Thảo luận Sửa vết móp ecosport

congloi

Xe đạp
Thế là chi phí cao hay ko gò lại được luôn hả cụ?
Mềnh mua bảo hiểm ngay khi nhận xe trong hãng luôn, chồng tiền xe xong là làm bảo hiểm luôn, lỡ dại lấy xe đi làm biển mà bị méo thì lại khổ :v

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Mềnh mua bảo hiểm ngay khi nhận xe trong hãng luôn, chồng tiền xe xong là làm bảo hiểm luôn, lỡ dại lấy xe đi làm biển mà bị méo thì lại khổ :v
Hmm, hãng bán liều cho bác. Về nguyên tắc xe chưa có biển không mua được bảo hiểm.

1.6gli

Xe container
Em xin chào các cccm.
Chả là em mới đi xe nên cũng lon ton tham gia diễn đàn để xin ý kiến vì h em tiếc quá.

Em mới lấy xe được hơn 1 tháng, đi đưng cũng cố cẩn thận nghĩ xước xát thì ko tránh đc nhưng tránh móp xe là mừng rồi. Nào ngờ hôm qua có một em gái đi đạp điện vượt đèn đỏ bụp ngay vào ngang thân xe em. Em xuống thấy con bé cũng hốt hoảng mà đường đông nên bỏ qua đi cho nhanh ko tắc. H em đang vò đầu tìm chỗ sửa và tính toán xem chi phí hết bao nhiêu. Các cụ có cao kiến gì xin góp ý cho em với ạ. Em cảm ơn
Nhẹ hều thôi mà cụ. Cái này gara nào cũng làm được rút vỏ + sơn chắc hết 5-6 trăm thôi.

hoangbaolong

Xe buýt
Vâng thế cụ mua xe mới đi và mua bất kỳ hãng bảo hiểm nào cũng được. Bảo hiểm cái xe chứ có biển có tác dụng gì khi mà xe xuất xưởng có đầy đủ đk đăng ký

nbtrung

Xe tải
Vợ cụ là Trend AT hay MT vậy?

1. Cụ không có bảo hiểm thì tìm xem có cái gara nào uy tín, giá cả phải chăng mà làm cho đỡ tốn. Còn nếu cụ không sợ tốn thì cứ đưa vợ 2 vào hãng mà làm, cho nó yên tâm. Giá rổ khoảng 1-1.5 củ
1. Quả này phải tháo cánh cửa để gò lại cụ nhé. Vì vết móp lại trúng đường gân nên chắc cũng hơi lâu đấy cụ ạ (khoảng 1-2 ngày)
2. Sơn lại cánh cửa.

brightseavn

Xe máy
Cụ cứ ra gara uy tín ngoài làm ổn nhất. Vào hãng chưa chắc đã yên tâm đâu cụ. Nhiều cụ vào hãng vừa dính đòn vừa mang bực vào mình. Em cũng bị dính một phát ở ford Hà Thành dưới Nhổn. Em nghĩ số lượng xe đang sửa chữa ở các đại lý quá nhiều nên họ ko quan tâm đủ mức cho một trường hợp cụ thể được vì thế cứ ra ngoài ổn hơn

hoang chinh

Xe điện
Sửa về như zin giá ~ 1 củ đấy cụ . Làm đồng & sơn lại 2/3 cánh cửa thì mới OK màu đc cụ ạ

andang112

Xe tăng
nhẹ mà cụ; sơn gò cả cánh có 1 củ; của cụ gò +sơn 1/2 cánh phía dưới 500k

VKS.PRO

Xe hơi
Xe em cũng mới bị vỡ đèn hậu, đèn lùi bên lái., móp cũng chỗ gân. Xe em có bảo hiểm nên cụ nào tư vấn cho em:
1. Vào hãng thì đại lý nào làm ổn? Mất bao lâu thì xong.
2. Có bảo hiểm thì mình trả tiền trước xong bảo hiểm thanh toán cho mình hay bảo hiểm thanh toán luôn cho đại lý.
Thanks các cụ trước.

trunghieu2806

Xe máy
Xe em cũng mới bị vỡ đèn hậu, đèn lùi bên lái., móp cũng chỗ gân. Xe em có bảo hiểm nên cụ nào tư vấn cho em:
1. Vào hãng thì đại lý nào làm ổn? Mất bao lâu thì xong.
2. Có bảo hiểm thì mình trả tiền trước xong bảo hiểm thanh toán cho mình hay bảo hiểm thanh toán luôn cho đại lý.
Thanks các cụ trước.
1. Đại lý nào gần nhà là múc vì chất lượng giống nhau. Em thì từng làm Hà Nội Ford và Thanh xuân Ford thấy Okie
2. Tuỳ loại bảo hiểm cụ chủ đang sử dụng. Nếu vào làm ngay mà có giấy bảo lãnh sớm thì thường ko phải trả tiền. Đến là lấy xe thôi