Sửa điều hoà xe KM tại Hà Nội ở đâu

30AN-1618

Xe tải
Xe KM của tôi mấy hôm nay điều hoà gió ầm ầm nhưng rất nóng. Các bác giới thiệu gara nào uy tín tại Hà Nội có thể sửa được giới thiệu tôi cái. Gara nào quanh khu vực Thanh Xuân thì tốt. Cảm ơn nhiều.

NVK2011

Xe buýt
Cụ đem xe vào Kia Trường Hải là OK ngay mà. Xe em trước cũng bị như cụ, vao xịt cái lọc gió lại mát lạnh, mất có hơn trăm K

matiz08

Xe điện
Khả năng điều hòa kụ hết ga rồi. Kụ đi ktra, bổ xung ga là ngon ngay,:)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em nghĩ chỉ là bẩn cái lọc gió, có lá lủng, các thứ linh tinh bị chẹn lại ở đấy thôi, trước em cũng bị thế :D

Lọ mọ tìm hiểu trên này xong mò xuống dưới chỗ bác Lợi dưới Lạc Trung, vác ra vệ sinh, hết 50K đuổi về, xe lạnh run :))

Sau biết thế tự làm được luôn bác ợ :D

kriss

Xe buýt
Cụ đem xe vào Kia Trường Hải là OK ngay mà. Xe em trước cũng bị như cụ, vao xịt cái lọc gió lại mát lạnh, mất có hơn trăm K
anh Hải lấy của cụ nhiều thế, cụ đi rửa xe thì tranh thủ tháo ra và mượn cái xịt hơi mà xịt sạch sẽ, cả lọc điều hoà nữa, nhà cháu toàn tự làm, đơn giản thui cụ ạ, cụ không biết làm thì nhờ ai hay thợ chỉ 1 lần cho là biết í mà. Nhà cháu 2-3 tuần vệ sinh 1 lần

doilamegi

Xe buýt
Em nghĩ chỉ là bẩn cái lọc gió, có lá lủng, các thứ linh tinh bị chẹn lại ở đấy thôi, trước em cũng bị thế :D
Lọ mọ tìm hiểu trên này xong mò xuống dưới chỗ bác Lợi dưới Lạc Trung, vác ra vệ sinh, hết 50K đuổi về, xe lạnh run :))
Sau biết thế tự làm được luôn bác ợ :D
Cụ cho e hỏi Gara đấy còn làm việc ko ợ?e nghe nói bảo bác Lợi đã chuyển chỗ khác rồi người khác làm thay!Nếu cụ có số của cụ Lợi thì cho e lun nhé - thank bác nhìu đới!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe KM của tôi mấy hôm nay điều hoà gió ầm ầm nhưng rất nóng. Các bác giới thiệu gara nào uy tín tại Hà Nội có thể sửa được giới thiệu tôi cái. Gara nào quanh khu vực Thanh Xuân thì tốt. Cảm ơn nhiều.
Gió ầm ầm nhưng rất nóng thì cụ cho biết thêm chi tiết một tí:
- Nếu gió kêu ầm ầm nhưng để tay vào mấy cửa thổi mà thấy không khí ra hơi nhè nhẹ, không mát thì đúng là tại lọc gió điều hòa bẩn. Cái này cụ chỉ cần tháo ra (thường ở phía bên trong của cốp bên phụ) tự làm sạch cũng được, còn nếu bẩn quá thì vứt nó đi rồi chạy qua gara mua cái mới lắp vào là xong.
- Nếu gió thổi ra cửa thổi ầm ầm mà không mát thì phần nhiều là hết ga. Hệ thống hết ga là do nó bị bục ở đâu đấy. Việc này xử lý hơi phức tạp, phải tháo cả hệ thống ra ngoài, lắp lại sau đó nén khí vào và nhúng xuống nước, nếu thấy sủi tăm ở đâu thì là bục ở đó. Xử lý bục có thể thay mới hoặc hàn lại tùy thuộc vào sự có sẵn của phụ tùng hay kinh phí của cụ cụ nhé.
Cụ ở Thanh xuân nếu không ngại thì chạy lên đường Phạm Văn Đồng em xử lý cho.

phuongcad

Xe tải
Bác chú ý xem bật A/C chưa. Hôm no bạn em mượn xe đi cư kêu nóng làm e lo quá, đến lúc trả xe e nhin hóa ra chai nước tỳ vào nút a/c làm tắt đh, chi còn quat gió thôi:D

lá cọ

Xe hơi
e cũng vừa mới đi sửa đh morning về xong.vào nguyên máy lạnh ở TKC họ tháo ra ktra dàn nóng,dây cao và hạ áp,lốc.=>kết luận xe bị rò 2 dây cao và hạ áp.thay phớt đầu lốc.chi phí mất 2 củ,
e hỏi thay phớt đầu lốc có bảo hành không thì họ nói không????trừ khi thay cả lốc giá khoảng hơn 6 củ mới bảo hành:(
thế là e đánh xe xuống đường chiến thắng sau khi phải thanh toán 300k tiền công tháo và kiểm tra.
xuống đến gara chiến thắng ,cuối đường chiến thắng thợ ktra chỉ phải thay 1 dây hạ áp,phớt đầu lốc(bảo hành 1 năm) chi phí hết 1350k.
nếu bác chủ thích thì e cho số đt để liên lạc ạ:)

Ti_Teo

Xe buýt
Trong sách Hướng dẫn có mục về lọc gió điều hòa mà, tháo xem nó có bẩn ko thì biết ngay ạ. Lọc gió điều hòa Mor nhà bác Màu bán 120k ở ngoài bán 250k đấy.

moimuaxe2013

Xe tăng
e cũng vừa mới đi sửa đh morning về xong.vào nguyên máy lạnh ở TKC họ tháo ra ktra dàn nóng,dây cao và hạ áp,lốc.=>kết luận xe bị rò 2 dây cao và hạ áp.thay phớt đầu lốc.chi phí mất 2 củ,
e hỏi thay phớt đầu lốc có bảo hành không thì họ nói không????trừ khi thay cả lốc giá khoảng hơn 6 củ mới bảo hành:(
thế là e đánh xe xuống đường chiến thắng sau khi phải thanh toán 300k tiền công tháo và kiểm tra.
xuống đến gara chiến thắng ,cuối đường chiến thắng thợ ktra chỉ phải thay 1 dây hạ áp,phớt đầu lốc(bảo hành 1 năm) chi phí hết 1350k.
nếu bác chủ thích thì e cho số đt để liên lạc ạ:)
Cụ cho em xin vào hộp thư nhé. tks cụ

QHTD

Xe hơi
Cụ mang vào hãng họ ktra , của em trước cũng vậy do bị thủng ống. Thay mất 1 củ 4

taxizuu

Xe máy
hix đông đên đh là tốn rồi

Pham Quoc Huy

Xe hơi
Ở Trần Khát Chân có một gara chuyên điều hòa, hôm trước em đi bạn đến đấy làm rất chuyên nghiệp và giá hợp lý lắm cụ ah. Tiếc là em không nhớ tên. Đảm bảo cụ ra sẽ hài lòng

viethong83

Xe máy
máy lạnh ô tô

Cụ cho e hỏi Gara đấy còn làm việc ko ợ?e nghe nói bảo bác Lợi đã chuyển chỗ khác rồi người khác làm thay!Nếu cụ có số của cụ Lợi thì cho e lun nhé - thank bác nhìu đới!
bác lợi chuyển về 109 trường chinh rùi