[Funland] Suy thoái kinh tế toàn cầu

traduma

Xe hơi
Khi thị trường thu hẹp thì bán dưới giá vốn cũng không tác dụng, vì lúc đó đơn giản là không có nhu cầu. Em từng bán lỗ cả tỷ bạc/ lô hàng mà còn mãi không trôi. Thấm lắm 😭
Cụ nói làm em ngẫm đến bản thân. Nhiều hàng tồn giờ cho còn không ai buồn lấy..

vt0806

Xì hơi lốp
Giọng điệu của cụ cay cú và hả hê khi thị trường giảm sâu chắc hồi đó lái bị đội lái khác úp bô lên đầu nên thế. Trình độ 16 năm ăn nằm ck như vậy nên cũng ko lạ. Trong thị trường tài chính ông nghĩ cờ bạc thì là cờ bạc nghĩ đầu tư là đầu tư thôi. Tự mỗi người sẽ có cách quản trị rủi ro cho riêng mình ông nào kém thì mất thôi.
cụ lại bụng ta suy ra bụng người rồi, thị trường ai mất ai được, ai thua lỗ , ai lãi là việc của thị trường, mất mát ảnh hưởng gì đến e mà e cay cú :))
e chỉ nói đúng bản chất là cờ bạc thôi
cụ tham gia chứng khoán tiền từ trên trời rơi xuống ư? cụ được thì ai đó cũng sẽ mất, bản chất cờ bạc nó rõ như ban ngày mà cứ chầy cối, đến chịu

vt0806

Xì hơi lốp
giá dầu từ 120$ giảm xuống còn 75$ thì suy thoái 100% cứ cãi làm gì cho mất công
2023-2024 mới bắt đầu ngấm, mà nếu tệ hơn thì phải sang 2027 thì thế giới mới dần hồi phục được
DJ cũng sẽ thủng mốc 30k, nhanh thôi

dhela

Xe tăng
hôm nay đúng lúc tin nới room ra là có úp bô thần chưởng, giữa những lúc các con bạc đang hào hứng nhất thì cả cái bô phờ ân úp lên đầu.
CKVN là cuộc chơi của những cái bô, các cụ cần học điều này khi tham gia chơi chứng
có còn cụ nào nghi ngờ kinh nghiệm 16 năm chơi chứng của em nữa không :D
Đang đau diều với quả "úp bô thần chưởng" của cụ,
thì đọc đc cái tít này. Ông báo chắc cũng giỏi hài hước :))

Nhóm bất động sản đồng loạt giảm sâu sau chuỗi hồi phục: Cổ đông vừa đọc giải trình tăng trần 5 phiên, quay lại đã thấy cổ phiếu "nằm sàn"

Điển hình như mã NVL của Novaland mở đầu phiên đã lập tức giảm mạnh rồi tiếp tục giảm sâu xuống mức giá sàn...

Như vậy, NVL rơi tự do 17 phiên sàn, sau đó “tạm nghỉ” và phục hồi trong 1 tuần rồi lại quay đầu giảm hết biên độ vào 2 phiên gần nhất. Thị giá vừa lấy lại hơn 16% từ đáy đã lại đánh rơi hơn 14% giá trị. Nếu so với hồi đầu năm 2022 thì sau hơn 11 tháng, cổ phiếu NVL giảm hơn 77% giá trị.

Ko còn là game nữa mà như một trò đùa :))

Anw, đáng lẽ các anh nên để cắm đầu một hai phiên nữa thì các con bạc mới tin là đáy để bơi vào. Chứ lại cứ xanh một tí đỏ một tí để họ ngại thì làm sao mà úp bô được nữa chứ :-?

vt0806

Xì hơi lốp

Nhóm bất động sản đồng loạt giảm sâu sau chuỗi hồi phục: Cổ đông vừa đọc giải trình tăng trần 5 phiên, quay lại đã thấy cổ phiếu "nằm sàn"

Điển hình như mã NVL của Novaland mở đầu phiên đã lập tức giảm mạnh rồi tiếp tục giảm sâu xuống mức giá sàn...

Như vậy, NVL rơi tự do 17 phiên sàn, sau đó “tạm nghỉ” và phục hồi trong 1 tuần rồi lại quay đầu giảm hết biên độ vào 2 phiên gần nhất. Thị giá vừa lấy lại hơn 16% từ đáy đã lại đánh rơi hơn 14% giá trị. Nếu so với hồi đầu năm 2022 thì sau hơn 11 tháng, cổ phiếu NVL giảm hơn 77% giá trị.

Anw, đáng lẽ các anh nên để cắm đầu một hai phiên nữa thì các con bạc mới tin là đáy để bơi vào. Chứ lại cứ xanh một tí đỏ một tí để họ ngại thì làm sao mà úp bô được nữa chứ :-?
úp bô kiểu ntn phải ko cụ ;))

dhela

Xe tăng

vt0806

Xì hơi lốp
Sòng HNX thì tanh rồi. Hơn sòng Hose vài boong ^^

Bữa lâu lâu em đọc loáng thoáng ở thớt nào mà ko nhớ, có ngài còn hân hoan: DIG giá 80 là món quà của thượng đế. Ko biết chả giờ sao rồi :D
còn con CEO nữa cụ :D

vt0806

Xì hơi lốp
dan choi ck.jpg

em nói thật, tư duy ngô nghê "đầu tư" như cụ này thì các cụ còn bị vặt sạch

dhela

Xe tăng
dan choi ck.jpg

em nói thật, tư duy ngô nghê "đầu tư" như cụ này thì các cụ còn bị vặt sạch
Thực ra bác này đáng thương hơn đáng trách.
Làm giàu ai mà ko ham. Nhưng vào sòng bạc mà bác cứ ngây thơ tin vào luật thì toi nhanh lắm. Vì luật là của chúng nó.

Thôi thì mất tiền là mất ít. Học lấy kinh nghiệm để vào ván sau. Chứ biết sao giờ :)

Trong diễn đàn này đội môi giới mí cả lái lủng đông lắm đấy. Các cụ nào đang tò mò chứng cháo nếu muốn thử thì thử tí thôi đã. Lấy kinh nghiệm. Chứ nghe bỏn mà tin làm giàu ko khó là ra đê cắm lều nhanh lắm :D

vt0806

Xì hơi lốp
Thực ra bác này đáng thương hơn đáng trách.
Làm giàu ai mà ko ham. Nhưng vào sòng bạc mà bác cứ ngây thơ tin vào luật thì toi nhanh lắm. Vì luật là của chúng nó.

Thôi thì mất tiền là mất ít. Học lấy kinh nghiệm để vào ván sau. Chứ biết sao giờ :)

Trong diễn đàn này đội môi giới mí cả lái lủng đông lắm đấy. Các cụ nào đang tò mò chứng cháo nếu muốn thử thì thử tí thôi đã. Lấy kinh nghiệm. Chứ nghe bỏn mà tin làm giàu ko khó là ra đê cắm lều nhanh lắm :D
e thấy ngày xưa bên vietstock hay hơn nhiều
xưa có cái Topic" Cổ Nhuế Boston - nơi tìm kiếm kinh nghiệm vặt lông gà"
nghe nó hơi phũ nhưng đúng với bản chất chứng khoán

vt0806

Xì hơi lốp
cụ nào lạc quan nhay vào bắt đái thì đúng là chi còn cái nịt thật

vt0806

Xì hơi lốp
các cụ xem xuất khẩu VN nó gấp 2 lần GDP, tức là mức độ phụ thuộc vào kinh tế thế giới quá lớn
2 năm tới cực kỳ xấu trên mọi mặt trận

vt0806

Xì hơi lốp
Hôm nay xuống ít thì đủ khôn để chưa vào bắt đáy đâu cụ ^^
trung hạn còn cực kỳ xấu thì bắt đái làm gì cụ
700-800 vẫn chưa phải là đái, còn nhiều cái tồi tệ đang ở phía trước

dhela

Xe tăng
trung hạn còn cực kỳ xấu thì bắt đái làm gì cụ
700-800 vẫn chưa phải là đái, còn nhiều cái tồi tệ đang ở phía trước
Cụ nói giảm nói tránh tí đi chứ.
Bẩy tám trăm còn chưa phải đáy thì nhiều con bạc sốc đấy :)

vt0806

Xì hơi lốp
tầm 700-800 là còn lạc quan đấy cụ ạ, em sợ là sâu hơn nhiều
cơ mà các cụ ấy k chịu thừa nhận là cờ bạc thì còn sỹ diện hão lắm :))

Payroll

Xe điện
Lần trước lên đến 1200 rồi giảm về 2xx, lần này coi như nền tảng kinh tế khá hơn thì từ 1500 về 500 cũng không quá lạ cụ nhỉ

vt0806

Xì hơi lốp
Lần trước lên đến 1200 rồi giảm về 2xx, lần này coi như nền tảng kinh tế khá hơn thì từ 1500 về 500 cũng không quá lạ cụ nhỉ
nó cứ chơi trò đỡ trụ mấy con to đầu: MSN, GAS, SAB, VHM, VIC, VCB, VNM, VJC thì về mốc 500 cũng sẽ tình bằng năm đấy
cơ mà khủng hoảng, doanh nghiệp thua lỗ, làn sóng đóng cửa phá sản hàng loạt thì mốc 500 cũng bình thường chứ không có gì ghê gớm
kinh tế dặt dẹo tầm 3-5 năm thì mới ngoi lên được sau khủng hoảng, thì trong 3-5 năm tới, chứng khoán xoay quanh mốc 500-700 là hợp lý

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]

VIC hnay lên kịch trần. VHM cũng gần kịch. A cả bđs vẫn ngon chứ cụ.