Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

LamQK4

Xe buýt
À thì FIAT nó cũng có phẩm cấp mừ, xe dưới 100 củ, xe ba vạ sử dụng chung, đi công trường, đi giao hàng, v.v., thì vào đâu chẳng được!
Cụ này chắc đang chạy Bugatti Veyron không ít ra thì cũng RR đây!!!

le nhan

Đi bộ
Tôi thách mắc nước làm mát pha thêm (nước màu xanh ) để tăng nhiệt độ sôi của nước lên để làm gì các bác nhỉ?

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tôi thách mắc nước làm mát pha thêm (nước màu xanh ) để tăng nhiệt độ sôi của nước lên để làm gì các bác nhỉ?
"tăng nhiệt độ sôi của nước tức là tăng khả năng hấp thụ nhiệt của dung dịch làm mát, tức là tăng khả năng giải nhiệt lên cũng có nghĩa là máy móc được giải nhiệt tốt hơn và do đó sẽ mát hơn " em giải thích vậy có chuẩn ko các kụ?

danca

Xe điện
"tăng nhiệt độ sôi của nước tức là tăng khả năng hấp thụ nhiệt của dung dịch làm mát, tức là tăng khả năng giải nhiệt lên cũng có nghĩa là máy móc được giải nhiệt tốt hơn và do đó sẽ mát hơn " em giải thích vậy có chuẩn ko các kụ?
không phải vậy đâu cụ ợ.mục đích là chống sự bốc hơi quá sớm thôi cụ á

Antilope

Xe buýt
Gần chuẩn cụ ạ, ngoài tăng tác dụng giải nhiệt thì nước mát pha thêm (thường là ethylene glycol còn được gọi là chất chống đông) có tác dụng làm giảm nhiệt độ đóng băng của nước giúp hệ thống làm mát không bị tắc nghẽn ở xứ lạnh và tăng nhiệt độ sôi lên để tránh được hiện tượng sôi nước làm mát khi thời tiết nóng. Ngoài ra nó còn có các chất chống ăn mòn, chống đóng cặn, chống oxi hóa...

Bản chất cái mầu xanh chỉ có tác dụng về mỹ quan và cảm giác là nó .. mát thôi, thực chất là phẩm mầu công nghiệp .. không có tác dụng trong cơ chế nước làm mát. có hãng để mầu xanh, có hãng lại thích mầu hồng ..

Nước làm mát bao gồm ba thành phần chính là:
- Nước đạt một tiêu chuẩn nhất định nào đó: Cung cấp sự truyền nhiệt cho dung dịch
- Chất chống sôi hạ điểm đông thông thường là MEG (Mono Ethylene Glycol) hay MPG (Mono Propylene Glycol)
- Phụ gia: ức chế sự ăn mòn, chất ổn định, chất phân tán, khử ion, duy trì độ pH, chống tạo bọt, chất nhuộm mầu để tăng khả năng nhận dạng & theo yêu cầu, thị hiếu của khách hàng ...

Em đi cà fe cái .. lúc nào rỗi sẽ bàn tiếp chi tiết từng thứ

kiavuong

Xe điện
Bản chất cái mầu xanh chỉ có tác dụng về mỹ quan và cảm giác là nó .. mát thôi, thực chất là phẩm mầu công nghiệp .. không có tác dụng trong cơ chế nước làm mát. có hãng để mầu xanh, có hãng lại thích mầu hồng ..

Nước làm mát bao gồm ba thành phần chính là:
- Nước đạt một tiêu chuẩn nhất định nào đó: Cung cấp sự truyền nhiệt cho dung dịch
- Chất chống sôi hạ điểm đông thông thường là MEG (Mono Ethylene Glycol) hay MPG (Mono Propylene Glycol)
- Phụ gia: ức chế sự ăn mòn, chất ổn định, chất phân tán, khử ion, duy trì độ pH, chống tạo bọt, chất nhuộm mầu để tăng khả năng nhận dạng & theo yêu cầu, thị hiếu của khách hàng ...

Em đi cà fe cái .. lúc nào rỗi sẽ bàn tiếp chi tiết từng thứ
Mới có tý cái xe ghẻ mà nói phét kinh.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Mầu xanh để biết là mình đã pha nc mát, còn sau nó ngả màu đục phù sa sông hồng tức là nó đã hoàn tất chức năng của nó, nên thay hoặc bổ sung.
Mà máy xe em 10 tuổi, nc nó đổ màu đục sông hồng có ảnh hưởng gì 0 nhỉ

binhpt_2006

Xe đạp
k biết giá phụ tùng giờ dễ thở hơn trang đầu chưa các Bác nhể?

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Hội nhà miềng không biết có ai tút tít mông má vợ chưa nhỉ ? vợ em đầu *** va trạm lung tung cả, muốn tút lại không biết địa chỉ nào cho fiat là phù hợp nhỉ ? Em ở mạn Từ Liêm, Cầu Giấy ạ,

congnhuanphat

Xe điện
Hội nhà miềng không biết có ai tút tít mông má vợ chưa nhỉ ? vợ em đầu *** va trạm lung tung cả, muốn tút lại không biết địa chỉ nào cho fiat là phù hợp nhỉ ? Em ở mạn Từ Liêm, Cầu Giấy ạ,
Em ở gần nhà cụ Hậu trước em tút tát chỗ gara Mạnh Thắng ngay chỗ SYM thấy cũng ổn mà xe cụ mầu gì vậy?

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Em ở gần nhà cụ Hậu trước em tút tát chỗ gara Mạnh Thắng ngay chỗ SYM thấy cũng ổn mà xe cụ mầu gì vậy?
Nhà cháu là Siena 1.3 Eds màu vàng đồng ạ, chỉ muốn tút đầu *** thôi, chứ không muốn sơn lại cả xe, vi còn roong riếc, sợ họ không làm kín khít được. Làm trứoc đi không đến tết họ lại bận bựu. Cụ có cao kiến gì cho em không ạ ?

congnhuanphat

Xe điện
Nhà cháu là Siena 1.3 Eds màu vàng đồng ạ, chỉ muốn tút đầu *** thôi, chứ không muốn sơn lại cả xe, vi còn roong riếc, sợ họ không làm kín khít được. Làm trứoc đi không đến tết họ lại bận bựu. Cụ có cao kiến gì cho em không ạ ?
Trước em làm ở đấy 3 năm rồi nhưng vẫn ngon chỉ mỗi tội mấy chỗ cho thằng cu em nó đi bị xước em cũng đang định tút lại
Đợt em làm ở đấy so vwis mấy chỗ khác rẻ = một nửa

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Trước em làm ở đấy 3 năm rồi nhưng vẫn ngon chỉ mỗi tội mấy chỗ cho thằng cu em nó đi bị xước em cũng đang định tút lại
Đợt em làm ở đấy so vwis mấy chỗ khác rẻ = một nửa
Thế cụ định khi nào làm ? hẹn hò nhau làm rồi giao luu luôn vậy nhỉ ? chứ mình đi cháu buồn lắm.