[Funland] Sự việc đáng báo động về đạo đức của doanh nghiệp Hàn Quốc

otoboi

Xe tải
Cảm ơn bác nhiều ạ, từ dạo ấy đến giờ không thấy thằng nào bên chủ đầu tư và xăm trổ đến chơi ạ (sắp tới có không thì em không rõ), còn chỗ em thì phong trào các loại được Đảng Ủy Quận theo dõi cũng như phường, tổ dân, chi bộ đánh giá rất cao. Dân thì đoàn kết từ giá đến trẻ (tiền không thiếu, cái chính là gắn kết được 1 cộng đồng ạ, cái này mới là khó).
Chỗ cụ Hầm để xe là sở hữu chung cư dân hay của cđt? Như tình hình h cđt nó còn mấy tầng TM cho thuê nhỉ?

Dũng Bemmy

Xe buýt
Chỗ cụ Hầm để xe là sở hữu chung cư dân hay của cđt? Như tình hình h cđt nó còn mấy tầng TM cho thuê nhỉ?
Hầm để xe là của chung hết cụ, CĐT nếu nó bảo của nó thì đưa sổ đỏ ra và nó phải chứng minh hết và được kiểm toán xác nhận tách bạch chi phí nhưng phải ở thời điểm 2007-2008 khi xin phép và xây nhà, chứ không phải bây giờ và vài năm trước :DChủ đầu tư nó vẫn còn 1 vài diện tích cho thuê ạ, nhưng chẳng qua là nó k bán được! Chứ bán được là nó đã bán hết. Một số tầng bị xiết nợ. Riêng việc tự ý cải tạo nhiều diện tích chung chưa được sự đồng ý của cơ quan có thẩm quyền cũng hô biến thành văn phòng thương mại đế bán, giống như nhiều CĐT khác. Thằng Hoàng Anh giám đốc thì ở đất Hà Thành này ai làm xây dựng đều biết độ bẩn của nó, từ những cái chổi cùn rế rách ^:)^Tất nhiên chẳng ai dám coi mình là sạch nhưng làm gì cũng nên đàng hoàng chút, người ta còn tôn trọng.

cantona

Xe container
Giờ em mới biết cái chỗ này bọn hàn quản lý, thấy khuôn viên sảnh đẹp đấy chứ, gần nhiều nhà nghỉ cũng tiện :D

Tứ Vô Lượng

Xe container
Chỉ nên hiểu là tranh chấp giữa DN với DN thì theo Luật DN vào điều chỉnh. Ko nên lôi 2 Nhà nước vào.
Ko được, cứ phải lôi "người Việt" vào. Cụ ấy tag #CharmvitđánhngườiViệt mà lẽ nào ko thương đồng bào :))

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Cụ làm tự do ạ? Làm công ty thì chắc phải nhiều cái phút mốt đấy ạ. Thay đổi đăng ký kinh doanh, báo cáo bộ chủ quản, làm việc với supplier, fitout văn phòng mới, thay đổi hóa đơn thư từ namecard sản phẩm in ấn, thông báo khách hàng, đối tác. Thậm chí nhiều nhân viên còn nghỉ việc vì cty chuyển địa điểm. Nó là chiến lược và ngân sách của công ty cho cả năm hoặc vài ba năm chứ không phải tùy tiện kiểu thích là nhích.
Mà thị trường văn phòng ở HN thì cũng chuối rưa rứa nhau thôi, bỏ Charmvit sang Kaengnam hay Vincom Nguyễn Chí Thanh xem có khá hơn không?
Văn phòng làm việc với đăng ký kinh doanh nó khác nhau mà. Có mấy cty dùng đúng địa chỉ trên dkkd đâu. Vấn đề ở đây là chủ thớt nói thiệt hại đến tiền tỉ. Như vậy còn ko đi thì định đợi đến bao giờ ạ.

Baggio8x

Xe tải
Bên ĐSQ thì ko tính nhé cụ
Nơi nào cũng thế
Thậm chí nó đc phép oánh luôn đấy.
Ôi cụ không biết vụ lấy số để vào xếp hàng phải qua bọn này lót tay à? Em đố cụ làm được vísa tự túc đi Hàn đấy

Lé Xai

Xe tăng
Em
Ôi cụ không biết vụ lấy số để vào xếp hàng phải qua bọn này lót tay à? Em đố cụ làm được vísa tự túc đi Hàn đấy
Nói ko tính nghĩa là em biết mà cụ
Em rep bài cụ nào ở trên để nói secu ở DSQ nó khác hoàn toàn. Nó gần như đc đánh mình trước. Ko như bọn bảo vệ các trung tâm thương mại.
Bọn rằn ri ở Vingroup cũng láo lắm.