[Funland] Suy thoái kinh tế toàn cầu

mấy anh EU áp giá trần với dầu của Nga, nghe nói gấu tuyên bố sẽ không bán dầu cho mấy anh tham gia áp giá trần dù giá có là bao nhiêu đi nữa. Thế giới sẽ còn chao đảo nữa nếu Mỹ và châu âu cứ chơi bài cấm vận Nga

mitdac1819

Xe điện
mấy anh EU áp giá trần với dầu của Nga, nghe nói gấu tuyên bố sẽ không bán dầu cho mấy anh tham gia áp giá trần dù giá có là bao nhiêu đi nữa. Thế giới sẽ còn chao đảo nữa nếu Mỹ và châu âu cứ chơi bài cấm vận Nga
Nga gồng thế thôi, chứ gồng mãi cũng tèo thôi. Giá hàng hóa nguyên liệu đang rớt thảm. Ra vào cắt lỗ dễ như ck còn ngon chán. E làm ăn kdsx, đang lỗ nặng, muốn bán cắt lỗ còn chả đc đây.

Nga gồng thế thôi, chứ gồng mãi cũng tèo thôi. Giá hàng hóa nguyên liệu đang rớt thảm. Ra vào cắt lỗ dễ như ck còn ngon chán. E làm ăn kdsx, đang lỗ nặng, muốn bán cắt lỗ còn chả đc đây.
Mỹ và phương Tây cũng đang gồng mình lên vì chính lệnh cấm vận của mình đấy thôi cụ, đâu chỉ phải riêng Nga. Trạng chết thì chúa cũng băng hà

sthd

Xe lăn
bản chất chứng khoán là cờ bạc cụ ạ
nên toàn lừa bịp nhau thôi, tin ra là bán cũng là 1 dạng úp bô nhau
Lừa lọc nhau từ báo cáo tài chính xào xáo, tin tức nội gián, đăng ký mua cả triệu nhưng rồi lại ...ko mua được
rồi thì lái diễn trò mua bán quay tay tạo thanh khoản, chất cầu ảo, tạo cung cầu ảo....đè giá, đỡ giá, kê lệnh, nhồi lênh, rồi rút lệnh úp sọt nhỏ lẻ...tất cả đều là biểu hiện bịp nhau cả, với mục đích là lùa gà. Hoặc lùa những con cáo thiếu kỷ luật, không kiềm chế được lòng tham.

chơi chứng khoán thì chỉ có trend lên và trend xuống, trend lên thì nhảy vào kiếm tí, ăn non rồi té, thì còn tồn tại được. Trend xuống mà cứ ham hố thì chỉ có sấp mặt thôi
không biết cụ học ngành gì, chuyên môn đến đâu mà phán chắc nịch thế?
đơn giản thế thì cả thế giới này đã cấm rồi.
gặp thằng cờ bạc thì 3 viên sỏi chúng nó cũng biến thành một sòng bạc được. vậy nên đừng đổ tội cho CK.

tôi có tí tiền, tôi muốn góp vốn vào cty nào đó. không có sàn ck thì góp thế nào?
tôi có CP rồi, có việc cần, tôi muốn rút, không có sàn ck thì rút bằng cách nào?
tôi có dự án khả thi nhưng không đủ vốn. chưa có tài sản nên không vay NH được, không có sàn ck, tôi làm bằng cách nào?

đừng thầy bói xem voi thế

Calypso68

Xe hơi
Ông FED định tăng 0.5% nhưng báo căo việc làm lại tăng. Liệu ông fed tăng 0.75 ko các cụ. Nó mà tăng 0.75 thì ôi thôi ck, coin, gold:-s

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
gặp thằng cờ bạc thì 3 viên sỏi chúng nó cũng biến thành một sòng bạc được. vậy nên đừng đổ tội cho CK.

tôi có tí tiền, tôi muốn góp vốn vào cty nào đó. không có sàn ck thì góp thế nào?
tôi có CP rồi, có việc cần, tôi muốn rút, không có sàn ck thì rút bằng cách nào?
tôi có dự án khả thi nhưng không đủ vốn. chưa có tài sản nên không vay NH được, không có sàn ck, tôi làm bằng cách nào?

nghe giọng cụ làm e buồn cười quá, giống hệt giọng 1 cụ trên F319 bị cái sòng này nó lừa :))
để lúc nào rảnh e chụp cho

sthd

Xe lăn
nghe giọng cụ làm e buồn cười quá, giống hệt giọng 1 cụ trên F319 bị cái sòng này nó lừa :))
để lúc nào rảnh e chụp cho
có chuyện lừa đảo, có chuyện cờ bạc, nhưng không vì thế mà cái sàn ck nó là cờ bạc, lừa đảo

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
có chuyện lừa đảo, có chuyện cờ bạc, nhưng không vì thế mà cái sàn ck nó là cờ bạc, lừa đảo
VN nó khác thế giới cụ ạ, đừng so với Mỹ hay châu Âu, ck nó có cả trăm năm và tính minh bạch cao hơn nhiều
còn tại VN nó là 2 cái sòng đc bảo kê thôi
em k phản đối việc chơi ck, vì nó là game, nhưng tham gia game thì phải hiểu bản chất game là gì

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
hôm nay đúng lúc tin nới room ra là có úp bô thần chưởng, giữa những lúc các con bạc đang hào hứng nhất thì cả cái bô phờ ân úp lên đầu.
CKVN là cuộc chơi của những cái bô, các cụ cần học điều này khi tham gia chơi chứng
có còn cụ nào nghi ngờ kinh nghiệm 16 năm chơi chứng của em nữa không :D

mitdac1819

Xe điện
hôm nay đúng lúc tin nới room ra là có úp bô thần chưởng, giữa những lúc các con bạc đang hào hứng nhất thì cả cái bô phờ ân úp lên đầu.
CKVN là cuộc chơi của những cái bô, các cụ cần học điều này khi tham gia chơi chứng
Có gì mà tỏ vẻ hả cụ. Bên f319, họ dự thứ 3 này sập từ hôm thứ 5, 6 tuần trước rồi. Quá bình thường, giá hôm nó về 880, cụ hô tổng múc, thế mới phục, chứ nó lên từ đấy 220 điểm 1 lèo, sập 44 điểm, tôi thi thoảng coi chơi, cũng đoán được.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà tỏ vẻ hả cụ. Bên f319, họ dự thứ 3 này sập từ hôm thứ 5, 6 tuần trước rồi. Quá bình thường, giá hôm nó về 880, cụ hô tổng múc, thế mới phục, chứ nó lên từ đấy 220 điểm 1 lèo, sập 44 điểm, tôi thi thoảng coi chơi, cũng đoán được.
hồi cách đây mấy chục năm, khi e còn trẻ, những comment dạng ntn thì e cũng hay tranh cãi, có đi có lại
nhưng giờ thì không, cụ hay ai đó phục hay k phục, e ko quan trọng lắm và cũng ko bận tâm

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cụ đừng cay nhiệt đổ tại bô nọ, bô kia, mình sai, mình tham thì phải chấp nhận, thử nhìn xem trong 2 tuần qua dòng bank, ck, thép ... nó hồi vì cái gì? chả vì cái gì cả, kết quả kinh doanh của các doanh nghiệp vẫn chưa khởi sắc, nó hồi vì giai đoạn trước đó nó vào đoạn quá bán, bán quá đà thì nó có nhịp hồi, tỉnh và quan sát tốt cũng bắt đáy đc 30% (ko tính margin), ham hố, lạc quan tếu thì kẹp hàng. Chơi hay đầu tư thì xác định và cố nhìn nhận đúng lý do tăng, giảm để kiếm chút cháo cũng ko đến nỗi cụ ạ.

Hoanft

Xe buýt

Đoạn em bôi vàng này thấy sai sai làm sao cty lên sàn được mà đòi bán cổ phiếu, có chăng gặp các shark thì đc.

Mr. Toàn

Xe điện
Làm kd như mợ đến sướng. Khi cần thu hồi vốn chỉ cần về giá vốn đẩy đã ngon. Ko như bọn đầu tư ck, bđs....cắt lỗ cho bằng chết.
Khi thị trường thu hẹp thì bán dưới giá vốn cũng không tác dụng, vì lúc đó đơn giản là không có nhu cầu. Em từng bán lỗ cả tỷ bạc/ lô hàng mà còn mãi không trôi. Thấm lắm 😭

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
có nhiều lý do, hoặc là có thể do phong cách của e thay đổi, giờ e k còn bám bảng nữa, vì bám bảng trader ăn ngủ chứng khoán em thấy mệt mỏi căng thẳng, stress mà hiệu quả lại không cao, nó như 1 dạng nghiện cờ bạc, suốt ngày mua mua bán bán...
trước đây cỡ 10-12 năm thì e cũng bám bảng lắm, nhưng giờ thì không, và chẳng giấu gì cụ, hồi 2010 e còn là thành viên của nhóm lái, nhóm em có 3 người, cũng được coi là 1 đội lái nhó, hổi đó cũng tập tành lái vài con Penny bé xíu trên sàn HNX, năm 2010 cũng là năm bắt đầu ra đời khái niệm đội lái.

chính vì phong cách đó nên e mới k chơi phái sinh, với cả chơi phái sinh hiện nay margin quá cao, không khác gì sát phạt, mình dính vào mình nghiện, nó sẽ thay đổi hoàn toàn phong cách chơi của em, và đây là điều em ko mong muốn.
Các cụ cũng nên định hình cho mình 1 phong cách chơi, đê đừng bị cuốn vào với thị trường
Giọng điệu của cụ cay cú và hả hê khi thị trường giảm sâu chắc hồi đó lái bị đội lái khác úp bô lên đầu nên thế. Trình độ 16 năm ăn nằm ck như vậy nên cũng ko lạ. Trong thị trường tài chính ông nghĩ cờ bạc thì là cờ bạc nghĩ đầu tư là đầu tư thôi. Tự mỗi người sẽ có cách quản trị rủi ro cho riêng mình ông nào kém thì mất thôi.

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Khi thị trường thu hẹp thì bán dưới giá vốn cũng không tác dụng, vì lúc đó đơn giản là không có nhu cầu. Em từng bán lỗ cả tỷ bạc/ lô hàng mà còn mãi không trôi. Thấm lắm 😭
Bạn thân em cũng thế nó bán thuốc tây sau giãn cách ôm vài trăm củ tiền kit test vì trước đó bán rất chạy món này. Sau thị trường ko có nhu cầu giờ mang cho còn bị chửi :D

VuNgoanMuc

Xe điện
Giọng điệu của cụ cay cú và hả hê khi thị trường giảm sâu chắc hồi đó lái bị đội lái khác úp bô lên đầu nên thế. Trình độ 16 năm ăn nằm ck như vậy nên cũng ko lạ. Trong thị trường tài chính ông nghĩ cờ bạc thì là cờ bạc nghĩ đầu tư là đầu tư thôi. Tự mỗi người sẽ có cách quản trị rủi ro cho riêng mình ông nào kém thì mất thôi.
Thôi cụ ơi, mỗi người một quan điểm. Tranh cãi làm gì mất thời gian. Chuẩn bị kịch bản cho ngày mai thôi, giảm tiếp thì làm gì, quay đầu tăng điểm thì làm gì :D

akitsun

Xe tải
Đúng rồi bác. Ôm hàng nhiều mà khi thị trường đi xuống ngồi ngâm vốn chắc cũng không khác gì ôm chảo lửa vì khách ít.