Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

mocon

Xe hơi
Thanks cụ.
Theo chỉ dẫn của cụ em xuống suzuki Việt Anh chiều nay kiểm tra. Thay 4 buji, Rửa chế. Hết 613K cả thuế. Xe nổ êm ru ngồi trong ko nghe tiếng máy. Em thấy khá ổn. Hiện tại em đang đổ đầy xăng và chuẩn bị nghiệm thu.

Bác xuống gara suzuki Việt Anh ở Bala nhé. Bác sẽ thấy hiệu quả ngay :))

tung132th

Xe hơi
xe em cũng nổ êm ru mỗi tội khi chạy điều hòa thì nó hết êm luôn hihi

kiemthan0313

[Tịch thu bằng lái]
Em đang có nhu cầu múc một em Suzuki Wagon - kính cẩn nhờ các kụ tư vấn và chỉ chỏ mách ạ. Mong tin các kụ, đặc biết là kụ Hiếu Nam - danh bất hư truyền. Tài chính em có khoảng tầm 150M.

mocon

Xe hơi
Theo em, cụ đã mê wagon thì cứ thấy ở đâu rao bán là lao đến xem (cụ xem trên raovat.net hoặc bonbanh.com là nhiều nhất), ưng là múc. Cụ tự xem trước thấy có thể chốt được thì mời chuyên gia. Em nghe hóng các cụ ở đây bẩu là cứ biển 29 là ko taxi, biển 30 thì còn xét. Cụ xem 20 em thì thế nào cũng ưng vài em. Như thế là nhanh nhất.

Em đang có nhu cầu múc một em Suzuki Wagon - kính cẩn nhờ các kụ tư vấn và chỉ chỏ mách ạ. Mong tin các kụ, đặc biết là kụ Hiếu Nam - danh bất hư truyền. Tài chính em có khoảng tầm 150M.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
xe em cũng nổ êm ru mỗi tội khi chạy điều hòa thì nó hết êm luôn hihi
oài........lâu mới thấy cái ....m...o :P . Wagon nổi tiếng là quạt gió kêu to mà cụ! Xe cụ nào mà êm êm thì chắc chắn là.....đã bị thay :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Với tầm đó thì em nghĩ cũng.....hơi vất vả tìm kiếm 1 tí cụ ạ! Nếu cần thắc mắc gì các cụ nhà mình sẽ giúp đỡ tư vấn ngay. Chúc cụ sớm tìm đc Suzuki Wagon để gia nhập Wagon Club ( WGC ) :D

trade mark

Xe đạp
các bác cho em hỏi tí với, xe SW của em thi thoảng khó nổ quá, sang nay là lần thứ 2 rồi. giờ vẫn chưa nổ hix. ắc quy vẫn cón mới. tối qua e cũng vừa chạy đường dài về

lavie74

Xe tải
Hôm họ nhàu chấu cũng tự dưng khi đề thì lại bị sụt điện nên ko nổ máy được pahir đẩy xe ( lúc này rất thấm câu: "Suzuki vừa đi vừa đẩy"). Nhưng rất may nhà Su wagon ta có cụ Hieunam, chấu gọi điện, cụ truyền cho tí bí kíp, thế là sau 10 giây, nó lại ngon nghẻ như thủa nào. Thanks cụ Hieunam nhá nhá nhá !!!

daihung

Xe buýt
Baùc Hieunam cho em hỏi em đang tìm cái nắp màu xanh như vậy của bình phụ,bác có hàng k ạh

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Oài, bác làm thế nào mà lại mất cái nắp ấy vậy? Cái này ko kiếm ra đc đâu bác ạ, đành phải chế thôi. Mà ko thiếu đc cái nắp đó mỗi khi đi đường dài đâu bác nhé :)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Hôm họ nhàu chấu cũng tự dưng khi đề thì lại bị sụt điện nên ko nổ máy được pahir đẩy xe ( lúc này rất thấm câu: "Suzuki vừa đi vừa đẩy"). Nhưng rất may nhà Su wagon ta có cụ Hieunam, chấu gọi điện, cụ truyền cho tí bí kíp, thế là sau 10 giây, nó lại ngon nghẻ như thủa nào. Thanks cụ Hieunam nhá nhá nhá !!!
Hôm nào sắp xếp rồi xuống em làm vài (b) trao đổi thêm kinh nghiệm.....đam mê cụ nhé :))

daihung

Xe buýt
Xe em mua lai la no bi mat roi bac Hieunam oi,bac dat hang dum em dc k va dat cua thong gio may lanh trung tam nua

Psycho

Xe tải
toi co mot em wagon doi 2005 mau trang bac xin duoc cac anh em chia se kinh nghiem bao duong su dung nhung hien nay thi em no chua co van de gi rat ok cac bac a co anh em nao o binh duong xin duoc lam quen giao luu chut cho vui dt cua toi TUNG 01685836470
Có ai kết bạn chưa? Xây quá đểnkđe nào tôi vào giao lưu

thuphuongbakery

Đi bộ
hiiiiiiii van de la em thay cai binh ac quy cho xe wagon cua em xin hoi bac nao biet thay loai nao la tot bao nhieu AMPE thi khoe chu em thay hinh nhu binh cu cua em hoi yeu bac nao biet chi gium em cam on!!!!!!!!!!!!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
hiiiiiiii van de la em thay cai binh ac quy cho xe wagon cua em xin hoi bac nao biet thay loai nao la tot bao nhieu AMPE thi khoe chu em thay hinh nhu binh cu cua em hoi yeu bac nao biet chi gium em cam on!!!!!!!!!!!!
Bác để ý ở dưới chỗ để bình ac quy có cái khay nhựa đấy, bác cứ ra hàng xem cái nào vừa thì....mua :))

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
wagon nhà em chạy mãi chẳng có bệnh gì để hỏi các cụ tư vấn tư véo =))

Xe em có vấn đề là điều hòa ... quá lạnh ;)) Chạy lâu lâu 1-2 tiếng liên tục có vẻ như bị đóng đá quạt không thổi ra gió phải tắt AC đi 1 lúc thì lại bình thường. Cái này do rơ lay không ngắt hay do cái gì các cụ nhỉ?

Duc ga

Đi bộ
Cám ơn bác hieunam về vụ trợ lực điện nha. Em vẫn chưa lắp vì phải mang xe vào TP cho bác phuoc84 gắn. Em mù vụ nay thôi, nhìn mớ dây nhợ lằn nhằn em chịu

bluestar2006

Xe container

Xe em có vấn đề là điều hòa ... quá lạnh ;)) Chạy lâu lâu 1-2 tiếng liên tục có vẻ như bị đóng đá quạt không thổi ra gió phải tắt AC đi 1 lúc thì lại bình thường. Cái này do rơ lay không ngắt hay do cái gì các cụ nhỉ?
Hiện tượng này do cái thermostat ở dàn lạnh không ngắt được. Bác thử chỉnh cái vít trên đó xem có ngắt lại được không, nếu không được thì thay cái khác.

lavie74

Xe tải
Vâng, cũng mong có dịp lại đến quấy quả cụ. Mà tiện hỏi cụ luôn. Điều hòa xe của chấu nó chỉ mát và hơi lạnh lúc đi trời mưa, sáng và chiều thôi a. Đi trời nắng là nó chỉ đỡ nóng. Không biết có chức năng chỉnh độ lạnh không cụ nhỉ ? Vì cũng mới kiểm tra hệ thống làm lạnh, thợ họ bảo vẫn ngon. Và 1 vụ nữa là cụ có cái màn đầu DVD hạt rẻ hôm trước cụ nói không, hay CD radio ngon ngon cũng được để chấu thay cái nhà chấu. Chủ yếu là nghe radio thôi, nếu có màn hình thì chơi thêm quả camera lùi cho nó oách.
Chờ cụ Hieunam chỉ giáo nhé !
Hôm nào sắp xếp rồi xuống em làm vài (b) trao đổi thêm kinh nghiệm.....đam mê cụ nhé :))

wagon2005

Xe tăng

Vâng, cũng mong có dịp lại đến quấy quả cụ. Mà tiện hỏi cụ luôn. Điều hòa xe của chấu nó chỉ mát và hơi lạnh lúc đi trời mưa, sáng và chiều thôi a. Đi trời nắng là nó chỉ đỡ nóng. Không biết có chức năng chỉnh độ lạnh không cụ nhỉ ? Vì cũng mới kiểm tra hệ thống làm lạnh, thợ họ bảo vẫn ngon. Và 1 vụ nữa là cụ có cái màn đầu DVD hạt rẻ hôm trước cụ nói không, hay CD radio ngon ngon cũng được để chấu thay cái nhà chấu. Chủ yếu là nghe radio thôi, nếu có màn hình thì chơi thêm quả camera lùi cho nó oách.
Chờ cụ Hieunam chỉ giáo nhé !
Hiện tượng này do cái thermostat ở dàn lạnh không ngắt được. Bác thử chỉnh cái vít trên đó xem có ngắt lại được không, nếu không được thì thay cái khác.
Em thấy hiện tượng này rất phổ biến ở dòng xe Wagon nhà mình,nên các cụ làm theo cách này nhé(khi làm xong không nên cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi lên xe kẻo lại viêm phổi,đấy là khuyến cáo của em:)))
em đã làm chuột bạch rồi nhé.
Nguyên bản nó như thế này ạh, các cụ cắt bỏ cái đầu đen rồi nối thêm dây cắm vào cái thermostat rồi điều chỉnh như như Volume

Dây là cái thermostat loại 2 chân cái đầu của nó các cụ cắm sâu vào cái lỗ của cái cũ bao giờ thấy kêu oái thì thôi:))

Trạng thái
Thớt đang đóng