. Em bảo chúng mày ăn được bố thì ăn đi, đừng để bố quay lại đây. Thế là có thằng ra xoa xoa em bảo bác cứ đỗ đợi 1 tý. Ức chế thật.
Chủ yếu là do thằng chủ hàn loại thâm cụ ạ

HenryFord

Xe điện
Chỗ này tiện giải chí, thuê đắt tý nhưng đỡ tiền taxi.

Tiger Hunter

Xe container
Wtf? thuê nhà chứ có xin ở từ thiện đâu mà khổ thế? Thuê éo đâu chả đc? Sao ko chuyển nhỉ?

Crusaderland

Xe điện
Chamrvit tòa văn phòng hạng A mà dịch vụ chán nhỉ, muốn thuê hạng A khu này thì ra KeangNam cách đó hơn cây số còn đầy diện tích trống.

echnikj

Xe container
Đúng thằng đấy đấy cụ, chắc cụ gặp nó cũng phải 2-3 năm rồi. Em tý tện nhau với nó.
Bọn này nó cứ gây gổ ngày này sang ngày khác ko khi nào nó thấy mệt nhỉ, thôi kệ nó kiểu gì nó cũng phát bệnh tăng huyết áp :))

Baggio8x

Xe tải

Cụ phán chuẩn quá, bên DSQ Hàn cũng thế, mấy thằng bảo vệ cứ như vua luôn

Au79 Dragon

Xe điện
Thực sự không thể hiểu được các văn phòng thuê ở Chamvit có cái gì hấp dẫn. Cả toà nhà to thế có nhõn 4 cái thang máy hoạt động, giờ bình thường đợi mất 15-20', giờ cao điểm đợi hàng tiếng mới có thang. Thế mà vẫn kiên trì.

tung1311 .

Xe điện
Thực sự không thể hiểu được các văn phòng thuê ở Chamvit có cái gì hấp dẫn. Cả toà nhà to thế có nhõn 4 cái thang máy hoạt động, giờ bình thường đợi mất 15-20', giờ cao điểm đợi hàng tiếng mới có thang. Thế mà vẫn kiên trì.
chắc tại nó màu vàng :D

Lé Xai

Xe tăng

Chó nhà giàu . Cụ nhận xét chuẩn về lũ súc.. này thật
Em có lần dừng 2 bánh ở một toà nhà thương mại. Nghe đt. Xong lấy điếu thuốc ra hút. Định làm mấy hơi xong đi
Có thằng bảo vệ nhảy ra kêu êh êh xưa tay đuổi. Em lờ đi như ko nghe ko thấy.
Nó đi lại bảo em đuổi đi.
Nếu nói nhẹ nhàng em đi. Nhưng em nghe giọng bố láo. Em bảo thế này : lương tháng mày đc 20tr/tháng ko ? Đc thì hẵng hết sức trung thành với chủ mà va vào tao. Nếu méo được thì méo đủ tiền thuốc đâu. Papa máy gọi mấy thằng cu em đến chờ em chém sắc .. chít mợ máy bị giờ :)
Nó cụp đuôi lun.
Hài. Em vừa bé vừa chết nhát nhưng học được mấy câu chém của mấy anh giang nắng, phụ hồ trên Youtube :))

Lé Xai

Xe tăng

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
AI CHO TÔI LƯƠNG THIỆN?
PHÍ DỊCH VỤ THÌ VẪN ĐÓNG ĐỦ NHƯNG VẪN BỊ CHARMVIT CẮT ĐIỆN.
Mấy ngày nay nhiều bạn bè vào hỏi chỗ mình làm có việc gì, nó là việc này đây.
Gần 10 năm đi làm, chưa bao giờ việc đi làm đối với tôi lại khó khăn đến vậy, 03 ngày trôi qua, ngày nào đến công ty cũng mang theo một hi vọng, hôm nay chắc sẽ có điện để làm việc. Thế nhưng, vẫn chỉ là một màu tối tăm.
Bên mình chỉ là một trong những công ty đang thuê văn phòng của công ty IDJ ở chỗ TTTM của Charmvit, phí dịch vụ đóng đủ 5,5usd++/m2/tháng (phí của văn phòng hạng A) cho bên Charmvit vì bên này đang bao thầu toàn bộ dịch vụ từ điện nước, dọn vệ sinh cho cả khu Charmvit và Grand Plaza, nhưng vẫn bị cắt điện như thường chỉ vì họ đang có tranh chấp gì đó với bên IDJ (nghe nói là, bắt họ đóng tiền phí dịch vụ phần diện tích họ không sử dụng đến và đã bị chính Charmvit niêm phong từ tháng 11/2018).
Nói về việc cấp dịch vụ của bên Charmvit, họ thu tiền đầy đủ nhưng bên mình không nhận được bất cứ dịch vụ nào của bên họ ngoài việc cấp điện nước. Không vệ sinh, không bảo dưỡng, điện nước hỏng không sửa/không thay, thang máy, thang cuốn hỏng cũng không sửa luôn…nếu ai đang làm việc tại Charmvit sẽ thấy điều này.
Đỉnh điểm là hôm 13/03, bên Charmvit cắt điện chỉ sau 10 phút thông báo, công ty còn chưa cả kịp thông báo lại cho nhân viên nên nhiều người đang làm dở công việc cũng chưa cả kịp lưu file, toàn bộ những gì đã làm trước đó coi như mất trắng.
Quá phẫn nộ vì sự vô lý lặp đi lặp lại nhiều lần này, công ty mình và cả bên IDJ đi xuống yêu cầu gặp bên Charmvit để giải quyết vấn đề thì đã bị một đám bảo vệ chặn lại, trong đó có cả quân đen quân trắng đứng trực sẵn và thủ cả dùi cui với cầm sẵn dây khóa cửa như thể có sự bố trí và sắp đặt từ trước vậy. Họ cứ như vậy xô và dùng dùi cui, khóa đánh người của công ty mình dẫn đến một chị bị rạn xương phải băng bó và một anh bị dùi cui đánh vào gáy gây bầm tím. Thế nhưng, ba ngày trôi qua, Lãnh đạo bên Charmvit không một lời xin lỗi, đây là một hành động vô cùng ngang ngược của một công ty nước ngoài đang đầu tư tại Việt Nam.
Mỗi ngày không làm việc là Công ty mình mất cả tỷ đồng thiệt hại, mọi công việc đang triển khai bị đình trệ, nhà thầu, đối tác gọi ời ời nhưng công việc thì không thể giải quyết, ai sẽ là người chịu trách nhiệm cho việc này?!
#CharmvitđánhngườiViệt #phảnđốiCharmvitcắtdịchvụ #Charmvit

https://m.dantri.com.vn/bat-dong-san/charmvit-tower-bi-to-cat-dien-nuoc-bao-ve-toa-nha-tan-cong-khach-hang-20190314162331281.htm
những ai chưa làm việc với nước ngoài thì cứ thần tượng bọn nó chứ làm rồi mới thấy nhiều mặt trái, âu châu và âu mỹ em chưa trải qua nên không dám chém, chứ hàn với hàn, nhật với nhật chúng nó nhục như chó, em thích phong cách Việt Nam, éo phải sợ bố con thằng nào cả, không thích làm với ông anh này mình chuyển qua ông anh khác, chẳng phải sợ bố con thằng nào cả, chứ bọn nó sợ sếp hơn sợ bố

Maybach Tàu

Xe container
Tưởng chuyện gỉ chứ văn phòng đi thuê không chim ưng chuyển ngay và luôn. Cửa hàng cửa hiệu nhiều khi là chỗ bán hàng theo khách thì con phải xoắn. Em thấy nguồn cung bây h thừa đầy ra chứ hiếm hoi gì.
Tiện đây em quảng cáo ké luôn em có 100m2 văn phòng cho thuê ở phố Minh Khai đang ế. Cụ nào thuê làm thượng đế em luôn. À mà hạng thì em nghĩ hạng C class tiêu chuẩn VP chứ không phải tiêu chuẩn hàng không:))

Dũng Bemmy

Xe buýt

Clip cho các bác xem, cứ bình tĩnh nghe hai tai xem thế nào ạ, nhưng xem clip lại nhớ đến vụ bọn cty quản lý của chủ đầu tư gọi vài trăm thằng thâm đến chơi với dân bọn em (xxx đứng vây quanh chờ có cái gì đó để nhảy vào mà không làm gì, hihih)