Sửa laptop ở đâu

manhtai264

Xe tải
Thôi, các bác cứ vác qua fpt cho nó lành, mỗi tội hơi chat.

Xe hoán cải

Xe buýt
Nhà em tự đoán bệnh ạ , mua về thay cũng re ,tuy nhiên chỉ là bệnh nhẹ thôi

ketpo

Xe điện
Em mang ra F87 ở nguyên hồng rồi các cụ â. Sửa ở đây thấy cũng ổn.

Linh_Chi

Xe buýt
Em dùng dell, nó mà thay đồ của em thì em lên trang dell em check chắc là biết. Còn laptop em nghĩ hỏng đâu thay đấy, thay cả cụm ý nhá, ví dụ hỏng chip onboard ở main thì thôi thay main, hỏng ram thay ram, hỏng màn hình thay màn hình,... Có mỗi cái main là sửa được nhưng mà sửa xong thì dễ hỏng lại lắm, có ông cùng phòng em thay 3 lần chip vga onboard của hp trong 1 năm nhá.

lamvangiang

Đi bộ
đến chỗ sổ 3 ngõ 178 thái hà tốt đấy. mình đến đó rồi, làm nhanh, giá phải chăng so với nhiều trung tâm khác, không bị luộc đồ.

tranquangthanh

Xe đạp
giờ nhiều chỗ chặt chém kinh các cụ ạ, các cụ phải tìm hiểu kỹ, e cũng chưa biết sửa ở đâu cho an tâm

lllngocvy

Xe hơi
hixxxx .... em cũng muốn sửa 2 cái laptop của em quá ....... mà sợ chỗ ko quen ngta này nọ nên có bác nào chỉ hộ em cái

Thichtat

Xe tăng
Nhìn chung có rất nhiều thợ không có tâm, đồ của mình mang đến được họ làm chuột bạch, hỏng thì mình chịu. Thời sinh viên em có cái đài chạy CD là ngon lắm rồi, mắt nó kén đĩa em mang đi sửa thế là nó làm hỏng hẳn, chả biết bắt đền sao mang về đắp chiếu.
Đối với dòng laptop HP dạo gần đây em thấy lỗi và hỏng hóc nhiều, em có con DV3 bị lỗi mang đi sửa chỗ quen mà về vẫn lởm khởm, vừa rồi con HP mini cũng lăn đùng ra chết, bật không lên mang đi sửa nó chả phán ra bệnh gì, không biết nó có chọc ngoáy gì không, em chán vứt nhà chưa đi sửa lại.

Về FPT Thái Thịnh, một con HP khác của em gái em mang qua sửa lỗi míc không vào, mang đi mang lại, kiểm tra đi kiểm tra lại mấy lần mới xong, nói chung dịch vụ cũng chưa chuẩn!

Kết luận: giờ chả biết chỗ nào đáng tin, thôi thì mãy lỗi chấp nhận là hỏng đi, khi đó mang đi sửa có mệnh hệ gì đỡ chim cú, chứ không sửa thì cũng chả biết làm gì với cái cục gạch, sửa được thì may, không sửa được coi như mình không may mua phải cái cục gạch!

Otozin

Xe hơi
Lỗi hay hỏng đặc biệt là cạc màn hình rời, là lỗi chíp sét. Giải pháp tốt nhất là thay main, đóng lại chíp set chỉ được một thời gian hay hỏng lại.

phong1122

Xe đạp
nhiều chỗ rất hay nữa, nhưng xem cách phục vụ như thế nào nữa nha Bác. gần nhà mình hok nữa. Có thể lại bệnh viện máy tính quốc tế icare rất nhiều chi nhánh tốt lắm, phục vụ rất ok. giá cả, hay ghi đầy đủ thông tin. gọi báo giá cụ thể. hay laptop one ở đường 3/2 cũng tốt.

bảo châu

Xe điện
Laptop vaio S series của đứa cháu em nó bị rơi, giờ có đốm đen ở giữa màn hình. Muốn thay màn hình thì chỗ nào tốt, đảm bảo chất lượng các cụ nhỉ. Nhà cháu tìm một hồi thấy toàn lừa đảo với tráo đồ, cũng ghê ghê quá.

xítdca

Xe tải
Laptop vaio S series của đứa cháu em nó bị rơi, giờ có đốm đen ở giữa màn hình. Muốn thay màn hình thì chỗ nào tốt, đảm bảo chất lượng các cụ nhỉ. Nhà cháu tìm một hồi thấy toàn lừa đảo với tráo đồ, cũng ghê ghê quá.
tốt nhất cụ cứ mang qua chỗ cụ đã mua máy đó! chứ bây giờ hầu như mang ra hiệu là bị tróa đồ roài, sợ lém!! :( ở diễn dàn mình có cụ xengheomegai cụ hoi thử xem sao!!

bảo châu

Xe điện
tốt nhất cụ cứ mang qua chỗ cụ đã mua máy đó! chứ bây giờ hầu như mang ra hiệu là bị tróa đồ roài, sợ lém!! :( ở diễn dàn mình có cụ xengheomegai cụ hoi thử xem sao!!
Tks cụ. Nó lại mua bên Malai năm ngoái nên giờ mới khổ, cụ ạ :D. Con bé vừa ới cháu mai đi cùng nó đi thay ở Thái Hà, bảo là 15p là xong nên chắc cũng ko thay đồ đâu, cụ nhể.

xítdca

Xe tải
vâng!! cụ cứ mang qua đó cho yên tâm!! :D

khanhvui24

Xe hơi
Em thì toàn mang ra chỗ mấy bác người Trung Quốc ở Lê Thanh Nghị, sửa mát tay lại BH bảo tỏi đàng hoàng , cứ ra đó lại gặp bác A Hủ với A Páo :)) hehe

kangongjin

Xe tải
Cái laptop Hp của em tự nhiên đổ bệnh. khi khởi động em bật công tắc lên thì thấy nháy mấy cái đèn, nghe tiếng ổ đĩa quay được một lúc, chưa kịp sáng màn thì thì lại tắt rụp luôn.
Em định mang đi sửa mà chưa biết sửa ở đâu. Xin ý kiến các cụ a.
mình nghĩ máy bạn có 1 trong 2 bệnh, hỏng ram hoặc ổ cứng, thử thay ram trước,đừng nên ra cửa hàng vì dễ dính trưởng của nó, nên ra trung tâm tin học lớn như trânnh, phucanh bảo nó test cho

catpv

Xe điện
mình nghĩ máy bạn có 1 trong 2 bệnh, hỏng ram hoặc ổ cứng, thử thay ram trước,đừng nên ra cửa hàng vì dễ dính trưởng của nó, nên ra trung tâm tin học lớn như trânnh, phucanh bảo nó test cho
Cụ khuyên người ta thế thì chết à. Bọn TA và PA mà biết test con Laptop chết cái gì thì tài quá, bọn đó chỉ làm mấy cái bệnh lặt vặt của PC thôi cụ à.

tientung000

Xe điện
Mấy chỗ sửa laptop như F87 thời gian đầu được mấy ông em như Sơn f87 chăm lo kỹ càng, thợ thuyền cũng có vẻ khá khẩm. Lâu dần thợ tay nghề lên, nhảy ra làm riêng; tuyển thợ mới vừa học vừa làm. Khi nào lắm việc quá hoặc ca khó thì các trung tâm trên cũng chuyển bơt ra cho các thợ ngoài. Trung tâm tên tuổi nói chung đâu cũng vậy cả. Cụ không biết quen biết trực tiếp thợ nào sửa cho mình thì cũng khó.

Máy cụ khả năng lớn là vỡ màn, phải thay. Vào chính hãng Sony thay thì đắt, linh kiện thế nào thì em chịu nhưng khả năng cao là đắt xắt ra miếng, hàng đảm bảo. Còn ra hàng thì màn mới là Tàu, chắc bảo hành độ 3 4 tháng rồi vừa dùng vừa lạy trời phật; hoặc thay màn cũ lấy từ xác máy khác lắp lại - có khi lại ngon hơn!

Em cũng có quen 1 tay thợ trong nhiều năm. Cụ cần thì em giới thiệu, ở mạn Cầu Giấy - Trần Đăng Ninh.

catpv

Xe điện
Tìm một chỗ sửa Laptop đàng hoàng tại HN quả là quá khó, F87 thì tôi cũng dính mấy phát rồi, giờ cũng nản rồi, còn lặt vặt vài nơi nữa cũng dính rồi, rút ra kết luận là nếu Laptop hay Điện thoại mà hỏng thì cố gắng tự sửa, chứ mang ra hàng thì toàn bị quay nên thà bán thanh lý cho thợ rồi mua cái mới cho nó nhanh.