Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 8)

Trạng thái
Thớt đang đóng

duychuong

Xe máy
Tháo cực dễ, cụ cứ mạnh dạn tháo ra, một mình làm thì khoảng 1h là xong.
Cụ có thể hướng dẫn em bắt đầu từ đâu và lưu ý những gì ko cụ. E nge bảo có rất nhiều chốt nhựa. Ko khéo là 1 đi ko trở lại luôn ấy nên e nhát tay :)

tuangiga31mes2c

Xe container
cụ chánh tư vấn giúp em tý, tình hình là em đi lắp 4 cái mâm đúc mà lại ko dùng bu lông cũ mua bu lông mới kích cỡ thì vừa rồi nhưng zen nó ko vừa mấy ông thay lốp cứ thế bắn vào hậu quả bị cháy hết zen tắc ke, đồng thời có 1 con zen tắc kê bánh trước bị xoay ko vặn ốc được bây giờ em muốn thay tất cả bu lông tắc ke mới thay vào có phải mua đúng loại ko hay mua loại tắc kê nào lắp cũng được, chỗ con tắc ke bi xoay em thấy cũng mất hết zen trong rồi thì có phải thay cụm đĩa trước mới ko

Bulon tacke SWG là M12=1.25, thông thường là M12x1.5 nên lắp lẫn vào là đứt, èo mẹ mấy thằng thợ vườn.
Cụ mua lấy mấy con bulon tacke mà cái phần răng nhám ở đầu đường kính nó ~f13 là ổn, đóng bulon cũ ra thay bộ mới.
Cái món M12=1.25 có vẻ ko còn thông dụng, vừa rồi em đi mua thấy chỉ bán mỗi đai ốc ko có mũ, éo nhiệt luyện, mềm xèo.:D

Kave

Xe buýt
Bulon tacke SWG là M12=1.25, thông thường là M12x1.5 nên lắp lẫn vào là đứt, èo mẹ mấy thằng thợ vườn.
Cụ mua lấy mấy con bulon tacke mà cái phần răng nhám ở đầu đường kính nó ~f13 là ổn, đóng bulon cũ ra thay bộ mới.
Cái món M12=1.25 có vẻ ko còn thông dụng, vừa rồi em đi mua thấy chỉ bán mỗi đai ốc ko có mũ, éo nhiệt luyện, mềm xèo.:D
em mua đủ bu lông có mũ rồi zen 1.5 thợ bắn mấy phát thế là đi luôn, bu lông cũ lắp lại cũng ko được, đang nhẽ nó phải tư vấn cho em là ko đúng zen thì e đã lắp tạm ốc cũ rồi bây giờ muốn lắp lại ốc cũ cũng ko xog

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
em mua đủ bu lông có mũ rồi zen 1.5 thợ bắn mấy phát thế là đi luôn, bu lông cũ lắp lại cũng ko được, đang nhẽ nó phải tư vấn cho em là ko đúng zen thì e đã lắp tạm ốc cũ rồi bây giờ muốn lắp lại ốc cũ cũng ko xog
chánh tủm Hieunam gửi cho cụ chưa ?

tiện chánh tủm gửi luôn cho e nhé , tối nay lại nhỡ xe rồi

tuangiga31mes2c

Xe container
Cụ giữ lại mấy con đai ốc cũ giúp em nhé, em đang sưu tầm mấy đồ này. Mà em lắp lazang mới vẫn xài ốc cũ có xấu lắm đâu.:D

nongdan2014

Xe điện
Cụ có thể hướng dẫn em bắt đầu từ đâu và lưu ý những gì ko cụ. E nge bảo có rất nhiều chốt nhựa. Ko khéo là 1 đi ko trở lại luôn ấy nên e nhát tay :)
Cháu chả nhớ nhưng tháo đơn giản mà.

alibaba1514

Xe buýt
Báo cáo các cụ e gắn hai miếng dép cao su chắn bùn nhìn hơi xấu tí nhưng chạy trời mưa cực kì hiệu quả, sạch cả trong lẫn ngoài. :))

Xâú quá :) nó phải cong mềm mại dư này chứ, độ dài vưà phải để lùi vỉa hè không bị tụt váy.

Chắn bùn nó chỉ có đằng trước thôi, đằng sau có thấy đâu, hình như thiết kế nó vậy rồi :))
Chắn bùn sau cụ Chánh đang thừa 500 đôi. Vì nhập về chỉ bán dc 500 đôi trước.
Có mà e nhớ ngày trước e lấy ở cụ Chánh 1 đôi, vừa khít khìn khịt đấy.
Hàng chính "háng", công nhận lắp vào đi mưa đỡ bẩn đuôi hẳn.

Nhân tiện các cụ cho nhà cháu hỏi, cái quạt tản nhiệt nhà cháu nó không quay, đóng AC cũng không chạy. Các cụ chỉ cho nhà cháu cách kiểm tra nguyên nhân theo đúng quy trình với ạ.

alibaba1514

Xe buýt
Các cụ trợ giúp em với, có ai biết cách đo kiểm tra giắc và rơ le quạt két nước không thì chỉ giúp em với ạ. Thay rơ le mới, mà quạt vẫn ko chạy. Đo giây của quạt thì vẫn thông dòng. Chả hiểu sao mà quạt vẫn ko chạy.

minck

Xe container
Các cụ trợ giúp em với, có ai biết cách đo kiểm tra giắc và rơ le quạt két nước không thì chỉ giúp em với ạ. Thay rơ le mới, mà quạt vẫn ko chạy. Đo giây của quạt thì vẫn thông dòng. Chả hiểu sao mà quạt vẫn ko chạy.
Nổ máy, bật điều hòa:
kiểm tra điện đến quạt có, mà quạt ko chạy thì do quạt hết chổi than (hoặc cháy). Nếu ko có điện thì do rơ le hỏng, nguồn từ cầu chì tổng đến rơ le hỏng hoặc nguồn điều khiển rơ le

alibaba1514

Xe buýt
Nổ máy, bật điều hòa:
kiểm tra điện đến quạt có, mà quạt ko chạy thì do quạt hết chổi than (hoặc cháy). Nếu ko có điện thì do rơ le hỏng, nguồn từ cầu chì tổng đến rơ le hỏng hoặc nguồn điều khiển rơ le
Nhà cháu kiểm tra thì không có nguồn cấp cho quạt, thay rơ le khác cũng vẫn không có nguồn cho quạt. Nguồn vào giắc rơ le vẫn có nhưng nguồn điều khiển rơ le thì không có. Nhà cháu đoán bị ở đoạn nguồn điều khiểN rơ le bị mất. Cụ chỉ giúp cháu cách khắc phục với, khôbg có 20 này hết hạn đăng kiểm mà không sửa được thì không biết có qua nổi đăng kiểm không nữa.

minck

Xe container
Kiểm tra hộp cầu chì trong xe xem có cái nào bị cháy ko.

tuangiga31mes2c

Xe container
Nhà cháu kiểm tra thì không có nguồn cấp cho quạt, thay rơ le khác cũng vẫn không có nguồn cho quạt. Nguồn vào giắc rơ le vẫn có nhưng nguồn điều khiển rơ le thì không có. Nhà cháu đoán bị ở đoạn nguồn điều khiểN rơ le bị mất. Cụ chỉ giúp cháu cách khắc phục với, khôbg có 20 này hết hạn đăng kiểm mà không sửa được thì không biết có qua nổi đăng kiểm không nữa.
Cụ ali này hầu như toàn thấy tiếng mà ko thấy hình, cách tốt nhất là cụ nên đến Cty để Viện cơ mật thăm khám, chữa, dặn dò cẩn thận. BẮt bệnh bằng mồm như thế này dễ di căn lắm.:))

quocchuan

Xe điện
Cụ thử đấu dây trực tiếp xem quạt có chạy không, kiểm tra cầu chì, kiểm tra mas.
Đủ điện thì quạt phải chạy, không chạy thì sửa quạt/thay mới.

alibaba1514

Xe buýt
Cụ ali này hầu như toàn thấy tiếng mà ko thấy hình, cách tốt nhất là cụ nên đến Cty để Viện cơ mật thăm khám, chữa, dặn dò cẩn thận. BẮt bệnh bằng mồm như thế này dễ di căn lắm.:))
Em là em cũng muốn lên hình lắm, mỗi tội eo hợp thời gian nên không lượn qua Cty được mấy :D

Trạng thái
Thớt đang đóng