Sửa Điều Hòa ô tô ạ !

ducluong1990

Xe máy
Chào cụ ạ. Theo như cụ mô tả thì với bất kỳ một dòng xe nào mà điều hòa hoạt động ổn định và ở chế độ lạnh sâu nhất( max cool) thì dưới cái nắng đó khi bắt đầu khởi động đh đến khi di chuyển chỉ mất khoảng 3 đến 5 phút là mát rùi ah,
Như vậy dựa vào đó e có thể kl xe cụ có 3 khả năng.
1.xe cụ bị thiếu ga
2. đh xe xụ lâu ko vs nên bị áp xuất cao dưới trời nắng
3. Cụ ko điều chỉnh núm nhiệt độ xuống độ lạnh sâu nhất( LO) mà rất nhiều cụ nhà mình nghĩ la ko cần thiết ạ.
Còn vấn đề cụ chuyển số 2 mà nge thấy tiếng điều hòa thì chắc xe cụ bị khả năng 1 rất cao.
Cụ hãy mang e nó đi khám sớm đi ạ. Thân cụ!
Hx, vậy mới bật đh nên bật mức lạnh sâu nhất hả cụ, e toàn để mức giữa giữa, ít khi cho xuống thấp nhất lắm ạ

smileyicons

Xe máy
DT dieu hoa : Nick này có phải của Tỵ Điều hòa số 1 Dương Đình Nghệ ko ạ?

Nếu đúng thì a e trao đổi thêm nhé, hôm nay mới có t.g lên diễn đàn, xem các cụ khác có bị như xe mình ko,
Xe civic 1.8, đang chạy mát lạnh, bỗng dưng chuyển nóng, chỉ phả ra hơi nóng: AE đều dự đoán là bị hỏng cảm biến lạnh.
Đã mang xe 2 lần đến Tị Điều Hòa số 1 Dương Đình Nghệ (ngay sau tòa KeangNam) để sửa, nhưng tình trạng ko dứt.

Xin lỗi cụ DT dieu hoa nếu như em nhầm nick của cụ Tị điều hòa nhé,

https://www.otofun.net/threads/dieu-hoa-civic-1-8at-khong-mat-cac-bac-cuu-em-voi.510401/

Các hạng mục đã thay thế tại Tỵ Điều hòa số 1 Dương Đình nghệ:
1. Vệ sinh tổng thể, thay chổi than quạt: 1,2 triệu ==> Sau khi thay được 1 tháng vẫn bị tình trạng đang lạnh => nóng
2. Mang xe đến kiểm tra lần 2: Thay van tiết lưu (800) + lọc gió (150K), Tị giải thích là do van tiết lưu hỏng, ko đóng ngắt được, làm đóng băng ở dây (mở lốc lên): Sau khi lấy xe khoãng 2 tuần (mới chạy được vài lần sau khi lấy xe về), Hiện tại vẫn bị tình trạng khi chạy đang lạnh => nóng (chay khoảng 10, 20p).

Xin các cụ tư vấn gíúp em (chứ đi công việc + chở sếp mà điều hòa như hỏa lò, em sợ quá rồi ạ :( )

Em cảm ơn cccm

smileyicons

Xe máy
Vâng chào cụ. Ae e là 1 ạ. Bất kỳ một xe nào khi vào bọn e đều bắt bệnh theo biểu hiện tại thời điểm ktra xe ạ. E làm hàng 100 xe civic cũng chưa bao giờ bị bắt bệnh saj bao giờ ạ. Có lẽ xe cụ e xin phép đc ktra lại. Nếu bệnh vẫn như cũ e xin hoàn lại chi phí và tiến hành trắc nghiệm lại. Cụ yên tâm ạ.
T7 mới mang xe qua cho cụ kiểm tra được ạ, chả nhẽ vì cái điều hòa mà em xin phép chia tay em Civic này quá :(

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Vừa qua chỗ 2 cụ này kiểm tra về. Chả là hôm nọ em vào háng Kia GP, nó đang có chương trình kiểm tra ĐH miễn phí thế là nó kiểm tra xe mình luôn, rồi báo là xe mình thiếu ga, nhưng lại hẹn ngày khác đến kiểm tra kỹ hơn vì hôm đó thứ 7 rồi. Con xe em mua lại nên ko rõ chủ trước đã làm gì đến ĐH chưa, nhưng em đi 1,5 năm nay thì thấy vẫn lạnh như lúc mua về. Phải cái cửa gió ngoài cùng bên phụ bị gió yếu hẳn và không lạnh như các cửa còn lại, nên em quyết định ra chỗ Chung Tỵ kiểm tra rồi bảo dưỡng luôn cho chắc. Kết quả, không thủng, không hở chỗ nào, xả ga và thay ga, thay dầu mới + vệ sinh từ trong ra ngoài. Tổng vệ sinh hết có 0,9 củ. Về dịch vụ và thái độ thì nhiệt tình và giá em nghĩ rất phải chăng. Giờ em đi cái đã, nếu 3 tháng nữa không trục trặc gì thì em lên lăng xê. Còn nếu có vấn đề thì em ... ăn vạ. Hì... :) Chúc các cụ một mùa hè mát mẻ. Hà Nội tuần này lên đến 39 độ C đấy. Cụ nào chưa bảo dưỡng ĐH thì nên làm sớm không đến lúc nóng quá lại cuống lên nhé! Ha... ha...!
Em là dân đen (ko phải thợ) thì em nghi hỏng nút AC (e fun tẹo)
Em là dân đen (ko phải thợ) thì em nghi hỏng nút AC (e fun tẹo)
Chào bác bên e chuyên điều hoa ạ. Xin dk chia sẻ và tư vấn cho bác mọi vấn đề liên quan đến điều hoà ạ. Dc. Số 1 dương đình nghệ sau toà nhà keengnam. Hoăc cụ Alo 0977149689 dk kiểm tra miến phí va tư vấn ạ.

smileyicons

Xe máy
Hihi. Dạ chắc ko có vấn đề gì nghiêm trọng đâu ạ. Cụ ko phải quan trọng hóa vấn đề đâu. Xe cụ cũng chưa phải thay thế chi phí lớn. Mà hầu như e toàn khắc phục thôi. Vấn đề vsbd và thay than quạt jo vẫn hoạt động tốt thì ko cần nhắc đến làm gì ạ, Vì quá tốt! Còn nhiều vấn đề ở hệ thống điều hòa trên một chiếc xe mà khi ko làm đồng bộ có thể vẫn xảy ra hỏng hóc các bộ phận kế tiếp. Vì vậy cụ cứ coi vấn đề nhẹ nhàng. Cám ơn cụ!
ok, lần này Tị xử dứt điểm luôn cho anh nhé, cho nó lạnh sun trim luôn :)

lac007

Xe tăng
Cảm ơn cụ! E ra chỗ cụ Chung rồi! Chúc cụ nhieu sức khoẻ và công việc thuận lợi!
Cảm ơn cụ! E ra chỗ cụ Chung rồi! Chúc cụ nhieu sức khoẻ và công việc thuận lợi!
Dạ em ở khu sân vận động Mỹ Đình cụ ạ, "dịch vụ điều hòa xe tải" đảm bảo ngon bổ rẻ như "cơm xe tải" cụ ạ.

cụ có sửa điều hoà xe 4 chỗ 0 cụ . cụ cho em địa chỉ của cụ để em qua

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Dạ có chứ cụ, tất cả các loại xe có điều hòa bên em đều làm tốt ạ, giá cả phải chăng, thợ lành nghề. Đc bên em ở số 5 Lê quang đạo (đối diện svđ Mỹ Đình) cụ ạ.

lac007

Xe tăng
Dạ có chứ cụ, tất cả các loại xe có điều hòa bên em đều làm tốt ạ, giá cả phải chăng, thợ lành nghề. Đc bên em ở số 5 Lê quang đạo (đối diện svđ Mỹ Đình) cụ ạ.
xe em cruze ls 2011 điều hoà 0 mát . sang tuần em về hà nội em qua cụ . số 5 lê quang đạo chắc có nhiiều ga ra cụ cho em cái tên để đến đúng chỗ cụ 0 lại nhầm xang ga ra khác

duy277

Xe tăng
xe em cruze ls 2011 điều hoà 0 mát . sang tuần em về hà nội em qua cụ . số 5 lê quang đạo chắc có nhiiều ga ra cụ cho em cái tên để đến đúng chỗ cụ 0 lại nhầm xang ga ra khác
Dạ gara của em tên Liên Việt Auto ạ. sđt 0969842283 em tên Duy cụ ạ.

duy277

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã ủng hộ tạo công ăn việc làm cho anh em thợ thuyền bên em ạ. Em rất mừng vì cụ cảm thấy hợp lí ạ.

KiSyRua

Xe tải
Chấm cái để hoc hỏi.

hungpq

Xe tải
Cụ cho em hỏi, em muốn bảo dưỡng, kiểm tra điều hoà xe ỉn chi phí hết bao nhiêu ạ. tks

longnguyenpvp

Xe buýt
Cụ Denso Hà Nội báo giá giúp em lốc con Yaris 2008. Tks

Mercedes C

Xe đạp
DT dieu hoa : Nick này có phải của Tỵ Điều hòa số 1 Dương Đình Nghệ ko ạ?

Nếu đúng thì a e trao đổi thêm nhé, hôm nay mới có t.g lên diễn đàn, xem các cụ khác có bị như xe mình ko,
Xe civic 1.8, đang chạy mát lạnh, bỗng dưng chuyển nóng, chỉ phả ra hơi nóng: AE đều dự đoán là bị hỏng cảm biến lạnh.
Đã mang xe 2 lần đến Tị Điều Hòa số 1 Dương Đình Nghệ (ngay sau tòa KeangNam) để sửa, nhưng tình trạng ko dứt.

Xin lỗi cụ DT dieu hoa nếu như em nhầm nick của cụ Tị điều hòa nhé,

https://www.otofun.net/threads/dieu-hoa-civic-1-8at-khong-mat-cac-bac-cuu-em-voi.510401/

Các hạng mục đã thay thế tại Tỵ Điều hòa số 1 Dương Đình nghệ:
1. Vệ sinh tổng thể, thay chổi than quạt: 1,2 triệu ==> Sau khi thay được 1 tháng vẫn bị tình trạng đang lạnh => nóng
2. Mang xe đến kiểm tra lần 2: Thay van tiết lưu (800) + lọc gió (150K), Tị giải thích là do van tiết lưu hỏng, ko đóng ngắt được, làm đóng băng ở dây (mở lốc lên): Sau khi lấy xe khoãng 2 tuần (mới chạy được vài lần sau khi lấy xe về), Hiện tại vẫn bị tình trạng khi chạy đang lạnh => nóng (chay khoảng 10, 20p).

Xin các cụ tư vấn gíúp em (chứ đi công việc + chở sếp mà điều hòa như hỏa lò, em sợ quá rồi ạ :( )

Em cảm ơn cccm
Trường hợp của cụ nên kiểm tra lại xem bộ ly hợp có vấn đề gì không nhé , ly hợp của Civic rất hay trục trặc lúc bám đc lúc không bám được dẫn đến tình trạng lúc lạnh lúc không ! Còn theo hiểu biết của em thì van tiết lưu không có nhiệm vụ đóng ngắt và cũng không có chức năng làm đóng băng ở đâu đó đc ạ

Mercedes C

Xe đạp
Vâng ah. Trg hợp xe cụ SMILEYICONS khi đến mỗi lần một bệnh ạ. Lần 1 khắc phục do hết than quạt ko chạy kết hợp vệ sinh bảo dưỡng ok chạy một tg bị tiếp bệnh 2
Lần 2 ktra van tiết lưu bí( mở nhỏ) nên bị đóng đá một phần dàn lạnh càng đi càng mất lạnh. Đã xử lý ok,chạy 2 tuần bị tiếp bệnh 3
Lần 3 đến ktra cuối cùng là bị ly hợp đầu lốc ạ.
Rất nhiều bệnh có thể xảy ra ạ. Hy vọng cụ ý hiểu vấn đề ah.
Theo những gì em biết thì van tiết lưu có thể điều chỉnh được , nếu bí thì mình có thể vệ sinh van tiết lưu và nới rộng ra là đc ạ ! Em chỉ góp ý theo những gì mình biết , không có mục đích ném đá gì ai , mong các cụ nhẹ tay ạ

phuongtv_76

Xe container
chắc chỉ có dòng toy điều hòa mới chuẩn