[Funland] Sửa nhà phạm phải hoang ốc thì có sao k cccm?

xetaudoidau

Xe tăng
Đã thế để sang năm thì hơn. Không có cái j đến với mình một cách tự nhiên cả, mãi sao chả ai can mà giờ tự dưng có ông can mình làm.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ định sửa lại cái bếp, đơn giản là đập cái tường ngăn bếp đi với cả ốp đá lại mặt bếp, bồn tắm, chậu rửa cho nhà nó sáng sủa thôi thì liệu có phải tính đến tuổi tác làm nhà k? mấy hôm nay em mải đo đạc, ngắm nghía với chọn đá ốp loại gì thôi đã đủ căng não rồi mà sáng nay bạn đến chơi phán em k nên sửa nhà năm nay vì phạm phải hoang ốc! E nghe mà cũng hơi sởn tóc gáy, từ sáng đến giờ cứ lởn vởn trong đầu. Cccm cho em hỏi là em sửa chữa đơn giản vậy thôi mà tuổi phạm hoang ốc thì giờ nên liệu như nào cho hợp lý ạ? Vodka hầu cccm ạ!
Lạy cụ!
Không vấn đề gì nhé! Nghe mấy ông đó có mà....
Cụ cẩn thận thì xem tuổi cụ hợp ngày chẵn hay lẻ,giờ chẵn hay lẻ. Khi làm thì thắp nén nhang là ok.

MerB

Xe điện
Tâm lý yếu đuối thế thì tốt nhất đừng làm gì cả.

trungdung08

Xe máy
Ốp đá kim sa đen ngon bổ rẻ, bền cứng, thi công vài ngày là xong xèng hết, ốp đá nhân tạo làm gì, đc cái vân màu nhiều nhưng giá max nòi

thankingbac

Xe tải
vấn đề là sửa nhà đục phá mà ko động đến móng (Thổ nhưỡng) thì ko động chạm gì sứt ...
Cụ chủ ko biết, ko kiêng thì chả sao cả.

Honghen2008

Xe container
"Cụ thể, nếu khởi công làm nhà vào năm không hợp tuổi mệnh chủ thì sẽ ảnh hưởng không tốt tới quá trình thi công cũng như quá trình sinh sống sau này tại ngôi nhà đó. Điều này được người xưa gọi một cách nôm na là “Hoang ốc”."

Cho cụ nào không biết hoang ốc là gì - giống như em!
Em cũng đang chẳng hiểu là gì đang định hỏi a GG may có Cụ :)

NNS

Xe ngựa
ko thêm tầng thay nóc, ko động thổ đào móng thì việc cụ sửa cái lọ cái chai chả việc éo gì phải coi tuổi với ngày, hoàng đạo với hắc đạo éo gì đâu, sốt cả ruột. khác éo gì giặt đồ mà phải lo phải sợ, lúc nào rảnh rảnh đẹp giời thì làm, xong còn dọn dẹp lau chùi nhà cửa

Taxoakuta

Xe tải
Ui động đến cái nhà cửa nhiều người đi lắm

đi đâu thì em không biết :D

muoibaconcho

Xe điện
Làm đi cụ. Đừng có mê tín một cách mê muội như vậy.

Babetta6868

Xe tăng
Sợ thì thôi cụ ơi, cuộc sống giờ nó nhiều yếu tố tác động vào lắm, chỉ sợ chẳng may cuộc sống có gì không suôn sẻ cụ lại cứ đổi tại "hoang ốc".

lucsic

Xe hơi
Thôi, vậy thì đừng làm gì cả. Cứ thế mà ở cho lành cụ ạ. Đến khốn khổ , em đây chửa bh biết xem ngày là cái con khỉ gì cả. Cứ thế mà triển. Ăn ngon ngủ yên mặc ấm. Nhà chất lượng cao ngoài trời cứ 40 độ. Trong nhà em chỉ có 28 độ.
Thật lòng khuyên cụ hãy chuyên tâm vào chất lượng, mẫu mã . Chứ đừng làm cái thứ trên trời .
Ps. Nếu cụ muốn thì em sẽ hạ sơn xem thế đất hay long mạch cho cụ. Để cụ yên tâm tuyệt đối. Nhưng giá cũng hơi hơi.... cỡ 1 tỏi. Đảm bảo cụ nghe 1 lần là cụ chuyển nhà luôn :))
Thấy nhiều cụ có vẻ nạt.
E hỏi chân thành vì tin phong thủy, tin vào kinh nghiệm của ông cha chứ k tín.
có thờ có thiêng, có kiêng có lành, chứ k có chuyện trên trời, cụ vất vả cào phím rồi

lysoi67

Xe máy
Thấy nhiều cụ có vẻ nạt.
E hỏi chân thành vì tin phong thủy, tin vào kinh nghiệm của ông cha chứ k tín.
có thờ có thiêng, có kiêng có lành, chứ k có chuyện trên trời, cụ vất vả cào phím rồi
Vậy thì việc gì đâu cụ, xem lịch vạn niên xem hóa giải hoang ốc kiểu gì, theo em cứ làm mâm cơm báo cáo gia trạch là ổn,
phạm tuổi kim lâu hay tam tai mới sợ.
Mà đằng nào cũng xin ý kiến, cụ chủ gọi điện đến mấy bên thi công đá ốp lát hoặc chuyên về nội thất như: grande, flexifit, kenli, dreamhome ấy xem họ bảo sao. Đa số mấy bên này họ làm nhiều sẽ có kinh nghiệm hơn. Tiện thể cụ cũng đỡ đau đầu, mấy bên này thì tất cả các loại đá granite, marble, vicostone… loại nào bọn nó chả có. Cụ hỏi luôn loại đá ốp bếp nào tốt, báo giá thế nào thì dăm 3 cuộc đt là ra ngay

ngocmai227

Xe lăn
Cụ lăn tăn thì làm vội làm gì, nhỡ xảy ra chuyện gì lại đau đầu

--Lamborghini--

Xe lăn
Mấy giờ dồi mà còn tin mấy cái mê tín này.

lucsic

Xe hơi
Làm đi cụ. Đừng có mê tín một cách mê muội như vậy.
khộ, e đến cười chảy nc mắt với 2 từ "mê muội" của cụ, sao đợt này e thấy nhiều cụ cứ trầm trọng hóa vấn đề lên là ntn nhỉ
thôi thì mời mời cụ 1 ly

minhntuan59

Xe máy
e hiểu, cụ vẫn quyết làm nhưng muốn xin ý kiến hoặc nhờ cụ mợ trên đây bày cách hóa giải hoang ốc cho tâm nó an đúng k?
rất tiếc là e cũng k hiểu gì về hoàng ốc cả.
e khuyên cụ làm thì cứ làm thôi, cụ hỏi như này là cũng đã có lòng thành r, sau này có gì mà p hối hận đâu

chaybo

Xe điện
Thằng bạn nói thì lăn tăn.
Lên hỏi ofer thì OK.
Cụ chủ cho em số đt thằng bạn để em bảo nó hít le cụ đi cái!

HuyArt

Xe lăn
Em chỉ định sửa lại cái bếp, đơn giản là đập cái tường ngăn bếp đi với cả ốp đá lại mặt bếp, bồn tắm, chậu rửa cho nhà nó sáng sủa thôi thì liệu có phải tính đến tuổi tác làm nhà k? mấy hôm nay em mải đo đạc, ngắm nghía với chọn đá ốp loại gì thôi đã đủ căng não rồi mà sáng nay bạn đến chơi phán em k nên sửa nhà năm nay vì phạm phải hoang ốc! E nghe mà cũng hơi sởn tóc gáy, từ sáng đến giờ cứ lởn vởn trong đầu. Cccm cho em hỏi là em sửa chữa đơn giản vậy thôi mà tuổi phạm hoang ốc thì giờ nên liệu như nào cho hợp lý ạ? Vodka hầu cccm ạ!
Nghe Hoang Ốc thì ghê, kỳ thực hạn này cũng bình thường, nếu cả 3 hạn Hoang ốc, Tam tai, Kim lâu thì mới nên tránh
Cơ mà sửa bếp có ốp lại đá mặt bếp tức là có phần đập phá mặt bếp thì cũng nên quan tâm, tự dưng lại có thằng bạn cứt chõ mồm vào cũng ghê phết, các cụ nói: "Nhân bảo như thần bảo" là như vậy, kkk
Cẩn thận cụ làm cái lễ mặn, trước cúng sau sực cho tăng phần dũng khí

lucsic

Xe hơi
Thằng bạn nói thì lăn tăn.
Lên hỏi ofer thì OK.
Cụ chủ cho em số đt thằng bạn để em bảo nó hít le cụ đi cái!
nói thật cụ, ông bạn e tư vấn là có ý tốt, cũng có những căn cứ k phải là phản khoa học hoàn toàn, e cũng vì cái thành ý đó mà lăn tăn chứ k hề mê muội.
Đc nhiều cụ bảo k việc gì là OK, thế thôi, còn hóa giải cách nào các cụ tư vấn, em ok cái nào làm đc thì làm, k làm thì mình cũng đã tính.
K nên lấy đó để phí báng, chẳng hay ho gì đâu.

thinhtd

Xe container
Cho em hỏi Hoang ốc là cái mựa gì.
Sửa nhà chứ có phải đập đi xây lại đâu mà sợ
Mà đã quyết sửa thì cứ sửa chứ nghe người nọ người kia thì đẽo cày giữa được à.
Đến khi nào đập đi mà cũng không sợ thì hãy cứ làm. Còn không là phải xem, phải cúng. Không đùa được đâu cụ ạ. :))