Thảo luận Sym Elite 50cc còn lỗi chết máy ko?

blackcarens

Xe buýt
Em định mua cho f1 cái xe ga đi học mà lăn tăn quá, thấy ông bạn thì bảo Elite hay chết máy giữa đường, ra hàng thì bảo hãng đã fix đc lỗi này. Cụ nào mới lấy xe confirm vụ lỗi này giúp em cái, chứ cứ vài hôm lại dắt đi sửa thì chết em.

phamhungbs

Xe điện
Chuấn đét đấy cụ ơi; em cũng mới mua cho con lợn vàng nhà em được hơn tuần nay; hôm qua tự nhiên không đề nổ được, gọi cho cửa hàng vào kiểm tra thì kỹ thuật nói vị xuống xăng không đều, chỉ phát ngon ngay; có một lỗi nữa là bị chết cầu chì. Nói chung mua xe này bền đấy cụ, đi ngon và cũng ok thời trang.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Xe này F1 nhà em đi năm thứ 5 rồi vẫn ổn, chỉ có 1 nhược điểm là buổi sáng khó nổ máy. Em mang ra hãng chỉnh đủ kiểu rồi nhưng kg được. Sau em phát hiện ra nguyên nhân là để qua đêm xăng xuống chế kg đều nên khó nổ. Giờ sáng ra em bảo F1 mở nắp bình xăng ra, vặn tay ga lên kịch xong nhả ra, làm mấy lần thế rồi đóng nắp bình xăng lại, nổ máy là ngon. Em đang tính khoan 1 lỗ thông hơi nhỏ trên nắp bình xăng nhưng lại sợ mùi trong nhà

catcx

Xì hơi lốp
Con này vậy thì không ổn định bằng Kymco nhỉ, trước e suýt mua con này cho gái riệu, xong mua con kymco 50 cũng ổn ổn

DTV

Xe tăng
Xe SYM Elite 50cc em mua cho con đi học cấp 3, tới nay được 4 năm. Nhìn chung thì mọi thứ ngon trừ quả lỗi đang đi chết máy cực kỳ khó chịu. Lần đầu xuất hiện khi đi được tầm vài tháng, em đưa qua đại lý khắc phục, trong đó em thay cả một con tụ gì đó của dòng xe Attila sang - vì nghe thợ nói nó ổn định hơn của dòng Elite. Ổn được thời gian thì cách đây 2 năm lại bị lại - chạy qua đại lý thay quả IC thì ổn định hẳn. Gần đây lại bị và lại phải thay con IC tiếp. Theo thợ giải thích thì dòng này con IC hay trục trặc, khi chạy nóng lên nó không ổn định gây chết máy.
Sợ nhất là bọn trẻ đang đi đường mà chết máy rất nguy hiểm (mà khi chết phải để một lát mới khởi động lại được). Không rõ sao hãng này nó không chịu chế con IC ổn định hơn tí. Liệu có kiếm được loại IC nào nó ổn định, kiểu như dòng xe Honda không (con Super Dream của em từ năm 2000 đến giờ IC chưa sao sất)? Cụ nào xử lý thành công chia sẻ kinh nghiệm xem ạ?

cobangchuacotien

Xe tăng
Em thấy xe của Detech Motor đẹp, cụ lượn qua mấy cửa hàng xem.

nguyenminhthanh

Xe hơi
Em định mua cho f1 cái xe ga đi học mà lăn tăn quá, thấy ông bạn thì bảo Elite hay chết máy giữa đường, ra hàng thì bảo hãng đã fix đc lỗi này. Cụ nào mới lấy xe confirm vụ lỗi này giúp em cái, chứ cứ vài hôm lại dắt đi sửa thì chết em.
Cụ mua chưa, e đang hóng, đến giờ dùng ổn không cụ cho e xin ít thông tin với. Cám ơn cụ

Phanh Hong

Xe máy
Hình như là bệnh chung . Htrc e đi dán xe thấy chủ xe này cũng mang ra dán đề máy mà chết mấy lần mới đi được