[Funland] Sưởi ấm nhà tắm

Đi Lang Thang

Xe buýt
Phòng tắm nhà em kín lắm cụ ạ . Hiện mấy năm nay e tập tắm lạnh hơn nên đỡ hơn rồi
Ngậm chút nc lạnh trong miệng tới khi nó ấm cúng lên rồi tắm, cụ thử xem.
E trải qua thời mùa đông tắm múc, 2 phích 1 siêu rồi nên ko sợ lắm :D

LVP2021

Xe máy
Em tìm hiểu cái Quạt sưởi thông gió âm trần Panasonic FV-27BV1 mà cụ đang dùng có 2 chức năng sưởi với hút nhưng mãi chưa hiểu nó có mỗi 1 cái công tắc thì chuyển giữa chế độ hút thông mùi vs sưởi như nào. Hay nó mặc định hút và sưởi cùng hoạt động 1 lúc? Nếu vậy thì lại phải lắp riêng một cái quạt chuyên hút ah?
Cụ nối dây nguồn phi bnh? Khu wc nhà em có 1ly.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Ngậm chút nc lạnh trong miệng tới khi nó ấm cúng lên rồi tắm, cụ thử xem.
E trải qua thời mùa đông tắm múc, 2 phích 1 siêu rồi nên ko sợ lắm :D
Thời sv bọn em có mỗi 1 cái dây sục cắm vào cái ca rồi nhưng đi làm có đk hơn thì lại ko chịu đc khổ như xưa

Đi Lang Thang

Xe buýt
Thời sv bọn em có mỗi 1 cái dây sục cắm vào cái ca rồi nhưng đi làm có đk hơn thì lại ko chịu đc khổ như xưa
Thuở bé cơ ợ, e ở HN hồi còn nhà nhà nuôi lợn, gà tăng gia, e tắm cạnh chuồng gà vì nó kín, thích nhất quả tắm tất niên 28 29 Tết vì nồi bánh chưng chắn 1 nửa cái cửa buồng tắm, lại ké thêm cái siêu dự phòng :D
Ấm tụt cả chym hehe

trinhhunghb

Xe lăn
Nhà em 2 bóng thấy ổn rồi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc mợ chưa dùng quạt sưởi gốm thôi. Cái e ko thích là tiếng ồn của quạt, ko biết có model nào dùng động cơ từ ko?
Mutosi có nha cụ, nhà e có dùng ạ, k ồn ạ :D

mazda3_pro

Xe lăn
Hiện nhà em đang dùng sưởi 3 bóng để sưởi nhà tắm nhưng cảm thấy vẫn ko đủ ấm khi tắm . e có đọc thấy có dạng sưởi gắn trên trần , không phải dạng bóng . Ko biết cụ mợ nào dùng dạng sưởi trên trần chưa ạ . Review dùm em với ạ . Hoặc các cụ , các mợ đang dùng sưởi cách khác mà thấy hiệu quả thì cho e tham khảo với ạ . E cảm ơn
Dùng sưỡi gốm ấy cụ, bật cho nó thổi hết hơi nóng vào, làm cho mọi thứ tăng nhiệt độ lên (đặc biệt là không khí). Nước thì qua bình nóng lạnh. Mọi thứ đều có nhiệt độ thích hợp rồi thì ấm thôi :D

mazda3_pro

Xe lăn

Dr Thanh Bùi

Xe container
Dùng sưỡi gốm ấy cụ, bật cho nó thổi hết hơi nóng vào, làm cho mọi thứ tăng nhiệt độ lên (đặc biệt là không khí). Nước thì qua bình nóng lạnh. Mọi thứ đều có nhiệt độ thích hợp rồi thì ấm thôi :D
Giờ có cái đa năng lắp trần cụ ạ , vừa đẹp mà như cụ phía trên bảo thì ấm ... Mỗi tội giờ e ngại sửa trần nhà tắm vs đi dây điện

ngocvt

Xe buýt
Thuở bé cơ ợ, e ở HN hồi còn nhà nhà nuôi lợn, gà tăng gia, e tắm cạnh chuồng gà vì nó kín, thích nhất quả tắm tất niên 28 29 Tết vì nồi bánh chưng chắn 1 nửa cái cửa buồng tắm, lại ké thêm cái siêu dự phòng :D
Ấm tụt cả chym hehe
tắm xong phải nhẹ đi 1kg ý nhỉ, hồi bé mùa đông e toàn tuần mới tắm lần, dội ng nóng vào ghét nó bở hết cả ra :D

Chỉnh sửa cuối:

mazda3_pro

Xe lăn
Mỗi người 1 khác cụ ạ ,
Cụ chịu lánh kém như tôi, tôi thì làm như thế này, cụ tham khảo nhé.
- Bước 1: trước khi tắm, cụ bật bình nóng lạnh, sau đó mở cửa phòng tắm, đặt máy sưỡi gốm trước phòng sao cho quạt thổi vào trong (hoặc treo máy lên tường rồi đóng cửa phòng -> tốt hơn, loai tôi xài bỏ ở đất hay treo tường đều được). Bật máy cho chạy 15-20 phút (chấp nhận tốn điện 1 tý). Hoặc cụ có thể lắp máy này ở trần phòng tắm nhưng cần chú ý về an toàn điện.
- Bước 2: sau khi không khí phòng tắm đã nóng, lúc này cụ vào phòng tắm sờ vào mọi thứ đều sẽ thấy rất ấm, từ cái vòi nước cho đến cái tường, nó ấm như mùa hè luôn nhé.
- Bước 3: tắt máy sưỡi, đóng cửa phòng tắm và tắm bằng nước nóng bình nóng lạnh.
Đảm bảo với cụ là cụ sẽ ko lạnh. Tắm xong thì nhiệt độ phòng bắt đầu giảm và cũng là lúc cụ đã hoàn thành việc tắm rồi. Nếu có vợ con thì cụ lại lặp lại bước 1 nhưng với thời lượng ít hơn, vì lúc này phòng tắm vẫn còn ấm.

mazda3_pro

Xe lăn
Giờ có cái đa năng lắp trần cụ ạ , vừa đẹp mà như cụ phía trên bảo thì ấm ... Mỗi tội giờ e ngại sửa trần nhà tắm vs đi dây điện
Có loại treo tường, cụ treo sát trần cũng được, chỉ cần khoan lỗ bắt đinh để treo lên, nhưng cần kiểm tra an toàn điện cụ nha.
Tôi đang xài cái này, ổn áp phết, treo tường được nhưng tôi làm kiểu để ở cửa bật cho thổi khí vào, nóng phòng tắm thì tắt cất đi rồi vô tắm :D mua lâu rồi, khả năng giờ nó ra moden mới rồi. Cái này giá rẻ, hiệu quả cao.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Có loại treo tường, cụ treo sát trần cũng được, chỉ cần khoan lỗ bắt đinh để treo lên, nhưng cần kiểm tra an toàn điện cụ nha.
Tôi đang xài cái này, ổn áp phết, treo tường được nhưng tôi làm kiểu để ở cửa bật cho thổi khí vào, nóng phòng tắm thì tắt cất đi rồi vô tắm :D mua lâu rồi, khả năng giờ nó ra moden mới rồi. Cái này giá rẻ, hiệu quả cao.
Giờ sưởi đa chức năng nó như tn cụ ạ. thẩm mỹ hơn nhiều .

mazda3_pro

Xe lăn
Giờ sưởi đa chức năng nó như tn cụ ạ. thẩm mỹ hơn nhiều .
Làm cái này thì đẹp, nhưng chỉ thích hợp khi bắt đầu thiết kế nhà, chứ giờ nhà xây cả chục năm trước rồi thì gắn làm sao? trừ khi nhà tắm có đóng thạch cao hoặc gắn nổi, mà gắn nổi nó xấu. Cái kia cụ treo lên tường nó cũng ko xấu đâu.

Nletgo

Xe buýt
E sang Nhật thấy cái gương trong phòng tắm nó sờ nóng nóng
Chắc nó dùng để sưởi phòng tắm luôn