Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

luugu2

Xe buýt
Lói thế mà cũng đòi, Hòa đại nhân còn ngại lão gù, lói zề đến AE mềnh............
các cụ nói oan cho nhà cháu quá.đới là cháu dùi mài kinh kệ để theo các cụ thôi ợ:-?

Thich-wagon

Xe buýt
cháu vẫn miệt mài tìm kiếm bộ tem mới cho siena hlx 1.6

Taplai_07

Xe container
cháu vẫn miệt mài tìm kiếm bộ tem mới cho siena hlx 1.6
Nể bác lày cho độ miệt mài ợ, bộ tem nhự có phủ tuyết ấy giờ hóng trong hội thì như lên giời. Một là ra Dũng Huế, hai là vào hẵng, ba là cắt đúng mẫu bằng INox và tạo xước cho hoành thế thôi chứ ngồi đấy miệt mài thì mông vẫn cứ nhắn thín thoai.

luugu2

Xe buýt
Nể bác lày cho độ miệt mài ợ, bộ tem nhự có phủ tuyết ấy giờ hóng trong hội thì như lên giời. Một là ra Dũng Huế, hai là vào hẵng, ba là cắt đúng mẫu bằng INox và tạo xước cho hoành thế thôi chứ ngồi đấy miệt mài thì mông vẫn cứ nhắn thín thoai.
và kiêm được rồi thì bớt ngồi lê đi mới giữ được lâu rài.

Ducchunghvn

Xe hơi
Chào các Kụ. Em abea của Em điều hòa mát lạnh còn " phun sương " ( Bị đóng tuyết --> Nước điều hòa chảy vào sàn xe, thả cá được ), Không chạy được dàn nóng vì dàn nóng đã được chủ cũ ngắt đường nước. Hôm trước ra thợ kiểm tra nước chảy hết ra sàn xe--> tháo ra bảo dưỡng + lắp đường nước nóng vào dàn nóng --> Điều hòa giảm mát rất nhiều --> Em lại bịt đường nóng --> Điều hòa lại mát và đóng tuyết. Nhờ các Kụ tư vấn và sủ lý giúp Em vụ này. Kám ơn các Kụ.

kiavuong

Xe điện
Chào các Kụ. Em abea của Em điều hòa mát lạnh còn " phun sương " ( Bị đóng tuyết --> Nước điều hòa chảy vào sàn xe, thả cá được ), Không chạy được dàn nóng vì dàn nóng đã được chủ cũ ngắt đường nước. Hôm trước ra thợ kiểm tra nước chảy hết ra sàn xe--> tháo ra bảo dưỡng + lắp đường nước nóng vào dàn nóng --> Điều hòa giảm mát rất nhiều --> Em lại bịt đường nóng --> Điều hòa lại mát và đóng tuyết. Nhờ các Kụ tư vấn và sủ lý giúp Em vụ này. Kám ơn các Kụ.
Không biết cụ là ai và cóa xe thật không. Cơ mà vẫn ý kiến tý. Cái rơ le tự ngắt điều hòa của cụ hỏng rồi. Cụ chế cái rơ le cơ vào là xong.
Thứ 2 chắc xe cụ bị gẫy mất mấy cái lẫy chỉnh nóng lạnh trong hộp điều khiển rồi nên cụ cứ lắp dàn nóng vào là nó tồng tộc nước nóng qua thì lạnh làm sao được. Cụ kiếm chuyên gia chỉnh sửa lại đê nếu muốn ngon nghẻ như zin. Còn không lắp cái rơ le cơ vào là hết đông đá.

ngocsupe

Xe tải
Không biết cụ là ai và cóa xe thật không. Cơ mà vẫn ý kiến tý. Cái rơ le tự ngắt điều hòa của cụ hỏng rồi. Cụ chế cái rơ le cơ vào là xong.
Thứ 2 chắc xe cụ bị gẫy mất mấy cái lẫy chỉnh nóng lạnh trong hộp điều khiển rồi nên cụ cứ lắp dàn nóng vào là nó tồng tộc nước nóng qua thì lạnh làm sao được. Cụ kiếm chuyên gia chỉnh sửa lại đê nếu muốn ngon nghẻ như zin. Còn không lắp cái rơ le cơ vào là hết đông đá.
Cụ tư véo y như nói với cháo ấy nhỉ. Cháo làm rồi và chạy ngon. Có điều phải tự lựa chỉnh rơ le cơ vì mỗi xe công suất máy lạnh mỗi khác. Thợ họ trường để ở mức trung bình

Thich-wagon

Xe buýt
cháu muốn vá mông cho vợ 2 bị taxi đâm góc sau bên phải, vỡ sơn đường kính khoảng 20cm nhờ các kụ giúp đỡ

Taplai_07

Xe container
cháu muốn vá mông cho vợ 2 bị taxi đâm góc sau bên phải, vỡ sơn đường kính khoảng 20cm nhờ các kụ giúp đỡ
Kái này đơn giản sao phải giúp, ra garager sau 1 ngày là ngon choét ấy mờ. khoảng 600k nhé.

Ducchunghvn

Xe hơi
Kám ơn Kụ.
Để cháo về mang đi sủ lý. Hôm trước mang ra thợ rồi nhưng vẫn không được. Cháo phải lên bệnh viện trung ương chỗ Bác Ngocsupe giới thiệu để chũa thôi.
Nhân tiện đây nhờ Kụ Kia Vượng cho cháo hỏi Xe của Cháu chạy trên 60km ồn lắm kêu cứ ù, ù không biết tại xe cháo hay xe nào cũng vây? Có cách nào sử lý được không ạ?

robocar

Xe tải
Kám ơn Kụ.
Để cháo về mang đi sủ lý. Hôm trước mang ra thợ rồi nhưng vẫn không được. Cháo phải lên bệnh viện trung ương chỗ Bác Ngocsupe giới thiệu để chũa thôi.
Nhân tiện đây nhờ Kụ Kia Vượng cho cháo hỏi Xe của Cháu chạy trên 60km ồn lắm kêu cứ ù, ù không biết tại xe cháo hay xe nào cũng vây? Có cách nào sử lý được không ạ?
Tầm 60km phải êm hơn chứ nhỉ!Em dự là do lốp không cân.

kiavuong

Xe điện
Kám ơn Kụ.
Ù ù có thể lốp không cân , cân bằng động lại. Cái này cụ ra hàng lốp cân động chắc họ lấy nhiều thì hơn 20 nghìn 1 quả. Cụ cân lại cả 5 quả. Chọn 2 quả ngon nhất lắp lên đằng trước , quả kém nhất để dự phòng.
Có thể do bi moay ơ đã hỏng cụ cho thay ngay. Giá cái món này cũng rẻ Albea tầm 1 củ vì có cái vành abs. Siena tầm mấy trăm thôi.
Cụ lên sóc sơn chỗ cụ Tân sửa ngon bổ rẻ. Cách HN khoảng 30 km thôi. Số cụ Tân 0976506699

Ducchunghvn

Xe hơi
OK cám ơn kụ nhìu.
Abea của Em model 1.3l 2007 không túi khí, không ABS Kụ ạ, Moay ơ có giông SI không?

ngocsupe

Xe tải
Kám ơn Kụ.
Cụ cứ theo lời cụ Chánh ná. Kí là vướng.

Ducchunghvn

Xe hơi
Các Ku cho cháo hỏi, Vợ 2 nhà cháu : Abeal 2007, taxi 2 năm đăng ký 2009 biển 30V xe đều xe chưa va quyệt nặng gì, máy nổ êm, ngon nhung điều hòa trục trặc không ngắt dàn lạnh, ( lúc nào cũng như ở bắc cực ) và đi tốc độ cao hơii ồn. Nếu ly dị Em này thì bao nhiêu xiền. ( Em mua em nó là 180m về thay thế sửa chữa, độ đệ lặt vặt mất hơn trục củ nữa ) Các Kụ cho cháu ý kiến để cháo chia tay Em nó. Cháo muốn kiếm Em nào còn mới mới 1.6 ( có ABS, tíu khí, để tay, gương điện ) để đi.
Kám ơn các Cụ