Suy nghĩ về việc thành lập chi hội Ấm Tử Sa và Trà

kuhanoi

Xe tăng

kuhanoi

Xe tăng
Mà các cụ cho em hỏi cái ấm của em, khi lấy ít nước chấm vào thân thì thấy nó hút nước ( hoặc bay rất nhanh) nhưng nắp ấm thì ko thế
Chả hiểu tại sao cụ ạ
Đồ gốm, tử sa nó vẫn có các lỗ li ti thẩm thấu khi nước nóng đổ, ấm của em hút ầm ầm, dùng lâu thì cao trà nó bịt lại các lỗ liti đó, quả nắp ấm của cụ chắc nó phệt lớp gì vào hoặc nó xử lý mài nhẵn thín, dùng 1 thời gian thì nó bạc dần đều hoặc lên màu

ca_voi

Xe lăn
Đồ gốm, tử sa nó vẫn có các lỗ li ti thẩm thấu khi nước nóng đổ, ấm của em hút ầm ầm, dùng lâu thì cao trà nó bịt lại các lỗ liti đó, quả nắp ấm của cụ chắc nó phệt lớp gì vào hoặc nó xử lý mài nhẵn thín, dùng 1 thời gian thì nó bạc dần đều hoặc lên màu
Thế em lấy dấy ráp siêu min #8000 thì đánh thì có nen không cụ?

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Híc bẩm các cụ ko biết hỏi đùa hay hỏi thật chứ mang giấy ráp siêu mịn thêm 10 độ nữa cũng hỏng cmn ấm. Em từ đầu năm đến h bận lù bù, chưa có thời gian nghỉ ngơi để mời rượu các cụ. Bù lại em vẫn dành bình Tiểu Mai để ko lỡ hẹn.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
thật E cũng chả nghĩ sao các Cụ lại nghĩ ra đánh giấy ráp nữa

kuhanoi

Xe tăng
Công nghệ giả cổ ấm tử sa đã được thương lái cũng như ngay khi chế tác sử dụng mọi kỹ xảo các cụ ạ, đánh si để lên màu các loại giả cổ, đánh ráp trong lòng ấm để trông bóng bẩy như dùng lâu năm vẫn làm đủ cả ạ, tất nhiên mình ngoại đạo mà tự ráp thì chắc có thêm cơ hội mua ấm mới :))). Mà cụ trinhnfs xem thế nào đợt tới để em hầu loại ngâm nhà em, cụ mời TQA của cụ nhé. Có bố trí được trưa thứ 7 tuần sau không ạ?

Híc bẩm các cụ ko biết hỏi đùa hay hỏi thật chứ mang giấy ráp siêu mịn thêm 10 độ nữa cũng hỏng cmn ấm. Em từ đầu năm đến h bận lù bù, chưa có thời gian nghỉ ngơi để mời rượu các cụ. Bù lại em vẫn dành bình Tiểu Mai để ko lỡ hẹn.
thật E cũng chả nghĩ sao các Cụ lại nghĩ ra đánh giấy ráp nữa

ca_voi

Xe lăn
Đấy, em cứ phải hỏi ngu thì cụ trinhnsf mới xuất hiện :)) em biết là cụ ngứa nghề mà

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Quá nhanh quá nguy hiểm, thế này bác trinhnfs lại mất công nuôi mẹ sề khác lâu lâu nữa rồi :)))

Zìa với E roài ...

ZÌa với E roài ...
[/QUOTE]
Em góp bộ chè chén nhà em cho vui chứ hàng của em bèo bọt các cụ đừng chê! :)

captivaltz

Xe điện
Gẩy lên chờ quả Tân niên khú khú khú

thanglong83

Xe hơi
Em cũng thích uống trà cơ mà chưa mua đc bộ ưng ý,xin hỏi các cụ chỗ mua ấm với ạ

ca_voi

Xe lăn
Em cũng thích uống trà cơ mà chưa mua đc bộ ưng ý,xin hỏi các cụ chỗ mua ấm với ạ
Nhất nước/ nhì trà/ tam pha/ tứ ấm
Cụ đã qua được 3 bươC đầu rồi à
Em vẫn loanh quanh bước 1

thanglong83

Xe hơi
Nhất nước/ nhì trà/ tam pha/ tứ ấm
Cụ đã qua được 3 bươC đầu rồi à
Em vẫn loanh quanh bước 1
nếu mà thông được hết cả 4 thì có khi em lại ko uống nữa mà chỉ lên thưởng rùi lại xuống thui cụ ạ

cuongpc126

Xe buýt
Mà các cụ cho em hỏi cái ấm của em, khi lấy ít nước chấm vào thân thì thấy nó hút nước ( hoặc bay rất nhanh) nhưng nắp ấm thì ko thế
Chả hiểu tại sao cụ ạ
Nắp của ấm hàng kém hay ko làm bằng tử sa, hoặc tỷ lệ pha với đất ngoài cao. Và dáng nắp cũng ảnh hưởng ít nhiều tới hút nước.

Chỉnh sửa cuối:

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Kính các cụ

Mời các cụ gặp gỡ xơi chén rượu nhạt, tiện thể phút rảnh rỗi sinh ra nông nổi mà chia sẻ về cái thú ấm chén và trà của nhóm. Em dự là sáng ngày 18/3, thứ Bảy. Rượu em lo, nhưng nếu các cụ có những chai những hũ đắc ý thì anh em cũng ko ngần ngại ngồi bình hehe.

Nội dung : Chả có nội dung gì, chả đao to búa nhớn, chứ nhẹ nhẹ thoảng thoảng như Thiết Quan âm, bền nước như Đại Hồng bào và có chút tanh tanh như Phổ NHĩ là okie roài. Khi đi cầm theo ấm chén trà và bạn gái.

Địa điểm : lần trước em chọn địa điểm và món roài, h phần cụ Cap đẹp zai phong độ quyết ạ. Tiền nhậu thì chia đầu người.

Kính mời các cụ còm men vẫn ở bài viết này nhoé.

kuhanoi

Xe tăng
Ngon, e theo các cụ đến nơi đến chốn ạ
Kính các cụ

Mời các cụ gặp gỡ xơi chén rượu nhạt, tiện thể phút rảnh rỗi sinh ra nông nổi mà chia sẻ về cái thú ấm chén và trà của nhóm. Em dự là sáng ngày 18/3, thứ Bảy. Rượu em lo, nhưng nếu các cụ có những chai những hũ đắc ý thì anh em cũng ko ngần ngại ngồi bình hehe.

Nội dung : Chả có nội dung gì, chả đao to búa nhớn, chứ nhẹ nhẹ thoảng thoảng như Thiết Quan âm, bền nước như Đại Hồng bào và có chút tanh tanh như Phổ NHĩ là okie roài. Khi đi cầm theo ấm chén trà và bạn gái.

Địa điểm : lần trước em chọn địa điểm và món roài, h phần cụ Cap đẹp zai phong độ quyết ạ. Tiền nhậu thì chia đầu người.

Kính mời các cụ còm men vẫn ở bài viết này nhoé.