[Funland] SUV quốc dân nhà ngta: 260tr

kodomo

Xe điện
Vấn đề là tầm nhìn quy hoạch
Xe oto mắc cũng không cản được người dân muốn sở hữu oto

Thực tế là oto hiện nay cũng đầy rẫy chứ có "hạn chế" được oto đâu
Thế hệ nào chả muốn quy hoạch hả cụ. Vấn đề là do lịch sử để lại. Giờ muốn thay đổi thì chỉ có mấy ông bám mặt đường tự nguyện di dời thì may ra. Muốn mở đường cũng ko đủ tiền đền bù.

tôi yêu ô tô

Xe container
Đi xe mà hay hỏng lặt vặt chả khác gì hầu cho nó. Mà để ko xảy ra hỏng lặt vặt linh tinh thì lại cần các hãng có kinh nghiệm lâu năm. Nên e cứ mấy hãng 50-100 tuổi mà múc :D

SƠN CƯỚC

Xe điện
Thế hệ nào chả muốn quy hoạch hả cụ. Vấn đề là do lịch sử để lại. Giờ muốn thay đổi thì chỉ có mấy ông bám mặt đường tự nguyện di dời thì may ra. Muốn mở đường cũng ko đủ tiền đền bù.
Đây cụ , sắp ra ngoại thành hết , tha hồ đỗ xe

walking bird

[Tịch thu bằng lái]
thế em zotye hôm trước còn đắt ấy CCCM nhể
Em lấy 700 củ giá bán con Zô ti trừ thuế TTĐB, trừ tiếp thuế NK thì thấy còn 300 củ. Như vậy trừ nốt lãi của nhà phân phối, phí vận chuyển và chi phí linh tinh khác thì giá nhập từ bên Tàu cũng khoảng 250 củ.

Rẻ ngang con Geely này.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì cái "chính sách" x3 giá oto để "hạn chế" oto hay "bảo trợ" ngành oto trong nước đúng là thất bại phải không cụ?

-Giá oto cao mà vẫn không hạn chế được oto
-"Bảo trợ" ngành oto trong nước mà oto Vinfast giá vẫn x3

Tóm lại là cả "quy hoạch" lẫn "bảo trợ" của NN đều thất bại đúng không cụ?

Trong khi nếu cho các tình ngoài HN và SG phát triển oto giá rẻ từ sớm thì bây giờ có lẽ bộ mặt quy hoạch đã khác
Đó là tầm nhìn giãn dân đó cụ

Chỉnh sửa cuối:

khkdgs

Xe điện
thế cụ nghĩ động cơ phát triển cùng volvo mà là volvo sx à. em chỉ cười và đi ra thôi. em đây chọn xe khác em không chọn xe tàu vì xe tầu có người khác chọn.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Nó rẻ vì dùng vật liệu độc hại, kim loại chất lượng kém, nhựa gây ung thư, cao su gây ung thư, đồ tái chế ... các cụ có dám mua về ngồi không ?
Tới tầm top10 car producer của tàu thì nó thừa sức làm đúng, đủ tiêu chuẩn, nó sẽ không đánh đổi để tiết kiệm tiền lẻ đâu cụ

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
thế cụ nghĩ động cơ phát triển cùng volvo mà là volvo sx à. em chỉ cười và đi ra thôi. em đây chọn xe khác em không chọn xe tàu vì xe tầu có người khác chọn.
Thế cụ nghĩ xe Vinfast động cơ "công nghệ" BMW là máy chính chủ của BMW à?
Xe tàu cũng đâu thiếu động cơ ghi chữ "công nghệ" BMW

Tóm lại thì xe Vinfast cũng chẳng khác gì những con xe Tàu mà giá thì x3, hài

RÈM PARAMA

Xe hơi
Website
parama.vn
A tàu cũng gì cũng giỏi
Công nhận

coolpix8700

Xe ngựa
Hanabi18 nói:
Nó rẻ vì dùng vật liệu độc hại, kim loại chất lượng kém, nhựa gây ung thư, cao su gây ung thư, đồ tái chế ... các cụ có dám mua về ngồi không ?
Vậy là giờ nếu mua xe sx hay lắp ráp tại việt nam , mình cũng phải yêu cầu cung cấp chứng nhận linh kiện ko gây ung thư thì mình mới dám mua cụ nhỉ ?
Vấn đề ai cung cấp cái chứng nhận ấy!
Hay lại do ông lắp ráp hoặc salers của các ông ấy bảo như vậy?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng phải mỗi người Đức,
Mà người Mỹ, người Nhật,... về công nghệ trong ngành ô tô cũng đều bị chính phủ họ quản lý như vậy.
Hãng nghiên cứu ra thì có thể tự do sử dụng trong sản xuất, kinh doanh rồi bán xe ra, nhưng chẳng được tự do chuyển giao công nghệ.
Các CEO cao cấp cũng có những cam kết ràng buộc khi rời hãng xe về việc sử dụng hiểu biết của họ khi làm việc tại hãng.
Vụ lùm xùm giữa VW và GM khi Lopez từ GM sang VW và VW không được sử dụng Lopez, phải chịu trả tiền phạt rất nhiều người biết!
Nhật với Mỹ thì em ko rõ lắm nhưng em làm việc với Đức lâu rồi, biết tiếng khá rõ nên em chắc chắn món công nghệ xe hơi bọn này ko bao giờ để lọt ra ngoài. Cũng chính vì lý do này mà VW mới liên doanh với khựa chứ bán thì khựa nó thiếu gì tiền mà ko mua cmn luôn. Giờ VW nếu nó có rút khỏi khựa thì khựa cũng không học đc nhiều.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ dòm hệ thống hạ tầng giao thông thì có đáp án thôi. Xe ko rẻ mà ra đường bằng ô tô là cả một cực hình.
Bài toàn giao thông là 1 bài toán cho thấy rõ nhất chất lượng giáo dục, đào tạo và sự thối nát của tôt chức ở xứ vệ. Từ việc giáo dục đào tạo nhôm nhựa, bố láo với kim chỉ nam là Đi tắt đón đầu, sau đó đi làm đc xin vào những cơ quan đc nuông chiều nên khi bắt tay vào thực tế ko làm đc. Từ đó tạo ra một xã hội không có chút tính tổ chức nào. Do vậy giao thông thể hiện sự hỗn loạn do tính tổ chức quá kém. Lãnh đạo ngành yếu kém quay ra đổ lỗi cho người dân!

VuDieu

Xe hơi
Tất,nhiên VN chả nc nào qua mặt đc giá .
Thấy thằng bạn ở Lào nó mua con xe có 500tr của Thái mà chảy cả nc mắt.
Đang hi vọng ông Vin giải mã đc tại sao vn xe đắt thế nhưng rồi cũng tụt cmn hứng
Cụ đùa!
Bạn cụ mua xe ở Lào là xe cũ. Xe mới không rẻ đâu nhá nhá.
Fortuner 2016 em sang Lào, VN chưa nhập về là 60K $ ra biển đầy đủ.
Riêng xe cũ thì giá cực kỳ rẻ so với thôi.

plurtaque

Xe tải
Vậy thì cái "chính sách" x3 giá oto để "hạn chế" oto hay "bảo trợ" ngành oto trong nước đúng là thất bại phải không cụ?

-Giá oto cao mà vẫn không hạn chế được oto
-"Bảo trợ" ngành oto trong nước mà oto Vinfast giá vẫn x3

Tóm lại là cả "quy hoạch" lẫn "bảo trợ" của NN đều thất bại đúng không cụ?

Trong khi nếu cho các tình ngoài HN và SG phát triển oto giá rẻ từ sớm thì bây giờ có lẽ bộ mặt quy hoạch đã khác
Đó là tầm nhìn giãn dân đó cụ
Em nghĩ giá nó hạn chế được rất nhiều oto. Cụ cứ nghĩ giá oto giờ rơi vào khoảng 2-300 thì mỗi nhà cũng có thể có ít nhất 1 chiếc. Lúc ấy ra đường lại chả ngồi trên xe nhìn nhau.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ giá nó hạn chế được rất nhiều oto. Cụ cứ nghĩ giá oto giờ rơi vào khoảng 2-300 thì mỗi nhà cũng có thể có ít nhất 1 chiếc. Lúc ấy ra đường lại chả ngồi trên xe nhìn nhau.
Nghĩ sâu hơn 1 chút đi cụ
Xu thế oto là tất yếu của XH hiện đại. Mở oto từ sớm thì có thể giãn dân từ sớm

Bây giờ ra đường cũng đầy rẫy oto thì "hạn chế" cái nỗi gì?

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe điện
Hãng xe Geely (Trung Quốc) vừa trình làng mẫu SUV mới có tên Bin Yue. Mặc dù giá rất rẻ nhưng mẫu xe này được nhiều người đánh giá cao ở thiết kế cũng như chất lượng lắp ráp.
xe có hai lựa chọn động cơ.

Một là động cơ phát triển chung với Volvo có dung tích 1.5L, sản sinh công suất 174 mã lực (130 kW) và mô men xoắn cực đại 255 Nm, đi cùng hộp số ly hợp kép 7 cấp cho phép xe có thể tăng tốc từ 0-100 km/giờ trong 7,9 giây. Mức độ tiêu hao nhiên liệu 6,1 lít/100 km.

1.5l ~ 174 mã lực kinh thật

Thứ hai là động cơ tăng áp 1.0L cho công suất 134 mã lực (100 kW) và mô-men xoắn 205 Nm, đi cùng hộp số sàn 6 cấp giúp giảm mức tiêu thụ nhiên liệu xuống còn 5,3 lít/100 km.

1.0l~ 134 mã - a toy xách dép ko kịp

Giá bán dao động của mẫu xe này từ 78.800 Nhân dân tệ (tương đương khoảng 263 triệu đồng) đến 118.800 Nhân dân tệ (khoảng 397 triệu đồng).

http://m.bongdaplus.vn/soc-voi-mau-suv-thiet-ke-cao-cap-gia-chi-260-trieu-2331931811.html

Không có gì là Ngon Bổ Rẻ, nếu Ngon Bổ Rẻ thì khối hàng xe Tập bán được và trụ được ở Việt Nam rồi

Bankho

Xe tăng
Thế cụ nghĩ xe Vinfast động cơ "công nghệ" BMW là máy chính chủ của BMW à?
Xe tàu cũng đâu thiếu động cơ ghi chữ "công nghệ" BMW

Tóm lại thì xe Vinfast cũng chẳng khác gì những con xe Tàu mà giá thì x3, hài
E nhớ năm xưa xe ô tô lìan cũng dùng công nghệ bmw hờ hờ

Bankho

Xe tăng
Em lấy 700 củ giá bán con Zô ti trừ thuế TTĐB, trừ tiếp thuế NK thì thấy còn 300 củ. Như vậy trừ nốt lãi của nhà phân phối, phí vận chuyển và chi phí linh tinh khác thì giá nhập từ bên Tàu cũng khoảng 250 củ.

Rẻ ngang con Geely này.
250 mà đã có lãi. Hóa ra làm ô tô siêu lợi nhuận thật. Vẫn ko bằng xứ ta, mỗi vác về xuất ra đút túi 450 củ. Kinh hồn