[Funland] Súng bắn tốc độ của XXX sai!!!

Canphaidinh01

Xe tăng
Em cũng chẳng hiểu, cố tình ăn bẩn vài triệu trong khi đó mấy ông chia nhau chắc đc vài trăm k. Bọn này không biết lương tâm ở đâu. Chịu thật.
Cụ tính có mỗi một ông chủ thớt. Vài chục ông nhân lên thành tiền tấn đới. Đến tiếp thị sữa em biết hôm nào đuối cũng được 500k/ca làm việc cụ nhé. Sau nó bị bà con lối xóm càm ràm nhiều quá nên quay đầu. :))

Patriots

Xe lăn
Xời...chuẩn bị vài ảnh PNG (số km vi phạm, ảnh ko nền)...trên điện thoại, cứ có ảnh chụp xe là phút mốt xong vài xe, nói ko ngoa chứ iphone 12 bờ hồ mắc + quen tay thì 5 giây xong. Cứ gọi xuống chào hỏi xong là có ;))

Đấy là cháu nói về việc sửa ảnh thôi nhé, còn việc CSGT thì cháu ko biết đâu :D
Cháu mà giám định ra sửa ảnh thì nhục với cháu

Canphaidinh01

Xe tăng
Xời...chuẩn bị vài ảnh PNG (số km vi phạm, ảnh ko nền)...trên điện thoại, cứ có ảnh chụp xe là phút mốt xong vài xe, nói ko ngoa chứ iphone 12 bờ hồ mắc + quen tay thì 5 giây xong. Cứ gọi xuống chào hỏi xong là có ;))

Đấy là cháu nói về việc sửa ảnh thôi nhé, còn việc CSGT thì cháu ko biết đâu :D
Em thấy bảo bờ hồ max+ còn đè được cả vạch vào xe cơ. Công nhận bọn Tây nó giỏi. :))

vctranttk46

Xe đạp
Mình cũng dính đúng điểm này mấy tuần trước đúng 70/60km mà ảnh chụp sau xe.
Mình hay về quê qua đoạn này và qua các đường giao nhau luôn giảm tốc độ bật cc.
Nghĩ acay mà ko cứng được như cụ chủ top, họ show ảnh mà cam mình ko hiển thị tốc độ.
Ăn bẩn kinh. Mình đi cả các tỉnh miền bắc này không sao vì đi điềm đạm ko chân to nhưng chỉ riêng Hưng Yên cụ thể là Phù Cừ dính 2 lần. Nghĩ nó chán.

Milarepa

Xe máy
Em cũng bị đoạn này tuần trước . Em kéo kính xuống hỏi em lỗi gì vậy bác . Chạy quá tốc độ ạ ? Chắc các anh nhầm ntn ý chứ . Em để Lim tốc độ đây anh này. Xong em kéo kính nhè nhẹ xong lượn luôn. Mặt phải tỏ vẻ rất khó chịu sắp cáu đến nơi rồi mới đc các cụ ạ

butchikim

Xe ba gác

dayaolang

Xe tăng
Mười cụ chắc 2-3 cụ đủ tự tin xin biên bản.
Em xin biên bản, họ bảo đã đưa bằng chứng là ko xin được đâu. Em bảo tôi xin biên bản chứ có xin gì các anh đâu.
Cứ gọi là nắn lên nắn xuống cụ ạ.

butchikim

Xe ba gác
Em xin biên bản, họ bảo đã đưa bằng chứng là ko xin được đâu. Em bảo tôi xin biên bản chứ có xin gì các anh đâu.
Cứ gọi là nắn lên nắn xuống cụ ạ.
Giả sử họ lập BB lỗi mà cháu ko có cam hay cam không có tốc độ như các cụ trên thì cũng chịu nộp phạt cụ nhỉ, họ cũng chả mất gì mà mình cũng chả có gì để khiếu nại hay kiện lại...

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Giả sử họ lập BB lỗi mà cháu ko có cam hay cam không có tốc độ như các cụ trên thì cũng chịu nộp phạt cụ nhỉ, họ cũng chả mất gì mà mình cũng chả có gì để khiếu nại hay kiện lại...
Em nghĩ chả xxx nào dám lập (nếu cụ tự tin là đi đúng tốc độ), vì bb phải có chứng cứ như các cụ bên trên đã nói, hình ảnh được in ra từ súng có giám định, mà súng này cụ được xem tận mắt, check choác thoải mái rồi mới ký mà. :P

Patriots

Xe lăn
Mười cụ chắc 2-3 cụ đủ tự tin xin biên bản.
Cháu bị dừng xe báo lỗi, mình nói chủ kiến của mình họ nói chủ kiến của họ , sau đó cháu không cãi luôn xin biên bản mà vẫn được đi, lạ nhất là có lần đi Quảng Ninh, nơi nổi tiếng là xin không được, gọi điện không được, báo lỗi đúng hẳn hoi, cháu xin biên bản vẫn để cháu đi, bảo là lần đầu anh em nhắc nhở. Mà hình quay cực rõ luôn, mình sai lè. Lỗi không đánh xi nhan khi vào cao tốc, may lúc đó còn không đè vạch. Còn lỗi quá 60 trước trạm thu phí cháu bị vẫy mấy lần vẫn xin biên bản bình thường các em lại cho đi, giờ mình già rồi, đôi co hay xin xỏ làm gì nữa. Có lúc nào mình sai thật thì cũng nghĩ nộp ngân sách đầy đủ cho lần sau nhớ, cái phiền là thủ tục đi lại để nộp ngân sách, nhưng thôi, luật luôn đi sau, mình cứ kêu thủ tục rườm rà, đến lúc rồi cũng có lãnh đạo nghe thấy. Có lần nói chuyện với một VIP, cháu bảo các anh cứ làm cái thẻ phạt, mỗi ông nạp hai củ, ai có nhu cầu thì mua, lỗi không phải thu bằng, thu giấy tờ xe thì để anh em người ta quẹt cái, trừ tiền luôn đỡ phiền hà cho dân, nhân 4 triệu xe là ngân sách vay được 8000 tỷ không trả lãi, đó là ai thích thì mua, không ép, thế vừa tiện cho dân, vừa đỡ bị ăn bẩn, VIP chỉ cười, biết đâu sẽ có ngày làm thế. Nộp phạt online là một bước tiến rồi

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cháu bị dừng xe báo lỗi, mình nói chủ kiến của mình họ nói chủ kiến của họ , sau đó cháu không cãi luôn xin biên bản mà vẫn được đi, lạ nhất là có lần đi Quảng Ninh, nơi nổi tiếng là xin không được, gọi điện không được, báo lỗi đúng hẳn hoi, cháu xin biên bản vẫn để cháu đi, bảo là lần đầu anh em nhắc nhở. Mà hình quay cực rõ luôn, mình sai lè. Lỗi không đánh xi nhan khi vào cao tốc, may lúc đó còn không đè vạch. Còn lỗi quá 60 trước trạm thu phí cháu bị vẫy mấy lấn vẫn xin biên bản bình thường các em lại cho đi, giờ mình già rồi, đôi co hay xin xỏ làm gì nữa
Già mà ứng xử điềm đạm là một ưu điểm đó Cụ. :)

butchikim

Xe ba gác
Cháu bị dừng xe báo lỗi, mình nói chủ kiến của mình họ nói chủ kiến của họ , sau đó cháu không cãi luôn xin biên bản mà vẫn được đi, lạ nhất là có lần đi Quảng Ninh, nơi nổi tiếng là xin không được, gọi điện không được, báo lỗi đúng hẳn hoi, cháu xin biên bản vẫn để cháu đi, bảo là lần đầu anh em nhắc nhở. Mà hình quay cực rõ luôn, mình sai lè. Lỗi không đánh xi nhan khi vào cao tốc, may lúc đó còn không đè vạch. Còn lỗi quá 60 trước trạm thu phí cháu bị vẫy mấy lấn vẫn xin biên bản bình thường các em lại cho đi, giờ mình già rồi, đôi co hay xin xỏ làm gì nữa
QN cháu đi thường xuyên, lâu lắm không bị vịn, năm ngoái 7h tối cũng bị vịn vào lỗi 62/50. Cháu cũng xin BB mà các anh ấy lại nhân nhượng giải quyết nhanh lỗi ko thắt dây xé biên lai. Nghĩ cũng không muốn căng thêm về cho sớm nên tặc lưỡi, rút ví. Già rồi nên thi thoảng lại nhũn hơn cụ nhỉ ;))

Patriots

Xe lăn
QN cháu đi thường xuyên, lâu lắm không bị vịn, năm ngoái 7h tối cũng bị vịn vào lỗi 62/50. Cháu cũng xin BB mà các anh ấy lại nhân nhượng giải quyết nhanh lỗi ko thắt dây xé biên lai. Nghĩ cũng không muốn căng thêm về cho sớm nên tặc lưỡi, rút ví. Già rồi nên thi thoảng lại nhũn hơn cụ nhỉ ;))
Thì đúng rồi cụ, tóm lại cũng chỉ là vài trăm k, gọi điện hay nói này nói nọ quan hệ để làm gì? Người nghe điện thoại họ lại đánh giá mình chẳng ra sao, có vài trăm k lại đi làm phiền, nếu nghĩ tiết kiệm, ngồi bữa nhậu méo rút ví để thằng khác trả thì nộp phạt thoải mái. Nhưng mà anh em họ có code đấy cụ ạ, họ đi qua chỉ cần cách kéo kính, hỏi một câu là vẫy đi luôn, không cần trình thẻ. Bởi vậy cháu vẫn không hiểu sao có những cụ cước sắc có thật mà bị quay VIDEO tung lên mạng, như đợt trong nam có cụ gì tướng mà bị quay tung lên mạng, cháu đi xe cùng tá thôi, bị vẫy lại, mặc thường phục, kéo kính hỏi đúng một câu, vẫy qua luôn, chưa cần xưng danh

Chỉnh sửa cuối:

nghiadat2anhem

Xe tải
Cách đây 4 tháng, đúng chỗ cụ đi qua, em cũng gặp trường hợp y hệt. Đương nhiên là em biết em đi tốc độ bao nhiêu rồi. Nên khi nhìn ảnh chụp đó, em chỉ cười, chào hỏi rồi xin bằng chứng cụ thể, không phải ảnh chụp được gửi đến. Các chú ấy hù em một hồi. Em cười và tiếp chuyện bình thường. chờ bằng chứng. Rồi các chú ấy lại mời đi; chán thế chứ.
Em bị đội 5.1 Phòng CSGT Nghệ An bắn láo lúc 16h15 hôm rằm tháng Giêng 2021trước trạm thu phí Hoàng Mai. Hình ảnh bắn được gửi qua Zalo và hiện 70kmh/60 kmh. Chú em csgt cho xem hình ảnh vi phạm em nói luôn bọn em bắn láo vì thứ nhất hình ảnh vi phạm tốc độ của xe em được cũng cấp quá Zalo là ko chuẩn chỉ, thứ 2 em vừa mới vào đổ xăng trước đó 50m đang từ từ men ra đường thì 3 chú áo vàng chỉ cạp nong vào thẳng kính lái em bóp còi ầm ĩ và đèn định phi thẳng nhưng bọn chúng quá hùng hãn nên em đành tấp xe vô lề đường. À ơi hỏi quê quán, nghề nghiệp định kiếm bánh mỳ của em em nói luôn là ko có thì các chú bảo đừng xem ba cái clip trên mạng . Bọn tôi ( người nhà nước làm ăn chuẩn chỉ,...) ko làm sai bao giờ. ... Rung em lỗi này 4 củ giam bằng 2 tháng. Em báo làm ăn vớ vẩn để cho tôi đi. Các chú bảo cho xem giấy tờ. Sau khi cầm được giấy tờ các chú mới đánh đòn tâm lý mục đích 50_50. Em bảo ko lùa gà đc đâu. Còn thích thì đây gọi điện 1 tiếng là xong. Các chú bảo anh gọi thoải mái. Em kết nối sau 5 phút thì các chú nhột rồi giở giọng xin đểu. Em gí cho 50k thì la oai oái kêu ít, em định gí thêm 50k nữa nhưng bà nội bọn nhóc kêu đừng trêu nó nữa hành trình ra Hà Nôi còn dài con cứ trêu nó nữa thì bao giờ mới tới nơi nên em cho thêm 150k thành 200k. Thằng cầm giấy tờ còn bảo anh định đánh nhau à ? Em bảo tôi không chống người thi hành công vụ nhưng nếu ông cởi quần áo ngành ra thì chưa đầy 10 phút răng môi ông lẫn lộn.Nó choáng quá nên trả giấy tờ em đi luôn. Trước khi đi em chúc các bạn ấy ngày làm việc tốt lành thì nó còn chửi. DcM mày biến để bọn tao còn làm việc. Tởm !

Chỉnh sửa cuối:

doctor103

Xe điện
Tiện đây cho em hỏi cccm là vụ nộp phạt trực tuyến vẫn còn đang thí điểm hay đã áp dụng thực tế rồi

Patriots

Xe lăn
Em bị đội 5.1 Phòng CSGT Nghệ An bắn láo hôm rằm tháng Giêng 2021trước trạm thu phí Hoàng Mai. Hình ảnh bắn được gửi qua Zalo và hiện 70kmh/60 kmh. Chú em csgt cho xem hình ảnh vi phạm em nói luôn bọn em bắn láo vì thứ nhất hình ảnh vi phạm tốc độ của xe em được cũng cấp quá Zalo là ko chuẩn chỉ, thứ 2 em vừa mới vào đổ xăng trước đó 50m đang từ từ men ra đường thì 3 chú áo vàng chỉ cạp nong vào thẳng kính lái em bóp còi ầm ĩ và đèn định phi thẳng nhưng bọn chúng quá hùng hãn nên em đành tấp xe vô lề đường. À ơi hỏi quê quán, nghề nghiệp định kiếm bánh mỳ của em em nói luôn là ko có thì các chú bảo đừng xem ba cái clip trên mạng . Bọn tôi ( người nhà nước làm ăn chuẩn chỉ,...) ko làm sai bao giờ. ... Rung em lỗi này 4 củ giam bằng 2 tháng. Em báo làm ăn vớ vẩn để cho tôi đi. Các chú bảo cho xem giấy tờ. Sau khi cầm được giấy tờ các chú mới đánh đòn tâm lý mục đích 50_50. Em bảo ko lùa gà đc đâu. Còn thích thì đây gọi điện 1 tiếng là xong. Các chú bảo anh gọi thoải mái. Em kết nối sau 5 phút thì các chú nhột rồi giở giọng xin đểu. Em gí cho 50k thì la oai oái kêu ít, em định gí thêm 50k nữa nhưng bà nội bọn nhóc kêu đừng trêu nó nữa nên em cho thêm 150k thành 200k. Thằng cầm giấy tờ còn bảo anh định đánh nhau à ? Em bảo tôi không chống người thi hành công vụ nhưng nếu ông cởi quần áo ngành ra thì chưa đầy 10 phút răng môi ông lẫn lộn.Nó choáng quá nên trả giấy tờ em đi luôn. Trước khi đi còn chửi em nữa.
Công nhận bây giờ hay báo lỗi rất vớ vẩn, có hôm cháu bị dừng chỗ rẽ phải ngay đầu cầu lên cầu Chương Dương, vừa xuống xe thì cậu CSGT bảo thôi anh đi đi, dưới báo lên là anh không đeo dây, mà đen cái mình luôn đeo dây. Còn mạn An Dương Vương bây giờ rất hay gọi người mang hoa vào vì toàn đóng hoa vào xe ba gác hay xe cải tiến gì đó, tất nhiên người buôn hoa sai, phải nộp phạt là đúng, cháu cũng không đồng tình TGGT như vậy, nhưng trước tiên nên có biện pháp giáo dục khoảng 1 tháng thắt chặt, sau đó làm rắn để dứt hẳn nạn này, người nông dân không thể lấy lý do nghèo mà làm bậy được, ông thuê chuyến xe 5 tạ mất mấy trăm k nữa nhưng an toàn, không va quệt vào phương tiện khác, khi va quệt lại không có khả năng đền.