Thảo luận Sự xuống cấp về mặt đạo đức của 1 thành viên

Du_don

Xe điện
Thì đã bảo ra hết lập Băng mới đi cho nó nhanh, bầu lấy 3 anh zai không phải con buôn làm 3 đầu lĩnh!

VietCuong1978

Xe tăng
Cũng một thời vật vã với ông chủ tịch có ý tưởng con buôn cụ nhỉ? Giờ được cái lập ra hội mới, hoạt động ổn định, đoàn kết là ngon roài. :D:D
Vâng cụ. Từ những sự vụ đó em đúc rút được kinh nghiệm. Tham gia bất kỳ hội nào với tôn chỉ học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm nhưng không nên chơi sâu. Tốn thời gian, mua bực vào người...nói chung là nhọc óc

Chỉnh sửa cuối:

VietCuong1978

Xe tăng
Rút kinh nghiệm hội nhà CRV lập 2 group facebook riêng, một group chỉ sinh hoạt chung và một group bán hàng trong hội, và đặc biệt là Min&Mod của gruop là thành viên không phải chủ các gian hàng liên quan đến 4B:-bd
Còn đã không happy thì các member tách ra lập group khác mà sinh hoạt cho vui:D
Hoá ra cụ cụ hội " Chém rồi về - CRV" à?
Để được như bây giờ cũng trải qua nhiều cung bậc cảm xúc cụ nhỉ?

H.U.Y

Xe điện
Cháu cũng có Tucson nhưng chả hội hè gì sất

heroesdaubu

Xe điện
Tiêu chí đã chơi là ko mua bán, ông nào lợi dụng hội họ mua bán là có ý định chăn gà rồi

lo1vtn

Xe buýt
Thôi bò bay xong, đổi số đt trả gian hàng thôi. Kinh doanh thì mang sách lên ông Cô lô ma tít mà học.

hungphan304

Xe tải
Em đọc từ đầu đến cuối 8 pages, em thấy như sau:
- Ở page 7 hay 8, bác bobay có bảo hội không kinh doanh. Ok, hội không kinh doanh thì sao bác bán hàng?
- Em có trích dẫ phần trả lời của bác bobay ở page 5: ở trên thì bác nói là bác không không dự tính được hàng cồng kềnh. Ở dưới bác có nói là dân kinh doanh thì cần tìm hiểu đồ. Kích thước của sản phẩm đều rõ ràng, trọng lượng đều có. Cho nên khi phát sinh cồng kềnh >> lỗi của bác.
- Không có lửa thì sao có khói (trừ bếp từ). Đời oi khói là do mình làm thôi. Từ đầu thớt, em chưa thấy ai vào bênh bác cả >> xem lại cách sống của mình đi bác.
- Nếu đúng như ae trên nói, ai góp ý thì bác kick. Rồi cách trả lời của bác về vấn đề đó ở thớt này >> bác đúng là bố bậy.
- Mỗi khi có ai thắc mắc, nếu bác làm đúng, thì lại càng là cơ hội cho bác giải thích và làm tăng uy tín của mình. Nhưng bác lại kick người ta ra, rồi bảo người ta tự hiểu. Cách làm của bác thể hiện bác là người không đàng hoàng.
- Tất cả các giải thích của bác từ đầu thớt đến giờ rất đúng tác phong của cơ quan nhà nước. Mập mờ, không rõ ràng, không dứt khoát, đá bóng.
Túm lại, ae bên hội đó nên out hết đi, lập hội khác chơi với nhau. Admin của hội mà hãm như này chơi cũng chả có thoải mái gì đâu.
Cụ có học về luật hay đang làm về luật không mà tổng hợp và đưa ra ý kiến chuẩn thế! Đọc đến còm của Cụ là em thấy ưng cái bụng... nhất là cái ví dụ ko có lửa làm sao có khói ( nhưng vẫn có cái bếp từ ) nghĩa là vẫn để cửa lùi cho đối tượng..em hiểu nôm na vậy..

Cá nhân Em thì chỉ mong cụ Bobay cần nghiêm túc rút kinh nghiệm trong vụ việc này, gì chứ thái độ nó quan trọng lắm cụ ạ, mình phải thể hiện là ng lắng nghe, tiếp thu ý kiến khách hàng..trên tinh thần cầu thị..nhất là cụ lại là người kinh doanh nói chung và trên OF nói riêng.. khách hàng là thượng đế cơ mà... em tạm dừng ở đây! Nhạt mồm nhạt miệng quá!!!

tienbamboo

Xe container
Đầu tiên xin nói với ông Bò bậy hay bay gì đó hay ông Lê chí mạnh: ông là dân kinh doanh thì nên có tâm tí, đừng có có làm ăn chộp giật, ông là cán bộ nhà nước, bộ công thương hẳn hoi, tôi không nghĩ ông làm kinh doanh theo tiêu chí của cơ quan ông đấy chứ hả ?
Thứ hai: ngày đầu tiên cách đây cả năm rồi tôi đặt mua của ông một bộ bậc chân và một bộ vè mưa, ông bào giá là 2,5tr và 500K, sau 1-2 tuần gì đó hàng về ông lấy lí do là sát tết hải quan phạt này nọ cộng với to cồng kềnh, ông đòi thêm bệ chân lên là 3,2tr và vè mưa lên 700k. Vậy ông kinh doanh theo kiểu ji ?
Thứ 3: ông bán thảm lót sàn xe ông bảo của hàn, thảm lót vào bước vào xe nó trượt tọt vào gầm ghế, tôi cho ông xem rõ ràng, ông cũng thử và công nhận vậy và yêu cầu ông trả hàng vì nó ko như ông quảng cáo. Nói rõ luôn bộ thảm này là lấy từ xe ông ra, không phải bộ mới nhé.

Còn nhiều lắm, tuy nhiên nói cho ông biết một số điểm vậy thôi, sống phải tử tế chút, đừng quá vì tiền rồi đến lúc hối tiếc.
Chà chà, chân thực thế này thì em nghĩ vấn đề là có thật rồi [-(

dexom

Xe ba gác
Thằng này nó lặn mất rồi các cụ.
Thôi giải tán đê.

anhtaivn2

Đi bộ
Đây có phải là hội hè gì đâu, chính vì các cụ nhầm là hội này hội nọ nên mới bức xúc. Xác định từ đầu đây là shop bán hàng do ông kia làm chủ là ok.[/QUOTE]
Hội cái gì mà hội. Đây là trang fb cụ ấy lập ra để kinh doanh chăn gà nuôi vịt om sấu. Các cụ mợ tự tham gia vào group để mua bán thì phải theo luật của người ta. Mua xong lên kêu ca thì bị xóa và kick là phải rồi :)

Đây có phải là hội hè gì đâu, chính vì các cụ nhầm là hội này hội nọ nên mới bức xúc. Xác định từ đầu đây là shop bán hàng do ông kia làm chủ là ok.
Đây là câu nói hay nhất của năm...

doramail18

Xe tải
Theo Nghị quyết trung ương 4 .. thì những cán bộ thoái hoá , biến chất như thế lày nên viết bản kiểm điểm phê bình , tự phê bình cho nó trong sạch hàng ngũ nãnh đạo ạ :))

hoa sơn

Xe tải
nghiêm khắc kiểm điểm, rút kinh nghiệm

BOPQUYT

Xe hơi
Em đọc từ đầu đến cuối 8 pages, em thấy như sau:
- Ở page 7 hay 8, bác bobay có bảo hội không kinh doanh. Ok, hội không kinh doanh thì sao bác bán hàng?
- Em có trích dẫ phần trả lời của bác bobay ở page 5: ở trên thì bác nói là bác không không dự tính được hàng cồng kềnh. Ở dưới bác có nói là dân kinh doanh thì cần tìm hiểu đồ. Kích thước của sản phẩm đều rõ ràng, trọng lượng đều có. Cho nên khi phát sinh cồng kềnh >> lỗi của bác.
- Không có lửa thì sao có khói (trừ bếp từ). Đời oi khói là do mình làm thôi. Từ đầu thớt, em chưa thấy ai vào bênh bác cả >> xem lại cách sống của mình đi bác.
- Nếu đúng như ae trên nói, ai góp ý thì bác kick. Rồi cách trả lời của bác về vấn đề đó ở thớt này >> bác đúng là bố bậy.
- Mỗi khi có ai thắc mắc, nếu bác làm đúng, thì lại càng là cơ hội cho bác giải thích và làm tăng uy tín của mình. Nhưng bác lại kick người ta ra, rồi bảo người ta tự hiểu. Cách làm của bác thể hiện bác là người không đàng hoàng.
- Tất cả các giải thích của bác từ đầu thớt đến giờ rất đúng tác phong của cơ quan nhà nước. Mập mờ, không rõ ràng, không dứt khoát, đá bóng.
Túm lại, ae bên hội đó nên out hết đi, lập hội khác chơi với nhau. Admin của hội mà hãm như này chơi cũng chả có thoải mái gì đâu.
Cụ phân tích rất tỉ mỉ và chính xác. Em kính cụ 1 ly. Em thấy cụ Bố bậy đúng là bố bậy quá. :)

BOPQUYT

Xe hơi
Em cũng join vietnam tucson club từ những ngay đầu , đa phần cũng vào xem kinh nghiệm a e, lúc truớc cũng có lần e thấy các cụ cũng công kich cụ Bobay dữ lắm vì đã kick không lý do 1 số mem nhưng e hóng hình như vì các mem trao đổi voi nhau mua phụ kiện xe ở chỗ khác có giá tốt. Có 1 số cụ miền nam tách group ra hoat động riêng là Tucson&Friend club và hoạt động khá tốt , giup đỡ nhau rất nhiệt tình.

Nếu e mà như cụ Bobay, là 1 nguời kinh doanh chân chính thì sẽ không bao giờ sợ thị phi, hay chỉ trích mà còn vui vẻ đón nhận vì đây là dịp tốt để càng nâng cao uy tín của mình. Việc del và kick cứ như giết nguời bịt khẩu trang (à không bịt đầu mối :)) , e biết đến cái post này vì có 1 cụ "share" lên wall vietnam tucson club ( share lên từ 1 cái post của cụ khác ở Of group chứ không phải cụ ấy viết) , e nhấp vào xem và theo dõi, lát sau quay lại group cứ i như là cái shared post bị xoá liền tay, no excuse.

Em định mua 1 số món từ cụ Bobay nhưng cụ kinh doanh mập mờ thế này thì... Haizzz
Tất cả những gì liên quan và có hình ảnh ko đẹp tới Manh Chi Le là bị xóa khói gruop cụ nhở. Hèn và tiểu nhân quá