Thảo luận Suzuki việt anh bán hàng lắt léo

Em còn có cả số của sale đó,
Tức cái là sale đó ko mời nước và để sale phụ nữ khác tiếp và lắt léo vậy!
Nói chung là em mua xe thì ko tính toán chi mấy triệu, giá xe giá thị trường chung rồi nhưng cách bán hàng đó ko đoàng hoàng
Cụ ơi lúc nào cụ có ý định hoặc có khách mời cụ qua bên em xe pháo cũng có luôn giá rổ thì theo giá thị trương mời cụ qua ủng hộ e ở ngay đường Giải phóng thôi.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ ơi lúc nào cụ có ý định hoặc có khách mời cụ qua bên em xe pháo cũng có luôn giá rổ thì theo giá thị trương mời cụ qua ủng hộ e ở ngay đường Giải phóng thôi.
Xinh như mợ chắc cụ nào đang cần là mua luôn đấy

bmv màu cờ

Xe tăng
mợ báo giá tốt nhất cho e con su van nhé.

apbe

Xe tải
Cụ ơi lúc nào cụ có ý định hoặc có khách mời cụ qua bên em xe pháo cũng có luôn giá rổ thì theo giá thị trương mời cụ qua ủng hộ e ở ngay đường Giải phóng thôi
Cụ ơi Su An Việt ở số mấy đg Giải Phóng ạ? Cháu đg định đi bảo dưỡng cái mà ko biết đc.

demen2003

Xe tăng
Nói chung là không nên mua ở chỗ này cụ ạ
Chắc cụ chủ thái độ không dứt khoát chứ, tôi đã mua ở đó 3 con su cóc cho cơ quan và con sw cho gấu, thấy bình thường mà chứ mua xe mấy trăm củ mà mè nheo 1củ mà làm gì?

Mô Hình US

Xe hơi
Em mới mua xe sw ở việt anh thấy cũng ổn mà, em hỏi giá của các đại lý khác thấy báo giá cao hơn
có thấy bảo chuyện này cách đây khoảng 8-9 tháng rồi
nhân viên đó đã được kiểm điểm rút kinh nghiệm sâu sắc rồi các cụ ạ

linken

[Tịch thu bằng lái]
đại lí này cò quay quá nhỉ

Báo cáo các cụ là hôm qua em có qua Suzuki việt anh ở hà đông để ký hợp đồng mua oto su cóc . Em gọi điện trước báo em là 246tr đến ngày 10/4/2015 có xe sáng 8/4/2015 em ra thì bảo ko có giá đó giá phải 248tr .
Em bảo ko lấy ra về thì sale lại gọi lại bảo có xe đến 10/4 thì lấy và đòng ý bán giá 246tr ,2 người ngồi nói chuyện tính toán đi đăng ký , bấm biển... Và đã OK !
Kết thúc câu chuyện để ký hợp đồng sale lại lắt léo đòi 247tr thì ngày 10/4 lấy.
Em tức quá ko lấy nữa đi về , đi nửa đường sale lại gọi điện là lấy xe ngay em để cho giá 247( có xe ngay và giao luôn)!
Em rất tức phong cách phục vụ và bán hàng như vậy,,,,
Em cũng đã mua đến 5 cái xe nhưng chưa bao giờ gặp như ở việt anh hà đông
Khách đến cũng ko mời nước , sảo quyệt lừa khách....
Chuyện cũ kể lại chăng ??? Hóng nào !!!

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn
Em cũng đang nghiên cứu 1 em su cóc này mà chưa biết giá rổ như nào, Cộng với em đang tính mua trả góp nên chưa biết thủ tục ra sao nữa..? Cụ nào chuyên mảng này thì tư vấn giúp em..ok là em cũng bốc 1 con ạ. em ở HN ạ.

vansuzuki

Xe tải
Chuyện cũ kể lại chăng ??? Hóng nào !!!
em ko hiểu sao bài này cách đây cả năm mà ai đó cố ý đào nó lên. ko hiểu với mục đich gì??có lẽ nào đục nước béo cò chăng? các cụ ạ cái gì cũng phải nghe từ 2 phía. em chỉ muốn nói thế này, các cụ ra đường cứ 10 cái xe tải thì các cụ nhìn có đến 5,6 cái của việt anh ko? nếu việt anh làm ăn lắt léo thì sao họ vẫn dẫn đầu về số lượng xe tải bán ra vậy? mỗi tháng bán 40, 50 xe mà có bao nhiêu khách hàng phản ánh. hay chỉ thấy mấy cụ sale của đại lý khác nhảy vào tranh thủ thêm mắm thêm muối. cạnh tranh thì cũng nên lành mạnh. đừng chơi mấy trò này nó QUÊ quá rồi.cố dìm mà nó chẳng chìm gì cả...

xetoancau

Xe tải
Khu Mỹ Đình Phạm Hùng - và Chợ zời TKChân HN
Website
xetoancau.vn
Lãnh đạo Bất kỳ công ty nào không chỉ riêng SU nếu biết nv mình làm việc thiếu chuyên nghiệp (nếu đúng như lời chủ thớt kể) thì chắc chắn đều không đồng tình. Nhân viên không kinh nghiệm, làm việc kém, lỗi , bất kỳ công ty cũng sẽ có lúc gặp, do tuyển dụng ns, do bản thân nv bộc lộ,...không chánh được. Tôi tin bất kỳ cty nào, hay ngay bản thân cty của cụ quyscore đây quá khứ, hoặc tương lai cũng sẽ gặp phải những nv làm việc tồi,.. Chủ thớt là người hiểu biết kinh nghiệm QL, suy nghĩ tích cực, xây dựng, nên gọi điện phản ánh với cấp QL về về cậu sale nv này, việc nhỏ ảnh hường dinh tiếng cty, chắc chắn ko cty nào ko tiếp nhận.

Vì những việc này mà kết luận cho cả cty đã hoạt động gần 20 năm ; ((( đáng tiếc. Các bạn sale SU các đại lý khác vào cmt đại lý SU cung cty mẹ tn giống kiểu người ăn thịt người, đứng cách nhìn người ngoài cuộc, các bạn rất thiếu chuyên nghiệp, và bị đánh giá thấp... Đừng tự hạ thấp chính mình ..; ((( đáng tiếc

Baoquandoan

Xe đạp
E cũng là người đã mua xe ở Suzuki Viet Anh, cũng gặp trường hợp tương tự như thớt phía trên, cũng rất bức xúc, nhưng thiết nghĩ thêm vài triệu nó cung ko phải vde quá lớn, nay đọc được bài này từ 2015, em xin đóng góp 1 ý kiến, để các show lẫn các sale làm ăn chuyên nghiệp hơn, làm sao để phong cách phục vụ tốt hơn, nhất là chế độ hậu mãi sau khi mua xe ạ

putin-cheryl

Xe tải
Báo cáo các cụ là hôm qua em có qua Suzuki việt anh ở hà đông để ký hợp đồng mua oto su cóc . Em gọi điện trước báo em là 246tr đến ngày 10/4/2015 có xe sáng 8/4/2015 em ra thì bảo ko có giá đó giá phải 248tr .
Em bảo ko lấy ra về thì sale lại gọi lại bảo có xe đến 10/4 thì lấy và đòng ý bán giá 246tr ,2 người ngồi nói chuyện tính toán đi đăng ký , bấm biển... Và đã OK !
Kết thúc câu chuyện để ký hợp đồng sale lại lắt léo đòi 247tr thì ngày 10/4 lấy.
Em tức quá ko lấy nữa đi về , đi nửa đường sale lại gọi điện là lấy xe ngay em để cho giá 247( có xe ngay và giao luôn)!
Em rất tức phong cách phục vụ và bán hàng như vậy,,,,
Em cũng đã mua đến 5 cái xe nhưng chưa bao giờ gặp như ở việt anh hà đông
Khách đến cũng ko mời nước , sảo quyệt lừa khách....
1-2tr mà cần xe thì vẫn chốt dc nhưng em cũng giống cụ, ghét cái kiểu bán lắt nhắt này, chỉ sợ ko có người mua thôi chứ người bán thì ối

putin-cheryl

Xe tải
em nói thật bác, người mua chỗ nào rẻ hoặc thích mua đâu thì mua. Còn tâm lí người bán cũng thích bán cho người nhanh gọn, không vòng vèo, ai cũng có quyền khảo giá chỗ nọ chỗ kia, nhưng đã đến lúc chốt dc giá, thì ko nên kì kèo 1tr 2tr, rồi chém gió chỗ kia rẻ, chỗ em đắt, rất mệt. Nhiều khi sale phát giá còn phải hỏi lãnh đạo, nên các bác nên thông cảm cho sale mới.
Tất nhiên là người mua có quyền khảo giá, còn mua bán thì đương nhiên phải có mặc cả, người mua thì muốn mua rẻ, sale thì muốn bán dc hàng, quan trọng là đã chốt dc với nhau giá là chốt, còn sale đã hỏi lãnh đạo chốt dc giá là nghiệp vụ của từng sale và phải bảo vệ giá chốt với khách hàng, kinh doanh quan trọng là chữ tín nên sale báo giá lúc này lúc kc bị ảnh hưởng là đương nhiên rồi nên sale ko dc đạo tạo bài bản sẽ mất hết khách

pajero2400

Xe tải
Mợ cho em ít thông tin vào mật thư nhá

OR.VNHI

Xe hơi
Cụ nào là sale inbox em giá con van 2 chỗ.

Chỉnh sửa cuối: