Sướng trong nỗi phân vân

sliver-ranger

Xe tải
Thân chào các bác đang dùng Ford như em.
Chả là em đang có con Ranger 2013, như một số bác nên em ghi danh vào hội Ford.
Sự việc nó thế lày:
1. Trước khi mua xe:
- Phiếu thuận: Ông chú tư vấn là đi đường dài nên mua bán tải, vợ thì bảo là giảm ối tiền đăng ký.. thì cứ lấy bán tải, bố mẹ thì bảo xe to ngồi chắc sướng....v...v.
- Phiếu chống: sếp phân tích rằng, em hay đi gặp khách hàng, nên dùng xe cho nó giống người Việt tí , Ý sếp là lấy con Escape hoặc làm con Civic chẳng hạn. Bán tải chỉ dành cho ....đội quần Jeans áo phông thì hợp hơn.
- Kết quả: em vẫn múc Ranger 2013. Làm thùng, mua bảo hiểm, ra biển = 670 M.
2. Sau 1 năm sử dụng:
- Phiếu thuận: hỏi ông chú thì chú bảo là xe to thật, hỏi vợ thì vợ bảo đi hơi xóc, bố mẹ thì bảo xe to nên lắm lúc quay đầu phải 2 đỏ nên đi taxi cho nhanh ????? Em đau đầu.
- Phiếu chống: sếp bảo em, đã thấy chưa, đã bảo đi làm Bussines thì làm con Sedan thôi, không nghe. Giờ cứ mượn xe tao làm gì, sao không đi Ranger cho nó hầm hố....Em đau đầu.

Em nghĩ, quyết định của em vẫn ổn, xe nhập, đi êm, tiết kiệm nhiên liệu, giá rẻ, to rộng....mà sao bạn bè, gia đình, cty cứ hỏi ra hỏi vào cái xe em làm gì nhỉ.
Bên Mỹ họ sang họ định nghĩa là F-150, mà VN cứ xe sang thì cứ phải Altis, Camry, Mec....
Em thấy người Việt mình bị chi phối rất nặng ở tính cộng đồng. Hàng xóm nó thế thì mình cũng phải thế.
Em thấy mình ( và cũng như bao anh em đi Bán tải) mới là những người tân tiến, dám vượt qua được những chi phối vô hình... để đưa lại sự thỏa mãn ( có xe hơi đi) và kinh tế ( tiết kiệm được ối tiền).
Tiện thể, em khoe con mãnh thú của em.

laichuanhieu

Xe tăng
Em vote cho cụ chủ. Đi xe nào mình thấy sướng là được, Mình đi chứ có phải ai khác đâu. Em nghĩ giờ các doanh nhân cũng đủ tỉnh táo nhìn người chứ không phải nhìn xe cụ ạ.

Tuanphim

Xe điện
Cụ ưng cái bụng và thấy phù hợp là được, kiếm 1 em xe thỏa mãn mọi nhu cầu của "nhân dân" thì cứ làm mấy em vài tỉ đi đâu ai chả suýt xoa, he he

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ ưng cái bụng và thấy phù hợp là được, kiếm 1 em xe thỏa mãn mọi nhu cầu của "nhân dân" thì cứ làm mấy em vài tỉ đi đâu ai chả suýt xoa, he he
Mình đi chứ ai đi mà sợ Lão nhể...Mình thích và ưng là ok rồi

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Mua xe đầu tiên phải đúng công năng xử dụng của nó cụ ạ. QN nhà em Ranger cũ mới chạy đầy đường nhưng em ít thấy ai mua nó mà ko sử dụng cái thùng hàng hoặc 4*4 cụ ạ. Cũng có nhiều chủ xe mua bán tải chủ yếu đi phố. Kiểu như ý thích cá nhân. Mấy cụ ấy toàn có từ 2 xe trở lên để thay đổi.
Như cụ chủ chắc mua xe do ý thích dồi,vậy thì cụ cứ thung thướng một mình cụ là ngon dồi ;)

vietran

Xe ba gác
Em thì chả thấy con Camry nó chả oai hay lịch sự gì hơn con bán tải.
Nhưng quả thực đi phố Hà nội mà cho lái bán tải hay Morning em lái Morning ngay
Chạy đường trường mà đoàn đi có Altis và Bán tải thì chắc chắn em nhảy tót lên Altis ngay, vợ cụ nói đúng: bán tải đi xóc, cái xóc với nhiều người chả sao nhưng với nhiều người thì nó mệt lắm, em là em ghét xóc, nhất là đường VN, cao tốc đại lộ gì mà lỗi lõm, toàn thấy đường chờ lún

fusionvie

Xe điện
Xe này đúng là tiết kiệm nhiên liệu, nhưng mà ồn, cháu đi một lần cỡ 100km mà ong hết cả thủ.

sliver-ranger

Xe tải
Hôm nào mời bác qua xe em. Vợ em hay say xe chỉ chê xe em mỗi cái xóc thôi, không ồn tí nào.

Korea old 1.6

Xe buýt
Đẳng cấp do mình tạo ra. Nếu kụ thực đẳng cấp kụ sẽ thấy du ra đường quần đùi dép tông phong thái van hon người ko hề nao núng...trái lại có đi bimec...nếu ko thực đẳng cấp thì mở cửa bước ra cái mẹt nó cũng ngố ngố khác thường như thằng ví lép hay đi nhờ...hì hi. Vậy nên quan trọng là ở ta.:-B

Tùng Táo

Xe tải
Em là em khoái bán tải hơn ! sắp tới em bán chú morning còi nhà em đi để ẵm chú ranger về đây. Xe mình, tiền mình nên cứ để cái thằng mình cảm nhận và sử dụng cụ ạ !

ThangTocBac

Xe tăng
Xe pickup là dùng cho nhu cầu chở hàng thường xuyên, không phải là xe dùng chở vợ cả với ông nhạc..nếu thường chở hàng thì đó là lựa chọn đúng đắn, còn chở người là chình và cả đời mới dùng đến cái thùng hàng 1 vài lần thì đó là lựa chọn...ko đúng cụ nhé :D

princevdb

Xe hơi
Công nhận bán tải nhìn em Ford la thích nhất luôn!

HNmember

Xe tăng
Xe này ở Mỹ luôn là số 1. Xe xóc vì nhẹ tải, nhưng lại tốt cho người bị say xe- đi xe êm mà vào cua dễ say xe lắm.
E mới đi Sơn la bằng con này- chở khoảng 1 tấn hàng- chạy băng băng- lên dốc mà giữ được tốc độ thì vẫn lướt được số 4 ngon lành (>50-65km/h), còn xuống dốc thì để số 2 vẫn bị kéo lên trên 70km/h- phải rà phanh để giảm xuống 55-60km/h.
Nhận xét là rất OK, lái 1 tay đường đèo dốc ko thấy mệt mỏi gì.
Đi phố muốn khỏe người thì để số 3, cố gắng không dùng côn- để trôi hoặc đệm phanh là chính (trừ khi nó ...ặc ặc sắp chết máy!Hehe)
Túm lại là nếu thích là chơi, ko quan tâm đến "dư luận xung quanh". Tại sao thế: Ví dụ ngày trước ai mà hỏi Tivi thì chắc chắn là JVC rồi. Bây giờ có ai biết nó là cái gì ko?
Chúc chủ thớt gặp nhiều may mắn.

TuanArmy

Xe hơi
Xe pickup là dùng cho nhu cầu chở hàng thường xuyên, không phải là xe dùng chở vợ cả với ông nhạc..nếu thường chở hàng thì đó là lựa chọn đúng đắn, còn chở người là chình và cả đời mới dùng đến cái thùng hàng 1 vài lần thì đó là lựa chọn...ko đúng cụ nhé :D
Em nhất trí với Cụ. Các Cụ nên cân nhắc cho kỹ, không nên hùa theo trào lưu rồi lại phải "sướng trong nỗi phân vân".

namnguyen27119

Xe tải
công nhận đấy, mình sử dụng thì cứ mình yêu là được rồi, mọi người cũng chỉ là góp ý thôi chứ ko phải tất cả.

matphanh

Xe tải
E đang gom thóc đổi sang 3.2 đây. Mấy đàn bà nó mới cá chê chứ Ranger rất manly đới.

k66473

Xe tăng
Bán tải thùng hở nhìn quá đẹp, quá khỏe, quá chất.
Bán tải lắp thêm cái thùng .... nhìn quá xấu, quê không ra quê, phố không ra phố. Giống như là đàn ông mặc quần hoa lèo loẹt ấy.

Em gửi các cụ ảnh 1 em bán tải do em chụp:

E trước cũng như cụ chủ, sau vẫn chốt Ranger. Đến giờ chưa phải tiếc gì ợ. Các cụ quên mất là giá em nó tốt hơn hắn sedan. Tầm 600 mà civic với altis chỉ có xe cũ, làm sao có xe nhập mới ợ. :))

sliver-ranger

Xe tải
Các cụ ơi, bình thường Ranger các cụ đi đường phố hết bao lit/100km nhỉ ? Xe của em toàn báo 8l/100KM ( em đi từ Linh Đàm lên Deawoo hằng ngày). Em nghi là báo sai, xe to thế mà chỉ có 8L.