[Funland] Sự việc đáng báo động về đạo đức của doanh nghiệp Hàn Quốc

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Đấy người ta gọi là: "Ở BẦU THÌ TRÒN MÀ Ở ỐNG THÌ DÀI" :D

Dũng Bemmy

Xe buýt
Tưởng chuyện gỉ chứ văn phòng đi thuê không chim ưng chuyển ngay và luôn. Cửa hàng cửa hiệu nhiều khi là chỗ bán hàng theo khách thì con phải xoắn. Em thấy nguồn cung bây h thừa đầy ra chứ hiếm hoi gì.
Tiện đây em quảng cáo ké luôn em có 100m2 văn phòng cho thuê ở phố Minh Khai đang ế. Cụ nào thuê làm thượng đế em luôn. À mà hạng thì em nghĩ hạng C class tiêu chuẩn VP chứ không phải tiêu chuẩn hàng không:))
Em nghĩ k đơn giản là vậy ậ, đã bỏ ra 40 triệu USD để mua lại và cho thuê lại thì cũng k thể nói bỏ đi ngay được, đấy là ông chủ, còn cỡ các văn phòng thuê ở đấy, tiền đóng rồi, để tìm được chỗ khác rồi ổn định tốn bao chi phí và ảnh hưởng khác, còn cực chẳng đã mới phải đi,

Maybach Tàu

Xe container
Em nghĩ k đơn giản là vậy ậ, đã bỏ ra 40 triệu USD để mua lại và cho thuê lại thì cũng k thể nói bỏ đi ngay được, đấy là ông chủ, còn cỡ các văn phòng thuê ở đấy, tiền đóng rồi, để tìm được chỗ khác rồi ổn định tốn bao chi phí và ảnh hưởng khác, còn cực chẳng đã mới phải đi,
À không em xin lỗi nói không rõ, ý em là người thuê lại để làm vp thôi. Chứ bên bỏ tiền mua diện tích vp bỏ sao được ạ. Còn bên thuê như em ngày trước cũng mười mấy năm đi thuê cũng ổn định 1 chỗ gần 10 năm đến khi họ phá tòa nhà đi xây mới mới chuyển (cái tòa nhà này rất dễ chịu). Sau đó thì cứ nửa năm là chuyển vì nhiều l

f1_hn

Xe container

Clip cho các bác xem, cứ bình tĩnh nghe hai tai xem thế nào ạ, nhưng xem clip lại nhớ đến vụ bọn cty quản lý của chủ đầu tư gọi vài trăm thằng thâm đến chơi với dân bọn em (xxx đứng vây quanh chờ có cái gì đó để nhảy vào mà không làm gì, hihih)
Cái thằng áo đen khệnh quá nhỉ...ra khỏi tòa nhà chắc cụp đuôi thôi

nhamkk

Xe máy
Cty hàn nhưng quản lý vs bảo vệ ở đó là ng việt mình mà. Có vấn đề gì thì cụ cứ theo hợp đồng thuê văn phòng mà làm. Họ k chịu thì nhờ pháp luật thôi

8828

Xe buýt
Em hóng đc thế này :
1. IDJ có hợp đồng mua 50 năm 4 tầng thương mại của Charmvit. HD này bao gồm luôn 1/2 diện tích sảnh, hành lang, thang máy. Tức là họ đã trả tiền mua hành lang sảnh nhưng giờ bị Charmvit tranh chấp. Vị trí họ tổ chức biểu tình là trên phần diện tích họ đã mua.
2. IDJ cho thuê lại các sàn thuộc sở hữu (50 năm) của họ. Mâu thuẫn phát sinh khi IDJ ko trả tiền dịch vụ cho Charmvit dẫn đến Charmvit cắt điện nước. Các cty thuê văn phòng từ IDJ oé lên =≥ biểu tình vs đàn áp.
3. IDJ mua lại 4 tầng thương mại chính là phần được chia của Vina Capital trong thoả thuận hợp tác giữa bên Hàn quốc Charmvit và cty Vina capital (quỹ đầu tư Bản Việt)
Theo em thì vụ này còn rất nhiều uẩn khúc chứ ko đơn giản như thê.
Nếu đúng ntn thì mấy ông thuê vp của IDJ cũng dở, biểu tình làm gì. Cứ nhè thằng nào ký HĐ ra mà đòi, lại còn biểu tình hộ tranh chấp của IDJ vs Charmvit nữa.

muamua

Xe buýt
Nhưng k hiểu tại sao mấy cty thuê của IDJ mà lại đi tranh cãi đòi quyền lợi với Chamvit. Chamvit nó chỉ có quyền lợi trách nhiệm với IDJ thôi chứ

thudo

Xe buýt
Dưới chân tòa Charmvit có thằng bảo vệ beo béo chuyên đi đuổi xe.
Có lần em vào chờ bạn (người Hàn) xuống. Lùi xe vào chuồng chỗ đối diện ngân hàng là thấy nó chạy ra đuổi. Lịch sự bảo nó là "anh đỗ chờ đón bạn người Hàn đang xuống" mà nó xẵng giọng trả lời kiểu mày tao rất bố láo. Chắc nó tưởng em là lái xe vào đón sếp nên nó coi thường.
Em biết gặp thể loại chó rồi nên em chửi luôn "đjt mẹ mày...mày là thằng lol nào mà vênh váo lên mặt...mày thích bố láo với khách không...mày tin tao khóa nguyên con 45 vào giữa cửa nhà chúng mày không..."
Có như thế là nó cụp đuôi quay đi ra cửa ngân hàng đuổi xe tiếp :))

Bọn người Việt làm secu cho Hàn là rất hay bố láo và coi thường người ngoài. Y kiểu chó nhà giàu.
Cơ bản là bọn Hàn nhiều đứa nó cũng bẩn tưởi bỏ mẹ nên những cái xấu bẩn nó dồn hết sang bọn làm thuê.
Toà vp bên Kangnam khác gì đâu cụ, thang máy chậm mình k phải tx mà đợi 3 phút nó đã đuổi như hủi. Phải nói xuôi và ngược, bọn sếp cty secu cũng chỉ đạo cho trả lương cho bọn nv làm láo như thế. Bọn nv bv thì nhiều ngu, máu chó thì mới vì vài đồng lương bv mà định bán máu, bán máu nó phải giá khác. Ta mất dậy thì Hàn nó mới cậy tiền, ta đàng hoàng thì thằng có tiền cũng k dám láo.

Jamebonds

Xe container
Sao bây giờ mọi người cứ mượn các diễn đàn để giải quyết tranh chấp chung cư, văn phòng ấy nhỉ?

TNLak

Xe điện
Đúng chiều này cháu lên phòng visa hàn thì thấy đang biểu tình . Ngồi hết một bên thang máy. Cháu hóng thấy bảo tòa này thì thằng chủ hàn cũng thuộc loại xã hội thâm
Em thấy nhiều bạn Hàn sang đây cũng thuộc loại đỏ đen số má chứ ko phải vừa

lum..zzz

Xe điện
Em cũng éo hiểu 5usd ++ sao lại hạn A nhể? Mà thiệt hại hàng tỷ đồng mỗi ngày thì chuyển miẹ đi ở lại làm quái gì. Kiện cáo tính sau nhưng phải kiếm trc chứ. Ảo ảo thế nào

lx125_black

Xe container
Tòa nhà Chamrvit này như cái ccc ấy.
Cái hầm để xe máy tởm lợm và bẩn thỉu.

media

Xe hơi
Em chua den day bao gio. ‍

milimet

Xe buýt
Ở đây đúng là nhiều vấn đề. Vậy là IDJ tuyên chiến với Chamrvit. Chamrvit là của 1 ông chủ độc tài người hàn già khú đế và ko được thanh thản lắm lúc cuối đời. Em sát tết năm ngoái phải bỏ của chạy lấy người cả 1 sàn TM trên tầng 4.
Em hóng và có khi cũng liên quan.

Cụ Găm

Xe buýt
Tranh chấp IDJ với Charmvit lâu rồi từ 2015-2016 đã xua thương binh bới xã thâm ầm ĩ. Đợt này bên thuê lại biểu tình lên báo, em dự cũng là bài vở hết thôi, chủ dn nó còn ko thò mặt ra mấy ông bà nhân viên cằn nhằn gì.

Còn chuyện ai đúng ai sai thì chịu, cứ phải có hợp đồng mới chém dc, không hòa giải dc ra tòa cho lịch sự.

minhab

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lại nói mấy thằng Hàn, có lần em có việc ở khu Phú Mỹ Hưng thuê KS nhầm vào cái ổ Hàn, bọn dog ấy nó ngủ tới 9-10h sáng và tới 2h đêm mới ngủ. Nói lễ tân KS chúng nó vẫn làm ầm mình mới điên sang gõ cửa chửi, định ăn thịt em thì hôm sau em alo mấy cu bạn sang tóm cổ định giã thì chủ KS xin và miễn phí cho em ngày em ở đấy. Mấy con dog ấy run như cầy, sau hôm đấy em chuyển KS khác.

minh91

Xe container
Lại nói mấy thằng Hàn, có lần em có việc ở khu Phú Mỹ Hưng thuê KS nhầm vào cái ổ Hàn, bọn dog ấy nó ngủ tới 9-10h sáng và tới 2h đêm mới ngủ. Nói lễ tân KS chúng nó vẫn làm ầm mình mới điên sang gõ cửa chửi, định ăn thịt em thì hôm sau em alo mấy cu bạn sang tóm cổ định giã thì chủ KS xin và miễn phí cho em ngày em ở đấy. Mấy con dog ấy run như cầy, sau hôm đấy em chuyển KS khác.
Bọn Hàn mà cũng bẩn bựa nhỉ

Bây giờ mới biết vụ này, xứ thiên đường của người Viết! ( trong nước mà pháp luật còn chẳng bảo vệ dân thì ra nước ngoài bọn đsq chỉ ăn tiền thôi!)