[Funland] Suy nhược cơ thể

hamigua

Xe hơi
Mợ uống thử tâm sen hoặc viên nang sữa ong chúa đi, mọi ng khen là uống xong dễ ngủ lắm đấy

Hoa Nắng

Xe tăng
Em đọc mà em cũng hãi hùng. Sao mợ trâu bò thế nhỉ? Mà thế này thì làm để mà chết chứ không phải làm để mà sống nữa rồi. Theo em mợ cứ phải dứt việc ra đã, ăn ngủ điều độ. thuốc thang tẩm bổ tính sau. Cứ guồng quay như mợ miêu tả thì thuốc bổ vào người cũng không ăn thua. Bây giờ là phải nghỉ ngơi và nghỉ ngơi.
Em hôm nào mà ngủ dưới 7 tiếng là đã biết tay rồi. :((. Em phục mợ quá.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ko dám dũng cảm xin nghỉ 1-2 tuần thì còn khổ nữa Zob ạ.
Nghỉ 1-2 tuần,rủ NY đi du lịch đâu đó,ngày oánh chén 3 bữa (chính):P ngủ đúng giờ...cho thói quen cơ thể quay về trạng thái bình thường đi đã.
Ko thì 1 mình vác balo lên Đà Lạt hay Sapa,chỉ mang sách truyện đi đọc,ăn-ngủ-đọc sách-đi dạo...xem thế nào.
Còn trẻ mà đã ko biết điều tiết giữa cv với sức khỏe,sau này xử lý thế nào với gia đình có chồng,con:-??

nhadatuytin

Xe container
bệnh này là thiếu partner thôi....

TuDo2808

Xe điện
Mợ bị suy nhược thần kinh chứ không phải suy nhược cơ thể, thần kinh lúc nào cũng căng như dây đàn, ăn không ngon ngủ không yên, nếu không tìm cách giải tỏa để lâu này sẽ mệt đới!:-?

zorba

Xe điện
Không biết mợ làm nhà nước hay mợ làm cho chính mình, nên em hỏi khí không phải mợ định làm để lấy chết à mà làm kinh thế. Hình như mợ nghĩ không có mợ thì mọi việc không đâu vào đâu nên việc gì mợ cũng nhúng tay vào đúng không. San sẻ bớt công việc cho người khác, mợ đang bị sờ trét đấy ợ. Làm việc hiệu quả không có nghĩa việc gì mình cũng phải nhúng tay vào, mợ cứ thử xin nghỉ 1 vài ngày để xa rời công việc xem nào. Nhưng mợ bảo nghỉ 1 buổi làm mợ cũng thấy tiếc nên em sợ 1 thời gian nữa mợ phải chuyển sang làm việc bên Trâu Quỳ cũng nên, em thật.
Một ngày bác làm cho công ty 12- 16 tiếng, đã tự nhận là "hâm nhất OF"...Vậy bác không đột quỵ mới là chuyện lớn, chứ suy nhược thì thường thôi. :))
Nói vui chút, chắc bác bị áp lực công việc, chuyện xã hội, chuyện gia đình, trăm thứ bà rằn nó dồn nén nên lo mất ăn mất ngủ. Ngày nào cũng lo tìm lối đi trong khi đường đi thì ở dưới chân mà không hay biết. Em bày giúp bác một cách này nhé. Bác nên dành mỗi ngày khoảng 10- 15 phút đi bộ trước một cái hồ, bỏ hết mọi thứ ra khỏi đầu lúc đi bộ và chỉ nghĩ "lòng bình lặng như mặt nước hồ". Bác cứ thử làm một lần rồi xem, sẽ có kết quả tích cực.
Xin 1 công việc khác, lương thấp hơn, ngày làm 8 tiếng, cắp dù về, chấm hết
Về công việc, em cũng chả biết nói thế nào. Gần 10 tháng một mình em làm khối lượng việc của 3 người, bỏ hết các kế hoạch bản thân để cống hiến cho công ty :D (nhân tiện gửi lời xin lỗi anh Alex và Cavoi, kế hoạch vừa triển khai thì em bỏ dở vì việc ở công ty chiếm nhiều thời gian và sức lực quá).
Nói chung là hâm nhất OF, làm việc quần quật mà không có thêm bất kì “benefit” hay “reward” nào cả :D. Thực ra cũng vì em nể sếp, hồi em mới ra trường vào công ty này làm, sếp là người chỉ dạy cho em tất cả mọi thứ, từ kiến thức chuyên môn đến kinh nghiệm làm việc, thậm chí cả kinh nghiệm sống, nên lúc thiếu người, sếp có lời nhờ là em làm. Giai đoạn này cả công ty ai cũng quá tải, sếp em không ngoại lệ nên em cố gắng cùng sếp thôi. Giờ Sếp tuyển được người rồi, em cũng xin nghỉ để thực hiện một số kế hoạch của bản thân.
Công việc bây giờ đã đỡ hơn rất nhiều, nhưng có lẽ do suy nhược lâu và vẫn phải lo nghĩ nên cơ thể mệt mỏi. Giờ em cũng tập trung phục hồi sức khỏe là chủ yếu, lấy bảo hiểm thất nghiệp ăn chơi 3 tháng rồi tính tiếp.

zorba

Xe điện
Giờ trước hết là lấy lại cân bằng ạ, nếu là cụ, cụ tìm cho em cai Z BEC là Vit tổng hợp, còn nếu là mợ thì mợ tìm Vit cho bà bầu của Mỹ. Xài cho em liên tục 2 tuần. Đầu tiên sẽ thấy đầu óc nó tỉnh lại, mà tỉnh thì suy nghĩ tốt hơn, + ăn uống sẽ thấy ngon miệng hơn. Sau đấy người nó có trớn để phục hồi. Kiêng cữ xxx dăm ngày, bia rượu khỏe vào, ngày 1 chai vang đỏ Đà Lạt. trứng rán + ít đồ chua cay nóng...mươi ngày là phơi phới ngay.
Mợ uống thử tâm sen hoặc viên nang sữa ong chúa đi, mọi ng khen là uống xong dễ ngủ lắm đấy
Em cảm ơn cụ/mợ. Em cũng nghĩ là phải bồi bổ cho có sức, rồi mới có trớn mà vận động thể dục thể thao. Em sẽ thử sữa ong chúa, em vừa search google thấy bảo đẹp da nên cũng ham :D. Không biết vừa uông sữa ong chúa, vừa dùng VIT cho bà bầu có sao không nhỉ?

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cảm ơn cụ/mợ. Em cũng nghĩ là phải bồi bổ cho có sức, rồi mới có trớn mà vận động thể dục thể thao. Em sẽ thử sữa ong chúa, em vừa search google thấy bảo đẹp da nên cũng ham :D. Không biết vừa uông sữa ong chúa, vừa dùng VIT cho bà bầu có sao không nhỉ?
Mình hoa mắt???,hay là cung hỉ phát nhể??:P:))

crane car

Xe tải
Em nghĩ nhà mợ than gio nhiều quá nên nó sờ chét đấy thôi, kiếm 1 cụ về dọn dẹp than gio thì mợ lại như "thài lài gặp ... "ngay ấy mà. Em thật

zorba

Xe điện
Kệ bà nó Mợ Ra Bắc mà nghỉ ngơi
Làm để mà sống, chứ chưa đến mức sống để làm nhé
Tuổi trẻ thì bán sức lấy tiền
Về già lấy tiền mua sức khỏe
Không biết cái dại nào giống dại nào

Còn nữa: Hôm nọ đi với một lão sinh năm sinh 197x gì đó nghe hắn tâm su về một thời kiếm tiến nhưng mà tốn sức nên bỏ mà cảm thấy làm ít thôi
Em cảm ơn cụ
Tháng sau em về Bắc với mẹ rồi, thế nên cũng cố gắng bồi bổ cho lại người, về nhà xơ xác quá mẹ em lại xót xa.
Em xin nghỉ cũng vì nghĩ "làm để sống".
Có hôm ông anh gọi điện hỏi em: "tháng nó trả mày bao nhiêu, có được trăm triệu không?"
Em giãy đành đạch: "lấy đâu ra, trăm triệu thì ngang sếp em à".
Ông ấy phán cho câu: "thế thì nghỉ mẹ đi, làm như mày *** đủ tiền spa" (nguyên văn)
Em ngẫm phải, thế là xin nghỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

gago69

Xe lăn
Mất cân đối về mặt tâm sinh lý ...

Ca này hơi khó, phải tự điều chỉnh thoai !

zorba

Xe điện
Ko dám dũng cảm xin nghỉ 1-2 tuần thì còn khổ nữa Zob ạ.
Nghỉ 1-2 tuần,rủ NY đi du lịch đâu đó,ngày oánh chén 3 bữa (chính):P ngủ đúng giờ...cho thói quen cơ thể quay về trạng thái bình thường đi đã.
Ko thì 1 mình vác balo lên Đà Lạt hay Sapa,chỉ mang sách truyện đi đọc,ăn-ngủ-đọc sách-đi dạo...xem thế nào.
Còn trẻ mà đã ko biết điều tiết giữa cv với sức khỏe,sau này xử lý thế nào với gia đình có chồng,con:-??
Em cũng nghỉ phép mấy bận rồi đấy chứ, hai đứa lôi nhau đi miền Trung, đi miền Tây, đủ cả, nhưng mà sau mỗi đợt nghỉ lại còn thảm hơn, việc dồn lại cả núi. Nghỉ phép 3 ngày thì làm thâu đêm suốt sáng nguyên tuần không hết việc. Nhưng giờ em xin nghỉ rồi, không còn lao động quá sức nữa, chỉ có bồi bổ cho lại người và suy nghĩ về tương lai thôi :D

grandis0801

Xe buýt
Thì mợ bảo ông xã giải quyết giúp. Được 1 lúc mệt phờ , lại sướng nữa chứ hí hí có mà ngủ như chết ấy. Không tin mợ thử mà xem, em nói đúng không các cụ.

zorba

Xe điện
Mợ bị suy nhược thần kinh chứ không phải suy nhược cơ thể, thần kinh lúc nào cũng căng như dây đàn, ăn không ngon ngủ không yên, nếu không tìm cách giải tỏa để lâu này sẽ mệt đới!:-?
Có lẽ đúng cụ ạ, em bị suy nhược thần kinh, thường xuyên đau đỉnh đầu (hơi chếch về bên phải chút). Nhưng cụ có biết giải tỏa bằng cách nào không ạ?

zorba

Xe điện
Em nghĩ nhà mợ than gio nhiều quá nên nó sờ chét đấy thôi, kiếm 1 cụ về dọn dẹp than gio thì mợ lại như "thài lài gặp ... "ngay ấy mà. Em thật
Em kiếm được 1 cụ rồi, thế nên vấn đề nhất định không phải nằm ở chỗ ý đâu ạ :D

zorba

Xe điện
Mình hoa mắt???,hay là cung hỉ phát nhể??:P:))
Cụ ấy khuyên em uống VIT cho bà bầu, nên em định thử cả 2 loại, chứ em chưa có bầu. (em cũng đang mong có bầu mà sức khỏe èo uột thế này thì chưa bầu bì được :( )

oto16ahn

Xe điện
đi xem bói đi cụ ! có thể cụ bị ma nữ nó theo đấy ( em thật )

techcombak

Xe buýt
Quan trọng là cái đầu mợ bị cuốn vào công việc nhiều quá, cách đây 2 tháng lúc em mới mỏ 1 cửa hàng cũng bị tình trạng như mợ, giờ cũng may mà đỡ và dần hồi lại được rồi. Mỗi ngày mợ hãy cố gắng để đầu óc đc nghỉ ngời vài tiếng, cộng thêm bồi dưỡng thuốc bổ và ăn uống đúng bữa hi vọng sẽ tốt dần lên thôi.