Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
đc thế thì e mừng vì e cách các cụ 500km thôi :D

e chưa hình dung cái quạt đó dư nào,mà hàng ghế sau nóng lắm ah cụ
Xe Wagon có không gian quá rộng so với quạt gió ĐH. khi có cái quạt trong xe thì gió dc đối lưu khắp xe nên nó mát. Vấn đề là đôi quạt này lắp vào vừa hiệu quả lại vừa thẩm mỹ. Cụ muốn hình dung thì nhờ cụ quocchuan cho 5 xu ảnh... :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Cái vụ này gặp nhà cháu thì phải mất 2 phút thì bảo đảm ngon luôn...
Chủ nhật này cụ nhá, lần trước cháu có hỏi cụ chánh nhưng mà lúc đấy cụ ý bận nên...
Xe Wagon có không gian quá rộng so với quạt gió ĐH. khi có cái quạt trong xe thì gió dc đối lưu khắp xe nên nó mát. Vấn đề là đôi quạt này lắp vào vừa hiệu quả lại vừa thẩm mỹ. Cụ muốn hình dung thì nhờ cụ quocchuan cho 5 xu ảnh... :))
Hôm trước nhà cháu qua chợ trời tìm đôi quạt giống cụ mà ko có, nếu cháu ko nhầm thì nó là quạt CPU tháo máy tính đồng bộ Dell phải ko cụ.

Mắt đen 69

Xe điện
Chém ác quá. Iêm giờ mới về đến nhà :(

nongdan2014

Xe điện
Chủ nhật này cụ nhá, lần trước cháu có hỏi cụ chánh nhưng mà lúc đấy cụ ý bận nên...
Vụ này có gì đâu mà phải cụ Chánh? Cụ nhấc cái cửa gió ấy ra, chèn thêm vào trục của nó một cái long đen, hoặc quấn vào 1 vòng dây đồng nhỏ cỡ cái tăm, đảm bảo khít khịt, không bị cẩng lên nóc nữa.

superwagon

Xe buýt
Cụ chèn cửa gió mất thẩm mĩ quá. Làm bộ mới đi cụ ơi.
cái này em nghĩ không cần, mình ngồi trong xe không nghe tiếng quạt là được. Còn bọn ở ngoài nó chả quan tâm đâu vì đầu còn nghe vạn thứ tiếng ồn hơn cái quạt của mình nhiều. Vê nguyên lý càng nhiều cánh thì tiếng ồn càng giảm nhưng lại tỷ thuận với luồng gió tạo ra. Ít ồn thì ít gió. Về cơ bản gió và tiếng ồn phức tạp lắm vì liên quan nhiều thứ như tốc độ quay, góc nghiêng của cánh, góc chém, v.v.v....Em chỉ phán quạt gió xe mình kêu to là do khoang máy ngắn, nên gió va đập nhiều gây ra tiếng gió to thôi ạ. Các cụ để nguyên bản mà dùng, chỉ cần mình ngồi bên trong không nghe tiếng là sướng rồi.
quạt gió ồn thì đỡ phải bóp còi =))=))=))=))=))=))=))=))

minck

Xe container
Vụ này có gì đâu mà phải cụ Chánh? Cụ nhấc cái cửa gió ấy ra, chèn thêm vào trục của nó một cái long đen, hoặc quấn vào 1 vòng dây đồng nhỏ cỡ cái tăm, đảm bảo khít khịt, không bị cẩng lên nóc nữa.
Nhà cháu ứ mách cụ ấy nà để cụ ấy còn về Đại nghĩa đường để ọp :))
Ở con vít bắn tôn có 1 cái long đen bằng nhựa mềm...Cụ lấy cái long đen đó đệm và trục xoay của cửa gió. Vừa khít khìn kịt luôn...(Chỉ cần 1 cái thôi) bảo đảm *10 năm vẫn chạy tốt*...

Chỉnh sửa cuối:

Koạt mo

Xe điện
Nhà cháu ưa mách cụ ấy nà để cụ ấy còn về Đại nghĩa đường để ọp :))
Ở con vít bắn tôn có 1 cái long đen bằng nhựa mềm...Cụ lấy cái long đen đó đệm và trục xoay của cửa gió. Vừa khít khìn kịt luôn...(Chỉ cần 1 cái thôi) bảo đảm *10 năm vẫn chạy tốt*...
PHI kỹ nghệ thần hành đại lão, BẤT thành

tuangiga31mes2c

Xe container
Nhà cháu ưa mách cụ ấy nà để cụ ấy còn về Đại nghĩa đường để ọp :))
Cảm ơn hai cụ đã chỉ giáo, sau khi đã được chỉ bảo nhà cháu thấy mình ngu thật, có thế mà ko nghĩ ra, thẹn quá.X_X

Nes

Xe buýt
Nhà cháu nghịch tý mà thấy khác biệt ghê. Rẻ

bèo

dangtan77

Xe điện
Em nghe đồn là lên chợ trời, tìm cái loại 5 cánh, màu trắng của toy, em đang định cuối tuần chuột bạch phát, chứ nó kêu to quá
Cụ chuột bạch nếu hiệu quả e cũng làm theo cụ! chỉ sợ cụ KMS phải sửa thơ lại là " wagon đã mất cái. ..ồn ...n":)):))

leminhdang

Xe tải

Tình hình nhà cháu đáng có nhu cầu cái vô lăng này mà khó quá Các cụ có cách nào giúp nhà cháu ko ạ

KMS

Xe container

Tình hình nhà cháu đáng có nhu cầu cái vô lăng này mà khó quá Các cụ có cách nào giúp nhà cháu ko ạ
Cụ cứ mời cụ Chánh nạp đủ 10 vại linh dược chỗ Tam Tứ Lục tuý tiên lầu. Nạp đủ thì cụ thích tháo gì cụ Chánh cũng cho :))
(Trước e còn tháo được cả hộp số zin mang về, nhưng nạp 10 quại nên lẫn lộn, thay vì mang về nhà lại mang nhầm vào kho cty =)) )

quocchuan

Xe điện

Thịt được em đã thịt rồi
Thật ra cái vô lăng này giờ là hàng quá hiếm nhưng chủ tịt vẫn có thể mang về được. Chỉ là giá nó cao quá nên chủ tịt ngại không muốn thôi, nếu các cụ quyết tâm lấy loại này thi cứ bảo chủ tịt thôi. :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thật ra cái vô lăng này giờ là hàng quá hiếm nhưng chủ tịt vẫn có thể mang về được. Chỉ là giá nó cao quá nên chủ tịt ngại không muốn thôi, nếu các cụ quyết tâm lấy loại này thi cứ bảo chủ tịt thôi. :D
Mơ ước của e sau nửa năm nữa

superwagon

Xe buýt
Nhà cháu nghịch tý mà thấy khác biệt ghê. Rẻ

bèo
Cụ tự tạo ra một mối nguy hiểm tiềm ẩn có thể cháy xe vào 1 ngày đẹp trời. Các tấm lót nắp capo thường phải làm bằng vật liệu chống cháy. Cụ lót như này em thấy nguy hiểm quá

Trạng thái
Thớt đang đóng