Chi hội Sửa chữa đồng hồ taplo kia morning 2014

CongNt9x

Đi bộ
Hi các cụ, chả là con vợ 2 của e n dở chứng cái đèn taplo n sáng yếu lắm các cụ ạ. Trc có cũng bị cháy 1 bóng r nhưng e kệ rồi giờ n đi cả hàng vạch xăng như này. Có cụ nào biết hay đã thay bóng led trong taplo r cho e xin chút kinh nghiệm với ạ. Chứ để như này đi trời tối k nhìn rõ gì cả. E cảm ơn các cụ ạ

minh431

Xe tăng
Hi các cụ, chả là con vợ 2 của e n dở chứng cái đèn taplo n sáng yếu lắm các cụ ạ. Trc có cũng bị cháy 1 bóng r nhưng e kệ rồi giờ n đi cả hàng vạch xăng như này. Có cụ nào biết hay đã thay bóng led trong taplo r cho e xin chút kinh nghiệm với ạ. Chứ để như này đi trời tối k nhìn rõ gì cả. E cảm ơn các cụ ạ

Cụ tháo ra, kiếm con chip led ở bóng đèn led hỏng hàn vào là được. Chỉ cần cái tuốc nơ vít và cái mỏ hàn thiếc là làm được, nếu cụ không biết làm thì tháo bảng mạch ra, đem đến cửa hàng sửa đồ điện tử bảo người ta hàn cho. Phút mốt là xong. Về tự lắp vào lại.

Pemil

Xe tải
Em cũng chưa tháo quả này ra lần nào.
Xin phép vào hóng.
Cụ nào tháo rồi chỉ cho bọn em thứ tự tháo cái mặt này với. Có phải tháo cả bưởng nhựa Tab lô ra không ak?
Nó có dùng bóng đèn led hay nó dùng diot phát quang các cụ nhỉ.

CongNt9x

Đi bộ
Cụ tháo ra, kiếm con chip led ở bóng đèn led hỏng hàn vào là được. Chỉ cần cái tuốc nơ vít và cái mỏ hàn thiếc là làm được, nếu cụ không biết làm thì tháo bảng mạch ra, đem đến cửa hàng sửa đồ điện tử bảo người ta hàn cho. Phút mốt là xong. Về tự lắp vào lại.
E tự làm xong giờ công tơ mét n k chuẩn nữa cụ ạ :((

CongNt9x

Đi bộ
N
Em cũng chưa tháo quả này ra lần nào.
Xin phép vào hóng.
Cụ nào tháo rồi chỉ cho bọn em thứ tự tháo cái mặt này với. Có phải tháo cả bưởng nhựa Tab lô ra không ak?
Nó có dùng bóng đèn led hay nó dùng diot phát quang các cụ nhỉ.
dùng bóng chip led cụ ạ

minh431

Xe tăng
Cụ kiểm tra lại các mối khi lắp ráp, có thể cụ làm lỏng chân 1 linh kiện nào đó hoặc các dây, giắc thôi. Chứ chíp chiếu sáng nền và mạch của nó không liên quan gì đến công tơ mét cả.

Em cũng bị thế, bác nào thay dc chưa chỉ cho em mấy.

Bác tự thay thế nào chỉ em mấy.em tháo đồng hồ ra rồi nhưng không tháo đc bảng mạch ra,em lại lắp vào.