cụ quên tính tiền hộp, đũa, ga, điện...Nhõn 2 quả trứng là không có hàng rẻ hơn, tính khoảng 2k/quả*2=4k tiền nguyên liệu
Thịt Gà loại 20-25k/kg, chỗ ấy khoảng 1,5-2k nguyên liệu
Thịt Lợn loại khoảng 40-50k/kg, chỗ ấy khoảng 4-5k nguyên liệu
Nấm khoảng 18k/kg, chỗ ấy khoảng 0,3k nguyên liệu
Gạo loại khoảng 22k/kg, chỗ ấy khoảng 3k nguyên liệu. Riếng cơm là không nên dùng loại rẻ.
Rau khoảng 3k/kg, chỗ ấy khoảng 0.2k nguyên liệu
Dưa hấu loại 5k/kg, chỗ ấy khoảng 0.5k nguyên liệu
Tổng cộng khoảng 12-15k tiền nguyên liệu.
2 người làm, 1 người đưa cơm, trưa được tầm trăm suất là ngon rồi còn giề nữa.
Các bác nghĩ thịt rau là như loại bác mua ngoài chợ ạ ?
với suất cơm như trên bán tầm 50k nếu ở ngoài, nhưng phải nhìn tươi ngon như thế nhé, ra nhiều quán toàn đồ ươi không nuốt nổi ấy