Khoe xe Super Dream 2016

bimbimzinzin

Xe tăng
Cá nhân em thấy đời này đẹp và phù hợp với người đứng tuổi, nhà em cũng mua một chiếc, về sau em lắp yên dời cho có phong cách.

Suny39

Xe buýt
Cá nhân em thấy đời này đẹp và phù hợp với người đứng tuổi, nhà em cũng mua một chiếc, về sau em lắp yên dời cho có phong cách.
Mẫu này thay yên dời cũng hay. Em cũng đang có ý định đó, không biết có phải độ đẽo gì không?

Chỉnh sửa cuối:

AnTiNhee

Xe hơi
Em mua con dream này từ phiên bản đầu tiên .Nói chung có nhiều người nhìn vào cũng chê , nhưng chẳng quan trọng mình thích là được rồi.Lúc em mua không có nhiều mầu như sau này , nhưng em vẫn thích mầu trắng ánh trai giống như trên chiếc Cub nhập hơn 100tr nhất.Xe này theo em đánh giá là đi cũng êm , nhưng máy lúc lên ga có hơi có tiếng hú o o.Lúc em mua , đi về nhà thấy vậy quay lại cửa hàng đổi cho con khác nhưng vẫn bị.Không biết đời sau có khắc phục được điểm này chưa.
Cụ Suny39 cho em hỏi , thay pô wave vào âm thanh có khác nhiều không ạ .Chi phí thay hết bn tiền.Chắc cụ phải cắt cổ pô cũ hàn sang nhỉ???

AnTiNhee

Xe hơi
Nghe lời cụ thongck. Hôm nay em đi thửa quả pô wave s. Các cụ xem thế nào?

Em xin góp ý với cụ là cụ nên thay pô xe dream việt .Tại vị pô wave nó không nằm ngang mà hơi vểnh lên nên hơi bị lạc lõng khi lắp vào xe này

Suny39

Xe buýt
Em mua con dream này từ phiên bản đầu tiên .Nói chung có nhiều người nhìn vào cũng chê , nhưng chẳng quan trọng mình thích là được rồi.Lúc em mua không có nhiều mầu như sau này , nhưng em vẫn thích mầu trắng ánh trai giống như trên chiếc Cub nhập hơn 100tr nhất.Xe này theo em đánh giá là đi cũng êm , nhưng máy lúc lên ga có hơi có tiếng hú o o.Lúc em mua , đi về nhà thấy vậy quay lại cửa hàng đổi cho con khác nhưng vẫn bị.Không biết đời sau có khắc phục được điểm này chưa.
Cụ Suny39 cho em hỏi , thay pô wave vào âm thanh có khác nhiều không ạ .Chi phí thay hết bn tiền.Chắc cụ phải cắt cổ pô cũ hàn sang nhỉ???
Sau khi đi gần 1000km em cảm nhận:
- Về máy: Chạy tốt, mượt mà êm ái. Nói chung không có gì phàn nàn. Ăn xăng khoảng 1,8l/100km với xe 110 là ok. Tuy nhiên thỉnh thoảng vào số 2 vẫn bị kêu "quoặc" một phát, thử lại lại hết kêu thế mới tức.
- Về chỗ ngồi do thiết kế yên thẳng nên cảm giác bị trôi.
- Về ý kiến cụ hỏi sao không lắp pô dream? Cái này nó phải trùng tai pô của nó cụ à. Mình thay pô này chỉ cắt đầu pô mới thay cổ pô cũ của mình vào là ok. Cổ pô cũ là đầu 6, còn pô super dream là đầu 8.
- Về tiếng nổ thì to hơn zin nó như tiếng của đúng pô xe mình thay.
- Về kinh phí: lúc đầu em cũng định lắp cái nẹp inox thôi. Nhưng thợ bảo 280k, em bảo thay cả pô thì bao nhiêu? Thợ bảo tùy pô. Em chọn cái này là 500k. Thế là thay luôn mang pô zin về cất.

thongck

Xe tăng
Mẫu này thay yên dời cũng hay. Em cũng đang có ý định đó, không biết có phải độ đẽo gì không?
thay yên dời thì dream việt đời trước em thấy mấy cụ thồ hàng hay chơi để dễ đồ xăng, đời này chắc cũng ko khó :D

Ba3con

Xe hơi
Em đang nghiên cứu làm 1 em ít tốn xăng. Để xe ga cho vợ đi. Em này chắc cũng được các cụ nhỉ.

Suny39

Xe buýt
thay yên dời thì dream việt đời trước em thấy mấy cụ thồ hàng hay chơi để dễ đồ xăng, đời này chắc cũng ko khó :D
Hôm chạy ngoài đường cũng thấy có bạn thửa quả yên dời nhưng cảm nhận của em là không tinh tế, thể hiện sự chuyên chở là chính.

AnTiNhee

Xe hơi

AnTiNhee

Xe hơi
Honda mã lai ra rồi mà cụ, phần đầu giống hệt phần đuôi 2 xi nhan tách rời ra. Giá hơn 1k usd bên đó.
honda thái cũng có từ lâu rồi mà cụ.Trước em thấy trên phố Huế có bán 1 2 chiếc nhưng chưa gặp trên đường bao giờ.Honda VN làm ở chiếc này ở phân khúc giá rẻ nên không làm Fi.Giỏ xe của cụ nhìn cá tính nhưng hơi teen.Em thấy trong sgon đồ chơi cho xe này nhiều lắm .Đợt trước e vào SG gặp 1 con lăp 2 cái giỏ nhỏ ở yếm , giống mấy các hốc để đồ ở xe vision cũng hay.

Cái giỏ xe với ốp pô và giỏ này cũng đẹp mà e k thấy bán ở HN

le-minh

Xe tải
Lần đầu tiên nhìn thấy xe này đi trước, cũng mầu sữa như này em thề không biết nó là Dim đâu cụ thớt ạ, về sau mới để ý biết.
Thấy ít thanh niên đi thật.

AnTiNhee

Xe hơi
Lần đầu tiên nhìn thấy xe này đi trước, cũng mầu sữa như này em thề không biết nó là Dim đâu cụ thớt ạ, về sau mới để ý biết.
Thấy ít thanh niên đi thật.
Đấy là đợt sau ra mầu mới cụ còn thấy lác đác trên đường chứ đợt đầu tiên hiếm lắm.Nhưng mà cái xe này được cái yên bằng nên cc chở hàng ưu ái dùng nhiều.Ngay ngõ nhà em có a lấy nước gạo đóng thêm giá sắt chờ 2 thùng vèo vèo :)) :))

Ba3con

Xe hơi
Hôm nay em đi làm. Để ý ngoài đường ít xe này thật các cụ ạ. Mình đi chắc độc lắm.

pnt87

Xe đạp
Cái giỏ phía trước mua bao nhiu thế cụ,có cần chế cháo j ko
Mình cũng có 1 con y chang cụ,mua về mấy thằng bạn thì chê xấu,còn mấy bác tuổi trung niên thì khen,hj

Suny39

Xe buýt
Đấy là đợt sau ra mầu mới cụ còn thấy lác đác trên đường chứ đợt đầu tiên hiếm lắm.Nhưng mà cái xe này được cái yên bằng nên cc chở hàng ưu ái dùng nhiều.Ngay ngõ nhà em có a lấy nước gạo đóng thêm giá sắt chờ 2 thùng vèo vèo :)) :))
Đúng đấy! Ở khu vực chỗ em hay ngồi "chém" thấy nhiều super dream nhưng toàn chế thêm giá quanh xe để chở hàng. Công nhận quả khung sắt của thằng này to hơn hẳn đời trước.