Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
Các cụ cho em hỏi cửa lái đi hơi cọt kẹt liệu thay bản lề có hết ko nhỉ
Việc gì phải thay bản lề, cụ xịt cho tí Rp7 là xong.
Tiếng kêu phát ra ko phải từ bản lề cụ nhá. Do bản lề cửa bị mòn bạc (Rơ bạc và ắc) nên phát sinh tiếng kêu khi xe chạy.
Giải pháp: Tháo bản lề ra đem đến chỗ có máy tiện, Tiện lại bạc và ắc bản lề lắp vào lại như mới... (Hà nội làm hết 80k/1 cái, Toàn xe 8 cái hết 640k thì xe lại như đời 2015

HnA

Xe tăng
Xe em hôm vừa rồi cũng phải bạc lại vì cánh cửa bị rơ. Mấy hôm trước kêu cọt kẹt thì em xịt Rp7 thấy cũng hết tiếng kêu. Nhưng cũng vẫn phải bạc lại thì cánh cửa mới chắc được.

bsphongnb

Xe container
Xe em hôm vừa rồi cũng phải bạc lại vì cánh cửa bị rơ. Mấy hôm trước kêu cọt kẹt thì em xịt Rp7 thấy cũng hết tiếng kêu. Nhưng cũng vẫn phải bạc lại thì cánh cửa mới chắc được.
Cụ làm ở đâu đới ạ??? Xe em thì chỉ ghét mỗi cái cửa lái đóng nó ko phầm phập như 3 cái còn lại cụ ạ

HnA

Xe tăng
Em làm ở Su Long Biên. Xe em cũng bị tình trạng như xe cụ. Lại còn thêm cái nữa là bấm khóa từ xa thì 3 cửa kia đóng nhưng cửa lái vẫn mở bình thường. Nhiều khi phải mạnh tay làm cái "rầm" thì mới khóa được. Hôm nọ vào Su Long Biên mà không chữa được bệnh này. Chán thật!

bsphongnb

Xe container
Em làm ở Su Long Biên. Xe em cũng bị tình trạng như xe cụ. Lại còn thêm cái nữa là bấm khóa từ xa thì 3 cửa kia đóng nhưng cửa lái vẫn mở bình thường. Nhiều khi phải mạnh tay làm cái "rầm" thì mới khóa được. Hôm nọ vào Su Long Biên mà không chữa được bệnh này. Chán thật!
cái chốt ở cửa lái ko đóng hết hả cụ??? bệnh này em mới đc chủ tịt chữa cho tối hôm qua cụ ạ

bsphongnb

Xe container
Su LB thì chỗ người quen của em rồi, cùng 1 chủ với Izuzu LB
Nhưng em ko mang qua chỗ đó đâu vì toàn bị xui mà bán WG mua xe khác b-(

HnA

Xe tăng

bsphongnb

Xe container
Đúng vậy, chữa dư lào hả cụ?
Cụ mở tapi ra rồi xem cái hệ thống cơ học có bị vướng vào đâu ko nhé, của em là do em đấu ngược con chuột tổng nên chủ tịt lộn ngược phát là xong

GIA DINH NHO

Xe điện
Tiếng kêu phát ra ko phải từ bản lề cụ nhá. Do bản lề cửa bị mòn bạc (Rơ bạc và ắc) nên phát sinh tiếng kêu khi xe chạy.
Giải pháp: Tháo bản lề ra đem đến chỗ có máy tiện, Tiện lại bạc và ắc bản lề lắp vào lại như mới... (Hà nội làm hết 80k/1 cái, Toàn xe 8 cái hết 640k thì xe lại như đời 2015
vâng cám ơn cụ có lẽ hôm nào em phải đi làm lại đi nó cứ thỉnh thoảng bị kêu

wagon865.46

Xe tăng
Cụ mở tapi ra rồi xem cái hệ thống cơ học có bị vướng vào đâu ko nhé, của em là do em đấu ngược con chuột tổng nên chủ tịt lộn ngược phát là xong
Cụ giải thích thế này thì chít người nghe! Thế chủ tịt lộn con chuột cửa hay chủ tịt lộn ngược (kiểu chồng cây chuối) ????

bttcars

Xe buýt
Xe em thì khi đạp ga nghe tiếng rè rè rè rè rè ở phía sau, em tìm mãi không biết nó lỏng cái gì mà kêu rè rè thế. Có những lúc nó lại không kêu nữa, có xe cụ nào thế không.

laitau

Xe tăng
Xe cụ giống hệt bệnh xe em :D, đang tính đi tiện mấy cái bạc cửa đây ạ :D

Cụ giải thích thế này thì chít người nghe! Thế chủ tịt lộn con chuột cửa hay chủ tịt lộn ngược (kiểu chồng cây chuối) ????
Em đoán là cụ Chủ Tịch chuồi cây chống ạ =))

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen457

Xe điện
Xe em thì khi đạp ga nghe tiếng rè rè rè rè rè ở phía sau, em tìm mãi không biết nó lỏng cái gì mà kêu rè rè thế. Có những lúc nó lại không kêu nữa, có xe cụ nào thế không.
nhà cháu không dám chắc chắn là nguyên nhân nào, nhưng nhà cháu liệt kê cho cụ tham khảo
1/ Ghế: cụ kiểm tra xem các ghế sau có lỏng ốc không
2/ Cánh cửa sau: cụ kiểm tra xem đóng chặt chưa, miếng đệm cao su có căng không
3/ Tapi cửa sau, xem các chốt nhựa có bị hỏng cái nào không
4/ Có thể có vài con ốc rơi trong khoang cửa sau: cụ mở cửa sau, lắc thử cánh xem có tiếng động không?
5/ Các vật dụng để trong xe: cụ bỏ hết ra đi thử, loịa trừ dần dần

Và theo em, thì tiếng kêu là muôn thủa. Giờ em chỉ chú ý các tiếng kêu lạ từ khung, gầm và máy thôi ;)))

nguyenanhquan

Xe tăng
Sáng rỗi hơi e đi lang thang thế nào lại lạc đến Nguyễn công Trứ.Trông thấy đại lý Denso,vào làm luôn 04 e này về chạy cho mượt:))

bttcars

Xe buýt
nhà cháu không dám chắc chắn là nguyên nhân nào, nhưng nhà cháu liệt kê cho cụ tham khảo
1/ Ghế: cụ kiểm tra xem các ghế sau có lỏng ốc không
2/ Cánh cửa sau: cụ kiểm tra xem đóng chặt chưa, miếng đệm cao su có căng không
3/ Tapi cửa sau, xem các chốt nhựa có bị hỏng cái nào không
4/ Có thể có vài con ốc rơi trong khoang cửa sau: cụ mở cửa sau, lắc thử cánh xem có tiếng động không?
5/ Các vật dụng để trong xe: cụ bỏ hết ra đi thử, loịa trừ dần dần

Và theo em, thì tiếng kêu là muôn thủa. Giờ em chỉ chú ý các tiếng kêu lạ từ khung, gầm và máy thôi ;)))
Cám ơn cụ, em sẽ kiểm tra lại các hạng mục xem sao. Cái tiếng rè rè này khó chịu phết, tiếng máy nghe còn hay hơn.

choixongxu

Xe tăng
45×4=180k cụ ơi. Ko bằng một cái Idrudium cho 2b trước e mua 230k:D
Em dự định đặt mua mấy con Bougie này:

Hic nhưng mà tính đi tính lại đến 250K cho 1 chú, có mắc quá không
Vì nó so với hàng chính hãng thì y chang

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng