[Funland] Sức khoẻ dạo này kém quá, nhờ các cụ tư vấn ạ

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhà cháu hơn cụ 1 tuổi, sức khỏe thì hơn cụ trăm lần :D
Uống chè, hút thuốc, bia rượu không thoát ngày nào, đêm thức khoe chém gió nhưng nhà cháu chơi thể thao đều đặn
Em còn trẻ, các món nghiện thì cũng như cụ, thế thao em chơi mỗi món chống đẩy có đối tác ah :D

duongbinh07

Xe điện
Bẩm các cụ! Nhà cháu năm nay 41 mà dạo này sức khoẻ kém quá. Cháu cao 1m72 nặng 54 kg( con số này ổn định hơn 10 năm nay rồi ạ, từ lúc lấy vợ đến giờ vẫn vậy, kể cả thời thanh niên lúc nặng nhất cũng chưa được 60kg). Nhà cháu ăn ngủ, bài tiết, tiêu hoá tốt, không táo bón, món xxx kia cũng đủ chiều gấu ạ, thường thì 3 slot/ tuần, gấu kém cháu 8t. Hàng năm cơ quan cho đi khám sức khoẻ định kỳ phần xét nghiệm máu thì mọi chỉ số đều rất ổn ạ. Thời tiết mỗi khi lạnh hay nóng quá thì cảm thấy rất ngứa, nổi những nốt như kiểu hắc lào ấy nhưng không phải vì hồi sinh viên cháu bị hắc lào rồi nên cháu biết, vợ hay con sờ vào người đều kêu sao người anh/ bố nóng thế. Bình thường nhà cháu mang vác những vật nặng như bao xi măng không vấn đề gì ạ nhưng dạo này thấy người mệt mỏi quá, đi từ T2 lên T3 thôi mà mỏi hết cả chân, có hôm đi tiểu ra nước như màu nước chè thiu ấy, nhà cháu lo quá, liệu có phải gan có vấn đề gì không các cụ. Nhà cháu có uống chè nhưng không phải uống chè đặc cắm tăm, nghiện thuốc 3ngày/2 bao nhưng rượu bia không uống được nhiều và không hay uống, chỉ hôm nào nóng mới làm lon bữa tối thôi ạ. Nhà cháu mở thread này lên đây mong các cụ chia sẻ cho cháu ít kinh nghiệm ạ, cháu định đến BV Đại học Y để khám xem sao. Mong các cụ tư vấn ạ, đội ơn các cụ!
Có hay bị nhanh đói ko? 1 là gan kém, 2 là Basedow

Daothanhtung

Xe tải
Bẩm các cụ! Nhà cháu năm nay 41 mà dạo này sức khoẻ kém quá. Cháu cao 1m72 nặng 54 kg( con số này ổn định hơn 10 năm nay rồi ạ, từ lúc lấy vợ đến giờ vẫn vậy, kể cả thời thanh niên lúc nặng nhất
cũng chưa được 60kg). Nhà cháu ăn ngủ, bài tiết, tiêu hoá tốt, không táo bón, món xxx kia cũng đủ chiều gấu ạ, thường thì 3 slot/ tuần, gấu kém cháu 8t. Hàng năm cơ quan cho đi khám sức khoẻ định kỳ phần xét nghiệm máu thì mọi chỉ số đều rất ổn ạ. Thời tiết mỗi khi lạnh hay nóng quá thì cảm thấy rất ngứa, nổi những nốt như kiểu hắc lào ấy nhưng không phải vì hồi sinh viên cháu bị hắc lào rồi nên cháu biết, vợ hay con sờ vào người đều kêu sao người anh/ bố nóng thế. Bình thường nhà cháu mang vác những vật nặng như bao xi măng không vấn đề gì ạ nhưng dạo này thấy người mệt mỏi quá, đi từ T2 lên T3 thôi mà mỏi hết cả chân, có hôm đi tiểu ra nước như màu nước chè thiu ấy, nhà cháu lo quá, liệu có phải gan có vấn đề gì không các cụ. Nhà cháu có uống chè nhưng không phải uống chè đặc cắm tăm, nghiện thuốc 3ngày/2 bao nhưng rượu bia không uống được nhiều và không hay uống, chỉ hôm nào nóng mới làm lon bữa tối thôi ạ. Nhà cháu mở thread này lên đây mong các cụ chia sẻ cho cháu ít kinh nghiệm ạ, cháu định đến BV Đại học Y để khám xem sao. Mong các cụ tư vấn ạ, đội ơn các cụ!
ủn lên cho cụ. em bằng tuổi cụ, chiều cao cũng bằng cụ luôn nhưng em được 68kg. cũng hút thuốc như cụ, nhậu nhiều hơn cụ. được cái em tập thể dục tuần được 6-7 buổi nên vẫn tạm ổn. sáng dậy thấy mệt hơn so với lúc trẻ thôi, ko sung sức bằng

thangbibo1978

Xe tải
Nếu đúng như nick cụ thì cụ 1978 hơn tuổi em.
Em yêu Italia từ thời có "Đuôi ngựa thần thánh" cụ ạ :)
Vâng e cầm tinh con ngựa ạ, vì e thấy ai thik Ý thì chỉ có tầm tuổi ae mình thôi chứ bọn trẻ bây giờ ít người thik Ý lắm, một phần cũng từ vụ calcionopali mà ra cả

duongbinh07

Xe điện
Cái này là gì hả cụ? Bẩm nhà cháu ăn thì bữa sáng cực khó nuốt, trưa 3 bát, tối bằng trưa hoặc hơn ạ
còn gọi là "bệnh cường giáp".

thế mùa đông có cần dùng chăn ko?

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ hãy thải độc gan đi nhé. Cháu giới thiệu cụ mua quyển sách này về mà đọc, sẽ thông tư tưởng tình trạng hiện giờ của cụ ra sao. 2 cuốn: "Sức khỏe trong tay bạn" tập 1 và tập 2 nhé. Chúc cụ sớm phục hồi sức khỏe.

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
em nghĩ cụ nên giảm shot lại là sẽ khá hơn ;))

bút hêt mực

Xe tăng
Nói chung cụ còn hút thuốc thì cũng khó tư véo, vì có thể tất cả từ nó mà ra, giảm vị giác, ăn kém, uống kém, thở cũng kém, nói chung là yếu đi toàn diện. Còn phương pháp nâng cao sức khỏe hữu hiệu, rẻ tiền nhất là thể dục thể thao, cụ leo có 1-2 tầng đã mỏi thì chắc chắn là cụ lười món này rồi.

Zip lun

Xe đạp
dính tới thuốc lá ko sớm thì muộn cũng rất hại cụ ạ, tùy sức đề kháng mà nó sẽ phát ra sớm hay muộn vì thời gian ủ bệnh (VD. K) là rất lâu. Như bản thân em giờ đã nhận thức được tác dụng của vận động thể dục dù ít hay nhiều cũng tăng sức đề kháng lên phần nào. Ngoài ra tinh thần cũng rất quan trọng, kể cả nếu phát hiện bệnh thì chữa thôi ko nên lo lắng nhiều vì lo quá cũng sinh ra những chất ko tốt cho cơ thể. Nếu xét nghiệm máu ko có vấn đề gì thì cụ cứ ăn uống lành mạnh 1 thời gian xem thế nào vì mình hiểu cơ thể mình hơn ai hết.

Phong_Xuân

Xe đạp
Em giống cụ chủ. Mà em kém cụ chủ 10 tuổi. Thể thao đầy đủ. ăn uống vừa phải mà không thể nào lên kg đc. Chắc tại công việc em căng thẳng. Mưu hèn kế bẩn nhiều bạc hết tóc. Khéo em cũng phải đi khám xem ntn