[Funland] Sung sướng quá, một thế hệ tài năng của nước ta sắp ra đời.

sắt con

Xe điện
Tôi noái thật cụ nhé, cái lũ lưu manh như cụ nói nó ko ra được đề đâu.
Các cụ chê bộ dục là tý thế nào cũng có cao nhân hạ cánh mắng qua cầu rút ván, vô ơn với bộ dục, đổ trách nhiệm cho dục mà coi 🤭🤭🤭🤭🤭
Xưa…mà thôi chả nói nữa 😆😆😆

moly

Xe tăng
F1 nhà e năm nay 10 lên 11 mà thầy bảo chương trình Toán có 1 phần đưa từ lớp 12 xuống.
Chưa kể từ khi nó học lớp 1 e ko cho học thêm trước nên HK1 phải quay cuồng học cùng với nó. Lớp 1 mà đã bắt đọc, viết ít nhất phải bằng lớp 2 ngày xưa. Toán cũng nặng. Trong khi đáng lẽ lớp 1 mới tập viết, tập đọc từ từ như hồi e đi học.
công nhận chương trình học giờ nặng và áp lực hơn ngày xưa quá nhiều. Riêng món tiếng Anh thì e thấy có tác dụng thực tế thật
con cụ lớp 1 lên lớp 2 hay lớp 11 lên lớp 12. Em không biết con cụ học trường gì chứ con em ở hà nọi học trường công., năm này lên lớp 3. năm lớp 1 học online nhé. HỌc theo chương trình cải cách mới nhé. thấy học ko đến nõi quay cuồng ạ. Giờ phương pháp học và cách học khác xua. Hồi xưa cac cụ kêu đưa xác suất xuồng toán lớp 2 em cũng hoảng hồn vfi ám ảnh toán xác suất hôi sinh viên. Nhưng khi thấy con nhà em học thấy có gì đau, cũng là dạng xaccs suất. nó rât dễ và dễ hiểu. giờ dạy khoa học hơn hồi xưa nhé và các con cũng thông minh hơn. Nếu ko đòi hỏi xuất sắc cứ 7-8 thì em nói luôn cũng nhàn ko khác xưa

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em nhớ dạng đề này có phương pháp giải chung. Nhưng em quên pp ntn rồi 😥😥
Mà thời em thì đây là đề thi học sinh giỏi
Nó có tính nguyên tắc kiểu nhớ PP là ra, nhìn nó nguy hiểm nhưng cũng như cờ thế:))

ductv_bk

Xe tải
cũng mừng vì con hơn cha là nhà có nóc, mà để ý giờ các cháu học đại học toàn chạy grab với diu bơ, cháu nào nhanh tí làm diu túp bơ với tíc tốc, kể ra cũng ko biết thế lào,

Nhiều cụ nịnh con lắm,nhịn con như nhịn cơm sống, chiều con như chiều vong, .... với kỳ vọng là nó chịu học. Còn nó mất dạy, nó láo, nó ương ngạnh,... thì để sau này nó lớn nó sẽ tốt lên. Xin lỗi cuộc đời, con các ngài nó mất dạy thì nó mất dạy luôn từ bé.

Xe nội lước

Xe container
Giáo dục mình đã chậm phát triển, lại hay thích thử nghiệm.
Lấy chương trình của mấy nước phát triển rồi chỉnh sửa cho phù hợp điều kiện ở ta là ngon.
Ví dụ: tham khảo chương trình sách giáo khoa và cách dạy của Đức, Anh và Phần Lan.

Cải cách gì gì mà Ông không giúp được cháu, bố không giải được cho con, anh không bảo được cho em.
Thế nên buộc phải quay sang : gia đình em trăm sự nhờ cô 🤣

Xe nội lước

Xe container
Xin lỗi các cụ em giật tít hơi sốc tý, nhưng em cũng hơi sốc thật đấy.
Chả là bà chị nhắn tin hỏi bài cho ông cháu học lớp 6, nghe nói năm nay có chương trình cải cách, học khó hơn, nhưng em cũng không nghĩ nó cần ngoắt nghéo đến mức này. Thú thật là em đọc xong thì chịu, hỏi nhờ anh gúc gồ mà phải đọc mãi mới hiểu lời giải, xong đến đoạn gọi điện truyền đạt cho ông cháu, mất gần 30' mà hình như vẫn chưa hiểu lắm. Tóm lại là các cháu lớp 6 mà làm ngon lành mấy bài này thì em rất tin tưởng ở thế hệ tương lai, tầm bác Ngô Bảo Châu chắc đầy rẫy, chả mấy mà vượt lên đầu thế giới.
Loanh quanh mãi rồi, em xin giới thiệu toán lớp 6 để các cụ thưởng lãm.
Nhiều số, lắm ghạch em chả dám nhòm.

PhongFood

Xe điện

Nhìn bài hình tắt đài :D thuở bé tới giờ dù học chuyên chưa nhìn thấy bài hình nào lắm nét thế kkk

View attachment 7882075
F1 em tuần trước thi SP thấy ổn, em bảo thôi không thi KHTN nữa. Để thời gian nghỉ thi sở :D

CB4OO

Xe hơi
Thật ra ai cũng muốn con cái mình được vừa học vừa chơi, cho các cháu tuổi thơ tích cực. Nhưng mà cuộc sống giờ khắc nghiệt quá, như nhà em k có của ăn của để thì chỉ có học là con đường rõ ràng nhất để cải thiện cuộc sống bản thân nó.
Hôm vừa rồi đi qua nhà hàng xóm chơi, nhà có 2 công chúa thì đứa lớn lớp 4 học từ sáng tới 9h tối mới nghỉ, đứa nhỏ 4 tuổi đã biết tính nhẩm cộng trừ nhân chia rồi, làm cả chiều thuận lẫn chiều nghịch luôn. Hoặc gần hơn là đứa cháu gái năm nay lớp 2 nhưng quầng mắt đã thâm xì, hỏi thăm dạo này mất ngủ à thì cháu nó bảo cháu cứ nghĩ chuyện bài vở.
Con bé lớn nhà em năm nay 4 tuổi, cũng thích học thứ này thứ kia, bố dạy nó thì cứ nhe răng cười hề hề con không biết với con buồn ngủ nhwung trộm vía hôm sau lên giao tiếp với cô giáo người Phil thì lại mượt. Em k muốn nó sinh tâm lý sợ việc học nên cứ để cháu tự nhiên, đang tìm cách hướng sao cho con bé thích học và tự giác học là mừng lắm rồi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Giỏi theo chuẩn gì cụ giải thích cho e dc k?
Bằng cấp mấy trg này được nước G7 nào công nhận vậy? Hay là công cụ tự sướng của đám quan chức gd?
Giới trẻ giờ dc biết những cái thế hệ trc ko có, chứ giỏi hơn thì chưa chắc, thời 197x-200x đi học vn vẫn ôm hcv olympic ầm ầm mà
Khách quan, e đánh giá gd phổ thông vn khá ok, chỉ nát ở gd đh và sau đh, rất tiếc ng ta lại đi cả cách gd phổ thông một cách không đúng
Và đúng như cụ vihali nói, chúng ta vắt kiệt sức của trẻ ở cấp phổ thông, rồi lên đh thả cho chơi không động lực, cuối cùng tụt hậu.
Cứ như thằng Hàn nó vác mẹ giáo dục Nhật về ốp vào.
Lúc nào cũng rao giảng đi tắt đón đầu nhưng cái cần đi tắt đón đầu thì ko làm.
Gd một năm đổ hàng đống tiền mà chả đâu vào đâu, chất lượng ko được qt công nhận.
E phản bác quan điểm quan điểm về các môn cơ bản vì nó là nền tảng tạo sự tu duy. Tuy nhiên ko có nghĩa quá hàn lâm kiểu như đề thi này.
Tại sao ta học nh học khó mà bọn qt nó đếch công nhận, và chúng ta cũng chả cống hiến gì cho tri thức nhân loại cả.

nissantiida

Xe điện
Cứ như thằng Hàn nó vác mẹ giáo dục Nhật về ốp vào.
Lúc nào cũng rao giảng đi tắt đón đầu nhưng cái cần đi tắt đón đầu thì ko làm.
Gd một năm đổ hàng đống tiền mà chả đâu vào đâu, chất lượng ko được qt công nhận.
E phản bác quan điểm quan điểm về các môn cơ bản vì nó là nền tảng tạo sự tu duy. Tuy nhiên ko có nghĩa quá hàn lâm kiểu như đề thi này.
Tại sao ta học nh học khó mà bọn qt nó đếch công nhận, và chúng ta cũng chả cống hiến gì cho tri thức nhân loại cả.
GD Hàn từ lúc bắt đầu ốp nguyên của Nhật vào đến giờ có giữ nguyên không ạ?
Không phải ta ốp của Phớp Nga zô hở cụ?
Ốp nguyên Nhật vào sợ các cụ phụ huynh lại kêu học nặng quá. Ốp nguyên đồ tây thì sợ không có ai trông, và chỗ cho trẻ con chơi.

Muon_biet

Xe cút kít
Xin lỗi các cụ em giật tít hơi sốc tý, nhưng em cũng hơi sốc thật đấy.
Chả là bà chị nhắn tin hỏi bài cho ông cháu học lớp 6, nghe nói năm nay có chương trình cải cách, học khó hơn, nhưng em cũng không nghĩ nó cần ngoắt nghéo đến mức này. Thú thật là em đọc xong thì chịu, hỏi nhờ anh gúc gồ mà phải đọc mãi mới hiểu lời giải, xong đến đoạn gọi điện truyền đạt cho ông cháu, mất gần 30' mà hình như vẫn chưa hiểu lắm. Tóm lại là các cháu lớp 6 mà làm ngon lành mấy bài này thì em rất tin tưởng ở thế hệ tương lai, tầm bác Ngô Bảo Châu chắc đầy rẫy, chả mấy mà vượt lên đầu thế giới.
Loanh quanh mãi rồi, em xin giới thiệu toán lớp 6 để các cụ thưởng lãm.
Quá đơn giản luôn, bài toán ra như vậy thì cứ chấp nhận kết quả chứng minh thôi, ai không tin thì tự phản biện...hjhjhjhj!

--Lamborghini--

Xe lăn
GD Hàn từ lúc bắt đầu ốp nguyên của Nhật vào đến giờ có giữ nguyên không ạ?
Không phải ta ốp của Phớp Nga zô hở cụ?
Ốp nguyên Nhật vào sợ các cụ phụ huynh lại kêu học nặng quá. Ốp nguyên đồ tây thì sợ không có ai trông, và chỗ cho trẻ con chơi.
Ốp nguyên hay một phần nó khác nhau đấy cụ.
Còn xử náy mỗi tiểu học mà cải cách bao lần mà ko ra sao tốn bao tiền, nhưng các cấp cao từ cấp 3 đại học thì bao năm vẫn vậy.
GD ở Nhật học rất nhẹ nhàng cụ nhé, học sinh đến trường cấp 1, 2 đa phần đến trường là rèn luyện thể chất.

Joker Tiger

Xe tăng
F1 nhà e năm nay 10 lên 11 mà thầy bảo chương trình Toán có 1 phần đưa từ lớp 12 xuống.
Chưa kể từ khi nó học lớp 1 e ko cho học thêm trước nên HK1 phải quay cuồng học cùng với nó. Lớp 1 mà đã bắt đọc, viết ít nhất phải bằng lớp 2 ngày xưa. Toán cũng nặng. Trong khi đáng lẽ lớp 1 mới tập viết, tập đọc từ từ như hồi e đi học.
công nhận chương trình học giờ nặng và áp lực hơn ngày xưa quá nhiều. Riêng món tiếng Anh thì e thấy có tác dụng thực tế thật
Cụ phải xem học sinh lớp 1 của Nhật học toán ntn thì mới thấy hs Việt Nam vẫn may chán

MirandaD

Xe đạp
Sao mấy nhóc lớp 6 làm nổi mấy cái đề phi thường thế nhỉ. Hồi lớp 6 em cứ thấy Toán khó là nhức đầu các cụ ạ :")

omerta77

Xe điện
con cụ lớp 1 lên lớp 2 hay lớp 11 lên lớp 12. Em không biết con cụ học trường gì chứ con em ở hà nọi học trường công., năm này lên lớp 3. năm lớp 1 học online nhé. HỌc theo chương trình cải cách mới nhé. thấy học ko đến nõi quay cuồng ạ. Giờ phương pháp học và cách học khác xua. Hồi xưa cac cụ kêu đưa xác suất xuồng toán lớp 2 em cũng hoảng hồn vfi ám ảnh toán xác suất hôi sinh viên. Nhưng khi thấy con nhà em học thấy có gì đau, cũng là dạng xaccs suất. nó rât dễ và dễ hiểu. giờ dạy khoa học hơn hồi xưa nhé và các con cũng thông minh hơn. Nếu ko đòi hỏi xuất sắc cứ 7-8 thì em nói luôn cũng nhàn ko khác xưa
Con e học trường công ở HN. Từ lớp 1 đã phải đuổi theo các bạn đc học trước rồi. HK1 đuối hơn hẳn các bạn. Sang HK2 mới ngang bằng các bạn. Mới đi học mà đuối quá so với bạn nó sẽ chán ko thích đi học.
Còn so sánh thấy nặng hơn là so với thời e đi học thôi.
Giờ mới lên lớp 11