[Funland] Sự việc rắc rối, em xin tư vấn ạ.

dpl

Xe lăn
Không giúp được người ta thì cũng không cần buông lời cay đắng kiểu ném đá hội nghị em thấy nó hèn hèn cụ ah
Về phần cụ chủ em thấy cũng là người nhiệt tình và các phần tư vấn với gia đình nhà kia thế là ổn , hiện giờ cứ để bên CA họ tự lo đừng ký tá gì cả . còn thằng này tốt nhất gia đình không dạy bảo được thì để cho xã hội + pháp luật họ điều trị đừng có mất thêm tiền vì thằng phá gia tri tử, cho nó vào trại vài năm biết đâu ra trại lại thành người chứ cứ để lêu lổng bên ngoài biết bao giờ nó dừng ăn chơi
Đến mức đánh cả bm thì ko thể dạy nổi rồi

RosemaryCherry

Xe container
Theo ngu ý của em thì không có chuyện trốn đc ở xxx thị xã đâu , có nhưng hiếm ! Quy trình là ở xã ( phường) 24 h, quận huyện 7 ngày , còn lên thị xã thì phải lệnh tạm giam 3-4 tháng , chưa ký lệnh bắt đâu cụ , lệnh bắt phải có lệnh của viện kiểm sát ! Nếu bị sổng khi bị tạm giam thì không có chuyện xxx xuống nhà nỉ non ký giấy bảo lãnh đâu cụ nhé ! Việc của cụ cũng sẽ nhẹ đi nếu không bắt đc can phạm ( nếu có) . Xem thời hạn hợp đồng thuê nhà gần hết thì cụ tìm cách thanh lý đi !
Đúng như bác nói qui trình ở xã giam 24h, quận huyện là 7 ngày, còn thị xã cũng thế, chỉ lên tỉnh mới nâng thời gian thôi.
Em ủng hộ bác chủ tận tâm giúp đỡ gia đình kia, còn nghịch tử sẽ để xxx dạy hoặc xã hội dạy. Cảm ơn bác chủ thớt bucboi
Chứ nhà người ta đang rối loạn, cần sự giúp đỡ, tư vấn và thân cô thế cô, ông bố bà mẹ cũng rối và ko dựa vào ai được may mắn có bác chủ giúp cụ lại bảo thanh lý hợp đồng đi. Thanh lý xong có giúp và tư vấn nữa ko????
Giúp mọi người trong khả năng mình có thể thì nên giúp mà bác.
Chỗ em vài vụ dính đến xxx từ tai nạn giao thông hay bị bắt giam gần 1 tháng do vi phạm pháp luật, người nhà em luôn ra sức tư vấn, giúp đỡ, chỉ đường đi nước bước, còn việc chuẩn bị tiền thì do gia đình họ thôi. Mà cứ dính đến các anh này là thấy mệt và ra giá trơ trẽn hơn cả mấy em trong ngành.

pandahn

Xe điện
Cụ chủ thớt nếu không là luật sư, công an, toà án, xã hội thâm thì tư vấn cái gì. Ôm rơm nặng bụng.

puredoll

Xe điện
Cụ chủ tư vấn giúp người ta đến như vậy là quá tốt rồi. Giờ theo E Cụ bảo gia đình họ nên nhờ luật sư tư vấn tiếp thôi

--Lamborghini--

Xe lăn
Theo em thì cụ làm là quá chuẩn chỉ rồi, chả trách được gì.
Đọc mà ngao ngán cho ll hành pháp xứ này.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ là người tốt nhưng Cụ đã can thiệp quá sâu vào chuyện gia đình người khác; như em nếu trong hoàn cảnh đó em chỉ dám chia sẻ sự cảm thông với chuyện gia đình họ mà thôi còn cái quan tâm nhất chính là chuyện cái nhà của mình: chuyện của họ như vậy có ảnh gì đến mình không? họ có trả được tiền thuê nhà cho mình không? nếu trả thì mình chia sẻ với họ ra sao, nếu không trả thì mình ứng xử với họ thế nào?...mỗi cây mỗi hoa Cụ ạ, buông chuyện nhà người ta để giải quyết chuyện nhà mình thôi Cụ nhé.
Thực ra đứng trong vị trí là bố mẹ thằng ngáo kia đang rối bời, sẽ chả đủ minh mẫn tỉnh táo để biết làm gì.
Mà xxx thì nó chỉ rình quay để thịt.
Đã khốn khổn với thằng phá gia chi tử kia rồi thì em thấy rất nể sự tư vấn của chủ thớt.
Hạn chế mất tiền vô ích.
Trong trường hợp này cứ kệ mẹ thằng kia vì nó đủ 18t rồi, chả ký tá đ éo gì với xxx cũng như bị hại, thích các ông đi bắt nó về mà làm việc.

ok.

Xe tăng
Bác hỏi nhà ý xem thằng cu kia hay bắn cá ở cái điểm nào?

Cái trò này ở thổ đu không có nhiều điểm mượn danh đẳng cấp center để chứa lắm đâu, xong báo bô lít đến tóm hết cái giống ngồi xổm lên pl & phá hoại xã hội ý đi là nhã nhất. ;))

emphailamsao

Xe tăng
Em chưa đinh đến xxx với pl bgio nhưng nghe cụ chủ nói thì cụ quá hiểu mấy vụ đó rồi còn gì. Cụ cũng là ng rất tốt, ko hiếm nhưng ngày nay cũng rất khó tìm.

winnghiepdu

Xe điện
Thằng cu chém là do bị nhóm kia đánh , lại đánh ở nhà nó thuê đây có được coi là tự vệ không cụ chủ.

bucboi

Xe đạp
Thằng cu chém là do bị nhóm kia đánh , lại đánh ở nhà nó thuê đây có được coi là tự vệ không cụ chủ.
Ban đầu là tự vệ nhưng nó đuổi theo bọn kia gần 100m thì coi như đã vượt ra ngoài phòng vệ chính đáng. Thực sự em k để tâm đến nó bác ạ.

bucboi

Xe đạp
Bác hỏi nhà ý xem thằng cu kia hay bắn cá ở cái điểm nào?

Cái trò này ở thổ đu không có nhiều điểm mượn danh đẳng cấp center để chứa lắm đâu, xong báo bô lít đến tóm hết cái giống ngồi xổm lên pl & phá hoại xã hội ý đi là nhã nhất. ;))
Nó chơi trên mạng vì thấy nạp nhiều thẻ đt lắm, cả 1 xô đầy.

DurexXL

Tháo bánh
Ký vào đơn xin tại ngoại thì gđ phải chịu trách nhiệm khi thằng kia bỏ trốn, xxx sẽ ra quyết định truy nã ngay.
giờ thằng này gây án đến đứt gân thì khả năng cao sẽ đi tù chứ ko phải đi cai nghiện bắt buộc.
Gđ đã muốn cho nó đi thì cứ kệ nó thôi, nó đủ tuổi rồi thì tự chịu trách nhiệm trc pháp luật, gđ cứ nói chung tôi chán nó lắm rồi, để cho pháp luật xử. Sau này trước lúc xử cầm 50tr đến bản phủ để xin cho nó mức án êm ái tí.
còn với gđ thuê nhà thì cụ cứ để cho vụ này êm êm tí rồi nói khéo họ để lấy lại nhà cho ng khác thuê.
cụ là ng tốt.
cụ tư vấn cho người ta ở mức độ này ko sai, chỉ khi cụ xui họ bỏ trốn, chống đối và cản trở việc điều tra thì mới thành tội. Cụ ko tư vấn họ lại mất mấy trăm triệu với xxx cũng khổ họ. Ai nói cụ rảnh việc kệ họ, cụ cứ thấy tốt thì làm thôi em ủng hộ.
cụ chỉ cần nhớ là ko đc làm gì ảnh hưởng đến quá trình điều tra sẽ vi phạm PL, còn chuyện chạy chọt cụ nói với họ thôi họ làm thế nào tự họ quyết mình ko tham gia vào quá trình đưa nhận, cũng ko đưa đi giới thiệu kết nối.
Lão chuẩn nhất thớt này

winnghiepdu

Xe điện
Như thằng cu gây án tội cũng nhẹ vì gây án trong tình trạng bị kích động, bên bị thương tích cũng chẳng có lý gì mà ép nó.

quy la tien

Xe điện
Cũng là thêm kinh nghiệm khi có nhà cho thuê, tình huống này mà bỏ mặc ng thuê và đòi nhà ngay thì có lợi cho cụ chủ nhưng có nên kg?
Cụ chủ tv đến mức độ này thôi và khuyên họ tìm ls đi là vừa, mìn đừng dây thêm!

MiTa

Xe lăn
Nếu em là cụ chủ thì em thanh lý hạp đồng thuê nhà khẩn trương rồi kệ mẹ gia cảnh nhà vị khách thuê tự giải quyết thằng con và pháp luật
Nhà thì đi thuê, con thì nghiện có kut tiền mà chạy án. Tiện thể cho nó biến luôn nhà kia khéo mừng quá. Ah, ai có ý nghĩ cho con vào trại là cai dc nghiện thì tỉnh ngay đi.

NNS

Xe ngựa
Nhà thì đi thuê, con thì nghiện có kut tiền mà chạy án. Tiện thể cho nó biến luôn nhà kia khéo mừng quá. Ah, ai có ý nghĩ cho con vào trại là cai dc nghiện thì tỉnh ngay đi.
thật, đóng vai hào hiệp đứng ra giúp đỡ khéo mang vạ vào thân, cả bên đỏ lẫn bên đen đều đến tìm ông chủ nhà tốt bụng để trả nợ giùm ông nghiện trẻ cũng nên=))

MiTa

Xe lăn
thật, đóng vai hào hiệp đứng ra giúp đỡ khéo mang vạ vào thân, cả bên đỏ lẫn bên đen đều đến tìm ông chủ nhà tốt bụng để trả nợ giùm ông nghiện trẻ cũng nên=))
Cụ phán thế này cụ chủ chạy tụt dép bây giờ

• Vodka
Reactions: NNS

tung.npvh

Xe tăng
Cụ chủ tư vấn vậy là quá chuẩn rồi ạ. Nếu em được hỏi chắc chắn ko thể làm tốt đc như cụ chủ đâu.

Mạn đàm tí thì theo em vụ này khả năng cao xxx sẽ để chìm xuồng để tất cả các bên được lợi:

- xxx ko mất thành tính vì để xổng phạm - cái này quan trọng nhất. Lộ ra vớ vẩn rơi sao rơi vạch như chơi.
- con nhà thuê ko dính án
- chú bị chém cũng là dân xã hội, tránh được hệ lụy abc khi phải lv với xxx

bucboi

Xe đạp
Cụ chủ tư vấn vậy là quá chuẩn rồi ạ. Nếu em được hỏi chắc chắn ko thể làm tốt đc như cụ chủ đâu.

Mạn đàm tí thì theo em vụ này khả năng cao xxx sẽ để chìm xuồng để tất cả các bên được lợi:

- xxx ko mất thành tính vì để xổng phạm - cái này quan trọng nhất. Lộ ra vớ vẩn rơi sao rơi vạch như chơi.
- con nhà thuê ko dính án
- chú bị chém cũng là dân xã hội, tránh được hệ lụy abc khi phải lv với xxx
Cụ còm đúng ý em muốn tư vấn cho vc nhà này đấy ạ. Thằng ku con thì em k tính đến vì nó quá mất dạy. Bố mẹ nó chưa nhờ xxx bế đi có lẽ vì sợ nó oán chứ đận này đi vài năm họ cũng nhẹ nợ, ít ra là như họ tâm sự với em như thế (dù chẳng biết có thật lòng hay k?). Vấn đề chính là em mong vc nhà này k bị rơi vào vòng xoáy tài chính đối với các bên liên quan, nhất là xxx (e ở đấy nên k lạ).