[Funland] Suất cơm 22.000d bị phụ huynh chê ít, hiệu trưởng nói gì?

Haolo1992

Xe tăng
Thế cụ lại nhầm ý em, em nói 2 vấn đề. Một là giá 22k so với khay cơm chụp là ko đáng chửi. Hai là nhiều cụ bảo đóng thêm để con ăn đủ hơn nên em mới nói về mức sống, trong lớp sẽ rất nhiều thành phần người có điều kiện người ko nên phải lựa chọn giá phù hợp thôi. Còn cụ thích cho con cụ ăn gì thì về nhà, ở tập thể sẽ có những thứ phải theo tập thể. Cụ mà đi họp phụ huynh cho con sẽ thấy, mỗi việc đóng quỹ lớp bao nhiêu thôi cũng cãi nhau như mổ bò.
Vấn đề là cũng 22k, ban đầu làm rất tốt, cô chụp ảnh gửi cho phụ huynh kèm thực đơn công khai. Nhưng sau một thời gian cô cũng k chụp ảnh nữa, thì phát hiện chất lượng đi xuống như thế ngta mới ý kiến. Và hai khay kia là hai bữa ‘tươm tất’ rồi đấy ạ, mà trừ cơm ra thì cũng chẳng đủ cho một học sinh lớp 4, cụ nhìn trong bài có khay còn thảm hơn thế nữa.
Em nghĩ nếu nâng lên thành 30 - 35k/bữa thì chắc phụ huynh cũng đồng ý thôi. Tháng thêm có đôi ba trăm ngàn. Chẳng qua với cách làm như thế này chỉ sợ bao nhiêu cũng k đủ.
Thật sự, cứ phải khuất mắt trông coi kiểu này đến bao giờ???

datto70

Xe điện
22000 đ chia làm 2 bữa nhé ( chính và đệm) các thành bàn phím OF
"Tuy nhiên, số tiền này được chia làm 2 bữa, gồm một bữa chính và một bữa phụ. Theo ghi phép sổ sách tại trường, bữa phụ buổi chiều có thể là sữa tươi, sữa chua, hoa quả hay bánh ngọt. Nếu phản ánh 22.000 đồng cho một bữa ăn là chưa chính xác”, bà Hương nói thêm.

Haolo1992

Xe tăng
22000 đ chia làm 2 bữa nhé ( chính và đệm) các thành bàn phím OF
"Tuy nhiên, số tiền này được chia làm 2 bữa, gồm một bữa chính và một bữa phụ. Theo ghi phép sổ sách tại trường, bữa phụ buổi chiều có thể là sữa tươi, sữa chua, hoa quả hay bánh ngọt. Nếu phản ánh 22.000 đồng cho một bữa ăn là chưa chính xác”, bà Hương nói thêm.
Cô giáo thừa nhận tình trạng này diễn ra từ tháng 10, một thời gian ngắn sau khi trường đổi bên cung cấp dịch vụ sang công ty Hoàng Anh. Trước đó, có thể do mới nhận thầu và chuẩn bị họp phụ huynh,công ty này vẫn chu đáo, cung cấp bữa trưa ngon, đủ.”
Nghĩa là cùng một số tiền đóng, lúc đầu làm tốt, ok, có ảnh gửi về cho phụ huynh đàng hoàng. Sau đó không gửi ảnh nữa và chất lượng đi xuống.

Ngoài ra bữa phụ, ví dụ như ở trường con em, mỗi cháu một trái chuối cũng tính là bữa phụ, cụ nghĩ nó chiếm bao nhiêu phần trăm?

Mợ đi chợ giá trên giời à? Hay mắt mợ nhìn mẹc nhiều quá nên coi bữa cơm 22k là phải bèo bọt
Em nghĩ là cụ ấy hay ăn cơm văn phòng, nếu trường tự nấu cho vài trăm cháu với giá 22k thì phải nói là rất ngon và đầy đủ mới đúng

kduc

Xe container
Có điều kiện nên đưa con về nhà, ở trường riêng cái nguồn gốc TP rồi VS các thứ là e ko yên tâm rồi.

Haolo1992

Xe tăng
Em không bàn giá cả, em thấy ăn thế cũng không quá tệ ạ.
Không nhìn vào lượng cơm, nhìn vào lượng thịt thôi, thì bé con nhà em 2 tuổi cũng đã ăn được gần hết ngần kia thịt một bữa rồi, chứ đừng nói một cháu học sinh lớp 4 = 10 tuổi. Mà ở cái tuổi này trẻ con cần nhiều đạm để phát triển. Chưa nói đến vệ sinh sạch sẽ gì cả. Và đây là một hữa cơm ‘sang’ rồi cụ ạ, và còn những bữa tệ hơn nữa.
Nhất là khi lúc đầu họ làm rất tốt nhưng sau đó chất lượng giảm dần.
Em cũng không bàn về giá cả, em chỉ băn khoăn chất lượng thôi.

cuongdiv

Xe container
Cccm đừng cãi nhau nữa, chắc cụ mợ nào cũng hiểu để suất ăn đến đc các cháu thì phải qua các cổng Sơ, Phòng, Ban giám hiệu... rồi các bên kiểm tra an toàn vệ sinh thực phẩm, ở Hn có khi còn qua cả đơn vị Bộ, cccm tự suy ra đến các cháu còn bao nhiêu % của cái 22k ấy ạ :D

Sô lếch Mù

Xe điện
Nấu ăn công nghiệp cỡ vài trăm suất trở lên rẻ lắm. 20k/ suất là tươm. Nói chung đớp gì thì ăn,chứ đớp vào suất ăn của trẻ con nó thất đức lắm

Newware

Xe tải
Nhiều cụ nhà giầu nên đi chợ xông xênh nhỉ.
22k là bữa ăn rất ngon nếu nấu nhiêu. Ở nhiều trường hn 27k từ lâu rồi. Trường công toàn 500 cháu trở lên chứ có ít đâu.
Đã chứng kiến khá nhiều bữa ăn của f1 tại trường từ mẫu giáo và quyết định đón con về ăn.
Mình có đồng hao nấu chính ở toyota thanh xuân, xuất ăn 20 k mà 5 món, trà và nước chanh mùa hè free nhé.

t12a11g

Xe buýt
Nói bảo quá đáng 22k thế này thì hơi giống cơm chó thật

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Đóng thêm tiền.

Chứ 22k đồng khó xoay đấy.
cụ nhầm. 22k 1 em thì khó xoay.. chứ 22k mà nhân với vài trăm cháu..dễ xoay lắm.. gấu em là bết trưởng của 1 trung tâm lên em biết . vẫn đủ 4 món nhé ..cơm ăn thỏa mái nhé cụ

DidiLe

Xe container
Người OF
cụ nhầm. 22k 1 em thì khó xoay.. chứ 22k mà nhân với vài trăm cháu..dễ xoay lắm.. gấu em là bết trưởng của 1 trung tâm lên em biết . vẫn đủ 4 món nhé ..cơm ăn thỏa mái nhé cụ
Vâng. Cơm thì ăn nhiều thì no chứ không có chất.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Cơm thì ăn nhiều thì no chứ không có chất.
em nói thế này cụ hiểu ngay............nếu trường học này cho các cháu ăn thế ( 22k/ bữa) trường họ kg nấu đâu..họ sẽ hợp đồng với 1 đơn vị cung ứng bữa ăn..tiền cắt phế lại cho hiệu trưởng và kế toán trưởng của trường là vài k/ cháu . cụ hiểu chứ ..lên nhìn bữa ăn chỉ có thế. mà chưa nói là hợp đồng này họ sẽ tính là 22k/bữa/cháu ... nhưng thực tế có thể chỉ là 15k / bữa/ cháu thôi thì sao lên mới có bữa ăn thế cụ à
còn nếu giao thẳng cho bếp ăn nhà trường tự hach toán nhé... xin thưa với cụ 1 trường em tính khoảng 500 cháu thôi... 1 mâm 6 cháu ( 2 món mặn + 2 món canh và rau ) cơm thì khỏi nghĩ ... em nói thẳng ra các cháu chỉ có ăn nó và ngon.. mà bếp vẫn có màu nhé ...
tiện thể em cũng nói luôn nhìn xuất ăn trên em đoán 100% do công ty ngoài cung ứng nhé.. chứ bếp ăn nhà trường tự nấu không có kiểu có xuất ăn như thế đâu.. nhìn cái khay thì rõ.. bếp ăn do nhà trường nấu kg bao giờ có cái khay đó đâu

DidiLe

Xe container
Người OF
Con trẻ. Dinh dưỡng để phát triển chứ éo phải 6*22k.

Nẫu.

em nói thế này cụ hiểu ngay............nếu trường học này cho các cháu ăn thế ( 22k/ bữa) trường họ kg nấu đâu..họ sẽ hợp đồng với 1 đơn vị cung ứng bữa ăn..tiền cắt phế lại cho hiệu trưởng và kế toán trưởng của trường là vài k/ cháu . cụ hiểu chứ ..lên nhìn bữa ăn chỉ có thế. mà chưa nói là hợp đồng này họ sẽ tính là 22k/bữa/cháu ... nhưng thực tế có thể chỉ là 15k / bữa/ cháu thôi thì sao lên mới có bữa ăn thế cụ à
còn nếu giao thẳng cho bếp ăn nhà trường tự hach toán nhé... xin thưa với cụ 1 trường em tính khoảng 500 cháu thôi... 1 mâm 6 cháu ( 2 món mặn + 2 món canh và rau ) cơm thì khỏi nghĩ ... em nói thẳng ra các cháu chỉ có ăn nó và ngon.. mà bếp vẫn có màu nhé ...
tiện thể em cũng nói luôn nhìn xuất ăn trên em đoán 100% do công ty ngoài cung ứng nhé.. chứ bếp ăn nhà trường tự nấu không có kiểu có xuất ăn như thế đâu.. nhìn cái khay thì rõ.. bếp ăn do nhà trường nấu kg bao giờ có cái khay đó đâu

GLC43

Xe buýt
Toàn các cụ kém lại cứ nhẩy vào nói, phải tính 1 trong 2 trường hợp, thực phẩm loại 1 có kiểm dịch hay thực phẩm mua đểu giả như các quan cơm ven đường cơm sinh viên.

Nếu dùng rau, thịt và mọi thứ được đóng dấu kiểm dịch chuẩn thì 22k chỉ đc như ảnh thôi
Còn nếu so với cơm bụi ở quán thì đừng so, thích gấp 3 lần cũng đc nhưng toàn đồ linh tinh
Cụ nói đúng, Có những con lợn 100kg được bán ra với giá 500k, rất nguy hiểm khi nó được đưa vào nhà trường. Cơm có thể đầy đặn nhưng đầy hoá chất tiêm cho con lợn mà ghi trên bao bì” không tiếp xúc với động vật được tiêm trong 15 ngày”. Vậy mà các con ăn thì sao?

khanhtx8

Xe tăng
Cùng là cộng_sản mà chế độ Việt_Cộng tiên tiến hơn Trung_Cộng bao nhiêu. Tất cả đều được cào bằng đúng theo định hướng chủ_nghĩa_xã_hội.

Trong khi Trung_Cộng nó phát cho các cháu 1 cái thẻ, phụ huynh nộp tiền vào thẻ, bọn trẻ khó rút ra được trừ khi đổi tiền mặt với hội bạn ( thường là không vì chả đáng bao nhiêu ). Các cháu đớp gì thì chỉ, ăn bao nhiêu tùy năng lực tài chính của bố mẹ và năng lực đớp của bản thân, ra quầy thanh toán. Nhà quê thì có 1 bà cô sồn sồn bấm số tiền, còn thành phố thì nó tự động nhận diện tổng số tiền, các cháu cứ cà thẻ rồi đớp. Tư bẩn không thể tư bẩn hơn.

Mà cái lạ là căng tin trường các cháu thích thì ăn, ko thích thì gọi ngoài, nên căng tin làm ăn bát nháo là đói, vỉa ngoài căng tin còn bán cả hoa quả và tạp hóa để bóc lột thêm các cháu. Trung_Cộng đúng là càng ngày càng đi xa khỏi định hướng XH_CN

ptvt

Xe hơi
Em thấy bình thường,thằng nhà e thức ăn nhiều nó cũng chả ăn.Toàn quả trứng đảo với ít bột canh,hoặc ít thịt băm đảo săn lên,có bữa thì canh cua,canh thịt cũng hết 2 bát vơi hoặc 1 bát đầy.
Lớn lên k biết sao chứ lớp 1 vẫn thế.Mà cũng k phải loại còi,phát triển bình thường.

Haolo1992

Xe tăng
Cụ đã rõ là nhà trường mua cơm ngoài (thầu) chưa? Trong đó ngoại trừ lợi nhuận còn tiền công, điện nước ga mắm muối.. chứ ko phải bê 22k thức ăn lên bữa trưa & chiều - quả chuối thì rẻ chứ mà có hộp sữa thì có phải lõm ví ko? Trường nào tự nấu thì công người làm phải trừ từ tiền ăn đi chứ từ đâu?
Ô thế cụ đã thấy em chửi nhà trường câu nào chưa?
Còn ngần ấy tiền mà có nấu đc bữa cơm tử tế hay không thì nhiều cui trên này đã nói rồi. Cũng với chính số tiền ấy, ban đầu họ làm đc rất tốt cụ ạ.