Chi hội Sửa volang rung và ì ga kêu tạch tạch

Cccpk7

Xe hơi
1 nguyên nhân Đầu tiên đó là dây xăng và đường hồi hơi xăng ( dây kép gần nhau đi song song vs nhau) khi ga có tải 1500-2000 vòng / phút đó là lúc máy rung nhiều nhất khi chuyển số. Cộng hưởng vs 2 dây này gây tiếng kêu như là máy ô tô có hỏng hóc. Nhưng nguyên nhân nhân rất đơn giản và cách khắc phục quá đơn giản luôn.
Nếu như cụ nói chỉ cần 10 k tiền lạt nhựa buộc chặt lại từng đốt là ok. Thế mà mấy bác cứ bảo em bổ máy.@-@

nhattinhminh

Xe tải
Cái này mình đã bị và trị dứt điểm rồi,bác nào bị tiếng kêu lạch tach,rèn rẹt khi lên ga có tải xin đt tôi tư vấn hoặc khu vực HN tôi trực tiếp khắc phục miễn phí cho.tinh thần oto fun là phải giúp nhau.TÔI ở khu mỹ đình,bác nào rảnh đi xe qua tôi giúp.
Cụ làm gara ở mỹ đình à ? Cho e xin cái địa chỉ và sdt thỉnh thoảng qua bảo dưỡng xe

dat206

Xe máy
Xe của em cũng bị như cụ chủ,em định vào hãng bảo dưỡng rồi hỏi thử các bác trong đó vụ bị như của bác không biết các cụ trong đó phán sao,cụ có địa chỉ gara nào làm ngon giá hợp ví thì cho em biết với.

Cccpk7

Xe hơi
Xe của em cũng bị như cụ chủ,em định vào hãng bảo dưỡng rồi hỏi thử các bác trong đó vụ bị như của bác không biết các cụ trong đó phán sao,cụ có địa chỉ gara nào làm ngon giá hợp ví thì cho em biết với.
Không cần hỏi bác à, vì những cái đó lâu ngày chưa làm phải làm thôi. Ngoài ko làm đc họng hút vì nó có con cảm biến ở đó, nếu làm ở ngoài ko riset đc cảm biến là bạn mất tiền oan con cảm biến đó (đâu đó con cảm biến hơn 1 triệu thì phải). Lọc xăng trong hãng cũng rẻ hơn nhé 260k thì phải, bugi 48k 1 cái. Em ở Bắc Ninh cụ nhé.

huutho411

Xe hơi
Em đã tìm ra nguyên nhân cái vụ vợ 2 em cứ ga là kêu tạch tạch, mặc dù trước đó đã bảo dưỡng trong kia giải phóng. Nguyên nhân thật không ngờ, do kỹ thuật lắp con ốc chỗ chụp bugi lỏng, nên đi 1 thời gian nó bị rơi mất, nên một máy xe em lúc chạy được, lúc không. E đã mang ra kia giải phóng và khiếu nại với trưởng phòng CSKH ở đó, họ cam kết là không vấn đề gì, theo các cụ thì liệu máy xe em có vấn đề gì không ? Nản quá :((

kemsu

Xe buýt
Em đã tìm ra nguyên nhân cái vụ vợ 2 em cứ ga là kêu tạch tạch, mặc dù trước đó đã bảo dưỡng trong kia giải phóng. Nguyên nhân thật không ngờ, do kỹ thuật lắp con ốc chỗ chụp bugi lỏng, nên đi 1 thời gian nó bị rơi mất, nên một máy xe em lúc chạy được, lúc không. E đã mang ra kia giải phóng và khiếu nại với trưởng phòng CSKH ở đó, họ cam kết là không vấn đề gì, theo các cụ thì liệu máy xe em có vấn đề gì không ? Nản quá :((
Cụ bắt ôc chặt lại ngon rồi chứ gì? Hay bn mà nản hả cụ?

huutho411

Xe hơi
Cụ bắt ôc chặt lại ngon rồi chứ gì? Hay bn mà nản hả cụ?
Bắt ốc lại là ngon rồi cụ, nhưng mà máy chạy tậm tạch gần 2 tháng ko biết vợ 2 có sao ko thôi

thomas.tran

Xe tải
Chân máy hết 1t4 1 đôi cả công cụ nhé
Cụ cho hỏi kinh nghiệm hoặc gara nào nó kiểm tra chân máy cho đàng hoàng để biết em nào hỏng thì thay. Chứ em đưa ra gaza hay làm, nó chả thèm check mà phán luôn thay cả bộ chân máy. Mà em tìm hiểu thì đc biết morning cả bộ có 4 chân máy, và gần như ko hỏng 1 lúc cả 4 bao giờ, thường sẽ kiểm tra hỏng chân số mấy thì thay chân đó thôi.
Thế nên em vẫn chưa thay, xe em bị rung khi bật điều hoà.

Cccpk7

Xe hơi
Cụ cho hỏi kinh nghiệm hoặc gara nào nó kiểm tra chân máy cho đàng hoàng để biết em nào hỏng thì thay. Chứ em đưa ra gaza hay làm, nó chả thèm check mà phán luôn thay cả bộ chân máy. Mà em tìm hiểu thì đc biết morning cả bộ có 4 chân máy, và gần như ko hỏng 1 lúc cả 4 bao giờ, thường sẽ kiểm tra hỏng chân số mấy thì thay chân đó thôi.
Thế nên em vẫn chưa thay, xe em bị rung khi bật điều hoà.
Nó có hai cái cao su chân máy hai bên, ngoài là thép bên trong có cao su giảm chấn (hình như bên lái gọi là cao su chân số). Nhìn ngoài không biết được bạn à, nhưng nếu xe chạy khoang 4 đến 5 năm rồi thì thay, tháo ra cao su nó cứng rồi còn nứt nữa vì trong khoang máy cực nóng bao năm trời nó bị hỏng thôi.

Cccpk7

Xe hơi
Xe em cũng bị rung khi dừng xe và khi lùi hno vao thay dầu trong hãng báo cháu thay cao su chân máy 2tr4 @.@ tuần này bận chưa vao được chắc phải tham khảo làm ở ngoai thôi chém ghê quá
Cái gì nó khó hoặc quan trọng như dây cam hay cảm biến hãy vào hãng. Còn đâu lên mạng mà tìm hiểu ga ra nào uy tín ấy, lắp phải chân máy giởm thì cũng nhục bạn à. Họng hút có cảm biến đấy đừng lau ngoài cái đó. Cao su chân máy đâu tầm 500k, cao su chân số tầm 650k nhé

Chỉnh sửa cuối:

thomas.tran

Xe tải
Ở ngoài em hỏi cả bộ chân máy gồm 4 cái giá 1,7 triệu hàng xịn.
Nhưng bạn em trên chợ nó nói ít khi hỏng cả bộ,mà chỉ hỏng 2 con số mấy số mấy em chả nhớ rõ.Mà ra gara nó bảo em thay tất nên em bực mình chưa thay, vẫn để thế đi.
Xe em cũng bị rung khi dừng xe và khi lùi hno vao thay dầu trong hãng báo cháu thay cao su chân máy 2tr4 @.@ tuần này bận chưa vao được chắc phải tham khảo làm ở ngoai thôi chém ghê quá
nghhhggggh

beoweli

Xe buýt
1 nguyên nhân Đầu tiên đó là dây xăng và đường hồi hơi xăng ( dây kép gần nhau đi song song vs nhau) khi ga có tải 1500-2000 vòng / phút đó là lúc máy rung nhiều nhất khi chuyển số. Cộng hưởng vs 2 dây này gây tiếng kêu như là máy ô tô có hỏng hóc. Nhưng nguyên nhân nhân rất đơn giản và cách khắc phục quá đơn giản luôn.
Xe em cũng có hiện tượng lúc tăng ga có tiếng lạch tạch ở máy, xe e còn bị lỗi tự động tăng ga lúc đi tắc đường hoặc đôi khi đang dừng xe nữa, vòng tua tự tăng lên trên 1k vòng. Cụ có thể tư vấn cho e và cho e xin số, e chạy qua cụ giúp e sửa vụ kêu kêu kia được ko ạ.
Thank cụ.

QAZ

Xe container
Xe em cũng có hiện tượng lúc tăng ga có tiếng lạch tạch ở máy, xe e còn bị lỗi tự động tăng ga lúc đi tắc đường hoặc đôi khi đang dừng xe nữa, vòng tua tự tăng lên trên 1k vòng. Cụ có thể tư vấn cho e và cho e xin số, e chạy qua cụ giúp e sửa vụ kêu kêu kia được ko ạ.
Thank cụ.

Ga rồ còn có thể do van không tải bị bẩn, kẹt. Bạn thử vệ sinh lại xem sao.

beoweli

Xe buýt
Ga rồ còn có thể do van không tải bị bẩn, kẹt. Bạn thử vệ sinh lại xem sao.
Tăng ga lạch tạch bên dưới gần chân ga, nói chung là bên lái thì là rung dây, cách sửa ở thớt này va thớt bên đã đăng rồi, còn dồ ga thì tuần trước tôi cũng bị đây, kết luận do đổ xăng bị bẩn, đỗ xe lâu có bật đh nên phần mềm đọc chế độ mặc định ga cao hơn. 2 cái này nó cộng với nhau cùng thời điểm gây nên òa ga, có thể tự hết khi đổ xăng sạch A 95.cẩn thận hơn vừa đổ xăng A95 vừa tháo cực âm ắc quy 5 ph sau lắp lại để khởi động phần mềm mặc định. Làm xong thông báo cho mọi người biết nhé.
mr.TrungAT
Lưu ý xăng bẩn cũng là nguyên nhân khiến máy xe nổ sai chu kỳ khiến supap gõ và cẩn thận xem lại tiếp xúc đầu buzi có mấy chi tiết xem có lỏng không. Hiện tượng của bác là rất bình thường, tự chỉnh sửa cũng đc.
e thực sự ko biết gì về xe cả, chỉ biết chạy thôi, e có thể ra gara nào uy tín để yêu cầu chỉnh mấy cái lỗi trên ạ. Vì e thấy Kia giải phóng làm rất chán, chỉ chăm chăm thay đồ của mình. HIc. Thank các cụ đã comment. Cụ Mr.TrungAT có thể giúp em được ko, e mang xe qua lúc cụ rảnh được ko. Thank cụ