[Funland] Suy thoái kinh tế toàn cầu

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Tiền vào ngân hàng rồi đi đâu hả cụ? Hay là họ chỉ giữ hộ tiền và trả lãi suất cho người gửi?
Ngân hàng nhà nước sẽ thu hút tiền từ các ngân hàng thương mại, và các ngân hàng thương mại sẽ bị giảm nguồn cung tiền, và để có nguồn tiền hoạt động thì phải tăng lãi suất huy động để hút tiền từ dân về (thay vì đầu tư, người có tiền sẽ gửi vào ngân hàng thương mại để hưởng lãi suất cao hơn ạ)

DonaldTrump79

Xe buýt
Cụ ra hêt gần năm thì phải chuc mừng cụ

Luc đó em chần chừ vì thấy đuọc cái Phò Tủn, giờ thành âm con Mẹc E rùi
Vâng cụ, ăn may đầu năm nay em ra hết theo lời khuyên của mấy cao thủ trên f319 xong rồi vào mã GTK nên cũng tránh được cái đận vừa rồi, lãi thì chỉ đủ mua được con buổi sáng lướt thôi cụ ạ :D

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể biến những nhận định của mình thành lợi nhuận, và là lợi nhuận rất cao.
Chứ còn phán không chịu trách nhiệm thì chẳng đáng xu nào: Đúng thì ngoi lên tự sướng - "Thấy chưa, tao đã bảo mà!!", sai thì im lặng như chưa từng phát biểu.
Tóm lại phải gắn với được mất về tài chính
diễn đàn là nơi bày tỏ quan điểm ko gắn với việc ai chịu trách với ai đâu cụ
cụ căng thẳng quá

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Hehe. Bài học lớn cho các chứng sỹ
Thị trường không có trí nhớ cụ ạ, nếu như chứng bay thì chả ai nhớ đến anh hói cả. giống như tiền ảo nó bay thì mọi lý thuyết nền tảng về cung tiền và tăng trưởng kinh tế gắn với khả năng sản xuất - dịch vụ đều đi vào sọt rác
Em mất 10.000 vụ aqua goat, là đoạn tuyệt luôn với tiền ảo

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Ngân hàng nhà nước sẽ thu hút tiền từ các ngân hàng thương mại, và các ngân hàng thương mại sẽ bị giảm nguồn cung tiền, và để có nguồn tiền hoạt động thì phải tăng lãi suất huy động để hút tiền từ dân về (thay vì đầu tư, người có tiền sẽ gửi vào ngân hàng thương mại để hưởng lãi suất cao hơn ạ)
cụ ấy day trader nên quan tâm j đến vi mô vĩ mô :D

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Có cp bds cty đã vào tình trạng " trung ương theo dõi" về sai phạm xây dựng. Vẫn tím, xanh liên tiếp 4-5 phiên. Nay e đọc bài cụ e cũng soi qua . Dn đang đứng cửa lò, chờ ngày vào lò các con bạc vẫn mua bán nhiệt tình🙂
cụ có thời gian thì cứ soi kỹ tất cả cổ phiếu trên sàn, thực sự là cái sòng bạc, khi quá ít DN tốt mà chỉ toàn là bọn rác, lên sàn in giấy lộn bán thu tiền

trantien

Xe tăng
cụ có thời gian thì cứ soi kỹ tất cả cổ phiếu trên sàn, thực sự là cái sòng bạc, khi quá ít DN tốt mà chỉ toàn là bọn rác, lên sàn in giấy lộn bán thu tiền
Ko ít trong đó là đội chết hồi 2010 gom tiền chung nhau lập cty niêm yết thổi báo bán giấy lộn lùa gà. Đợt đó nhiều người gạ mà em từ chối nên giờ vẫn móm. :)

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Ko ít trong đó là đội chết hồi 2010 gom tiền chung nhau lập cty niêm yết thổi báo bán giấy lộn lùa gà. Đợt đó nhiều người gạ mà em từ chối nên giờ vẫn móm. :)
cái sòng này thi thoảng vẫn có người ăn đc, nhưng ăn non thì được, chứ mà cứ ở lại sới thì trc sau gì cũng bị vặt
cụ đi đánh bạc cũng thế thôi, ăn non được ít cáo đau bụng rồi chuồn thì còn ăn được, chứ ăn được mà ở lại chơi tiếp thì trước sau gì cũng bị lột sạch

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng sau về 200 chứ 500 ăn thua j =))
cụ đang nói để cụ họ Nguyễn đó hả
câu nói nổi tiếng "bán là thua, mua là thắng", sau được cư dân mạng thời đó chế thành "bạn lạ thụa, mụa lạ chệt....chệt chệt chệt"
:D

shiluo

Xe container
diễn đàn là nơi bày tỏ quan điểm ko gắn với việc ai chịu trách với ai đâu cụ
cụ căng thẳng quá
Trao đổi, phán đoán xu hướng thì em cũng thích nghe và tham khảo (mặc dù chỉ cho vui và cũng gần như không tác động đến em), nhưng em thấy cụ toàn khẳng định chắc nịch như đinh đóng cột với những luận chứng không thể đảo ngược (theo góc nhìn của cụ). Với một nhà đầu tư thì tỉ lệ thắng 70% người ta đã không ngần ngại xuống tiền, đằng này như những gì cụ nói thì phải chắc đến trên 90% rồi, tại sao không cụ thể nhận định đó của mình bằng lợi nhuận? Trừ khi với bản thân cụ những khẳng định đó cũng chỉ là chủ quan 50/50 thôi.
Với em thì diễn đàn dù là ảo nhưng khi nói ra thì ít nhất bản thân mình cũng phải khá chắc chắn những gì mình nói, nhất là những gì mình nói ở dạng khẳng định.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Trao đổi, phán đoán xu hướng thì em cũng thích nghe và tham khảo (mặc dù chỉ cho vui và cũng gần như không tác động đến em), nhưng em thấy cụ toàn khẳng định chắc nịch như đinh đóng cột với những luận chứng không thể đảo ngược (theo góc nhìn của cụ). Với một nhà đầu tư thì tỉ lệ thắng 70% người ta đã không ngần ngại xuống tiền, đằng này như những gì cụ nói thì phải chắc đến trên 90% rồi, tại sao không cụ thể nhận định đó của mình bằng lợi nhuận? Trừ khi với bản thân cụ những khẳng định đó cũng chỉ là chủ quan 50/50 thôi.
Với em thì diễn đàn dù là ảo nhưng khi nói ra thì ít nhất bản thân mình cũng phải khá chắc chắn những gì mình nói, nhất là những gì mình nói ở dạng khẳng định.
khẳng định chắc nịch và e tự tin vào nhận định và đánh giá của e thôi, bao gồm cả yếu tố kinh nghiệm và nhiều yếu tố khác cộng hưởng, k phải là e nói vô căn cứ
còn nếu cụ có sự tự tin vào khả năng của cụ, thì cụ cứ thoải mái khẳng định chắc nịch cũng được, đúng sai thị trường sẽ trả lời

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, ăn may đầu năm nay em ra hết theo lời khuyên của mấy cao thủ trên f319 xong rồi vào mã GTK nên cũng tránh được cái đận vừa rồi, lãi thì chỉ đủ mua được con buổi sáng lướt thôi cụ ạ :D
em có 1 nick bên đó đăng ký cách đây 15 năm rồi, lâu rồi cũng ko lên đó, vì thấy trên đó toàn PR cổ cánh. Em thật là e ngại nhất cổ cánh được bơm vá mà đám đông bu vào như kiến, khả năng bị ăn quả úp bô cực kỳ cao

DonaldTrump79

Xe buýt
em có 1 nick bên đó đăng ký cách đây 15 năm rồi, lâu rồi cũng ko lên đó, vì thấy trên đó toàn PR cổ cánh. Em thật là e ngại nhất cổ cánh được bơm vá mà đám đông bu vào như kiến, khả năng bị ăn quả úp bô cực kỳ cao
Vâng ở f319 đó đúng là nhuộm nhoạm bơm thổi với chim lợn thật cụ ạ, nhưng khi mình xác định được cách chơi và chỉ theo dõi 1 vài thành viên có phân tích và dự đoán ổn cùng hướng nhìn với mình thì mình theo thôi. Chứ lên đấy mà nghe theo tất cả thì trả khác gì đẽo cày giữa đường, và quan trọng nhất là làm sao đê kìm chế được "lòng tham" thì chí ít nếu có lỗ thì cũng không quá nhiều :D

shiluo

Xe container
khẳng định chắc nịch và e tự tin vào nhận định và đánh giá của e thôi, bao gồm cả yếu tố kinh nghiệm và nhiều yếu tố khác cộng hưởng, k phải là e nói vô căn cứ
còn nếu cụ có sự tự tin vào khả năng của cụ, thì cụ cứ thoải mái khẳng định chắc nịch cũng được, đúng sai thị trường sẽ trả lời
Ý em là nhận định cho vui thì đúng sai không quan trọng, quan trọng là phải kiếm được từ nhận định đó. Còn chưa cụ thể bằng việc xuống tiền thì chỉ là phán vu vơ, đúng thì tự sướng, sai thì lặn một thời gian chờ thời cơ để đưa ra nhận định mới. Với em thì nhận định kiểu đó cũng không đáng tin hơn việc tung đồng xu ^^
Em thì ít khi dám khẳng định chắc nịch như cụ, em thấy cơ hội 70-30 hoặc thậm chí 60-40 em cũng đều thử cơ hội. Lỗ lãi trong tài khoản sẽ trả lời chứ ngồi nhìn thị trường không trả lời được gì cả.