Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net

nongdan2014

Xe điện
Xe e bơm xăng tèo tháo ra rồi nhưng bật khoá điện rơ le vẫn cứ ngắt tạch 1 phát sau cỡ 3 giây nhé. Mời các thánh phán thêm đi.
Cháu vừa nghiên cứu lại. Khi ta bật khóa điện, ECU sẽ đóng điện cho bơm khoảng 3 giây rồi ngắt (tiếng tạch là rơ le đóng ngắt). Khi động cơ hoạt động, bơm mới tiép tục chạy, và chạy liên tục cho đến khi tắt máy, bơm sẽ duy trì áp suất ổn định trong đường ống, lượng xăng thừa sẽ hồi về bình .

nongdan2014

Xe điện

thái tú

Xe tăng
9h tối qua e đang đi cũng chết máy,Ktra thì vẫn có tiếng ngắt sau mấy giây,nhưng ko thấy tiếng oo như bình thường.tất nhiên là xăng ko lên,e gọi cụ khốt ta bít cứu trợ bằng bơm ngoài,lắp vào xăng lên và chạy về ngon lành.đang tính mai mang đi sửa,theo các cụ e phải thay hạng mục nào à.

nongdan2014

Xe điện
9h tối qua e đang đi cũng chết máy,Ktra thì vẫn có tiếng ngắt sau mấy giây,nhưng ko thấy tiếng oo như bình thường.tất nhiên là xăng ko lên,e gọi cụ khốt ta bít cứu trợ bằng bơm ngoài,lắp vào xăng lên và chạy về ngon lành.đang tính mai mang đi sửa,theo các cụ e phải thay hạng mục nào à.
Hỏi cụ tuangiga31mes2c .

KMS

Xe container
Cháu vừa nghiên cứu lại. Khi ta bật khóa điện, ECU sẽ đóng điện cho bơm khoảng 3 giây rồi ngắt (tiếng tạch là rơ le đóng ngắt). Khi động cơ hoạt động, bơm mới tiép tục chạy, và chạy liên tục cho đến khi tắt máy, bơm sẽ duy trì áp suất ổn định trong đường ống, lượng xăng thừa sẽ hồi về bình .
Chuẩn man :D
Cái phao xăng (ko rõ em gọi có đúng ko) trong bộ cấp xăng chỗ CHK có tác dụng duy trì áp suất và hồi xăng về bình. Con này trục trặc là cũng gây hỏng bơm.
Hỏng như nào kính cụ Hieunam vào trả lời :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Thanks sờ thánh nông dân sau một thời gian phán sai đã phán đúng ạ. Cái rơ le áp suất của swg chính là cái phao trong chk mà cụ KMS đã tả.
Nhà cháu đã thay bơm xăng zin, bơm hỏng sẽ tháo ra làm NCKH và báo cáo sau ạ.

nongdan2014

Xe điện
Thanks sờ thánh nông dân sau một thời gian phán sai đã phán đúng ạ. Cái rơ le áp suất của swg chính là cái phao trong chk mà cụ KMS đã tả.
Nhà cháu đã thay bơm xăng zin, bơm hỏng sẽ tháo ra làm NCKH và báo cáo sau ạ.

Toàn ngồi ôm điện thoại phán chứ đã nhìn thấy nó éo bao dờ đâu mà chả sai :)) thế nguyên nhân chết bơm là do cái dì? Bơm đểu hay ní do dì khác?

tuangiga31mes2c

Xe container
Toàn ngồi ôm điện thoại phán chứ đã nhìn thấy nó éo bao dờ đâu mà chả sai :)) thế nguyên nhân chết bơm là do cái dì? Bơm đểu hay ní do dì khác?
Báo cáo cụ là bơm bị kẹt, nhà cháu đã tháo ra nghiên cứu đây ạ, trợt cả tay. Kết luận là nó ko khác gì cái moto điện. Tuy có hơi khác tý ạ, chi tiết sẽ trình bày sau ạ.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
thay bơm là cái chắc rồi ợ :))

tuangiga31mes2c

Xe container
thay bơm là cái chắc rồi ợ :))
Chưa chắc đã phải thay cụ nhé. Cái bơm em hỏng vừa tháo ra kiểm tra thì thấy nó bị kẹt do bong nam châm điện. Lý do bong là cái thanh hãm bị tuột, sau khi cho tý keo 502 vào, lắp lại thì bơm chạy bình thường nhá. Tóm lại bơm xăng rất khó chết, nếu bị chẳng qua là do ăn ở thôi.:))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Chưa chắc đã phải thay cụ nhé. Cái bơm em hỏng vừa tháo ra kiểm tra thì thấy nó bị kẹt do bong nam châm điện. Lý do bong là cái thanh hãm bị tuột, sau khi cho tý keo 502 vào, lắp lại thì bơm chạy bình thường nhá. Tóm lại bơm xăng rất khó chết, nếu bị chẳng qua là do ăn ở thôi.:))
tiếc quá, dạo trc e k giữ lại cái bơm :))

thái tú

Xe tăng
Em cứ làm cái mới cho yên tâm ạ,ko hỏng hay hỏng cũng thay.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

khot_ta_bit_136

Xe tải
Hôm nay ra công ty điểm danh, nhờ thần nhãn của cụ chánh đã phát hiện xe em bị tụt cao su chụp láp bên lái.
Chiều nay hì hụi đai lại, xong xuôi em lại phát hiện cái này rơi ra, mà nhìn càng I, rô tuyn cao su vẫn đầy đủ.
Nhờ cụ chánh và các cụ phán giúp em nó là cao su ở bộ phận nào ạ?

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Hôm nay ra công ty điểm danh, nhờ thần nhãn của cụ chánh đã phát hiện xe em bị tụt cao su chụp láp bên lái.
Chiều nay hì hụi đai lại, xong xuôi em lại phát hiện cái này rơi ra, mà nhìn càng I, rô tuyn cao su vẫn đầy đủ.
Nhờ cụ chánh và các cụ phán giúp em nó là cao su ở bộ phận nào ạ?

Cụ phải cho ảnh nhìn các góc mới phán đc chứ! nhìn thế này em cứ dự là ....bánh răng số 5 rơi ra dồi ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng