Sửa xe tai nạn - Các cụ giúp em với!!!

ubisapro

Xe trâu
Nếu có điều kiện thì bán xác xe rồi bù vào mua xe khác ợ. E này sửa xong bán nổi 200 ko? Chưa kể cụ mất vào đó gần nửa tiền mà xe phục hồi đi ko ngon đâu.

binhckxdtl

Xe đạp
Nát bét thế này là đi tốc độ khá cao rồi đây. Cái đầu bị móp kiểu đó chắc phi vào gốc cây rồi, nhưng lộn vòng kiểu gì mà nát bét phía sau như thế được nhỉ?
Theo tôi nếu báo giá tầm 70+-5 tr thì bạn nên sửa mà đi nếu kiểm tra máy móc, hộp số còn lành lặn. Chứ bán giờ chả được bao nhiêu. Xác định mất tiền sửa để đi cho đỡ xót bạn ạ, chứ xác định sửa để bán thì lỗ to. Theo cảm quan của tôi thì phần máy chưa việc gì đâu, sửa là đi được bạn ạ.
Theo tôi trước mắt bạn lấy báo giá một vài nơi, lấy cả trong hãng xem thế nào, nếu bên hãng có cao hơn tí xíu thì cân đối vào đó mà làm vì phụ tùng yên tâm hơn. Chứ giờ bạn đi mua phụ tùng rồi trả công thợ có khi vẫn có chỗ nhận làm nhưng mình tốn nhiều thời gian công sức mà không chuyên ngành nhiều khi cũng chả rẻ hơn bao nhiêu. Cứ khoán hết cho thợ là được. Nhưng hàng ngày phải đảo qua xem tiến độ thế nào, rồi kiểm soát vật tư các thứ.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bẩm các cụ. Chả là hôm nay mùng 1, nhận được cú điện thoại lúc 6h sáng "Anh ơi, em bị tai nạn rồi. Tránh con xe conterner lao xuống vườn cây bên đường..." Nghe cú điện thoại của đứa em mượn xe đi lúc tối mà lạnh người. Và sau 2 tiếng gọi xe cứu hộ rồi hướng dẫn đưa về gara (em hay sửa nên quen) vk 2 yêu quý đã về đến thành phố với tình trạng như sau: phần đầu móp, nát đến giàn lạnh điều hòa, kính chắn gió trước ra đi; khung sườn ở trên trần méo và nát biến dạng luôn, đặc biệt phần bên lái; sau đuôi bị ảnh hưởng nặng.
Cậu em kể: đang đi tốc độ vừa phải, gặp xe conterner ngược chiều lại có 1 xe khác ngược chiều sau conterner vượt lên thế là cậu đánh lái sang phải để tránh. Nhưng trời mù sương nên thấy mờ mờ nghĩ là đất trống ai ngờ là vườn cây cứ thế lao rồi đạp nhầm chân ga đâm thẳng xuống vườn cây bên đường xe lộn mấy vongd các cụ ạ. Hú vía và ơn trời cậu em chỉ gãy 1 xương sườn còn xe thì ko bút nào tả xiết.
Đây là lần đầu em rơi vào hoàn cảnh này mong các cao nhân chỉ giáo giúp em:
1. Nên sửa xe trong hãng hay gara. Một số ý kiến k vào hãng vì đắt. Xe em lại không có bảo hiểm thân vỏ.
2. Nếu vào gara thì giá cả khoảng bao nhiêu? Có ông làm bhiem nhìn qua ảnh đang đánh giá là trên dưới 100tr. Nếu làm gara mình tự mua phụ tùng về cho họ thay có rẻ hơn nhiều không và mua ở đâu uy tín.
3. Các cụ , mợ đã từng rơi vào cảnh đau thương như e có kinh nghiệm gì thêm chỉ giáo em với ạ. Em bây giờ khôg có gì còn chén nào em mời các cụ mợ ạ.
P/S: xe em là MONING VAN 2014 Ạ

Thế này là khá nặng, hy vọng cụ phục hồi em nó với chi phí hợp lý

Thị Nở 2017

Xe máy
Nát bét thế này là đi tốc độ khá cao rồi đây. Cái đầu bị móp kiểu đó chắc phi vào gốc cây rồi, nhưng lộn vòng kiểu gì mà nát bét phía sau như thế được nhỉ?
Theo tôi nếu báo giá tầm 70+-5 tr thì bạn nên sửa mà đi nếu kiểm tra máy móc, hộp số còn lành lặn. Chứ bán giờ chả được bao nhiêu. Xác định mất tiền sửa để đi cho đỡ xót bạn ạ, chứ xác định sửa để bán thì lỗ to. Theo cảm quan của tôi thì phần máy chưa việc gì đâu, sửa là đi được bạn ạ.
Theo tôi trước mắt bạn lấy báo giá một vài nơi, lấy cả trong hãng xem thế nào, nếu bên hãng có cao hơn tí xíu thì cân đối vào đó mà làm vì phụ tùng yên tâm hơn. Chứ giờ bạn đi mua phụ tùng rồi trả công thợ có khi vẫn có chỗ nhận làm nhưng mình tốn nhiều thời gian công sức mà không chuyên ngành nhiều khi cũng chả rẻ hơn bao nhiêu. Cứ khoán hết cho thợ là được. Nhưng hàng ngày phải đảo qua xem tiến độ thế nào, rồi kiểm soát vật tư các thứ.
Cám ơn bác góp ý. Em cũng đang định hướng như vậy. Mà nghĩ cũng không vội. Đằng nào chả bị và sự đã rồi

Nghia29

Xe hơi
Phụ tùng kia morning rẻ lắm cụ ạ. Cụ thử vào háng hỏi thêm. Mua ngoài rẻ hơn 5 chục một trăm thôi

MK191

Xe máy
Trông nát bét thế này e nghĩ người mượn đi cũng ác chứ chẳng phải vừa. Mà cụ có sửa xong thì cái xe đi cũng chán lắm. E nghĩ cụ bán xác rồi mua xe mới cho an tâm.

phungduca72

Xe tải
E hóng với. Khi nào làm xong cụ cho xem vài cái ảnh nhé. Và cảm nhận khi đi xem có ổn k ạ

Thị Nở 2017

Xe máy
Phụ tùng kia morning rẻ lắm cụ ạ. Cụ thử vào háng hỏi thêm. Mua ngoài rẻ hơn 5 chục một trăm thôi
Cám ơn bác. Em vào hãng hỏi họ báo giá. Có thứ tương đương hơn tầm 50-200k như bác nói. Nhưng những món tiền triệu thì chênh lệch nhiều nên làm em phân vân. Còn tiền công họ báo 50tr và "anh cứ tham khảo đi. Tiền côg thì bên em có thể bớt". Hôm sau qd ra gara sửa ko vào hãng. Thì cậu ở hãng gọi lại: A lấy phụ tùng k. Em giảm cho 15%. Vì cậu thợ làm gara hỏi giá phụ tùng ở hãng nên hãng biết xe đã vào gara

Thị Nở 2017

Xe máy
Trông nát bét thế này e nghĩ người mượn đi cũng ác chứ chẳng phải vừa. Mà cụ có sửa xong thì cái xe đi cũng chán lắm. E nghĩ cụ bán xác rồi mua xe mới cho an tâm.
Chung kết là em định giá xe 250tr. Cậu em mượn đi cũng là chỗ quen biết và kte khó khăn nên em hỗ trợ 20tr. Còn cậu em mua lại xe với giá 230tr và tự sửa để đi. Bây giờ em đang sửa xe giúp cậu ấy từ việc đặt phụ tung, chọn gara, kiểm tra xe .... vì cậu ta còn amater về xe cộ lắm

phungduca72

Xe tải
Chung kết là em định giá xe 250tr. Cậu em mượn đi cũng là chỗ quen biết và kte khó khăn nên em hỗ trợ 20tr. Còn cậu em mua lại xe với giá 230tr và tự sửa để đi. Bây giờ em đang sửa xe giúp cậu ấy từ việc đặt phụ tung, chọn gara, kiểm tra xe .... vì cậu ta còn amater về xe cộ lắm
Vậy là ngon rồi. Sợ còn k đền đc ngta 1 nửa mới chết ấy.

bobber

Xe hơi
70tr là quá rẻ cụ ah

Hai303268

Xe tải
không biết nói gi hơn là chia vui cùng cụ vì đã BÁN được

xe oto rùa

Xe điện
Thế là ngon rồi người ta đồng Ý bỏ tiền ra sửa để cụ mang về đi thì chắc cũng phải bán ngay , biết nó bị thế đi cũng chán và ko yên tâm

phungduca72

Xe tải
Vậy vị chi ra là cậu e của cụ mất 230tr mua xe cộng 70 triệu sửa xe. Chưa kể tiền thuốc vài chục. Là mất hơn 300 mua con xe cũ mà lại bị ọp ẹp và chắc chắn là k bán đc. Hjx. Cái giá quá chát cho 1 sai lầm. Đúng là các cụ nói k sai. Mọi sai lầm đều pải trả giá bằng tiền mặt.
Còn cụ định cầm 230 triệu mua con j ạ

lovepoison

Xe tải
Chốt là từ h chả dám mượn xe ai :(. Có xe thì đi. K có xe thì taxi cho lành :D

taymon

Xe đạp
E đọc từng cm một của các cụ. Thấy rút ra kinh nghiệm nhiều. Xác định xe mình mới đi chứ mượn thế này thì oải...

phungduca72

Xe tải
E đọc từng cm một của các cụ. Thấy rút ra kinh nghiệm nhiều. Xác định xe mình mới đi chứ mượn thế này thì oải...
Cụ nói thế ko sai nhưng cũng k hoàn toàn đúng.vì nếu xe mình mà đi ẩu cũng tai nạn cũng pải sửa cũng xót tiền của và skhoe. Pải rút ra 1 kng đó là dù xe mượn hay xe mình thì cứ nên cẩn thận.. có phỏng hả cụ