Suýt bị nhẩy mất con xe ở Trương Định các cụ cẩn thận

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Chúc mừng cụ.may ko lại mất vài xịch

suvman

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ chia sẻ, cái smart key hay thật đấy

3yE

Xe máy
SH của tôi cũng tý mất đây nè... Đang ăn cơm thấy nhao nhao, chạy ra thấy xe mình nổ máy, đổ kềnh trên lề đường, xe đã bị nó dùng vam bẻ nát ổ khóa nhưng rất may anh bảo vệ quán cơm lao ra kịp thời nên nó bỏ xe tôi chạy lấy người :( Câu chuyện đã 4 năm nay rồi, thời đó chưa có Litech.
Nghĩ lại thấy mình cũng may vãi ***.

Buông Xuôi

Xe điện
cũng may là nó còn kêu tít tít được..chứ nó mà kêu rìn rìn thì chắc cái quần ý cụ phải giữ mặc tới năm 80 tuổi mới hết xót :)))) giờ trộm cắp nó nhanh lắm...tầm 15giay no cũng bẻ khóa được rồi ý...em luyện mãi mà vẫn ko mở được nếu ko có chìa khóa :))))
Tình hình là tối hôm trước em và gấu nhà đi chơi, lúc về tiện thể tạt vào mấy của hàng quần áo mua cái quần short mặc cho thoáng mát mùa hè, đoạn này nằm giữa ngã 3 giao giữa Trương Định với Nguyễn Anh Ninh và Nguyễn Đức Cảnh có khá nhiều hàng cầm đồ, sửa xe, dán nilon xe nữa nên khá phức tạp.
Lúc đó em đang kéo khóa cài cúc thử cái quần short thì nghe tiếng tin tin tin liên tục em vội vàng chạy ra thì thấy con Lead mới mua cho vợ nằm dưới đường, đèn đóm điện điếc sáng choang, cái ổ khóa thì bị chọc nát phải mất một lúc lâu em mới cắm chìa vào để tắt được báo động:-o
Cũng may cho nhà em là tính em vốn cẩn thận và cầu toàn nên lúc mua xe em đã ngâm cứu kỹ các loại từ khóa càng, khóa đĩa, khóa chữ U nên biết được ưu nhược điểm và sợ nhiều khi quên xả ra tai nạn. Nhẹ thì đi mất cái phanh đĩa, nặng thì ngã vỡ mặt nên em đã lắp cho vợ cái Smart Key nên giờ con Lead vẫn ở chung nhà với vợ chồng em:))
Có điều em đặt dấu hỏi nghi vấn cửa hàng này là lúc vợ chồng em vào mua có 3 nhân viên, một đứa lấy cho em 4 cái quần short để thử, một đứa tiếp chuyện chém gió với vợ em, một đứa đứng sắp quần áo phía gần giữa cửa hàng ra phía ngoài. Em hỏi vợ em lúc đó ở ngoài có thấy gì không thì vợ em bảo lúc trước đó có thấy xe dưới lòng đường, hỏi nhân viên cửa hàng thì nó bảo chắc xe bị trôi nên vợ em không thắc mắc nữa^:)^ phụ nữ là thế đấy các cụ ạ
Các cụ thử nghĩ một con Lead nặng hơn 100kg mà trôi xuống lòng đường mà không đổ có lạ không:-w Lúc xảy ra việc trộm xe thì đứa nhân viên thứ 3 của cửa hàng đứng ngoài sắp đồ mất tích:-/ Em thích một cái quần short nó lấy cho em 4 cái kiểu dáng khác nhau để em thử liệu có phải 2 đứa còn lại một đứa cho em thử nhiều đô để câu giờ, một đứa thu hút sự chú ý của vợ em không các cụ nhỉ:-/

thanhlunt72

Xe hơi
Trước bạn em cũng bị mất 2 cái ở đây, cũng kiểu đi vào shop quần áo đấy cụ ạ. mất rồi chỉ biết trách mình dốt

vietdniit

Xe tải
Cụ cho e xin cái địa chỉ cho nó cụ văn thể đc không ạ?
Em không nhớ chính xác địa chỉ cụ à, cụ cứ đến đấy có mấy cửa hàng bán đồ xe máy. Cụ vào hỏi mua V1 thôi nhé cho rẻ mà đảm bảo đừng nghe dụ mua đời cao thấy nhiều cụ trong này feedback chỉ có V1 mới tốt xài ko trục trặc

vietdniit

Xe tải
SH của tôi cũng tý mất đây nè... Đang ăn cơm thấy nhao nhao, chạy ra thấy xe mình nổ máy, đổ kềnh trên lề đường, xe đã bị nó dùng vam bẻ nát ổ khóa nhưng rất may anh bảo vệ quán cơm lao ra kịp thời nên nó bỏ xe tôi chạy lấy người :( Câu chuyện đã 4 năm nay rồi, thời đó chưa có Litech.
Nghĩ lại thấy mình cũng may vãi ***.
Hờ em nhà cụ như thế gọi là cao số

vietdniit

Xe tải
cũng may là nó còn kêu tít tít được..chứ nó mà kêu rìn rìn thì chắc cái quần ý cụ phải giữ mặc tới năm 80 tuổi mới hết xót :)))) giờ trộm cắp nó nhanh lắm...tầm 15giay no cũng bẻ khóa được rồi ý...em luyện mãi mà vẫn ko mở được nếu ko có chìa khóa :))))
Nếu mà mất thật e mua cái quần ý về cho vào tủ khoá 3 lần khoá cất thật kỹ ý chứ cụ, cả đống tiền của cái quần ấy chứ ít gì

vietdniit

Xe tải
Trước bạn em cũng bị mất 2 cái ở đây, cũng kiểu đi vào shop quần áo đấy cụ ạ. mất rồi chỉ biết trách mình dốt
Mất 2 cái ở đây là dư lào thế cụ? Cũng mất đoạn phố Trương Định à hay ở phố khác cụ cho anh em biết còn đề phòng

Buông Xuôi

Xe điện
Nếu mà mất thật e mua cái quần ý về cho vào tủ khoá 3 lần khoá cất thật kỹ ý chứ cụ, cả đống tiền của cái quần ấy chứ ít gì
:))) có lẽ sau khi đọc bài của cụ em cũng phải đi làm quả báo động...chứ giờ trộm cắp nhiều ko kể hết

asahikasei

Xe máy
rút kinh nghiệm của cụ, em sẽ luyện tăng tốc thay quần short nhanh gấp 4 lần vậy :)). mà cũng may là cụ ra ngó ngay đấy nhỉ, chứ nếu cứ yên trí đã có người đi cùng ở ngoài thì chắc em Lead của cụ cũng kịp bốc hơi rồi.

vndnguyen

Xe máy
Em mới mua PCX 2014 bản đặc biệt cũng có khóa có chức năng chống trộm. Khi bấm vào nút trên chìa khóa để kích hoạt chức năng này lên thì nếu có ai đụng vào xe nó sẽ bíp bíp còi và chớp chớp đèn.

Các bác cho hỏi ưu nhược điểm của cái khóa chống trộm có sẵn theo xe này và cái Litech mà mọi người hay nhắc ạ?
Cái nào an toàn hơn?

thanhlunt72

Xe hơi
Đi vào shop quần áo, lúc ra chả thấy xe đâu, xem lại camera thì không có thời gian đó. Khu đó nhộm nhoạm thật

thanhlunt72

Xe hơi
VN bao giờ mới đc như mấy thằng giãy chết nhỉ, mà e thấy bọn đạo Hồi nó có kiểu chặt tay lại hay, hàng hóa bỏ ngoài chợ cũng k thằng nào dám mò mẫm bén mảng vào
Cứ trả luơng 100 Triệu- 200 Triệu đi, thì sẽ chả ai để ý cái vài chục nghìn